TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm kẽ tai

• 2 Lượt chia sẻ
  • 67K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em bị cái này lạ quá, có ai từng gặp rồi thì cho em hỏi với. Bé bị chảy nước ở vành tai, cứ như ra mồ hôi ấy, nước hơi có màu vàng vàng, nếu không lau đi thì sẽ khô lại ở vành tai trông như là bị dính gàu ấy, lau đi thì lại chảy nước tiếp, có khi vành tai bị đỏ và hơi rộp rộp trông rất sợ. Em xem rất kỹ rồi thì thấy nước chỉ rỉ ra ở vành tai chứ không phải từ trong lỗ tai, không hiểu là bị bệnh gì. Bé thì hình như không thấy khó chịu gì cả. Em không biết có nên bôi thuốc gì không, lần trước bị bên tai trái, em đặt bé nằm nghiêng sang phải để đỡ bị ép cái tai xuống, vài hôm thì hết. Mấy hôm nay lạnh nó ngủ nhiều, hôm qua nằm ép tai phải xuống nên lại đến lượt tai phải bị. :Thinking: :Worried:
    Có ai từng gặp bệnh này không chỉ cho em với em cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có lẽ mẹ bé nên cho con đến bác sỹ chuyên khoa để khám cho yên tâm.
    • 492 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

:Laughing: THUỐC TỚI ĐÂY!

Chắc hẳn nhiều mẹ khổ sở lám với bệnh này.Bệnh cũng là 1 thể của chàm sữa đấy mẹ nó ạ!Con mình lúc 2 tháng cũng lắm bệnh!Mình cũng đã mang nó ra BV Da liễu BM khám.Đau lắm vì phải soi tai mà!Cách chữa này: Bạn lau rửa sạch sẽ cho bé bằng nước muối loãng
    không dùng ôxy già).Ở trông lỗ tai thì dùng tăm bông ngoáy nhẹ đến lúc sạch vảy(Đừng lau kỹ quá.Đau bé).Sau đó mua thuôc SILKRON (khoảng 13k - tùy hàng).Thuốc kem,trên thân có mấy vạch màu.Bôi ngày 1 lần thôi.không được tham.bôi mỏng.2 ngày là đỡ.Sau khi bé khỏi phải chịu khó vệ sinh tai nhé-lau rửa bên ngoài thôi.Lau cả sau vành tai nữa.Chúc bạn sơm vui.À, chữa ngay cho bé đỡ khó chịu bạn nhé.Để lâu là nó phát sang bệnh khác-mà hôi lắm!
    À,bệnh là 1 thể loại chàm nên sẽ tái phát vài lần mới dứt.Nếu vậy,bạn cứ bôi lại thuốc đó nhé!Thân!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Chị ơi cho bé vào viện Da Liễu khám đi chị, chắc bệnh ngoài da thôi khám bác sỹ cho thuốc bôi là sẽ hết đấy.
    • 492 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Quên,trong lỗ tai thì bạn phải xoa thuốc mỏng thôi vào tăm bông rồi đưa vào trong lỗ tai bé lau nhẹ.Làm sao cho lỗ tai bé được phủ đều 1 lớp thuốc mỏng.Bệnh từ trong lloox tai phát ra mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtucauco19 Xem bài viết
    :Laughing:

