TIN TÀI TRỢ.

bé bị vảy/viêm da đầu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 81.7K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cấp cứu gấp! Cách đây 1 tháng Carrot có vảy trên đỉnh đầu, em lại cứ tưởng cứt trâu. Cách đây 2 ngày, bà nội lấy lá na (mãng cầu) vò nát, lấy nước bôi lên. Ai dè buổi tối mẹ đi làm về thấy sao đỉnh đầu bé có màu vàng nhạt, sờ vào hơi dính tay, có mùi tanh. Vôi đem đi bác sĩ tư (BS of Nhi đồng 2). BS nói rằng bị viêm da tiết bã, cho dầu gội Nizoral để gội đầu cho bé. Em sốt ruột quá tối hôm qua cho bé gội luôn, sáng nay dậy lấy nước nóng lau đi thì thấy có máu rỉ ra theo đường nứt. Bà nội bảo bị sài (em chưa nghe tên này bao giờ, tra sách y khoa không có). Em thấy có vẻ giống chốc ghẻ, mà em bé giữ vệ sinh rất kỹ, sao lại bị ghẻ nhỉ? Có mẹ nào con đã từng bị như vậy thì help với !TKS

Còn nữa, sao mấy hôm nay mặt nổi ban đầy, tưởng sảy nhưng hình như còn nghiêm trọng hơn thế. BS thì nói là bị chàm, mà sao em đọc sách thấy ghi chàm thường mọc ở các nếp gấp như cổ, nach..Cũng ko biết làm sao nữa, nhìn bé mà đứt từng khúc ruột. Bé ngứa mặt cứ đưa tay lên gãi. Ăn và bú cũng giảm. Mới 1 tuần nay đả sút mất 200gr rồi. Chỉ được cái thấy mẹ là toét miệng cười ko thấy tổ quốc đâu.
    Nhờ các mẹ chỉ giáo giùm.Sao em thấy BS chán quá. Đi thường xuyên chỉ nuôi BS cho béo thôi , con mình thì bệnh này qua bệnh kia. Còn bé quá mà uống thuốc nhiều thì làm sao mà khoẻ mạnh nổi. Sinh ra đã thiếu tháng nhỏ con rồi. Rầu quá !!!
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mẹ Carot ơi, sao bé bị gì mà rỉ cả máu trên đầu, tội nghiệp vậy? Mình nghe mà còn thấy xót cho bé huống gì mẹ thấy con !!! Me Carot đi BS tư không được thì đưa bé đến Trung Tâm Nhi Khoa - BV Nhi Đồng 2 luôn đi, phía bên mà mình hay đi khám định kỳ cho bé (Lý Tự Trọng) đó! Nếu bạn nghĩ bé không phải bị ban, mà bị bệnh ngoài da thì thử cho đi BS Da Liễu xem. BS da liễu thì minh hay đi ông Sơn (D/C 340 Nguyễn Đình Chiểu - Q. 3). Chiều nay mẹ Carot cho bé đi khám liền đi nhé! Mong là Carot khong bị gì nghiêm trọng!
    MBKB (T/P HCM)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 899 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

nghe thay me carot noi ma minh cung thay toi cho be qua, minh o HN nen ko biet cac dia chi trong SG, nhung ma minh thay chi phai cho be di kham o benh vien ngay di de BS xac dinh la do sao nhẹ
    chuc be mau chong khoe va an ngoan
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 496 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé! Trưa hôm qua về mẹ Carrot chạy ra hiệu thuốc mua ngay 1 chai thuốc sát khuẩn màu xanh (quên mất tên nhưng hồi nhỏ được bà ngoại bôi lên đầu giờ vẫn nhớ) bôi cho Carrot, chiều tối thì thấy hết ko còn chảy máu và ra nước vàng nữa. -> di dến kết luận là bé bị chốc ghẻ. Chỉ tội đầu bé bị cạo trọc ở đỉnh đầu và có màu xanh. Giống như tài tử nhuộm highlight

