TIN TÀI TRỢ.

Bé bị Rubella có đúng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 817 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 171 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Con mình 13.5th bị sốt khoảng 3 hôm, hết sốt thì người phát ban đỏ, bắt đầu từ bụng, đến chân, sau đó đến mặt. Mình đi khám ở viện nhi xét nghiệm máu bs kêu là sốt virut. Cháu chỉ uống hạ sốt thôi. Nốt ở người lặn sau 2 hôm. Bé vẫn chơi đùa bình thường, không có dấu hiệu tiêu chảy. Không biết có phải bé bị rubella không các mẹ nhỉ??
    Mình thực sự khó phân biệt được: sốt virut, sốt phát ban, sởi, rubella... Đây lại đúng là giai đoạn bé chuẩn bị đi tiêm phòng sởi-quai bị - rubella. Liệu mình có nên đưa bé đi tiêm luôn không? Hay phải xét nghiệm gì trước khi tiêm không?
    Các mẹ tư vấn giúp mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,021 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

Theo mình thì cứ tiêm đi, bạn nhà mình hình như cũng tiêm rồi, mà năm nào cũng bị sốt phát ban một lần. Năm ngoái bị xong còn bị tiêu chảy, sang BS thì bảo là do ban mọc trong ruột :Laughing: Đợt đó bạn Na bị xong thì một cơ số các bạn cùng độ tuổi nô nức bị, đên năm nay bạn Na lại bị tiếp, vừa khỏi xong, ban đang bay dần, nhưng lần này thì chưa thấy tiêu chảy. Đúng như các phương tiện thông tin đại chúng nói, bệnh này cũng không nguy hiểm, mình chỉ hơi lo biến chứng thôi.

Có thể cuối tuần sau mình lại tiếp tục cho con đi tiêm phògn