TIN TÀI TRỢ.

Bé bị ói thành vòi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    3 ngày hôm nay con em ăn sữa thì thành vòi, ăn bột cũng chảng khả quan. Lúc cho ăn thì bé ăn rất ngoan. Nhưng cứ ăn vừa hết là tự dưng mặt thuỗn ra, rồi ộc có vòi Từ bé tới lớm bé chưa bị thế này bao giờ, chỉ có ăn no trớ ra 1 ít thì có. Hoặc do ăn xong mà quá nghịch thì nó cũng chỉ trớ ra chút ít.
    Em đưa đi khám thì bs vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Kg phải đau họng. Cho uống Motilium nhưng cũng chẳng ăn thua.
    Các mẹ ơi, có mẹ nào có con đã từng như vậy kg? Cho em lời khuyên. MẤy ngày nay con chẳng ăn uống gì mấy, tuy vẫn nghịch va fngủ vẫn tốt (trộm vía) Em xót ruột quá!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Làm gì mà cuống lên thế mẹ nó, con gái tớ mấy hôm nay cũng thế mà. Tớ quen với kiểu này rồi, cứ vài ba ngày bị thế, sau lại hết, ăn lại người ngay thôi.
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

tram--nguyen
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

giangiver xem lại có cho bé ăn nhiều, bú nhiều quá ko. Vì no quá bé cũng ói. Nếu ói có thể ko tiêu. Hay mẹ nó bớt phần ăn/bú ít lại.
    Hân Hân
    :554:
    [SAAj
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    giangiver xem lại có cho bé ăn nhiều, bú nhiều quá ko. Vì no quá bé cũng ói. Nếu ói có thể ko tiêu. Hay mẹ nó bớt phần ăn/bú ít lại.
    Khổ quá! Em cũng sợ thế nên đã giảm khẩu phần rồi. Đơn cử như cả đêm hôm qua Bun chẳng ăn gì. Ngủ 1 mạch từ 9pm đến 5am thì dậy. Mẹ cho ăn 120ml sữa. Nuốt ngon lành, trông thương lắm (mà sức ăn của con em là 160ml/lần) . Thế mà vừa hết bình, chưa kịp uống nước tráng miệng, Bun cũng chẳng nghịch, chẳng cựa quậy gì, thế mà đã ộc hết cả ra như vòi rồng. 1 tiếng sau, em giảm xuống 80ml, ăn được 40ml thì lại ộc ra. Chán quá. em cho đi ngủ đến 8am, chỉ dám cho có 40ml thôi. Vừa cho vừa run. May mà kg sao. 1 tiếng sau cho ăn bột. Bun đói quá nên ăn rất ngoan. Vừa hết đĩa bột thì lại ọc có vòi. Nhưng lần này chỉ ọc có 1/3 đĩa bột thôi. Mẹ cháu chẳng dám thay quần áo. Sợ nhỡ vần thằng bé, nó lại cho ra nố chỗ còn lại thì chít
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 262 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangiver
    Khổ quá! Em cũng sợ thế nên đã giảm khẩu phần rồi. Đơn cử như cả đêm hôm qua Bun chẳng ăn gì. Ngủ 1 mạch từ 9pm đến 5am thì dậy. Mẹ cho ăn 120ml sữa. Nuốt ngon lành, trông thương lắm (mà sức ăn của con em là 160ml/lần) . Thế mà vừa hết bình, chưa kịp uống nước tráng miệng, Bun cũng chẳng nghịch, chẳng cựa quậy gì, thế mà đã ộc hết cả ra như vòi rồng. 1 tiếng sau, em giảm xuống 80ml, ăn được 40ml thì lại ộc ra. Chán quá. em cho đi ngủ đến 8am, chỉ dám cho có 40ml thôi. Vừa cho vừa run. May mà kg sao. 1 tiếng sau cho ăn bột. Bun đói quá nên ăn rất ngoan. Vừa hết đĩa bột thì lại ọc có vòi. Nhưng lần này chỉ ọc có 1/3 đĩa bột thôi. Mẹ cháu chẳng dám thay quần áo. Sợ nhỡ vần thằng bé, nó lại cho ra nố chỗ còn lại thì chít
    Mẹ nó thử xem output của con trai có bình thường k? Thử xem có phải do rotavirus k?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun yeu
    Mẹ nó thử xem output của con trai có bình thường k? Thử xem có phải do rotavirus k?