Bây giờ chỉ còn cái má thôi. Bà nội "chuẩn bệnh" là bị lác sữa vì nó lan theo hình tròn, sờ thấy thô ráp. Nếu ko bôi gì thì nó có khỏi không các mẹ?
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em trên đầu có những mảng mần đỏ hơi gỉ nước, sau đó tạo thành những vẩy như là "cứt trâu" (em thấy có người nói là bị chốc đầu). Nhìn thấy con cứ cho tay lên đầu cào (như là bị ngứa) mà em không biết phải làm cách nào! Có Mẹ nào biết về bệnh này không chỉ giùm cho mẹ con em với, cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 552 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình cũng mới phát hiện ra vài nốt nhỏ như thế trên đầu con gái mình, ở chỗ sau tai gần gáy. Và có vẻ như bé sẽ không ngứa nếu trời mát, vì khi bé đi ngủ mình dùng điều hoà thì không thấy bé gãi gì cả. Có ai biết gì về cái này không thì cho bọn mình lời khuyên với. Cảm ơn nhiều.
    ocf4

08xy
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 325 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cac chi dung dieu hoa luu y de che do mat thoi, ma van fai dap chan mong cho be, keo bi viem phoi day, cun nha em bi nong hoac sua minh nong la be cung hay bi hat nho li ti do tren dau day, nhung ko thay be gai gi ca, khi be ngu chi can quat de xa la du ko can thiet fai dung dieu hoa dau. Nen cho be an nhung thuc an mat, va de tieu hoa dac biet la bot san day, cun nha em duoc 6 thang ma e da cho nau bot san day roi an ngon lanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 107 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hu hu, cho tớ khóc với
    Khoảng tuần nay con bé con cứ gãi đầu sột soạt suốt thôi, hôm rồi tớ vạch tóc nó ra thì ôi thôi, nhiều nốt đo đỏ do gãi nhiều, thậm chí có nốt bong vẩy ra (chắc lên nốt trước đó mà mẹ đoảng quá không để ý chăng ). Cũng ở gần tai sau gáy anhpham ạ , nhà tớ bật điều hoà từ 9h tối đến 7h sáng hôm sau, có phải nóng đâu mà sao bé vẫn gãi nhỉ???
    À, không hiểu sao gần các nốt ngứa ấy mình thấy có vài ba cái hạch nhỏ như hạt đậu xanh mong mỏng ấy. Chẳng hiểu đấy có phải là nguyên nhân không? Lần trước đi khám bác sĩ Hiển (ông có chữa dị ứng vì con mình dị ứng cơ địa), ông bảo những hạch ấy như những tế bào bạch cầu, chúng xuất hiện để làm tăng sức đề kháng cho bé chứ không sao. Mình chẳng hiểu gì, cũng hi vọng chúng là biểu hiện tốt thôi.
    Có mẹ nào biết chỗ "điều trị" cái bệnh này không bảo mình với, hay dược phẩm (dạng creme chẳng hạn) để bé bớt ngứa thì bảo mình với . Năm ngoái con bé phải chữa ngứa dị ứng trong Viện da liễu đến 4 tháng chứ không ít làm mình sót con quá, bây giờ đâm hãi vào đó lắm .
    Năm mới con chúc mẹ mạnh khỏe và làm việc thật tốt.
    Con của mẹ. Đã ký tên.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình đó là do bé bị ra mồ hôi nhiều ở đầu, bé lại nằm nhiều, mô hôi đọng lại ở gáy không khô được nên xuất hiện những nốt đỏ đó. Các bạn thử theo dõi xem bé có ra nhiều mồ hôi đầu không, nếu có thì nên cắt tóc đi cho bé, thường xuyên lau mồ hôi , cho bé nằm ở chỗ thoáng mát là sẽ khỏi thôi. Bây giờ trờ mát rồi chắc các bé cũng sẽ không bị nữa đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 552 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiepThuy
    Hu hu, cho tớ khóc với
    Khoảng tuần nay con bé con cứ gãi đầu sột soạt suốt thôi, hôm rồi tớ vạch tóc nó ra thì ôi thôi, nhiều nốt đo đỏ do gãi nhiều, thậm chí có nốt bong vẩy ra (chắc lên nốt trước đó mà mẹ đoảng quá không để ý chăng ). Cũng ở gần tai sau gáy anhpham ạ , nhà tớ bật điều hoà từ 9h tối đến 7h sáng hôm sau, có phải nóng đâu mà sao bé vẫn gãi nhỉ???
    Có mẹ nào biết chỗ "điều trị" cái bệnh này không bảo mình với, hay dược phẩm (dạng creme chẳng hạn) để bé bớt ngứa thì bảo mình với . Năm ngoái con bé phải chữa ngứa dị ứng trong Viện da liễu đến 4 tháng chứ không ít làm mình sót con quá, bây giờ đâm hãi vào đó lắm .
    Mẹ nó ơi, dạo này cái nốt của con gái bạn thế nào rồi? Mình bôi xanh methylen thi thấy có vẻ hỏi ở cái nốt đó, tưởng là khỏi, nhưng rồi vẫn thấy có nhưng nốt mới, định tuần này sẽ cho đi khám ở Viện Da liễu đây. Đọc đề tài bé bị mụn trên đầu thấy các mẹ nói "nhiễm trùng máu" nghe sợ quá (phủi phui cái mồm)
    ocf4

