TIN TÀI TRỢ.

Bé bị nổi mụn nước ở lòng bàn tay, lòng bàn chân

• 8 Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 315 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cu con 6 tuổi nhà mình tự nhiên ngứa lòng bàn chân, bàn tay, ngứa đỏ lên ấy, sau đấy thì nổi những mụn nước bé li ti. Không có triệu chứng sốt. Nó kêu đau họng, họng hơi đỏ, nhưng cũng không nghiêm trọng lắm vì nó vẫn hét rất to được. Mình đang đi công tác xa nhà, hai bố con ở nhà loay hoay chưa biết là bị làm sao. Ai có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình tý. Sốt ruột quá đi mất thôi.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 142 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Coi chừng bé bị bệnh tay chân miệng rồi đó. Mau mau đưa bé đến gặp bác sĩ đi mẹ ơi
    • 315 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Mình đã cho con đi khám rồi, khám ở phòng khám Nhi Cao. Bác sĩ bảo con bị viêm da cơ địa dị ứng và cho thuốc uống, thuốc bôi. Mình đọc trên forum thấy bệnh này khó khỏi, chắc thuốc chỉ có hiệu quả đợt này thôi, sau đấy lại vẫn tiếp tục bị. Chán thế cơ chứ lại.
    Mẹ KietKhoi ơi, con không bị sốt nên không phải bị chân tay miệng, vẫn may mẹ nó nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình bây giờ lại nổi những mụn nhỏ mầu đỏ ở dưới da, ở gan bàn chân, làm bé cảm thấy rất ngứa nữa, đêm nào cũng dậy gãi chân thôi. Mỗi lần gãi là mồ hôi chân lại chảy ra. Có mẹ nào gặp trường hợp này chưa? Giúp mình với. Chân thành cảm ơn
    Bố mẹ rất hạnh phúc khi thấy con cười. Yêu con trai thật nhiều.
    :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling:

4lGp
    • 559 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi theo dõi xem con có nổi thêm các nốt ở vị trí khác k như lòng bàn tay, mông và trong miệng nữa bạn ạ. Nếu có bạn phải cho con đi khám ngay nhé, bây giờ vào hè rồi và là thời điểm bùng phát dịch chân tay miệng đấy. Hy vọng bé nhà bạn chỉ bị mụn nước, chúc bé khỏe mạnh
    Untitled-3copy-1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 210 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Bé nhà mình hay bị nổi mụn nước (bằng hạt gạo, tròn, trong, bên trong chứa nước) ở lòng bàn tay, gan bàn chân và cả ngón tay, ngón chân nữa. Bé không bị ngứa lắm, vài ngày thì mụn tự khô lại, để lại vết thâm. Có Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không chỉ giáo cho mình với. Thanks a lot!
    Đời yên tĩnh quá khi không có tiếng nước mắt rơi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,296 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Đưa đi khám ngay, coi chừng bệnh tay chân miệng. Khám cho chắc ăn. Thế có sốt không?
    Cách đây mấy hôm con tớ cũng sốt li bì nhưng không nổi mụn nước. bác sĩ bảo về phải theo dõi bệnh tay chân miệng đó
    eNortjKzUjI0NjczNFCyBlwwFXwCzw,,61

Một niềm vui nho nhỏ :Smiling: một trách nhiệm lớn lao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 210 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Bé nhà mình không sốt, nhưng hay bị nổi mụn nước lắm, mình cũng tưởng chân tay miệng nhưng không phải, bạn mình thì bảo là có thể dị ứng sữa tắm, mình đã đổi sữa tắm đang theo dõi xem có hết không
    Đời yên tĩnh quá khi không có tiếng nước mắt rơi
    • 329 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

con em bị mụn nc trên chán đầu và cổ, giờ đã khỏi rồi, tại ko bít sợ con lạnh nên ủ nó kín wa,mồ hôi tạo nên những mụn nc đó,khi tắm miết đi nó vỡ ra và hôm sau sẽ lành da thôi
    nên e nghĩ chắc con chị có nhiều mồ hôi ở tay và chân .nếu vậy thì ko có ji đàng lo,chị cứ để ý theo dõi tay và chân của cháu xem có joong trg hợp bé nhà e ko ,nếu ko thì cho con đi khám vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm nay, mình phát hiện con gái mình cũng bị thế! mấy hôm trước lòng bàn tay đỏ lên như nốt muỗi độc đốt, sau hết đỏ thì thành mụn nước như vậy.Bé nhà mình đúng là cũng bị rất nhiều mồ hôi trộm ở tay và chân. Không biết nên làm thế nào các mẹ nhỉ??? :Thinking:
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebiminhi Xem bài viết
    Hôm nay, mình phát hiện con gái mình cũng bị thế! mấy hôm trước lòng bàn tay đỏ lên như nốt muỗi độc đốt, sau hết đỏ thì thành mụn nước như vậy.Bé nhà mình đúng là cũng bị rất nhiều mồ hôi trộm ở tay và chân. Không biết nên làm thế nào các mẹ nhỉ??? :Thinking:
    Cu Tý nhà mình cũng bị y chanh như con bạn đấy! May quá KHỎI rồi bạn ạ! ( Trộm mụ con yêu nhé)! Mình lấy lá trầu không + lá đào + muối vò nát ra rồi cho ít nước vào đun sôi lên rồi để nguội dùng nước và bã đấy trà lên những chỗ có mụn nước khoảng một tuần là khỏi! Lúc trà nước tránh để bé cho lên miệng nhé! Tớ thấy với con tớ hiệu nghiệm lắm! Nhìn tay yêu lắm rùi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 63 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienthoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà mình bây giờ lại nổi những mụn nhỏ mầu đỏ ở dưới da, ở gan bàn chân, làm bé cảm thấy rất ngứa nữa, đêm nào cũng dậy gãi chân thôi. Mỗi lần gãi là mồ hôi chân lại chảy ra. Có mẹ nào gặp trường hợp này chưa? Giúp mình với. Chân thành cảm ơn
    Bé nhà mình cũng bị nổi mụn nước ở lòng bàn chân và bàn tay (nhiều nhất là lòng bàn chân). Từ đầu là chỗ đó rất ngứa, bé gãi thật nhiều rồi mụn mước nổi lên. Khi mụn nổi lên mình thướng chọc thủng cho nước ra hết thì bé sẽ nhanh khỏi hơn. Mình đã đi bệnh viện nhi đồng, da liễu rất nhiều nhưng đều ko thể chữa khỏi được.
    Các mẹ có con bị như vậy nếu chữa khỏi được cho con thì chia sẻ kinh nghiệm nha. Nhìn thấy con bị như vậy tôi nghiệp con quá.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng kêu ngứa ở 2 lòng bàn chân, nhìn thật kỹ thì thấy có mụn trắng li ti ở bên dưới lớp da í. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì cùng chia sẻ nhé! Tks all
    • 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ em cũng bị nổi mụn, ngứa lắm rất khó chịu ,đi khám bs nói bị dị ứng, uống thuốc nhiều mà không khỏi,
    mẹ đã được một người hàng xóm chỉ và mẹ em đã kiên trì làm mấy tháng liền đã khỏi hẳn.
    Rất đơn giản ko tốn nhiều tiền, lấy trái khế,cắt miếng nấu nước cho ít muối hột đun sôi,
    để nguội bớt, sau đó ngâm tay vào và chà xác khế lên tay ngâm chà khoảng 15 phút
    (ngày nào cũng làm 1 hoặc 2 lần) cách này còn chữa được đổ mồ hôi tay chân.