TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Bé nhà mình bị nhiều mảng đỏ trên da, cho bé đi khám ở viện da liễu bác sỹ chẩn đoán là viêm da cơ địa và kê thuốc hồ nước + oits kẽm, nhưng dùng mãi không khỏi. Mình đã thử dùng eumovate, bepanthen, gentrisone cũng không khỏi. Các mẹ có thuôc gì hay thì giúp mình với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con nha minh cung hay bi noi man do len lam. Luc thi o lung luc o nguc nhung thinh thoang moi noi len nhu the. Nha minh chi cho be tam nuoc muop dangthoi, cung co ve do ma be lai mat' me nua. Me be dung khoang 1-2 qua muop dang xay sinh to roi hoa voi nuoc tam cho be thu xem sao nhe!
    maRO

t0Uu
    • My`
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 143 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có khi là bé bị dị ứng đó. Các mẹ thử kiểm tra chế độ ăn của con xem sao. Nếu ăn sữa ngoài thì nguy cơ dị ứng càng cao. Vì trong thành phần sữa bò có một chất mà một số trẻ bị dị ứng mà. My` nhà mình bị dị ứng từ lúc đẻ ra tới giờ, nên chế độ ăn phải rất nghiêm ngặt. Sữa thì ăn sữa dành cho trẻ dị ứng (ko biết o VN có không nữa). NAN thì mình biết chắc chắn là có (ở ngoài đề là Hypoallergen). Cu Mỳ nhà mình từ lúc một tháng tuổi tới giờ toàn ăn sữa của Đức Humana Hypoallergenic thôi. Gần đây chuyển sang ăn hoàn toàn bằng sữa dê vì đây là loại sữa an toàn nhất cho trẻ dị ứng mà.

Về thuốc thì có thể dùng Triderm. Tuy nhiên thuốc cứ phải dùng thử mới được vì tuỳ từng trẻ có hợp thuốc hay không ấy mà. Như can bạn của mình cũng bị dị ứng lại hợp với Advantant. các mẹ cứ thử xem sao nhé. Nhưng chỉ nên bôi khi nào mẩn quá thôi, không nên dùng thường xuyên các mẹ ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBongyeu
    Con nha minh cung hay bi noi man do len lam. Luc thi o lung luc o nguc nhung thinh thoang moi noi len nhu the. Nha minh chi cho be tam nuoc muop dangthoi, cung co ve do ma be lai mat' me nua. Me be dung khoang 1-2 qua muop dang xay sinh to roi hoa voi nuoc tam cho be thu xem sao nhe!
    • 253 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà mình cũng bị chàm thể tạng đây (là một loại viêm da cơ địa). Cũng được kê đơn ở Viện da liễu là Oxit kẽm + hồ nước + cetafil. Cetafil là đế tắm đấy. BS là người quen có nói là không nên tắm bằng các loại lá đâu chỉ nên dùng cetafil thôi. Mà phải kiên trì. Bé nhà mình áp dụng cũng thấy đỡ ngứa. BS có nói là bệnh này không chữa khỏi được đâu, chỉ đỡ thôi còn đến khoảng 2 tuổi thì tự nó khỏi.
    Đợt chưa đi khám BS mình có bôi thuốc Emovate cho bé thì nhanh khỏi lắm, nhưng BS nói không nên dùng cho em bé vì có nhiều phản ứng phụ không tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Alice Dương
    Bạn ơi bé nhà mình cũng bị chàm thể tạng đây (là một loại viêm da cơ địa). Cũng được kê đơn ở Viện da liễu là Oxit kẽm + hồ nước + cetafil. Cetafil là đế tắm đấy. BS là người quen có nói là không nên tắm bằng các loại lá đâu chỉ nên dùng cetafil thôi. Mà phải kiên trì. Bé nhà mình áp dụng cũng thấy đỡ ngứa. BS có nói là bệnh này không chữa khỏi được đâu, chỉ đỡ thôi còn đến khoảng 2 tuổi thì tự nó khỏi.
    Đợt chưa đi khám BS mình có bôi thuốc Emovate cho bé thì nhanh khỏi lắm, nhưng BS nói không nên dùng cho em bé vì có nhiều phản ứng phụ không tốt.
    Me be Dương oi,
    Nhìn ảnh thấy em bé cứng cáp lắm (Trộm vía nhé, hì hì), bé đã mọc mấy răng rồi? lúc mọc răng thì có biểu hiện như thế nào? cậu Tôm nhà mình chảy dãi suốt ngày, thỉnh thoảng người hơi hâm hấp, vớ được cái gì cũng cho vào mồm cắn nghiễn ngấu, có phải là sắp mọc răng không?
    • 282 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Hi Me QT,
    HD thấy mẹ QT noi' là bé bị viêm da mà không thấy nói kỹ các biểu hiện của bệnh, thí dụ bé có bị mẩn nhiều va chảy nước vàng không hay chỉ là khô da và rất ngứa?. Nếu bé không bị chảy nước vàng mà lại bôi hồ nước thì sẽ càng làm bé bị khô da thêm. Với những bé bị bệnh này ( thường gọi là chàm thể tạng ) là những bé thường có cơ địa dị ứng đấy nên phải chú ý về thức ăn. Ngoài ra theo kinh nghiệm của HD thì tuyệt đối không dùng bất cứ loại nước tắm hay xà bông nào. Bé của nhà mình cũng bị như vậy, khi tắm thì có một loại dầu cho thêm vào chậu nước tắm, nếu như kg có thì cứ cho dầu Baby oil vào cũng được. Sau khi bé tắm xong thì cũng phải xức kem thêm cho bé nữa. Nếu như khi nào bé có những đợt ngứa rầm rộ mà có khả năng bị nhiễm trùng thì phải dùng thuốc mỡ có cortison ở trong thành phần , nhưng chỉ dùng trong đợt ngắn và bôi thật mỏng vì thuốc đó có tác dụng phụ kg tốt.

