TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm da tiết bã - Làm sao khỏi hẳn?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ cấp cứu gấp ! Carrot bị mụn trên đầu, ra nước vàng mùi tanh. Di BS khám nói là bị viêm da tiết bã nhờn, cho thuốc uống thì đỡ, nhưng ngưng thuốc thì lại vẫn bị sần sần trên đỉnh đầu. Hiện giờ em đang bôi xanh metylen hàng ngày cho bé, đồng thời gội đầu = nizoral cách nhật (BS chỉ định) nhưng cũng chả thay đổi gì. BS cho là cơ địa bé bị dị ứng nên khó có thể khỏi hết ngay. Chả lẽ cứ phải cắt tóc trên chỏm đầu bôi xanh lè như vậy suốt sao? Bé lại là gái nũa mới khổ chứ. Ai thấy cũng hỏi sao nhuộm đầu bé, khổ quá. EM chẳng muốn đi BS nữa vì BS nào cũng nói vậy, đi nữa thì lại phải uống thuốc mà cũng có hết đâu

Có mẹ nào có con đã từng bị như vây thì cho em kinh nghiệm với.
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sau hơn hai tháng uống thuốc và bị cạo đầu để bôi xanh methylen, carrot đã khỏi hẳn rồi! Mecarrot mừng quá
    Nếu bé nào có triệu chứng giống carrot thì alo nhé, mecarrot vẫn còn giữ toa thuốc đấy
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Mecarot! Con gái tôi 3 tháng tuổi cũng bị căn bệnh này. Đi khám bác sỹ Hưng ở 207 Phố Huế thì được kê đơn thuốc là Fucicort. Mecarot có kinh nghiệm thế nào giúp MeLinhBong với!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mẹ Carrot ơi,
    Sục Sạc nhà em cũng đang bị nổi mụt trên đầu và cả trong người nữa. Mẹ Carot có toa thuốc gì hay không, chỉ em với. tks nha
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Carrot oi
    Chum nhà mình cũng có biểu hiện như thế đấy, chỉ có điều chưa chảy nước mà mới chỉ sần sần da đầu lên thôi. Mẹ Carrot post toa thuốc lên giúp mình với. Thanks nhiều nhiều nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chíp nhà mình bị bệnh viêm da dầu/đầu từ khoảng 2 tháng tuổi. Mới đầu bị 1 mảng nhỏ bằng đồng xu, da màu đỏ có vảy rất nhỏ, 1 -2 tuần sau da chuyển sang trắng, trắng giống như bị lang ben vậy. Bây giờ thì lang ra rất nhiều ở trên đầu, mà vị trí đó mồ hôi thường tiết ra nhiều khi bú hoặc nằm. Bác sĩ cho thuốc kem emovate bôi ngoài da và kèm thuốc uống. Mình không dám cho uống chỉ bôi thôi nhưng mà kết quả thì không thấy khá lên. Bác sĩ bảo là bệnh này rất khó chữa khỏi. Mình không biết có mẹ nào có con bị như vậy không. Có cách chữa nào khác không.
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lấy một nắm đậu đen rang cho co mui thom khoảng 5-10 phút.
    lấy một tờ giấy để lên mặt đất, rồi trải đậu đen còn nóng lên tờ giấy.
    Chờ đậu đen nguội đi. Đổ khoảng 1 lít nước vô nồi rùi nấu cho sôi lên. Đổ đậu đen đã nguội vào nước sôi.
    Chờ khoảng 15 phút để cho nước sôi lên rùi nhấc xuống.
    CHờ nước nguội thế là dùng được.
    Tuy đơn giản nhưng rất hiệu quả trị bệnh cho người bị viêm da tiết bã.
    Mong các bạn sẽ mau khỏi bệnh.
    nếu ai khỏi bệnh thì nhắn tin cho mình cùng vui
    nguyenduongabc@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 502 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé cháo nhà chị bị viêm da tiết bả dẻ trị vô cùng.
    không cần uống thuốc gì cả.
    có cách trị hết hoàn toàn.
    chị liên lạc tui chỉ cho mà tự trị.
    cơ hôi chỉ có một lần thôi nhé.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi culi2020 Xem bài viết
    bé cháo nhà chị bị viêm da tiết bả dẻ trị vô cùng.
    không cần uống thuốc gì cả.
    có cách trị hết hoàn toàn.
    chị liên lạc tui chỉ cho mà tự trị.
    cơ hôi chỉ có một lần thôi nhé.
    Bạn có thế chỉ cho mình cách chữa được k? Con mình bôi thuốc chỉ thấy đỡ mà k khỏi hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 410 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

@ mẹ Tuyet: Hồi ku nhà mình 4 tháng cũng bị như vậy nhưng mẹ cứ tưởng là bị "cứt trâu". Cũng cạo đầu, gội bằng lá trầu không và bôi xanh metylen thì đỡ nhưng chỉ sau vài ngày da đầu lại bị tróc da và bong vảy. Đi viện Nhi, bác sỹ kê bôi Acid Salicylic tuýp (của VN) khoảng 30p trước khi gội đầu và sau đó gội bằng Saforelle, uống thêm vitamin tổng hợp. Sau khoảng 2 tuần thì khỏi.

Tốt nhất mẹ nó cho con đi khám tại Bv có uy tín và mua thuốc cho yên tâm. Chúc bé mau khỏi nhé.
    Khoai: NB: 2,8kg - 12M: 11.6kg (7 răng) - 24M: 16.6kg (91cm)
    - 36M:20kg(99cm)
    Gấu: NB: 3,1kg - 12M:12,5kg (6 răng)
    k3Hup7
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cách này dùng cho người lớn được không vậy bạn, nếu được mail cho minh nhé
    mail: hoanhnguyen455979@gmail.com minh cảm ơn bạn nhé
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có cách nào chỉ cho minh trị bệnh Viên da tiết bã này hoàn toàn minh cảm ơn nhé
    có gi ban mail cho minh nhé: hoanhnguyen455979@gmail.com
    Cảm ơn ban nhiều nhé
    • 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mấy bạn sài facebook vào tham gja nhóm dưới đây để chja sẽ bệnh tình nhé https://www.facebook.com/groups/643874338995058/