Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị ngực hóp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 124 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc bài của các mẹ em lo quá...
    Đêm qua con em ngủ em sờ vào người thì thấy 2 xương ức của cháu nhô hẳn lên rất cao (cháu 16 tháng rồi), cháu không thấy khó thở gì nhưng mình thấy sợ quá...trước có cho cháu sang HN khám thì có nói cháu bị còi xương rồi, nhưng ko biết có phải do còi xương ko vì 2 xương ấy của cháu nhô cao lắm...chắc phải cho qua Nhi TW khám lại...ôi, chán quá.... cầu mong là ko bị làm sao cả...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám trực tiếp. Mình biết 2 bệnh viện mà bạn có thể đến khám là Việt Đức (Hà Nội), Chợ Rẫy (Tp.Hồ Chí Minh)

Có một diễn đàn được thành lập để trao đổi về bệnh này tại http://suckhoecuaban.forumup.vn

Hy vọng bạn sẽ tham gia. Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 637 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

hình như bệnh này đc gọi là ức gà hay sao ấy, cháu của mình lúc nhỏ cũng bị, mặc dù nó đc chăm rất kĩ nhưng vẫn bị nhô cao, lớn đến lớp 1 vẫn bị mặc dù đã đi khám nhiều nơi, chỉ khi nó béo lên nhiều thì mới bớt, nhưng sờ kỹ vẫn thấy
    1MZrp7
    Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 547 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dori030806 Xem bài viết
    Con trai mình không phải bị lõm ngực như nhiều trường hợp trên. Nếu lấy xương ức ở giữa làm trục thì một bên nhô cao, một bên hơi lõm vào, còn trục thì bt( tuy nhìn có vẻ như hơi xoắn). Mình rất lo lắng. Mình đưa bé đến BV QT Vũ Anh để khám, thì BS ở đó nói về tiếp tục theo dõi bằng cách đo độ biến dạng thêm sau một thời gian xem sao rồi đưa bé đến tái khám khi thấy sự sai lệch đó càng ngày càng tăng. Hiện tại, bé rất bt về sk, thể chất phát triển tốt. Mình không biết trên này có mẹ nào có con giống mình ko để hỏi xem kn. Mọi thứ sẽ tốt hơn nếu được phát hiện, điều trị kịp thời mà.
    Con trai mình 3 tuổi mới đi khám, cũng bị tương tự như con của bạn này, 1 bên xương ức trái hơi lồi, xương ức phải hơi lõm. Bsi bảo do bẩm sinh, ko phải còi xương. Buồn quá. Mẹ Dori đã cho con đi khám thế nào rồi, ngực của con sau mấy năm có đỡ hơn ko?
    Đã có mẹ nào cho con đến viện chỉnh hình chưa nhỉ? Mình nghĩ con còn nhỏ, xương còn đang phát triển, có thể can thiệp đc bằng chỉnh hình. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với.
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • 458 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Con mình cũng được 30 tháng, thứ 4 vừa rồi vừa cho bạn í váo viện Nhi khámm, bs bảo dị tật lồng ngực. Nghe xong mà chán hết cả người, bs bảo về theo dõi thêm, 1 năm sau khám lại. Mình muốn cho con khám thêm chỗ khác nữa nhưng k bít khám ở đâu hic hic
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainbow1232 Xem bài viết
    Con mình cũng được 30 tháng, thứ 4 vừa rồi vừa cho bạn í váo viện Nhi khámm, bs bảo dị tật lồng ngực. Nghe xong mà chán hết cả người, bs bảo về theo dõi thêm, 1 năm sau khám lại. Mình muốn cho con khám thêm chỗ khác nữa nhưng k bít khám ở đâu hic hic
    Con mình cũng vừa đi khám hôm qua đây bạn ơi. Sau khi chụp CT cắt lớp, bs kết cũng kết luận: về theo dõi thêm, 1 năm sau khám lại . Mình có hỏi bs là có phải chụp CT để xác định xem đã phải tiến hành phẫu thuật hay chưa? Bs trả lời "Đúng rồi!". Mình dự tính cho bé đi ktra tiếp ở bv Việt Đức xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. Em cũng đang muốn cho con đi khám xương ở chỗ bác sỹ Hà. Điaj chỉ phòng khám của bác sỹ vẫn ở 29 Giang văn minh hả chị? Mong chị giúp đỡ em. Em cám ơn
    • 164 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Mình cũng muốn cho bé nhà mình đi khám, không biết địa chỉ của bs Hà còn ở Giang Văn Minh ko ?
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha
    https://www.facebook.com/pages/Lost-a...85663938173203
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, nhìn con bị nhô xương mà xót lắm ((((
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2