08xy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ trên diễn đàn và các bác sỹ chuyên khoa:
    Cả nhà cho mẹ cháu hỏi cách chữa trị về bệnh tróc đầu ở trẻ : Ku Lâm nhà em sinh đc 3 tháng, khi cháu 2 tháng thì trên đầu cháu xuất hiện ( " cứt trâu " ) nên em không biết bôi thuốc bong vẩy của JonhSon nhưng không ngờ đầu cháu lại bị loét ra và ngứa. Hiện em đã cho cháu đi khám bác sỹ nhưng không khỏi, các bác có kinh nghiệm gì chỉ giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn !
    Có thể chỉ giúp em cách chữa với nhé, 0902 06 06 07 ( em cảm ơn tất cả mọi người )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ vào đọc xem có cách nào chỉ giúp em với ! em đang sốt ruột quá vì cháu mãi không khỏi sắp đc 2 tháng rồi ! Xin cảm ơn !
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_ku_lam Xem bài viết
    Chào các bà mẹ trên diễn đàn và các bác sỹ chuyên khoa:
    Cả nhà cho mẹ cháu hỏi cách chữa trị về bệnh tróc đầu ở trẻ : Ku Lâm nhà em sinh đc 3 tháng, khi cháu 2 tháng thì trên đầu cháu xuất hiện ( " cứt trâu " ) nên em không biết bôi thuốc bong vẩy của JonhSon nhưng không ngờ đầu cháu lại bị loét ra và ngứa. Hiện em đã cho cháu đi khám bác sỹ nhưng không khỏi, các bác có kinh nghiệm gì chỉ giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn !
    Có thể chỉ giúp em cách chữa với nhé, 0902 06 06 07 ( em cảm ơn tất cả mọi người )
    ĐÓ tai hại của việc dùng linh tinh khôgn có sự chỉ dẫn của BS đó bạn à, có thể loại thuốc đó của bạn có vấn đề rồi, da đầu của bé đã bị hóa chất hư làm như vậy, đáng lẽ ra bé bị cứt trâu thì quá đơn giản làm sao phải dùng đến mấy thứ đó làm gì cho hại da đầu của bé, chỉ việc gội đầu bằng quả chanh vắt nwocs ấm , khi gội nhiều lần cứt trâu mềm và bong ra, khi mềm mình có thể bóc được chúng ra, hồi khoai bị cứt trâu cũng vậy khôgn dùng loại gì hết mà chỉ việc gội đầu bằng nước quả chanh thôi cũgn hết mà không bị lại nữa.

