TIN TÀI TRỢ.

Bé bị say xe-có cách gì không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,bé nhà em ngày trước đi xe không bị say đâu.Hom tết về quê xa quá(tận trong Vinh) bị say tàu,thế là từ đấy cứ đi ô tô cũng bị say.Em muốn về quê nhưng nghĩ đến chuyện con bị say xe lai không muốn về nữa.Cac mẹ có biết làm thế nào để cho bé khỏi bị say không?Thường là khi lên xe,con em ngủ cho đến khi gần về tới nơi tỉnh dậy mới bị.Co hôm về tới trước cửa nhà nôn ra hết.
    QczNp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bốtoon&susu
    Còn để chống say thì có nhiều cách, mẹ nó search cái ra ngay, dán cao này (hoặc Salonpas) vào rốn, lưng, thái dương, sau gáy, ăn ô mai, mứt gừng... uống thuốc chống say, có loại gì của Canada ấy, hiệu quả lắm, đúng là đồ ngoại tốt thật :4:

Các mẹ còn võ gì nữa ko?
    Con em cũng bị say xe:lúc bé còn nhỏ thì không sao nhưng bây giờ mới có 2 tuổi thôi lại thừa hưởng gen di truyền của mẹ. Em có áp dụng một số cách áp dụng cho bé nhưng hiệu quả cũng không cao lắm: bấm huyệt vào giữa hai lòng bàn tay bé, từ cổ tay vào 1cm bấm nhẹ hai tay. massage thái dương, chân mày, sống mũi, em thấy bé cũng thư giãn và ngủ được. Còn dán Salonpas chỉ áp dụng cho người lớn thôi nóng lắm em bé chịu không nổi đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em bé của mình được 16 tháng. Mỗi lần di chuyển bằng taxi hay là xe honda, bé nhà mình hay bị ọc sữa. Mình đã cố gẵng giữ bé ngồi yên và ôm cho bé ngủ say khi di chuyển nhưng bé vẫn bị ọc. Có bé nào bị tình trạng giống bé nhà mình không? Tư vấn cho mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Có mẹ nào có cách nào làm giảm bệnh say xe của bé không chỉ dùm mình với? Bé nhà mình không cần đi, chỉ cần mở cánh của xe là có gì trong bụng cho ra bằng sạch, quấy khóc rồi người lả đi.......hix. Nhìn con thương lắm mà chả nhẽ đợt vừa rồi lạnh vậy cứ vác con đi xe máy ? Năm nào di nghỉ mát xa xa một tý và i rằng con ốm vì đi xe mệt. Từ giờ chắc chả dám đi đâu nữa..........

:Crying:
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhà mình cũng hay cho pip về quê thăm ông bà, mới đầu thì pip cũng say xe giữ lắm mình thử nhiều cách: mua miếng dán, cho bé ngửi vỏ quýt,... nhưng thấy không hiệu quả lắm nhưng mình để ý cứ khi nào đi lúc sáng sớm hay là chiều tối là bé đỡ hẳn, với lại nếu bé lớn một chút có thể cho uống ít trà gừng trước khi lên xe nữa...Chị làm thử nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Khi nhỏ thì lên xe là bé nhà mình ngủ, ko sao, đến tầm từ 1-2 tuổi, cũng bị say tội nghiệp lắm, nôn mặt xanh mặt vàng, lên xe chỉ mong nó ngủ, nó chẳng ngủ, cho ngửi bánh mì cũng ko ăn thua, dần bây giờ bé quen rồi, thích đi xe, chỉ có mình lơ đơ thui.
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Lần nào về quê cũng phải để bé nhịn thì bé đỡ nôn, nhưng bé lại đói (trộm vía bé nhà mình ăn được)
    Bà nội thì suốt ngày kêu cứ để thằng bé nhịn, nào mình muốn thế đâu... nhưng bé nôn ra còn mệt hơn í, Miếng dán các mẹ nói có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sử dụng miếng dán nhiều tác dụng phụ lắm nên hạn chế dùng cho bé nha mekupip
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 585 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Ui,cún nhà mình 5 tuổi đi xe gì cũng say(oto,xe máy);tuần nào cũng phải về quê(có 15km)...nhìn con mềm người ra vì nôn mà nẫu cả ruột!
    Chẳng hiểu có phải do bé bị bệnh gì không nhỉ?(Hồi bé đi suốt chẳng sao cả- mà đi về ngoại hơn 60km cơ)
    Có ai mách mình với ...mình phải làm gì?
    • 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ bé nhà em 15 tháng rưỡi nhưng rất hay bị say xe.Tuần sau cơ quan õ cho đi nha trang chơi mà phải ngồi xe gần 5 tiếng,. Mẹ nào có kinh nghiệm dân dan hay thuốc đông tay gì bày em với ạ.
    • 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với..huhuhu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé xíu đã đi xa rùi cơ ạ, bé mà ngủ được chắc là đỡ say
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenbaoanh Xem bài viết
    Chào các mẹ bé nhà em 15 tháng rưỡi nhưng rất hay bị say xe.Tuần sau cơ quan õ cho đi nha trang chơi mà phải ngồi xe gần 5 tiếng,. Mẹ nào có kinh nghiệm dân dan hay thuốc đông tay gì bày em với ạ.
    Híc bé nhà mình cũng bị say xe đây nên lần nào đi đâu xa mẹ cũng lo lắng từ mấy hôm. Theo kinh nghiệm của mình thì trước và trong quá trình đi xe không nên cho bé uống sữa, nếu bé nhà bạn có thể ăn cháo hoặc ăn bột thì nên cho bé ăn nhẹ (đừng ăn quá no) và chỉ cho uống nước lọc. Mình nghe nói có 1 loại miếng dán chống say tàu xe dùng cho cả trẻ con (mình chưa dùng thử nên ko biết hiệu quả thế nào) bạn thứ mua dán cho bé xem thế nào. Ngoài ra vẫn nên kết hợp cả những kinh nghiệm dân gian khác như ngồi đầu xe, nói chuyện vui vẻ cho bé quên cảm giác say.... Chúc bé và gia đình có 1 chuyển đi khoẻ và vui nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ mình thì hay say xe kinh khủng, ngồi xe máy cũng say, và ngồi xe bò cũng say... (thật 100%) . bà say đến nỗi ko ăn uống gì được, ói ra nước xanh nước vàng luôn. nhưng từ khi có người bày cho mẹo này là hết say luôn bạn thử áp dụng xem nhé. Lúc chuẩn bị lên xe thì nhặt 9 hòn sỏi (con trai 7 hòn) bỏ vào túi áo ko cho để ai nhìn thấy. lần đầu mẹ áp dụng thấy hiệu quả ngay, bây giờ đã 2 năm nay ko say xe nữa.
    Cách đây 7 năm mình thì cũng say xe khủng khiếp, lên xe 5phút là ói, mình nghe người ta bày lấy quả quýt bóc vỏ và ngửi suốt lúc ngồi xe, mình làm vậy 1 thời gian vậy là bây giờ đi làm bằng xe cty thoải mái.
    • 102 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Chuẩn bị tai nghe và một file nhạc thiếu nhi nhé, lúc nào bé mệt mệt thì cho nghe, mở nho nhỏ thôi mẹ nó ạ, bé quá thì ko khuyến khích dùng thuốc đâu
    • 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tư vấn mình mới search trên mạng thấy bảo cho bé uống sirô đôrêmi trước khi đi sẽ đỡ say xe. Có mẹ nào dùng thử chưa nhỉ?