Bé bị vàng da do nhiễm virut CMV

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.14K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé nhà mình đã xét nghiệm CMV (Dương tính), nhưng Bác sĩ không cho uống thuốc hay đưa ra phác đồ điều trị nào cả. Mình mong muốn có mẹ nào biết cách xin chỉ giúp.:Crying: :Crying: :Crying:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_My Xem bài viết
    em bé nhà mình đã xét nghiệm CMV (Dương tính), nhưng Bác sĩ không cho uống thuốc hay đưa ra phác đồ điều trị nào cả. Mình mong muốn có mẹ nào biết cách xin chỉ giúp.:Crying: :Crying: :Crying:
    Mình không rõ xn CMV là xn gì, nhưng Heo con nhà mình lúc hơn 2 tháng cũng còn vàng da (theo hiểu biết thì đó là vàng da bệnh lý) nên mình cũng xn đủ thứ. Thử máu thì bilirubin cao hơn bình thường, thử suy giáp (cái này quan trọng nhất vì bs bảo nếu bị bé sẽ chậm phát triển thậm chí bị đần độn)onttella: , thử điện di huyết sắc tố, siêu âm gan mật......còn nhiều xn khác nữa bs toàn dùng từ chuyên môn nên chịu. Thật may là sau hơn 1 tháng đánh vật thì bé nhà mình trắng dần ra, theo mình thấy thì xác suất nguy hiểm cũng ít nên bạn cứ yên tâm nhé. Nếu muốn chắc ăn thì nên tư vấn nhiều bs các nơi, thường thì bs chỉ bảo theo dõi thôi chứ không cho dùng thuốc gì đâu. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng 'nhớn'
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEKA Xem bài viết
    Mình không rõ xn CMV là xn gì, nhưng Heo con nhà mình lúc hơn 2 tháng cũng còn vàng da (theo hiểu biết thì đó là vàng da bệnh lý) nên mình cũng xn đủ thứ. Thử máu thì bilirubin cao hơn bình thường, thử suy giáp (cái này quan trọng nhất vì bs bảo nếu bị bé sẽ chậm phát triển thậm chí bị đần độn)onttella: , thử điện di huyết sắc tố, siêu âm gan mật......còn nhiều xn khác nữa bs toàn dùng từ chuyên môn nên chịu. Thật may là sau hơn 1 tháng đánh vật thì bé nhà mình trắng dần ra, theo mình thấy thì xác suất nguy hiểm cũng ít nên bạn cứ yên tâm nhé. Nếu muốn chắc ăn thì nên tư vấn nhiều bs các nơi, thường thì bs chỉ bảo theo dõi thôi chứ không cho dùng thuốc gì đâu. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng 'nhớn'
    nhưng bé nhà mình không lơn được cơ, 2 tháng rồi mà mới chỉ gần 4 kg.em be nhà mình cũng phải siêu âm,xn gan mật, bilirubin,..bs bảo là gan bị nhiễm virus CMV nên gan bị tổn thương không thể hấp thụ được chất béo va glucose nên ko thể tăng cân được mặc dù rất cứng cáp.em bé nhà mình cũng hơi trắng lên nhưng không đáng kể,buồn lắm.......:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_My Xem bài viết
    nhưng bé nhà mình không lơn được cơ, 2 tháng rồi mà mới chỉ gần 4 kg.em be nhà mình cũng phải siêu âm,xn gan mật, bilirubin,..bs bảo là gan bị nhiễm virus CMV nên gan bị tổn thương không thể hấp thụ được chất béo va glucose nên ko thể tăng cân được mặc dù rất cứng cáp.em bé nhà mình cũng hơi trắng lên nhưng không đáng kể,buồn lắm.......:Crying:
    Mình nghĩ cũng vô lý!! Chả lẻ bé sẽ không tăng cân mãi sao? Phải có cách gì đấy chứ. Theo mình bạn nên đi khám nhiều nơi (dù rằng hơi viêm túi một tí), không biết bạn khám cho cháu ở Nam định hay HN chứ mình cho Heo con nhà mình đi nhiều nơi đấy (BV Bạch Mai, PK tư nhân, BV Nhi TW....) mỗi bs tư vấn 1 kiểu, rối lắm bạn ạ. Bé con nhà mình sinh 4kg nhưng bây giờ sắp 8 tháng rồi mà chỉ được 8,3kg thôi. Hãy vào viện nhi vì nghe bảo trong đấy có nhiều máy móc chuyên khoa xn sẽ chính xác hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng cho cháu đi khám khắp nơi rồi, đầu tiên Bạch Mai->Việt-pháp->Nhi TW đều không có tiến triển gì cả, buồn lắm mẹ à.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sau bao nhiêu ngày chờ đợi và cuối cùng bắt buộc mẹ cháu phải cho cháu dùng thuốc Ganciclovir 500mg để điều trị con virut CMV đáng ghét gây nên bệnh vàng da và cũng là nguyên nhân không gây tăng cân của cháu nhà mình. Vì thế mẹ cháu quyết định post nên để các mẹ khác biết.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi chị. Hiện bé nhà em 6 tháng phát hiện bị nhiễm virus CMV chạy chữa khắp nơi vẫn chưa có tiến triển gì. Bé nhà chị nay đã hết bệnh chưa,chữa trị ở đâu chị chỉ giúp em với ạ.thanks chị nhiều lắm.
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị phát hiện viêm gan do virus CMV hồi 3 tháng tuổi. Bé được điều trị 14 ngày tại viện Nhi Trung ương thì âm tính với virus. Sau đợt điều trị thì 3 tháng bé được tái khám một lần. Giờ trộm vía đã ổn định, sức khỏe bình thường
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại bé nhà mình đã khỏe mạnh, virut CMV đã không còn. Việc tuân thủ điều trị virut CMV trong khoa gan mật viện nhi trung ương là điều nên làm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthihongvan Xem bài viết
    Bé nhà mình bị phát hiện viêm gan do virus CMV hồi 3 tháng tuổi. Bé được điều trị 14 ngày tại viện Nhi Trung ương thì âm tính với virus. Sau đợt điều trị thì 3 tháng bé được tái khám một lần. Giờ trộm vía đã ổn định, sức khỏe bình thường
    Bạn ơi cho mình xin số điện thoại bạn để hỏi được ko .con của mình cũng mới vừa nhiễm .mình rất lo .cảm ơn bạn nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_tom2008 Xem bài viết
    Hiện tại bé nhà mình đã khỏe mạnh, virut CMV đã không còn. Việc tuân thủ điều trị virut CMV trong khoa gan mật viện nhi trung ương là điều nên làm.
    My tom ơi cho mình xin số điẹn thoại của bạn với .mình đang rất lo .con của mình cũng bị. Cảm ơn bạn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_tom2008 Xem bài viết
    Chào bạn.bạn ơi con bạn bị nhiễm CMV lành chưa bạn.con tôi 3 tháng 15 ngày xét nghiệm dương tính CMV.bạn có kinh nghiệm gì chỉ giúp tôi vơi