Hiện da đầu của bé đã bị dị ứng do thuốc kia bị hư hoặc giả, rồi gây ngứa và nhiễm trùng, khi dùgn thuốc bây giờ cho bé khôgn phải cứ hỏi ở đây mà tự ý mua thuốc cho bé được, ở đây chỉ là tham khảo thôi, bây giờ bạn hãy gội đầu cho bé bằng nước ấm vắt quả chanh vào để cho làm sạch vết thương trên đầu, chanh cũng chống nhiễm trùng, chống ngứa và sạch sẽ, và bạn hãy đưa bé đến Khoa da liễu để BS thăm khám và cho đơn thuốc, bạn để tình trạng này của bé khá lâu rồi, sẽ sinh ra bện khác đấy. CHúc bé mau khỏi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã có nhưng lời khuyên chân thành, em sẽ đưa cháu đi khám bác sỹ xem tình hình của bé thế nào ? Xin chân thành cảm ơn !
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con mình được gần 4 tháng. khoảng 1 tuần này em bé nhà mình bị bị đóng vẩy trắng trên khoảng phía trước đầu, trông như bị gầu. Mình đã bôi dầu Johnson nhưng không đỡ, gội xong thì trông sạch nhưng ngày hôm sau lại lên trắng cả mảng. lúc gãi ra trông như vảy gầu ý. các mẹ giúp mình với!:Crying:
    • 127 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi đừng có lo, con mình trước đây 4 tháng cũng thế, nhưng khoảng 1 năm sau là hết liền, khi tắm bạn nhớ lấy chanh gọi cho bé là đựoc.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chomchomnhan Xem bài viết
    Chào các mẹ, con mình được gần 4 tháng. khoảng 1 tuần này em bé nhà mình bị bị đóng vẩy trắng trên khoảng phía trước đầu, trông như bị gầu. Mình đã bôi dầu Johnson nhưng không đỡ, gội xong thì trông sạch nhưng ngày hôm sau lại lên trắng cả mảng. lúc gãi ra trông như vảy gầu ý. các mẹ giúp mình với!:Crying:
    Khi tắm bạn có thể vắt thêm 1 chút chanh quả vào nước tắm rồi dùng khăn mềm gội đầu cho bé, vẩy đó mềm ra nhiều lần sẽ hết, vệ sinh sạch sẽ tránh để đóng nhiều lên
    • 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã làm theo lời khuyên của các mẹ là gội chanh, cu cậu có vẻ xót nên cứ khóc....nhưng chắc phải từ từ mới khỏi...Cám ơn các mẹ nhièu nhé!
    • 1,913 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

@ ALL:

Ko nên xức hoặc đắp bất cứ thứ lá cây cỏ gì khi bé có dấu hiệu viêm da cho dù đó là MC của bạn đòi xức cho bé, vì như vậy sẽ dễ gây nhiễm trùng da bé đấy!

Nếu bạn đã dùng Baby Oil mà vẫn ko khỏi, thì bạn hãy mua xà bông Oilatum để tắm và gội cho bé xem sao!

Chúc bạn, mẹ khỏe - bé khỏe nhé!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nhà em đọt trức bị cứt trâu ở đầu , em bôi dầu baby oil cho bé . cũng hết cứt trâu nhưng lại bị đỏ đỏ ở chỗ bị cứt trâu cũ mà lại cứ như bị mốc nữa .chỗ bị cứt trâu cũ lại bị rụng tóc nữa em sợ là bị nấm đầu các chị cho em ý kiến nhe !
    mà người bé cũng nổi nhiều nốt bé li ti như bị rôm ý , liệu có sao ko các chị
    giúp em với em lo quá ! cám ơn các chị trước nhé !:Worried:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4