    Chị ơi, rotavirus là bệnh gì hở chỉ? output của bé vẫn ngon lành (trộm vía) Thế nên bs mới kg tìm ra bệnh, lại phán là stress do nhớ mẹ. Bữa nay mẹ ở nhà cho ăn mà vẫn ộc ra thì sao lại gọi là stress do nhớ mẹ dc???
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 68 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cu bi nhà chị cũng đã từng bị như thế. Khi đi khám bác sỹ nói bị rối loạn tiêu hoá và cho thuốc đặt vào hậu môn. Lý do là cu Bi chuyển sang uống sữa ngoài nhưng với số lượng quá nhiều, không có thời gian làm quen. Em thử xem có phải do đổi sữa không?
    Em giảm khẩu phần ăn cho cháu mỗi lần. Thậm chí chỉ ăn bằng 1/3 nhưng tăng số lần ăn lên.
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi, rotavirus là bệnh gì hở chỉ? output của bé vẫn ngon lành (trộm vía) Thế nên bs mới kg tìm ra bệnh, lại phán là stress do nhớ mẹ. Bữa nay mẹ ở nhà cho ăn mà vẫn ộc ra thì sao lại gọi là stress do nhớ mẹ dc???
    Thông cảm quá! Con tớ trước cũng giống vậy. Nhưng đi khám bác sĩ bảo bị viêm abidan có mủ. thế ấy cho con khám ở đâu có tin tưởng ko vậy?
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé mình khi được 4 tháng cũng bị như vậy suốt 10 ngày liền, cuối cũng mình phải nhờ đến Bác sỹ Thịnh (hiện làm tại Bệnh viện đa khoa Hồng Ngọc). Trước Bác sỹ hay đến tận nhà mình để khám cho cu tí, nhưng bây giờ hình như không khám riêng nữa đâu, bạn thử đưa bé đến đó xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng rất thông cảm với mẹ nào có con bị trớ. Em cũng đã phải trải qua cái cam giác đó rồi stress kinh khủng. Bé nhà em lúc được ngoài 3 tháng cũng như vậy đấy, bé lười ăn kinh khủng, hơn thế cứ mỗi lần bé ăn vào là bĩ trớ, em lo kinh khủng. Cũng may là bé cũng chị bị có 5 ngày thôi sau rồi lại đâu vào đấy. Trộm vía bây giờ bé lại bình thường rồi.
    Mẹ gì ơi! Đừng có lo lắng quá nhé vì đâu lại vào đấy ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me actikid
    Bé mình khi được 4 tháng cũng bị như vậy suốt 10 ngày liền, cuối cũng mình phải nhờ đến Bác sỹ Thịnh (hiện làm tại Bệnh viện đa khoa Hồng Ngọc). Trước Bác sỹ hay đến tận nhà mình để khám cho cu tí, nhưng bây giờ hình như không khám riêng nữa đâu, bạn thử đưa bé đến đó xem.
    Hôm qua, được sự tư vẫn của mẹ Bill (BMH) em cho Bun lên khám ở 290 Thuỵ Khê, bs Phú, tiến sĩ Nhi ở Pháp. SAu một hồi kiểm tra thì bác ấy bảo là chẳng sao cả, tai mũi họng tốt, kg bị lồng ruột... Bun vẫn khoẻ mạnh, nghịch như giặc. Ai đời đi đến nơi lạ chẳng sợ gì, bs xoi đèn khám họng thì cu cậu giơ tay ra xin. Túm lại là bác ấy bảo kg việc gì phải sợ. Có thể do Bun bị đổi sữa. Trước em vẫn cho con ti mẹ là chủ yếu. Từ lúc 4 tháng đi làm thì uống thêm S-26 (sữa này được viện trợ từ Úc. Bi giờ sponsor về nước rồi, biết mua ở đâu bi giờ)Tuần rồi hết sữa, em đổi cho con ăn Nan. Nan ngọt hơn hẳn S26 nên chắc cu cậu chê. Ăn vào ọc ra có vòi. Cổ họng bị bỏng ait nhẹ nên Bun ăn cái gì vào cũng bị lợm giọng. Ọc ra là chuyện bình thường
    Bên cạnh đó phải thay đổi lịch ăn cho bé. Vì bé nhà em ngủ từ 9pm đến 7am, kg bú đêm, có thể do đói quá, lúc ăn vội nuốt nhiều khí (bé nhà em kg ăn bình mà phải xúc thìa) nên cũng gây nôn trớ.