Nếu có điều kiện thì các Mẹ thử cho các bé tắm bằng lá xuyên tâm liên ( phơi khô rồi) xem sao. Lúc trước khi về VN, HD được mọi người giới thiệu và có tắm cho bé trong khoảng thời gian ở VN 2 tháng, thấy cũng hay lắm.

Bé nhà mình bị bệnh này suốt từ lúc 4 tháng cho đến bây giờ là 5 tuổi rưỡi mà vẫn còn ngứa đấy. Hy vọng đến 7 tuổi thì may ra khỏi được.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 589 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mẹ HD ơi,
    Bé Tôm nhà mình bị mẩn từng mảng đỏ, khô. Mình bôi hồ nước thấy có vẻ da bị khô hơn nên đã dừng lại sau 2 ngày dùng hồ nước. Mình cũng nghĩ rằng bé bị dị ứng với một chất gì đó trong sữa (bé phải ăn sữa bò vì mẹ không có sữa) nhưng ở Vn thì không có bán sữa loại hypoallergen. Mình đang tắm cho bé bằng mướp đắng hàng ngày, không dùng sữa tắm, nhưng không thấy đỡ. Mình cũng định dùng baby oil của Johnson nhưng lại ngại loại dầu đó quá nhờn. Mẹ HD có biết loại kem bôi nào thì mách cho mình nhé, Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 789 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Có mẹ nào chỉ cách dùng của Cetafil cho mình với, sao BS ở đây lại bảo là bôi cetafil vào chỗ ngứa rùi 1 tiếng sau rửa lại = nước chè nhểy
    Vậy Cetafil là sữa tắm hay là sữa để bôi thôi?
    Yêu con nhất
    d2 d4 d5 d6d7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,367 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Bé Bi nhà mình cũng vừa có vấn đề về da đấy. 2 hôm vừa rồi Bi bị nổi nốt đỏ ở mặt và cổ. Nốt đỏ, hơi tấy. Còn tai cũng bị ngứa, Bi gãi loét cả tai (may mà không bị chảy nước và mưng mủ). Chiều qua mình vừa cho đi khám ở viện da liễu, họ bảo là bị chàm lỗ tai, còn mặt và cổ là bị chốc, viêm da do virut và kê đơn cho 4 thứ thuốc : 1 uống (cho đỡ ngứa) và 3 tuýt bôi mình không nhớ tên hết chỉ biết trong đó có Eumovat (bôi tai) và Finidin (bôi mặt và cổ). Không biết bôi thuốc kết quả sẽ ra sao? Các cụ thì nói do nóng quá, phải ăn nhiều thứ mát! Các mẹ có biết cho con ăn thêm những gì cho mát không, Bi nhà mình chỉ hay ăn sữa chua, cam, bột sẵn.

