TIN TÀI TRỢ.

Bé bị trầy xước da, chữa thế nào ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.77K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em nghịch như giặc, liên tục bị trầy xước da. Bình thường những vết xước nhỏ thôi em chỉ rửa bằng nước muối loãng mà không bôi gì hết, cứ để mặc kệ thế là tự khỏi nhưng hôm vừa rồi bé bị một cú ngã ở sân ga khá đau:Sick:, vết xước to, chảy chút máu và thâm cả một vùng đầu gối :Crying:, đến hôm nay là ngày thứ 3 rồi mà vẫn chưa khô. Bé nhà em nghịch lắm, vẫn lăn lê bò toài cả ngày, em sợ bé bị nhiễm trùng nên toàn bắt mặc quần dài hoặc dán chằng chịt urgo nhưng bé toàn bóc ra thôi. Các mẹ thông thái chỉ giúp em thuốc nào bôi cho nhanh liền và con đỡ đau rát.
    Em xin lỗi mod và các mẹ nếu vấn đề em hỏi đã có rồi thì mod và các mẹ làm ơn gửi link cho em với ạ. Em chân thành cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 296 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

chị có thể bôi kem CON ONG là an toàn và hiệu quả nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác nhiều nhiều, em phi ra hàng thuốc đây ạ.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Be nha em cung moi bi te bac thềm trầy hết cả mặt đây chi , may ma thay cai topic cua chi tren nay,em cung chay ra tiem thuoc mua thu kem Con Ong de ve cho be boi thử. Con gái mà bị trầy một vết trên mặt thì lo qua. Cam on bai viet cua chi nhé.