TIN TÀI TRỢ.

Bé bị nổi mề đay

• 1 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 163 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình tự nhiên bị mẩn hết ở 2 bên bẹn những nốt đỏ, mà nổi rất nhanh, buổi tối trước khi đi ngủ rửa ráy cho bé ko thấy có gì, chỉ 1 vài nốt nhỏ ở mông, thế mà đến 2h đêm đã thấy nổi đầy 2 bên bẹn và mông đít, bé ngứa ngáy khó chịu, gãi suốt. Mình phải đưa đi khám bác sĩ ở Viện da liễu, BS nói là bé bị nổi mề đay, cho uống xiro Phenergan và bôi phấn rôm. Mình thấy bé chưa đỡ lắm, đêm ngủ vẫn gãi nhiều lắm. Các mẹ có kinh nghiệm chữa bệnh Mề Đay ko chỉ cho mình với, ko biết có bôi được thuốc gì cho bé đỡ ngứa ko nhỉ? uống mỗi xiro hình như ko có tác dụng lắm.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Tội nghiệp bé quá nhỉ, nhưng quan trọng là phải tìm ra tác nhân gây dị ứng cơ meohuong ơi, có thể là tại tã giấy không (tã lạ không hợp, hoặc tã cũ hết date cũng bị đó nha) ?

Thỉnh thoảng cu Sam bị dị ứng nổi mề đay thì bs cho uống xi-rô Clarityne cơ, theo ông ấy thì xi-ro Phenergan hơi nhẹ. Nhưng mình có thể mua cream Phenergan bôi thêm cho bé để đỡ ngứa, đang ngứa như vậy đừng bôi phấn rôm làm gì. Meohuong tư vấn thêm với bs hoặc dược sĩ để biết liều dùng cụ thể nhá, hồi đó cu Sam uốn Clarityne là mề đay lặn ngay đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay mới vào được WTT. Mèo Hương thế nào rồi, hết mề đay chưa?, khổ thân bé quá vì ngứa ngáy lắm.
    Mình có điạ chỉ này, bản thân mình và cháu họ mình cũng đã từng uống thuốc ở đây và khỏi rất nhanh. Mẹ meohuong tham khảo nhé:
    Ông lang Thảo, chuyên chữa dị ứng các loại
    Mình không nhớ rõ số nhà nhưng nằm trên đường Đội Cấn, đối diện bảo tàng chiến thắng B52
    Để chữa triệt để sẽ phải vừa uống vừa bôi; thuốc bôi rất tốt vì nó làm dịu cơn ngứa ngay lập tức đồng thời uống thuốc lá sắc ngày 3 lần;
    Thêm một địa chỉ để mẹ Mèo Hương tham khảo nhé
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, Giang nhà mình cũng đỡ rồi. Mình đang tìm nguyên nhân ko hiểu tại sao mà chỉ mấy tiếng 2 bên bẹn bé đã mẩn đỏ hết cả. Tã giấy hết date thì chắc ko phải, vì bịch tã giấy đó mới mua, bé đã dùng được 1/2 rồi mà, có sao đâu. Ko biết có phải do thời tiết nóng quá ko? Hay là do dị ứng với phấn của côn trùng? vì mấy hôm mình nhìn thấy có 1 con ngài ở trong toilet.
    Mẹ Cu sam ơi, thế có cả cream Phenergan nữa à? để mình đi mua bôi thêm cho bé đỡ ngứa. Mình thấy bs nói là bôi phấn rôm để da bé khô, vì bệnh này kỵ ẩm ướt, nhưng mình cũng ko thích bôi phấn rôm lắm. Từ bé đến giờ ko bao giờ mình bôi phấn rôm cho bé hết. Ko hiểu Sudocream có bôi được ko nhỉ?
    Cảm ơn mẹ Sucomoc, mình sẽ đi tìm ông lang đó để hỏi xem sao.
    • LTC
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình được gần 7,5 tháng. hôm trước tự nhiên nổi mẩn ngứa khắp người.di khám tại viện da liễu bs nói là dị ứng thời tiết nên nổi mề đay. có cho đơn thuốc để bôi gồm eumative và hồ tetra.mình đã thử rồi nhưng chắc chưa thể có kết quả ngay, vả lại, da bé mình sợ quá nhạy cảm nếu dùng lâu dài. Anh / chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.cảm ơn nhiều
    Nhẹ nhàng ~ Dịu dàng ~ Điệu đàng :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 911 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em 10 thnág tuổi. 3 ngày nay tự nhiên nổi mề đay lên đầy người: tay chân mặt mông bung..........hic híc. Ko biết bé bị gì nhỉ.
    Cố lên nào.
    • 15 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có thể bé nhà bạn bị nóng quá đấy, bạn thử cho bé ăn mát lên và tốt nhất là đi khám bác sĩ đi nhé, đừng tắm lá vội, sợ bé dị ứng đấy.
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 354 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Bạn thử kiểm tra lại đồ ăn của bé những ngay qua xem có gi có thể gây dị ứng không. Bé nhà mình trước đây có lần cũng bị nôi mề đay do ăn cua đồng và tôm đồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,027 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