Sáng nay Bi dậy sớm
    Tặng mẹ đoá hoa tươi
    Ôm Bi mẹ mỉm cười
    Mẹ yêu con nhiều lắm!:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình có đọc ở đâu đó trong phần Chăm sóc chung một ý kiến dùng kem A-Dema. Có mẹ nào dùng thử chưa? kem đó thì mua ở đâu? dùng có bị phản ứng phụ không? mẹ cu Bi Ve thử hỏi bsyx xem thế nào nhe.
    • 282 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incoi
    Mẹ HD ơi,
    Bé Tôm nhà mình bị mẩn từng mảng đỏ, khô. Mình bôi hồ nước thấy có vẻ da bị khô hơn nên đã dừng lại sau 2 ngày dùng hồ nước. Mình cũng nghĩ rằng bé bị dị ứng với một chất gì đó trong sữa (bé phải ăn sữa bò vì mẹ không có sữa) nhưng ở Vn thì không có bán sữa loại hypoallergen. Mình đang tắm cho bé bằng mướp đắng hàng ngày, không dùng sữa tắm, nhưng không thấy đỡ. Mình cũng định dùng baby oil của Johnson nhưng lại ngại loại dầu đó quá nhờn. Mẹ HD có biết loại kem bôi nào thì mách cho mình nhé, Thanks.
    Hi mẹ bé Tôm,

Mình nghĩ rằng Tôm bị dị ứng sữa bò đấy, mẹ Tôm thử xem nếu kiếm được sữa dê cho Tôm ăn là tốt nhất. Dầu baby oil của Johnson thì nên dùng pha thêm vào nước lã để tắm cho bé, còn sau khi tắm xong có thể dùng baby cream bình thường xức cho bé cũng được, nhưng 1 ngày phải xức khoảng 3, 4 lần. Hạn chế tuyệt đối dùng xà bông và quần áo của bé nhớ chỉ dùng loại cotton thôi nhé. Mẹ Tôm có cho con đi thử test dị ứng chưa?
    • 253 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Linh ơi,
    Theo như BS nói với Chị thì cái Cetafil rất là tốt, có tác dụng làm cân bằng độ ph cho da bi viêm hoặc ngứa. Nếu ai bị á sừng thì bôi cũng được để làm mềm da. Nhưng nếu bị chàm thì không nên tắm bằng lá chè xanh đâu. Cetafil chị dùng cho bé nhà Chị tắm thấy thích lắm, mỗi tội buốt ruột.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 789 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chị Alice Dương ơi, dùng để tắm thì mình xài nó như sữa tắm Baby oil á? bị chàm là sao, có phải mẩn đỏ 1 vùng thì gọi là chàm như các chị nói k?
    Yêu con nhất
    d2 d4 d5 d6d7
    • 253 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hi Linh
    Chị thường lấy một ít cetafil ra tay rồi xoa cả người và tóc cho bé. Sau đó dội nước. BS bảo là không cần dội kỹ mà cứ để một lớp mỏng trên da của bé.
    Bé nhà Chị bị Chàm khô, nổi nhiều đám mầu đỏ trên mặt và rất ngứa. Có bé còn bị lan ra khắp người. Khi gãi vi khuẩn nó lây từ chỗ này sang chỗ khác.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi!
    Bé nhà em còn bị nổi những mụn mẫn ngứa ở bàn chân và bàn tay thì phải làm thế nào ạ?
    Em đã cho cháu khám BV Da liễu TW nhưng ko có kết quả gì.
    Có chị nào biết ơasch cho em với.
    Em cảm ơn các chị nhiều!
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em đọc được topic này hơi muộn, bé nhà em cũng bị viêm da cơ địa ngay từ khi được có hơn 1 tháng. Đi khám ở da liễu họ nói thế và cũng kê oxit kẽm gì gì đó. Nhưng mà em ko làm theo đơn BS đâu, em có 1 bài thuốc nam chữa trị rất hiệu quả. Bôi chỉ 2 ngày là đỡ hẳn, nhưng em duy trì 4 ngày. Mà bôi thuốc nam thì đỡ lo hơn là bôi thuốc tây. Nếu mẹ nào có con bị mà cần bôi thuốc này thì báo em em cho địa chỉ để mua nhé. Chỉ hết có mấy chục ngàn thôi và rất hiệu quả. Con em bị mẩu đỏ hết cả mặt, thế mà chỉ bôi 1 ngày đã đỡ hẳn, sang ngày thứ 2 thì mặt đã trắng trẻo trở lại. Em có đứa cháu cũng bị tràm cơ địa bôi các loại thuốc BS kê cho thế mà có đỡ đâu, bôi cái lọ thuốc lá này đỡ ngay lập tức.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthanh_8005
    các chị ơi!
    Bé nhà em còn bị nổi những mụn mẫn ngứa ở bàn chân và bàn tay thì phải làm thế nào ạ?
    Em đã cho cháu khám BV Da liễu TW nhưng ko có kết quả gì.
    Có chị nào biết ơasch cho em với.
    Em cảm ơn các chị nhiều!
    Trời ơi vừa đánh xong gửi lại bị lỗi thế là công toi. Bé nhà mình thỉng thoảng cũng bị mẩn ngứa như vậy ở gáy, sau tai và cổ. Càng gãi lại càng lan ra chỗ khác, mỗi lần như vậy mình hay lấy kem Nghệ Thái Dương bôi vào nốt ngứa chỉ hôm sau là đóng vẩy ( trộm vía chắc là do hợp thuốc), bạn thử xem nhé vì kem Nghệ cũng lành tính.
    Chúc vui :1:
    :Rose: :Rose: catcatcdg20031027_6_Billbill
    :Rose::Rose: vWnVp11
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Chị làm ơn cho em xin tên thuốc và địa chỉ nhé. cảm ơn chị nhiều
    Bạn ra nhà thuốc gia truyền Bà Mỵ - Bà Chỉ hỏi mua thuốc chữa viêm da cơ địa thì họ sẽ bán cho bao gồm cả thuốc bôi và tắm, hết có 60K thôi.
    ĐC: Cổng số 1 Chợ Ngọc Hà
    ĐT: 7340935 (cửa hàng)
    Nếu bạn ko tìm được địa chỉ này thì bạn nhắn lại cho mình, mình sẽ vẽ sơ đồ rồi gửi cho.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

