TIN TÀI TRỢ.

Bé bị rụng tóc và ra nhiều mồ hôi ở đầu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Bé nhà em 5 tháng rồi mà có 7kg (con trai các mẹ ạ). Mà mỗi lần bé bú lại ra nhiều mồ hôi ở đầu lắm và rụng tóc tùm lum. Giờ nhìn bé hói quá các mẹ ạ. Không biết bé bị bệnh gì nữa. Các mẹ giúp em với!!!:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 130 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thiếu vitamin D và canxi bạn ạ, bé nhà mình cũng bị:Sad::Sad:
    lkHv
    • 148 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Tóc rụng và đổ mồ hôi ở đầu là biểu hiện của thiếu vitamin D rồi. Mẹ thuy84 phải cho bé uống vitamin D và phơi nắng ngay thôi.
    Em ra hiệu thuốc mà mua loại vitamin D dạng nước của Pháp ấy, tầm gần 100.000đ/lọ. Mỗi ngày cho bé uống 2-3 giọt.
    Còn phơi nắng thì buổi sớm, từ 7-9h, em mang bé ra hàng hiên, bỏ bao tay, bao chân, mũ của bé ra, còn quần áo thì vẫn mặc đủ ấm. Cho bé chơi ở ngoài khoảng nửa tiếng thì mang vào/
    Làm như vậy sau một tuần, bé khỏi ngay thôi.
    Chúc bé nhà em hay ăn chóng lớn nhé!
    • 607 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy84 Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Bé nhà em 5 tháng rồi mà có 7kg (con trai các mẹ ạ). Mà mỗi lần bé bú lại ra nhiều mồ hôi ở đầu lắm và rụng tóc tùm lum. Giờ nhìn bé hói quá các mẹ ạ. Không biết bé bị bệnh gì nữa. Các mẹ giúp em với!!!:Sad:
    5 Tháng 7kg được quá mẹ nó ơi.Ớt nhà mình 6 tháng 7.5kg bình thường mà.Bé nhà mẹ nó đã cắt tóc máu chưa?Nếu chưa cắt tóc máu thì có thể là tóc màu rụng thay tóc.Ớt nhà mình lúc ti cũng ra mồ hôi,lúc ăn các bé nạp năng lượng mà.
    Nếu chưa bổ sung vitamin D cho bé thì mẹ bổ sung đi nhưng nhớ hỏi ý kiến bác sĩ nhé,đừng tự kê cho bé uống bất kỳ loại thuốc gì dù đó là thuốc bổ.
    Chúc 2 mẹ con khoe mạnh, cả 2 cùng hay ăn chóng lớn nha
    QeNHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,003 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Em bé rụng tóc hình vành khăn ( mình thì thường thấy nhất là ở phía sau đầu, trên gáy một chút), ra nhiều mồ hôi khi ăn, khi ngủ thì hay lắc đầu, đó đích thị là "triệu chứng" thiếu vitamin D. Mẹ nó mua bổ sung cho bé ngay nhé, nhưng đừng cho uống quá liều nha, ko vội được đâu. Mùa đông thì coi Vit D là cứu cánh nhưng giờ sắp hè rồi, trời ko lạnh nữa, mẹ nó chịu khó tắm nắng buổi sáng cho bé, tăng dần thời gian tắm nắng lên (cái này trong wtt mình có nhiều topic hướng dẫn cụ thể lắm, mẹ nó chịu khó tìm nhé).
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

• 227 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình cũng ra mồ hôi khi ăn nhiều lắm. Tóc máu thì cũng rụng nhưng mình cạo trọc cho cu cậu rồi nên ko bít rụng nhìu hay ít. Lúc ngủ chàng ta cũng vặn vẹo, rồi uốn éo, miệng thì cứ ọ ẹ nghe rất ồn ào. Nhưng lúc sinh xong, con mình bị vàng da, bác sĩ cho chiếu đèn và cũng cho uống Vitamin D rồi và dặn trong vòng 6 tháng ko được uống nữa. Vậy mà các dấu hiệu "thiếu can xi" như các mẹ nói vẫn còn. Bi giờ mình phải làm sao ạ??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các mẹ bau_keai, susimatnau, sweethoney, happykat đã tư vấn cho em. Tại bé nhà em tự dưng bị rụng hết tóc ở phần đằng trước nữa cơ:Thinking: Em vẫn cho bé uống canxi và vitamin D3 đều đều (+ cả phơi nắng nữa) nhưng không thấy hiệu quả mấy. Hay là bé thiếu kẽm hả các mẹ? Tóc bé chẳng mọc được nhưng móng tay móng chân lại mọc rất nhanh (lúc bé sinh ra hói lắm nhưng móng tay thì lại dài):Thinking::Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac Mẹ ơi Bé nhà mình 4.5 tháng 8.1kg dài khoảng 70 , cháu ra nhiều mồ hôi lắm , ướt cả gối , hôm nay mẹ còn thấy 1 cái tóc rụng , không biết có phải cháu thiếu canxi không ? mình cho cháu đi khám 1 lần ở nhi đồng , bà bác sỹ hỏi vài câu rồi bảo không bị gì, kê đơn uống canxi , và nửa ống vitamin D , không thấy đỡ tý nào , Mẹ nào biết chỗ Bác sỹ nào giỏi chỉ cho Mẹ Sâu với nhé !
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovecat_vn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con mình cũng ra mồ hôi khi ăn nhiều lắm. Tóc máu thì cũng rụng nhưng mình cạo trọc cho cu cậu rồi nên ko bít rụng nhìu hay ít. Lúc ngủ chàng ta cũng vặn vẹo, rồi uốn éo, miệng thì cứ ọ ẹ nghe rất ồn ào. Nhưng lúc sinh xong, con mình bị vàng da, bác sĩ cho chiếu đèn và cũng cho uống Vitamin D rồi và dặn trong vòng 6 tháng ko được uống nữa. Vậy mà các dấu hiệu "thiếu can xi" như các mẹ nói vẫn còn. Bi giờ mình phải làm sao ạ??
    Chỉ uống mõi vitamin D thì chưa đủ ban àh, bạn phải cho cháu uong kết hợp canxi một đợt là 4-6 tuần, như vậy mới không sợ bé bi còi xương chậm lớn. Nhưng lưu ý uong canxi là rất nóng đạc biệt là trong mùa hè này rất dễ bị táo bón nỏi mụn, vì vậy các mẹ cần chọn lựa loại canxi mà trong thành phần ngoài canxi còn có cả men tiêu hóa và vitamin tổng hợp như vậy mới không sợ bi nóng( trên thị trường hiện nay có loại canxi king là đảm bảo được các yêu tố đó)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi van de cua e cung tuong tu nhu vay day. Con em hon 2 thang roi. Ngu hay van veo,do mo hoi nhieu lam, rung toc muon hoi dau luon roi, gan day cu hay giat minh khi ngu ngay, ma moi lan nhu vay la khoc.... em khog biet co phai thieu vit D hay cou xuong j do k nua... em lo wa cac me ah.. em la me moi...