    Túm lại là, bữa đêm qua và 2 bữa sáng nay mọi việc đều êm ả (trộm vía)
    Kg biết em có thoát được kg???
    • 804 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@ giangriver: con gai minh cung dang trong tinh trang tuong tự. Chau an Similac tao quá, minh đoi sang NAN, an hop đau tien thì khong thay hinện tuong gì, sang đen hop thứ 2 thì trớ, đang an ngon lanh tự dung phun ra thanh voi. Thuong lam, Minh lai đoi sang Farley vang cho con, cung van bị. Nhung đung là an bang thia là trớ.

Con cua ban may hom nay đã dỡ hon chua? BS Phú có kê thuoc gì uong khong? Minh đang theo doi xem, neu ngay hom nay mà khong đỡ đinh cho đi kham ở VDD, nhung thay Giang cho đi kham BS Phú, ong ay kham có tot khong?

giang cho minh kinh nghiem về vụ nay voi, Con an trớ lam mẹ cứ nghet mat ra, chang lam đuoc gì cả. Chan
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con minh tu be den nay dước 9 thang roi ,ngay nao non it nhát la 1 lan ko thi 2 hoac 3 lan ,nhung hom bi ho thi oi thoi...me cung om theo luôn. Di kham bác si bao ko bi lam sao ca khi nao con non thi ho stop.Nghe tiêng con ho la stop ,hét to cung stop ,cu stop ca ngay ma ko thay do ,bác si bao dung lam dung thuôc cu qua 1 tuôi la het.Nha thi xanh do tim vang hét ca vi trai tham.co me nao con bi nhu vay ko nen cho ương thuôc gi thi do mách minh voi.1 ngay con an 2bua sua ,2 bua bót an them chút hoa qua hoac yogurt,dem ko an gi vi con minh uông sua chi bang thia thoi ,co lúc an gan hét cung cho ra ,an xong 2 tiêng roi mút tay hoac hét to hoac khóc ,ho..cho tap an hát com cung oe ,con di dau phai cung phai cam theo cai chau. Minh stress qua
    • 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me giangiver ơi, cu Tũn nhà tớ cũng sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm với Bun, cũng mới ăn dặm từ ít ngày nay, nhưng mình chỉ cho ăn 4 bữa vừa chính vừa lót dạ thôi. Cũng có lần mới ăn xong,cậu nghịch quá cứ nhẩy ầm ầm nên nôn ra, lúc đầu mình cũng sợ quá, sợ bé đói sau đó khoảng tiếng thì cho ăn thêm và hỏi bs thì bác sĩ bảo không nên cho ăn liền như vậy, cứ đợi đến bữa mới cho bé ăn lại, trừ phi chính bé đòi ăn, bs bảo không nên quá lo lắng. Bs cũng khuyên để giúp bé ít nôn sữa hay cháo ra thì có thể cho bé ợ hơi khi đã ăn được một nửa khẩu phần, me gangiver thử xem nhé, Chúc Bun chóng ăn ngoan lạì cho mẹ yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChivàLong
    me giangiver ơi, cu Tũn nhà tớ cũng sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm với Bun, cũng mới ăn dặm từ ít ngày nay, nhưng mình chỉ cho ăn 4 bữa vừa chính vừa lót dạ thôi. Cũng có lần mới ăn xong,cậu nghịch quá cứ nhẩy ầm ầm nên nôn ra, lúc đầu mình cũng sợ quá, sợ bé đói sau đó khoảng tiếng thì cho ăn thêm và hỏi bs thì bác sĩ bảo không nên cho ăn liền như vậy, cứ đợi đến bữa mới cho bé ăn lại, trừ phi chính bé đòi ăn, bs bảo không nên quá lo lắng. Bs cũng khuyên để giúp bé ít nôn sữa hay cháo ra thì có thể cho bé ợ hơi khi đã ăn được một nửa khẩu phần, me gangiver thử xem nhé, Chúc Bun chóng ăn ngoan lạì cho mẹ yên tâm.