Chắc hẳn nhiều mẹ khổ sở lám với bệnh này.Bệnh cũng là 1 thể của chàm sữa đấy mẹ nó ạ!
    Đúng là bệnh chàm đấy, tớ đẻ xong thằng cu thứ 2 cũng bị y nhw thế. Đi khám da liễu bác sỹ cho thuốc bôi là hết luôn. Nhưng bạn lưu ý, chàm khó khỏi lắm, cứ trời lạnh là lại nổi lên. Hic, chung sống hòa bình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người. Đúng là bé bị chàm vành tai đấy. Cả trên má cũng bị. Bé đang dùng Eumovate bôi chàm mặt, em bôi thử vào tai thì thấy cũng đỡ. Nhưng vài hôm lại bị lại. Cả trên má cũng lâu khỏi quá. Có hôm cứ dày cả lên, bôi thuốc thì hết ngay xong lại nổi lên lại. Mong là lớn thêm tí nữa thì hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 227 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Không biết có mẹ nào có con như trường hợp bé con nhà mình ko? Mình kể ra tình hình, có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo mình với nhé.
    Bé con nhà mình lúc mới sinh thường xuyên bị viêm kẽ tai (chỗ kẽ sau tai mà mọi người vẫn gọi là [I]dái tai í[I]), Ban đầu thì mình cũng nghĩ là bé bị nhiều chất "gây" nên viêm lâu ngày, với lại bé nhà mình sinh vào mùa đông nên cũng dễ hăm. Vì vậy, mình chỉ bôi thuốc chống hăm vào kẽ tai và chờ đợi. Chỗ viêm có lúc thì khỏi chỉ còn lại lớp da non màu hồng, có lúc nặng lên là viêm, đóng lớp cứng, sần. Thế nhưng, bây giờ 1 tuổi rưỡi rồi mà bé vẫn không khỏi hẳn, chỉ đỡ hơn thôi, mặc dù bé rất ít bị hăm ở những vùng khác (kể cả bẹn chân do đóng bỉm). Và mình đã hỏi bác sỹ, hỏi kinh nghiệm mọi người và không ai giải quyết được. Đặc biệt vào những ngày nồm, tình trạng viêm của bé có vẻ nặng hơn.
    Mấy hôm trước, chị chồng mình (làm trong ngành y) có dùng một cụm từ để chỉ cho bệnh của bé nhà mình là "nồm ăn tai", tức là da bé con quá nhạy cảm với loại vi khuẩn đó, nên dễ viêm nhiễm vào những ngày nồm ẩm ướt, và có bảo mình dùng Flucina để bôi cho bé. Liệu da bé đã dùng Flucina được chưa nhỉ? và đó có là cách hiệu quả không? mình rất băn khoăn, nên rất muốn các mẹ biết hoặc đã chữa về bệnh này cho mình một lời khuyên.
    Mình rất cảm ơn các mẹ đã quan tâm.
    ivIT
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn thử dùng Bepanthen bôi cho con xem có được không nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Con gái mình thỉnh thoảng cũng bị viêm vành tai, bôi thuốc này đỡ ngay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TsusuT Xem bài viết
    Không biết có mẹ nào có con như trường hợp bé con nhà mình ko? Mình kể ra tình hình, có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo mình với nhé.
    Bé con nhà mình lúc mới sinh thường xuyên bị viêm kẽ tai (chỗ kẽ sau tai mà mọi người vẫn gọi là [i]dái tai í[i]), Ban đầu thì mình cũng nghĩ là bé bị nhiều chất "gây" nên viêm lâu ngày, với lại bé nhà mình sinh vào mùa đông nên cũng dễ hăm. Vì vậy, mình chỉ bôi thuốc chống hăm vào kẽ tai và chờ đợi. Chỗ viêm có lúc thì khỏi chỉ còn lại lớp da non màu hồng, có lúc nặng lên là viêm, đóng lớp cứng, sần. Thế nhưng, bây giờ 1 tuổi rưỡi rồi mà bé vẫn không khỏi hẳn, chỉ đỡ hơn thôi, mặc dù bé rất ít bị hăm ở những vùng khác (kể cả bẹn chân do đóng bỉm). Và mình đã hỏi bác sỹ, hỏi kinh nghiệm mọi người và không ai giải quyết được. Đặc biệt vào những ngày nồm, tình trạng viêm của bé có vẻ nặng hơn.
    Mấy hôm trước, chị chồng mình (làm trong ngành y) có dùng một cụm từ để chỉ cho bệnh của bé nhà mình là "nồm ăn tai", tức là da bé con quá nhạy cảm với loại vi khuẩn đó, nên dễ viêm nhiễm vào những ngày nồm ẩm ướt, và có bảo mình dùng Flucina để bôi cho bé. Liệu da bé đã dùng Flucina được chưa nhỉ? và đó có là cách hiệu quả không? mình rất băn khoăn, nên rất muốn các mẹ biết hoặc đã chữa về bệnh này cho mình một lời khuyên.
    Mình rất cảm ơn các mẹ đã quan tâm.
    bé nhà em bôi bêpanthen,emovate, hồ nước, không khỏi, đến khi dùng Trangala thì khỏi, nhưng nếu để ướt tí hoặc mồ hôi ra không để ý là lại bị lại.chán, bé nhà em mới 4 tháng
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 8 tháng, cũng thỉnh thoảng bị nồm ăn tai mình đang dùng Bepanthen, thấy có vẻ đỡ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 227 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình đã dùng bao nhiêu loại mà không ăn thua, vài bữa đỡ rồi lại bị. Bepanthen, sudo cream không ăn thua tẹo nào. Mẹ nào có cách hiệu quả hơn ko nhỉ?
    ivIT
    • 537 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TsusuT Xem bài viết
    Mình đã dùng bao nhiêu loại mà không ăn thua, vài bữa đỡ rồi lại bị. Bepanthen, sudo cream không ăn thua tẹo nào. Mẹ nào có cách hiệu quả hơn ko nhỉ?
    Ban dùng thử Elomet chưa, con nhà mình dùng là khỏi (không phải nàh thuốc nào cũng có đâu). Con mình bị từ khi có 1 tháng tuổi cơ, giờ đã 1,5 tuổi rồi. Sau đó thỉnh thoảng bị lại mình bồi 1 lần sau tắm, 1 - 2 ngày là hết. Nhưng bạn chú ý khi sử dụng, đừng dùng nhiều cho bé nhé.
    77a28bd55f
    Lung linh tình mẹ tình cha Lung linh lung linh cùng một mái nhà Lung linh lung linh cùng buồn cùng vui Lung linh hai tiếng gia đình :Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