- Nhiệt độ của bé trong 3-4 ngày trước khi phát ban như thế nào: trên 38,5 độ hay dưới 38,5 độ.
    - Ban nổi trên mặt trước hay thân thể thước, hình dáng của ban ntn?
    - Gần đây bạn có cho bé uống thuốc gì không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 911 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesoc2004
    Bạn thử kiểm tra lại đồ ăn của bé những ngay qua xem có gi có thể gây dị ứng không. Bé nhà mình trước đây có lần cũng bị nôi mề đay do ăn cua đồng và tôm đồng.
    Cua đồng và tôm đồng bé vẫn ăn thường mà. Nếu dị ứng thì phải dị ứng từ đầu chứ nhỉ.

EM cũng sợ bé nóng nên cho ăn bột sắn dây.

Ban giống mề đay các chị ạh, nổi trên bề mặt, đỏ, từng miếng từng miếng 1 to bằng lóng tay cái.

Gần đây, bé mọc răng nên sốt và cả ho do dịch cúm vừa rồi nữa. Nên vẫn uống thuốc nam của cố nội bé làmm cho. Gọi là điều lý.

Ko biết trẻ con mà phát ban thì có bình thuờgn ko nhỉ. Bé ngứa ngáy khó chịu lắm, có phải đưa đi bác sĩ ko các chị.
    Cố lên nào.
    • 15 năm
    • 71 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mọi người ơi, bé nhà mình cũng bị nổi mề đay đầy người. Cho đi khám, bác sĩ cũng chỉ đoán là dị ứng không rõ nguyên nhân, cho uống siro Phenegan thì chỉ bay đi một lúc rồi chiều lại bị lại. Đã uống 3 ngày mà không thấy đỡ, ngày nào cũng vậy, sáng nổi đầy người, trưa bay hết, chiều tối lại nổi. Mẹ thương con quá mà không biết làm thế nào đây. không biết có phải đưa đi khám ở Viện da liễu không nhỉ
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sucomoc
    Hôm nay mới vào được WTT. Mèo Hương thế nào rồi, hết mề đay chưa?, khổ thân bé quá vì ngứa ngáy lắm.
    Mình có điạ chỉ này, bản thân mình và cháu họ mình cũng đã từng uống thuốc ở đây và khỏi rất nhanh. Mẹ meohuong tham khảo nhé:
    Ông lang Thảo, chuyên chữa dị ứng các loại
    Mình không nhớ rõ số nhà nhưng nằm trên đường Đội Cấn, đối diện bảo tàng chiến thắng B52
    Để chữa triệt để sẽ phải vừa uống vừa bôi; thuốc bôi rất tốt vì nó làm dịu cơn ngứa ngay lập tức đồng thời uống thuốc lá sắc ngày 3 lần;
    Thêm một địa chỉ để mẹ Mèo Hương tham khảo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,027 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuongnnt
    Ban giống mề đay các chị ạh, nổi trên bề mặt, đỏ, từng miếng từng miếng 1 to bằng lóng tay cái.

Gần đây, bé mọc răng nên sốt và cả ho do dịch cúm vừa rồi nữa.
    Nếu trước đó bé sốt cao liên tục 3,4 ngày kèm ho, mà nốt ban chỉ nhạt hồng hồng không gồ lên như máu cục thì chắc là ban trẻ em thôi, đừng lo quá, chắc hôm nay sẽ bắt đầu lặn đấy. Mọc răng chỉ sốt nhẹ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 354 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Không hoàn toàn như bạn nghĩ đâu lanhuongnnt a, bé nhà mình trước đó vẫn ăn tôm và cua đồng mà không sao cả nhưng rồi đến tận hôm đó mới bị dị ứng đấy. Thỉnh thoảng bây giờ cũng cho bé ăn lại, lần thì bị dị ứng lần thì không. Chỉ với tôm và cua đồng thì bị thôi còn tôm biển và cua biển thì lại hoàn toàn không sao cả. Mình cũng không hiểu tại sao lại như vây.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nổi mề đay hay mẩn ngứa cũng do nhiều nguyên nhân lắm các mẹ ạ, Cu Tít nhà mình cũng hay bị như thế , bác sĩ giải thích một phần do cơ địa con nhạy cảm, một phần do chức năng gan không tốt việc lọc và thải độc kém nên phát ra ngoài thành mẩn ngứa, thỉnh thoảng mình vẫn cho bé uông mát gan tiêu độc thấy cũng đỡ.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic, sao trẻ con ngoài 5 tháng ra nhiều vấn đề quá các mẹ ạ. Con nhà em trước nuôi nhẹ tênh mà dạo này hết chứng nọ lại đến tật kia. Mẹ bở hơi tai chưa kịp xoay xong cái này lại đến cái khác :Silly: :Silly:

Hic hôm nay thì em nó lại nổi mề đay khắp người không hiểu vì sao. Thực ra là bị từ hai hôm trước nhưng chỉ nổi một ít dưới hai cẳng chân rồi lặn nên mẹ cháu bảo thôi chắc chỉ dị ứng thức ăn tý thôi. Hôm đấy nghi cho đu đủ. Hôm nay thì lại nổi, mà lên khắp người luôn. Đang đêm mề đay nó lên mà con cứ trằn trọc ngủ không yên. Em đến văn phòng thì chị làm cùng cũng than con bị nổi mề đay. Mà bé này thì gần 3 tuổi rồi. Hai chị em nghi cho dị ứng thời tiết.