    Em cảm ơn cả nhà đã an ủi em. Bận quá, hôm nay mới vào WTT được. Con em sau bữa trớ thành vòi thì lại lăn ra ốm. Sốt xình xịch 38.5o ah. Sau khi khỏi sốt người cứ như dải khoai, sút mất 500gr
    Trộm vía, sau đợt sốt thì thỉnh thoảng mới trớ (những lúc mẹ ép ăn no quá hay là ăn phải bột hơi có tí lợn cợn. Bé nhà em vẫn chưa ăn được lợn cợn ạ. Ăn cái gì cũng phải say nhừ tử, nếu kg là oẹ ngay)
    @mẹ Chi & Long: Bác ơi, mời bác tham gia CLB tháng 12 với các bé sinh tháng 12 cho vui. Để học hỏi kinh nghiệm ý mà. Con em đã chén ngày 2 bữa bột. Từ ngày con ốm, mẹ trông con nhiều nên cũng ốm theo. Ho qua sphari uống KS nên mất sữa Nên bi giờ chủ yếu con em ăn sữa ngoài, sữa mẹ chỉ bú giải khát thôi
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cứu em với! Bin nhà em được gần 6 tháng rồi, hơn tuần nay bú vô là hay bị ói ra. Mà mỗi lần ói thành vòi kinh khủng lắm, ói cả ra đằng mũi. Có ai kinh nghiệm trong chuyện này chỉ em với. Em stress lắm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ban oi, minh rat thong cam voi ban. Con minh cung tien su non tro. So lam. Kg co cach khoi ngay ke ca uong Motilium. Ban phai check ky lai xem la con ban bi non tro nhu the co phai la do be bi viem hong khong nhe. Neu kg thi kiem tra xem be co tieu chay khong? Vi rotavirus cung lam be non tro & tieu chay.
    Co 1 cach han che be non tro la khi be chuan bi muon non (ban nhin sac mat cua be hoac so vao bung be thay phap phong do da day co bop de tong thuc an ra ) thi ban dung mu ban tay an manh vao phan mo ac cua be. Se han che duoc tinh trang non tro do ban. Con tat nhien, neu thuc an da len den hong roi thi chang co cach nao ngan be kg non ra
    Chuc be mau khoe
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 682 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên đưa bé đến khám bác sỹ ngay đi, bạn ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeMinhLong
    Các mẹ ơi, cứu em với! Bin nhà em được gần 6 tháng rồi, hơn tuần nay bú vô là hay bị ói ra. Mà mỗi lần ói thành vòi kinh khủng lắm, ói cả ra đằng mũi. Có ai kinh nghiệm trong chuyện này chỉ em với. Em stress lắm rồi.
    Bạn nên đưa bé đi bác sỹ ngay. Bé nhà mình lúc 4 tháng nôn thành vòi mỗi ngày 4 lần, đi bác sỹ mới biết bé bị trào ngược thực quản, phải uống thuốc cho đến 13 tháng mới hết.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 1,020 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeMinhLong
    Bạn nên cho con đi khám ngay vì Bin nhà mình cũng đang uống thuốc. Trộm vía đỡ lắm nhưng bác sĩ nói phải điều trị hơi lâu. Bệnh này gọi là trào ngược thực quản. Có bé bị từ lúc sơ sinh, có bé sau này mới bị. Nhưng nếu để lâu, nước tràn vào phổi sẽ dễ bị viêm phổi, phải đi vật lý trị liệu thì khổ lắm. Cứ 100 em bé thì có 4 em bị bệnh này cơ đấy.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4