TIN TÀI TRỢ.

Bé bị Rối loạn tăng trương lực cơ ngoại biên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 448 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Con mình hay gồng người, đi khám thì bs nói bị rối loạn tăng trương lực cơ. Mẹ nào có thông tin gì xin chia sẻ cho mình biết với, mình lo lắng quá. Cám ơn cả nhà ạ!
    Đã là phụ nữ thì phải "Khỏe - trẻ - đẹp"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gần nhà mình cũng có bác bị tăng trương lực cơ, nhưng bác đã hơn 40 tuổi rồi. Hình như là bệnh di truyền thì phải. Mình nghĩ bạn nên cho con khám ở địa chỉ tin cậy. Mình cũng đang trong tình trạng lo lắng vì sợ con bị bệnh cơ, đang tính tuần sau cho con đi khám! Chia sẻ với nỗi lo lắng của bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Bé bị Rối loạn tăng trương lực cơ ngoại biên
    Bạn ơi, bé nhà bạn bn tuổi?bé có biểu hiện thế nào? Bác sĩ đưa ra kết luận dựa trên khám lâm sàng hay xét no?
    • 448 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Xin lôi Mod m khong viet dau duoc. Con m hien nay 9 thang, bi trieu chung gong tu khi be 2,5 thang roi, nhung luc do minh khong biet la benh nen khong de y gi het. Luc 8 thang be di chich ngua thi bs thay be gong nen yeu cau m di lam dien nao, sieu am thop va xet nghiem mau cho be. Minh cho be den bv nhi dong 2 lam nhung thu do roi den bs Van la truong khoa than kinh kham. May sao bs ket luan be khong bi dong kinh, be chi bi roi loan tang truong luc co ngoai bien. Bs cho thuoc ve uong.
    Hien m dang cho con uong nhung hoang mang lam ca nha oi.
    Mong ai co chut kinh nghiem cho minh tham khao voi nhe. M cam on nhieu lam.
    • 1,224 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichit82 Xem bài viết
    Xin lôi Mod m khong viet dau duoc. Con m hien nay 9 thang, bi trieu chung gong tu khi be 2,5 thang roi, nhung luc do minh khong biet la benh nen khong de y gi het. Luc 8 thang be di chich ngua thi bs thay be gong nen yeu cau m di lam dien nao, sieu am thop va xet nghiem mau cho be. Minh cho be den bv nhi dong 2 lam nhung thu do roi den bs Van la truong khoa than kinh kham. May sao bs ket luan be khong bi dong kinh, be chi bi roi loan tang truong luc co ngoai bien. Bs cho thuoc ve uong.
    Hien m dang cho con uong nhung hoang mang lam ca nha oi.
    Mong ai co chut kinh nghiem cho minh tham khao voi nhe. M cam on nhieu lam.
    Trời ơi ! con mình 8 tháng , bạn làm mình lo lắng quá, con mình thỉnh thoảng cũng gầm gừ giống như là đang cố rặn đi ị (nhưng không phải là buồn ị). nhất là lúc buồn ngủ sắp ngủ, thỉnh thoảng bé lại như thế, liệu có phải bé nhà mình giống bé nhà bạn không ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, sao bây giờ lắm bệnh lạ thế.Con nhà e đc 5 tháng rồi, buổi tối cháu cũng hay rướn người cong lưng lên, hai chân thì đạp uỳnh uỵnh xuống giường một lúc tầm 10p thì thôi, cháu cùng hay hiếu động, lật bên này, lật bên nọ. ko hiểu như thế có vấn đề gì không. Đọc bài viết của các chị e lại thấy lo lo. Haizzzzzzzzzzzzzz!
    TRỘM VÍA CON TỶ TỶ LẦN !!!!
    Z9eOc3iZ9eOp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đúng là đáng sợ thật. mẹ nào có kinh nghiệm hay bác sĩ nào vào giúp đỡ các mẹ với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình được 2,5 tháng , hiện tại bé những biểu hiện gồng cứng người , chân bị giật , táo bón , bú kém . Cháu có biểu hiện như vậy từ khi mới 15 ngày tuổi . Hiện tại bé bú rất kém , chỉ khi nào bé ngủ mình mới có thể chọc cho bé bú , nhưng bú rất ít . Bé hay khóc vào ban đêm . Đi khám bs chuẩn đoán là rối loạn trương lực , cho thuốc uống . Nhưng mình đang rất hoang mang , liệu uống thuốc như vậy bé có bị ảnh hưởng thần kinh về sau hay không ? Bệnh đó là như thế nào ? nguyên nhân do đâu ? Bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết về bệnh xin tư vấn cho mình với .