vanh` tai no' chay mau', giong nhu bi ham, ngua', no gai la` chay mau' nua~, nghe chi giup' viec noi do con bam` ba`m an tai. Em chang biet con do la` con gi`? Lam` sao het vay me no oi. (xin loi em ko danh' TV duoc)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ nó thử lấy thuốc chống hăm bepanthen bôi vào xem sao, nếu ko dc thì lấy thuốc xanh methylen bôi vào, thuốc này an toàn cho trẻ em mà sát khuẩn rất tốt đấy:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ nó thử lấy thuốc chống hăm bepanthen bôi vào xem sao, nếu ko dc thì lấy thuốc xanh methylen bôi vào, thuốc này an toàn cho trẻ em mà sát khuẩn rất tốt đấy:Angel:
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ là mẹ nó thử rửa tai cho con thật sạch rùi sau đó lau thật khô rồi tiếp đến là dùng các thuốc chống hăm bôi là sẽ khỏi liền ý mà. Mẹ nó thử xem nhé.
    Mong con mau lớn và khỏe mạnh.
    aAYop7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà em được 9 tháng tuổi bị thồm lồm ăn tai. Bệnh này còn gọi là viêm dái tai do liên cầu khuẩn. Phía dưới dái tai sát với má bị viêm đỏ và chẩy nước. Em có chấm xanh-mê-ty-len cho bé, nhưng cứ đỡ là lại tiếp tục bị lại. Bé khó chịu nên suốt ngày gãi đầu gãi tai, nhiều lúc còn bị sứt da chảy máu nữa, nhìn thương không chịu được. Mẹ nào có em bé từng bị bệnh này giúp em với nhé! Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!
    • Thành viên webtretho
    • 14 năm
    • 7,291 Bài viết

• 1,642 Được cảm ơn

Mình cho con khám ở Viện Da liễu quốc gia ở Phương Mai( mình đi ngoài giờ nên ko đông lắm, vào đây hơi bẩn), mua lọ thuốc chưa đến 5k màu tím, bôi 3 ngày là khỏi, nhớ chỉ mua thuốc nước bôi thôi đừng mua loại tắm táp gì cho tốn tiền mà ko dùng đến.
    IMG_9554nhoIMG_9561small
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2