[QUOTE=mizu]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Bạn ra nhà thuốc gia truyền Bà Mỵ - Bà Chỉ hỏi mua thuốc chữa viêm da cơ địa thì họ sẽ bán cho bao gồm cả thuốc bôi và tắm, hết có 60K thôi.
    ĐC: Cổng số 1 Chợ Ngọc Hà
    ĐT: 7340935 (cửa hàng)
    Nếu bạn ko tìm được địa chỉ này thì bạn nhắn lại cho mình, mình sẽ vẽ sơ đồ rồi gửi cho.[/QUOT
    Em bé chỉ bị ở mặt thì có cấn thuốc tắm ko hay chỉ thuốc bôi mặt là đủ hả chị. Chợ NH có phải là chợ nằm xuyên từ phố Đội Cấn sang phố Sơn Tây ko chị? Họ bán hàng đến mấy h tối ạ?
    Bé nhà mình bị ở mặt thôi, nhưng họ cho cả thuốc để tắm, thực ra thuốc để tắm là để cho bé mát thôi. Bé nhà bạn bị viêm da cơ địa hay tràm cơ địa? Bạn đã đến viện da liễu để khám chưa? Bạn cứ ra đấy nói là họ cho thuốc ý mà. Mình cũng ko rõ là họ bán đến mấy giờ nữa. Chợ NH đúng là chợ mà bạn nói đấy. Nếu khó khăn, để mình vẽ sơ đồ xong gửi cho bạn nhé, mình vẽ rồi chuyển sang ảnh cho bạn dễ tìm.
    ticker5
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Em đi khám rồi, BS bảo là viêm da cơ địa, cho thuốc bôi nhưng chẳng khỏi gì cả, cứ trời lạnh lại mẩn đỏ hết cả mặt. Bé ngứa cứ dụi liên tục. Mọi người bảo bôi Eumovat thì đỡ hẳn nhung sợ nặng nen em mới bôi có 1 lần thôi.
    Chợ đấy thì em biết rồi chắc là sẽ tìm đc
    Em bé nhà bạn được bao lâu rồi? Thực ra viêm da cơ địa này thì cứ trời lạnh là bị mẩn đỏ, chỉ khi nào bé lớn lên sức đề kháng khỏe lên thì mới đỡ thôi. Nhưng trộm vía từ khi bôi thuốc kia bé nhà mình đỡ mà cũng ko bị mấy, nếu thấy có hiện tượng mẩn đỏ thì mình bôi 1 tí vào là nó lại lặn luôn ko lên nữa. Cứ bị viêm da như thế khổ thân lắm.Híc. Trong khi chờ bạn mình ngồi vẽ sơ đồ cho bạn rồi, thôi cứ post lên cho bạn dễ tìm.
    ticker5
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5