Hiện tượng này có đáng lo lắm không các mẹ, có phải đi khám không hay là cứ để thế thôi, chị làm cùng em đã cho con đi khám, cháu đang bị sổ mũi nên bác sĩ phán viêm A rồi kê kháng sinh:RaisedEye :Talktothe Không biết có bé nào bị nữa không, mọi người cho em lời khuyên với nhé.

P/S: Bé đang bị đi phân sống nên em đang cho uống Neopeptin và Lactomin Plus, không biết các thuốc này có gây dị ứng không các mẹ nhỉ
    Wikv

Blog đây ạ :Angel:

www.my.opera.com/myphuonglinh
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

huhu... không mẹ nào có thông tin gì giúp mẹ cháu với à. Bé nhà em chưa ăn cua cá gì cả, bác sĩ cho siro uống thôi, nhưng cũng chẳng biết bị thế là do đâu huhu
    Wikv

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà bạn gần giống bé nhà mình, hy vọng là bé nhà bạn chỉ dị ứng thuốc nhẹ thôi. Bé nhà mình được 15 tháng, nổi mày đay cả mấy tháng nay rồi, lúc đầu nổi lên vài nốt ở vài chỗ đến bây giờ thì nhiều lắm, từng cục to như muỗi đốt ở cả ở má, tai, miệng sưng vều tội lắm. Đêm thì mày đay nổi lên bé cứ trăn trở không ngủ được vì ngứa. Mình đã cho đi khám BS nhi hơn chục lần rồi mà không bớt. BS bảo tìm nguyên nhân, mình cố gắng theo dõi thức ăn, thời tiết, ... nhưng vẫn bó tay.

BS cho uống Cephadur, Loratadine, Pectol, Dexa, ... nhưng chỉ bớt tạm thời thôi, hết uống thì bị lại. Mà uống thuốc này thì bé ngủ li bì. Mình thấy các mẹ bảo uống Dexa, Pectol thì không tốt nên lo quá. Hai hôm nay bé lại bị tiêu chảy, đi phân sống, uống Enteric mà chưa khỏi.

Mình thấy các mẹ cũng bán than chứ chưa có cách nào chữa trị hiệu quả. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp với nhé, mình hết cách rồi.
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becopcon Xem bài viết
    Bé nhà bạn gần giống bé nhà mình, hy vọng là bé nhà bạn chỉ dị ứng thuốc nhẹ thôi. Bé nhà mình được 15 tháng, nổi mày đay cả mấy tháng nay rồi, lúc đầu nổi lên vài nốt ở vài chỗ đến bây giờ thì nhiều lắm, từng cục to như muỗi đốt ở cả ở má, tai, miệng sưng vều tội lắm. Đêm thì mày đay nổi lên bé cứ trăn trở không ngủ được vì ngứa. Mình đã cho đi khám BS nhi hơn chục lần rồi mà không bớt. BS bảo tìm nguyên nhân, mình cố gắng theo dõi thức ăn, thời tiết, ... nhưng vẫn bó tay.

BS cho uống Cephadur, Loratadine, Pectol, Dexa, ... nhưng chỉ bớt tạm thời thôi, hết uống thì bị lại. Mà uống thuốc này thì bé ngủ li bì. Mình thấy các mẹ bảo uống Dexa, Pectol thì không tốt nên lo quá. Hai hôm nay bé lại bị tiêu chảy, đi phân sống, uống Enteric mà chưa khỏi.

Mình thấy các mẹ cũng bán than chứ chưa có cách nào chữa trị hiệu quả. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp với nhé, mình hết cách rồi.

Cám ơn mẹ becopcon nhé, nghe chị nói thế em cũng đỡ lo, may quá hôm nay bé nhà e không bị nổi mề đay lên nữa, trộm vía. Tình hình thế này chắc là các mẹ và con phải sống chung với lũ mất rồi, chứ thuốc uống mà lạị tái lại rồi nhiều tác dụng phụ như thế thì thôi, chắc em cũng chẳng dám dùng cái gì đâu. Đành cẩn thận hơn trong ăn uống, môi trường vậy.
    Wikv

• 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Con em cũng bị nổi mề đay cả người đây. Không hiểu do nóng hay do vừa bị ốm phải uống kháng sinh.
    Hôm nay em cho an rau má, nhưng mới có 1 ngày thôi nên chưa thấy thay đổi gì.
    Em nghe nói có thuốc mát ở Trần Xuân Soạn, dành cho bọn cơ địa bị nóng, em chưa mua thử, có mẹ nào biết bài thuốc này k???
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9