    • 448 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hueminh12 Xem bài viết
    Con mình được 2,5 tháng , hiện tại bé những biểu hiện gồng cứng người , chân bị giật , táo bón , bú kém . Cháu có biểu hiện như vậy từ khi mới 15 ngày tuổi . Hiện tại bé bú rất kém , chỉ khi nào bé ngủ mình mới có thể chọc cho bé bú , nhưng bú rất ít . Bé hay khóc vào ban đêm . Đi khám bs chuẩn đoán là rối loạn trương lực , cho thuốc uống . Nhưng mình đang rất hoang mang , liệu uống thuốc như vậy bé có bị ảnh hưởng thần kinh về sau hay không ? Bệnh đó là như thế nào ? nguyên nhân do đâu ? Bạn nào có kinh nghiệm hoặc biết về bệnh xin tư vấn cho mình với .
    b o dau, mình cho con khám bs trửởng khoa thần kinh bv nhi đồng 2 tphcm. Theo nhu mình tìm hiểu và tham khảo 1 số bs thì sẽ hết và k bị gì về sau. B cho bé phơi nắng và ăn tôm cua nhiu vao nhe, matxa nữa.
    • 448 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Quên mât con b còn nhỏ quá nên chua an tôn cua đc. B nên kham bs chuyên khoa thân kinh đi, con minh làm điên nao mới biết không bị đông kinh nên mừng lắm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban Chicchit82 oi
    Be nha ban kham bs o dau vay? Ban cho minh dia chi dc k? Be nha minh da 8 thang roi va cung bi tang truong luc? Be hay gong va bu kem lam hichic
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichit82 Xem bài viết
    b o dau, mình cho con khám bs trửởng khoa thần kinh bv nhi đồng 2 tphcm. Theo nhu mình tìm hiểu và tham khảo 1 số bs thì sẽ hết và k bị gì về sau. B cho bé phơi nắng và ăn tôm cua nhiu vao nhe, matxa nữa.
    Ban cho minh xin dia chi bs ma be nha ban dg kham dc k?
    Be nha minh 8 thang roi, bu rat kem va thuong xuyen gong minh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho e hỏi con anh chị co fai tap vltl j k ah? Con e bsi noi tăng truong lưc co 2 chan, h fai tap vltl day ah, den khi nao be biet bò thi sẽ hết, e nge dc như vay, co dung k ah? E thay con xoay nguoi la gong cung 2 chan, k biet sau nay co kho bo dc k nua
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chu de nay lau roi nhung minh van mong cac me chia se kinh nghiem. Con minh gan 2 tuoi , hoi 5,6 thang be hay uon bung va mom phat ra tieng "xi xi". Gio thi thoang (mot ngay 3-4 lan) be lai nghien rang va phat am xi xi nhu vay tam 1-3 giay. Khong hieu be minh co phai bi tang truong luc co hay hoi chung cua dong kinh khong nhi? Mong cac me chia se cung. Con minh 16 thang moi biet dung, 18 thang biet di va noi. Nhin chung cham tam than va van dong
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vwa4ever Xem bài viết
    Cho e hỏi con anh chị co fai tap vltl j k ah? Con e bsi noi tăng truong lưc co 2 chan, h fai tap vltl day ah, den khi nao be biet bò thi sẽ hết, e nge dc như vay, co dung k ah? E thay con xoay nguoi la gong cung 2 chan, k biet sau nay co kho bo dc k nua
    Chi oi, bé nhà chị giờ sao rồi ạ? Hồi đó bé nhà chị ngoài tập vật lý trị liệu ra thì có làm gì nưa ko ạ? Bé nhà e bây giờ đc 9 tháng chưan biết bò cho đi khám bsi cug kết luận tăng trương lực cơ 2 chân khi kích thích. E đang lo lắng quá chị ah
    comment by WTT mobile view