TIN TÀI TRỢ.

bé bị thóp rộng các mẹ giúp mình với. hichic

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ thông thái. Con giai mình đã được 5 tháng tuổi. Ngoài thóp ở đỉnh đầu của bé thì bé còn có rãnh nhỏ kéo dài xuống đến tai. Hôm trước mình đưa bé đi chơi, chị bạn bảo bé bị mở khóa đầu. sad. phải chữa ngay không sẽ nặng hơn. mình hoang mang quá đi hỏi khắp nơi, gọi về cho bạn ở Quảng Ninh thì nó bảo không phải, vì mở khóa đầu là mở rất nhanh và phải đưa bé đi chữa ngay. Nhưng bé nhà mình lại có từ lúc sinh ra. Không biết bé bị như vậy có làm sao không? Bé nhà các mẹ có rãnh nhỏ như vậy không, giúp mình với.huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Bé nhà mình, cũng có 1 rãnh thóp giũa đầu xuống gần trán. Mình cũng để vậy.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 990 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Tố hơn hết là bạn nên đưa bé đi khám để hỏi ý kiến của các bác sỹ chuyên ngành bạn ạ. Khám sớm thì vẫn tốt hơn, nếu bé không sao thì cả nhà có thể ăn no ngủ kỹ, còn nhỡ có sao thì chữa sớm cho con sẽ tốt hơn.

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé đi khám cho yên tâm, bs phải nhìn cụ thể thì mới biết là có bị hay ko bạn ạ.
    • 1,188 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Hi bạn, mình nghĩ nếu bé vẫn ăn, ngủ khỏe thì ko sao, ngoãi thóp rõ nhất giữa trán thì hộp sọ bé vẫn chưa liền ở 2 bên & phía sau cũng có 1 thóp nhỏ, theo bs thì đường rãnh sẽ liền trong 9-12th, thóp sau 18th thóp trước 24th ah
    Ngẩng đầu nhìn trăng sáng
    Cúi đầu nhớ cố hương!
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trộm vía là cháu vẫn ăn ngủ ngoan lắm. mẹ đi làm cũng không quấy bà lắm. nhưng sờ thóp cứ bùng nhùng mình sợ lắm. có đứa cháu sinh sau 3 tháng nhưng trộm vía thóp bé lắm, cũng có một rãnh kéo xuống tai nhưng không rộng bằng Gấu nhà mình.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau_me_vi_dai Xem bài viết
    Bé nhà mình, cũng có 1 rãnh thóp giũa đầu xuống gần trán. Mình cũng để vậy.
    Thế bé nhà bạn bây giờ sao rồi, rãnh thóp đã bé lại chưa? Mình đang đợi đến đợt khám định kỳ để đưa bé đi khám xem sao
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé nào cũng có hết me ơi, tùy bé rãnh nhỏ hay lớn thôi. nhưng vẩn phải đi khám định kỳ để hỏi y kiến bàc sĩ. Bé ăn ngủ vui chơi bình thường thì mẹ cũng đừng lo quá. Nhưng nhớ đi thăm bs nhé, để có chẩn đoán chính xác hơn. Chú bé mau lớn nhe
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 142 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Nếu bạn tìm hiểu kĩ bạn sẽ biết rằng thóp như là một “cửa sổ” qua đó để nhìn và xác định bệnh tật của trẻ. Các bác sĩ nhi khoa trước khi hỏi về triệu chứng bệnh của trẻ, việc đầu tiên là sờ tay vào thóp trẻ để sơ bộ hiểu được tình hình phát triển và sức khỏe. Do đó, nếu bạn thấy thóp rộng hoặc có biểu hiện bất thường thì nên đưa trẻ đi khám.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Sau khi sinh 2-3 tháng, thóp sẽ rộng ra theo sự tăng to của chu vi đầu trẻ, về sau dần dần thu nhỏ, tháng 12-18 thì khép lại. nếu thóp và khe xương không đóng và mở rộng ra theo tuổi của trẻ thì đó cũng là hiện tượng khác thường, chứng tỏ xương chậm cốt hóa do chức năng của tuyến giáp trạng kém, do bị bệnh còi xương, suy dinh dưỡng, hay não to lên khác thường gây nên. Em bé nhà bạn 5 tháng tuổi, thóp rộng ra là hiện tượng bình thường bạn nhé.
    Trung tâm tư vấn và chăm sóc Vú
    Địa chỉ: số 11A ngõ 54 Nghĩa Dũng - Ba Đình - Hà Nội

Điện thoại: 04.37173602 - 0976.581867
    Web: https://tacsua.com

Tương lai của con là CÔNG TRÌNH của mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhé.giờ thì em cũng đỡ lo rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 145 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

doc chu de ma minh cung thay lo qua, con minh duoc 1 tuoi roi, thop giua phia tren tran thi van chua cung, tu nho be co 1 ranh vong tu tren dinh dau xuong 2 ben tai, nhin ko lang lam, cu nhu 2 vung cao thap chenh nhau 1 ti, ma nhieu khi be khoc, hay lam gian thi hien ro 1 duong mach mau rat to. Be nha minh an ngu cung duoc, doi khi cung hay bi benh viem hong hay ho, so mui. 1 thang co khi benh uong thuoc het 1 tuan Chac minh phai hoi y kien bs thoi.
    FBPXp7
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh non nên có thời gian dài nằm viện. Ngày đó trong viện có nhiều bé có cái đường gờ nổi rõ ở trên đầu ấy. Bác sỹ bảo đó là bé ăn thiếu so với nhu cầu, phải ép bé ăn thêm. Không biết có phải con bạn bị thế không.
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé bạn hiện nay sức khỏe ntn rồi ạ? Bé m cũng gần 5 tháng, thóp trước rộng. Phía trước trán và Hai bên có hai rãnh xuống tận tai rõ lắm,
    comment by WTT mobile view