TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm họng,hết rồi lại bị các mẹ giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.83K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 398 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bin nhà em hôm nay được 8,5thang, mấy tuần trước viêm họng sốt cả tuần mới hết.Đêm sốt toàn 39 độ thôi mới hết được 1 tuần nay ăn uống lại bình thường em mừng quá.Nhưng hôm qua lại sốt viêm họng nữa ko chịu ăn ko chịu bú.Em có cho uống thuốc nhưng chưa thấy giảm đêm sốt 38,5 độ.Em ko biết làm sao để bé khỏi bị viêm họng tái đi tái lại hoài.Thấy con ko ăn ko bú em sót quá càng ngày càng ốm.Mẹ nào co kinh nghiệm giúp em với có cách nào chữa viêm họng mà ko cần dùng đến thuốc ko ạ.Mỗi lần thấy em cam thuốc là con lắc đầu bỏ đi,thuốc uống 1 nữa bỏ 1 nữa.
    Không Biết Ký Tên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 719 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nnhuphuong Xem bài viết
    Bin nhà em hôm nay được 8,5thang, mấy tuần trước viêm họng sốt cả tuần mới hết.Đêm sốt toàn 39 độ thôi mới hết được 1 tuần nay ăn uống lại bình thường em mừng quá.Nhưng hôm qua lại sốt viêm họng nữa ko chịu ăn ko chịu bú.Em có cho uống thuốc nhưng chưa thấy giảm đêm sốt 38,5 độ.Em ko biết làm sao để bé khỏi bị viêm họng tái đi tái lại hoài.Thấy con ko ăn ko bú em sót quá càng ngày càng ốm.Mẹ nào co kinh nghiệm giúp em với có cách nào chữa viêm họng mà ko cần dùng đến thuốc ko ạ.Mỗi lần thấy em cam thuốc là con lắc đầu bỏ đi,thuốc uống 1 nữa bỏ 1 nữa.
    Chị ơi, chị nên bé đi khám bác sĩ và khi bé bị bệnh chị cho uống thuốc liên tục chứ bỏ như thế làm sao hết được, khi bé đã đỡ hẵn chị cho bé uống lá húng chanh hấp , hoặc lê đừơng chưng .....rất tốt chị à!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Bạn nên cho con uống thuốc đúng chỉ định của BS, không nên bỏ nửa chừng như vậy dẫu biết rằng khi cầm viên thuốc lên đưa cho con uống thì mẹ đau lòng lắm. Bi nhà mình khi thay đổi môi trường sống đã bị viêm họng, viêm phế quản tái đi tái lại liên tục, theo BS thì có nhiều nguyên nhân: môi trường, thức ăn..., cuối cùng mình đã tìm ra nguyên nhân do thức ăn và đã kiêng cữ theo lời dặn của BS thì tình hình có khả quan hơn rồi. Mình nghĩ phải uống thuốc cho những trường hợp thế này (hay tái đi tái lại), còn bài thuốc dân gian thì bổ sung thêm, hoặc cải thiện bớt tình hình, hay những trường hợp nhẹ, lúc trước mình có kết hợp thêm chưng tắc, hẹ và đường phèn cho con uống thêm, bạn có thể tham khảo thêm cho con xem thử thế nào. Còn trường hợp uống kháng sinh thì phải kèm theo men tiêu hoá thì con mới không biếng ăn, không xuống kg chứ không thì xót con không chịu nổi híc... vì chắc chắn kháng sinh sẽ phá vỡ men tiêu hoá, kèm theo họng đang sưng đau thì càng không ăn được như bình thường. Chúc con chóng khỏi, mẹ cố lên nhé!
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm tuần rồi, nghe BS tư vấn trên chương trình Y Khoa vui vẻ, cũng có 1 phụ huynh hỏi câu hỏi này

BS trả lời là cách phòng ngừa viêm họng là giữ ấm gan bàn chân và sống lưng của bé. BS nói nếu trời lạnh, hay mới tắm cho bé xong, có thể xoa dầu gan bàn chân và sống lưng. Hoặc có thể dùng hơi nóng của máy sấy tóc để làm ấm cũng được.

Có thể cho bé xúc miệng bằng nước trà xanh pha loãng hàng ngày. Ở tuổi này, khi xúc nước trà xanh, bé có uống vào cũng không sao.

Chúc bé luôn khỏe.
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đừng để bé bị viêm họng tái đi tái lại có thể dẫn đến mãn tính hoặc viêm amiddan thì khổ mẹ nó ah
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nguyên nhân do thức ăn la sao hả mom. mom chia sẻ thêm đi ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Abi Xem bài viết
    Bạn nên cho con uống thuốc đúng chỉ định của BS, không nên bỏ nửa chừng như vậy dẫu biết rằng khi cầm viên thuốc lên đưa cho con uống thì mẹ đau lòng lắm. Bi nhà mình khi thay đổi môi trường sống đã bị viêm họng, viêm phế quản tái đi tái lại liên tục, theo BS thì có nhiều nguyên nhân: môi trường, thức ăn..., cuối cùng mình đã tìm ra nguyên nhân do thức ăn và đã kiêng cữ theo lời dặn của BS thì tình hình có khả quan hơn rồi. Mình nghĩ phải uống thuốc cho những trường hợp thế này (hay tái đi tái lại), còn bài thuốc dân gian thì bổ sung thêm, hoặc cải thiện bớt tình hình, hay những trường hợp nhẹ, lúc trước mình có kết hợp thêm chưng tắc, hẹ và đường phèn cho con uống thêm, bạn có thể tham khảo thêm cho con xem thử thế nào. Còn trường hợp uống kháng sinh thì phải kèm theo men tiêu hoá thì con mới không biếng ăn, không xuống kg chứ không thì xót con không chịu nổi híc... vì chắc chắn kháng sinh sẽ phá vỡ men tiêu hoá, kèm theo họng đang sưng đau thì càng không ăn được như bình thường. Chúc con chóng khỏi, mẹ cố lên nhé!
    Do thức ăn là ntn ak? Bé nhà m cũng hay tái phát viêm họng,mẹ sống trong đau khổ mà ko biết kêu ai ạ 😭😭😭