TIN TÀI TRỢ.

Bé bị ngã lõm trán, làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 402 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bé nhà mình tập đi, vì đi chưa vững nên ngã lung tung, mà lúc nào cũng có người đi theo đỡ, nhưng bé đi nhanh quá nhiều khi không kịp đỡ.
    Mấy tuần trước ngã lõm cả trán, mãi không thấy hết. Mình phải làm sao đây, vết lõm có tự hết đi không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thế có cho đi chụp hình xương sọ chưa? BS nói thế nào?
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • 402 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em chưa đưa đi vì có nhiều người bảo tự nó sẽ hết, 2 vết lõm nhỏ thôi, dài khoảng 1cm, sâu khoảng 1-2mm. Liệu có nên đi khám không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

mình mà là bạn thì trường hợp này mình sẽ cho đi khám ngay cho yên tâm. Để đến mấy tuần rồi mới hỏi thì có nghĩa là cháu bình thường, không cần khám nữa. Nhưng bạn vẫn cứ theo dõi xem sao nhé. Trẻ con thì xương nó mềm và mau lành thôi.Hồi lớp 1, con mình có bị ngã ở trường, viên đá găm vào trán, chảy máu. Vết rách dài và khá sâu. Mình đưa cháu đi BV khâu và tiêm phòng uốn ván. Rồi chỗ lõm cũng đầy lên, nay chỉ còn sẹo mờ.Chắc bé nhà bạn cũng không sao đâu.
    • 135 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi magic frog Xem bài viết
    Bé nhà mình tập đi, vì đi chưa vững nên ngã lung tung, mà lúc nào cũng có người đi theo đỡ, nhưng bé đi nhanh quá nhiều khi không kịp đỡ.
    Mấy tuần trước ngã lõm cả trán, mãi không thấy hết. Mình phải làm sao đây, vết lõm có tự hết đi không?
    Bạn ơi không hết được đâu. Cu lớn nhà mình hồi mới tập đi cũng bám vào kệ để TV sau đó ngã vập vào cạnh cũng bị lõm trán dài khoảng 1,5cm. Nhưng đến bây giờ gần 5t rồi vẫn chưa thấy hết. Cũng may là không lõm thành vùng mà chỉ là một đường dài thôi
    • 237 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: lại cái vụ lõm trán,tưởng có mỗi con mình (nghĩ vừa bực vừa buồn cườ). Con trai minh nhảy từ nệm nhà hàng xóm vào tường ( rung cả tường) sưng tướng như quả ổi. Mình đã làm mọi cách sơ cứu :lấy dao chặn, đá trườm....Hôm sau thì ko sưng ko tím nữa, nhưng vẫn để lại dấu vết nhé. Đến bây giờ bình thường thì ko thấy gì nhưng khi anh ý nhíu mày nhíu trán lại là lại thấy chiến tích đấy.Nhiều lúc cũng lo nhưng mẹ cháu cứ AQ dẫu gì thì cũng là 1 kỷ niệm:Clown:
    Anh em Minchu và Minngò là món quà tuyệt vời nhất mà cuộc đời ban tặng cho bố mẹ
    Z7lY
    • 402 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều . Mình cũng nghĩ là không sao, nhưng vì hôm kia anh chàng lại bị ngã sưng 1 quả ổi to, bây giờ lại thấy chỗ đó hơi lõm. Nguy quá, sau này mất đẹp chai, mà còn sợ chấn thương sọ não nữa. Mấy hôm nay ốm, đi đứng loạng choạng như say rượu mà vẫn thích đi. Thêm 1 lẫn ngã nữa chắc mình phải cho đi khám mất thôi.