TIN TÀI TRỢ.

Bé bị nẻ hay chàm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.85K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình được gần 8 tháng. Mấy hôm nay trời hanh khô nên hai má bé cứ bị đỏ lựng lên, có cả các nốt mụn nhỏ li ti và sờ thì sần ráp. Mình không biết như thế là bé bị nẻ hay là bị chàm nữa?

Mình đã thử bôi kem dưỡng da trẻ em và cả thuốc mỡ tra mắt nữa. Nhưng vẫn không ăn thua. Chỉ cảm thấy nó mềm da hơn chứ không căng nữa. Mà mỗi lần bôi như vậy là bé khóc lóc ghê lắm. Chắc là đau và xót nữa.

Các mẹ tư vấn giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em trời hanh này cũng hay bị lắm, thấy mọi người mách là mua hồ nước về bôi , đỡ lắm các mẹ ạ, bé nào hợp chỉ bôi từ qua đêm là đỡ, mà mọi người nói hồ nước đấy rất lành của viện da liễu sản xuất, bé nhà em cứ hơi mẩn là em bôi hết ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 380 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tình trạng giống con nhà mình rồi, đi khám,BS da liễu cho dùng kem kẽm 10%, hay Skinbibi bôi ngày 3 lần sau khi rửa mặt, bôi kem này mát lại làm mềm da, không xót như bôi kem nẻ khác, ko thấy cu Tun nhà mình phản đối gì cả, sau khoảng 2 ngày thì đỡ. Mình đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy kem này cũng lành tính, các mẹ dùng thử xem nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua em đi hỏi mua hồ nước để bôi nẻ cho bé nhà em nhưng có thấy trên vỏ hộp ghi là chữa nẻ đâu, chỉ toàn chữa nấm hay gì gì đó nên em lại thôi, chưa dám mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconcoi
    Bé nhà mình được gần 8 tháng. Mấy hôm nay trời hanh khô nên hai má bé cứ bị đỏ lựng lên, có cả các nốt mụn nhỏ li ti và sờ thì sần ráp. Mình không biết như thế là bé bị nẻ hay là bị chàm nữa?

Mình đã thử bôi kem dưỡng da trẻ em và cả thuốc mỡ tra mắt nữa. Nhưng vẫn không ăn thua. Chỉ cảm thấy nó mềm da hơn chứ không căng nữa. Mà mỗi lần bôi như vậy là bé khóc lóc ghê lắm. Chắc là đau và xót nữa.

Các mẹ tư vấn giúp mình với.
    Vitconcoi đến đầu chợ Ngọc Hà, mặt đường Đội Cấn, vào ngay đầu chợ phía bên tay trái, quán hàng lá, sau quầy hoa quả, có bán kem chữa nẻ tốt lắm, chỉ mỗi tội là trông vỏ hộp có vẻ hơi rởm, nhưng mà tốt và hơi đắt. Mình được nhiều người mách đã mua vể cho con dùng thấy tốt lắm mà lành vì kem được làm bằng công thức gia truyền từ dược thảo mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 597 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebibe
    Hôm qua em đi hỏi mua hồ nước để bôi nẻ cho bé nhà em nhưng có thấy trên vỏ hộp ghi là chữa nẻ đâu, chỉ toàn chữa nấm hay gì gì đó nên em lại thôi, chưa dám mua.
    Đúng đó mẹ nó ! hồ nước là chuyên trị mần ngứa. Nhưng bôi chữa nẻ như các mẹ đã nói cực kỳ hiệu nghiệm. Bond nhà mình đang bôi hồ nước hàng ngày đây này. Kinh nghiệm bôi thế này:
    khi bé bị nẻ đỏ 2 má, có nổi mụn li ti, sờ thấy ráp. Bôi hồ nước Tetra (của Viện Da liễu bán- 3000đ/lọ), bôi khoảng 1 ngày sau là má bé sẽ hết đỏ, dịu mát ngay, sau 2 ngày thì chỗ bị nẻ sẽ đóng vảy và tự bong da. Nhẵn nhụi ngay. Nhưng ngay sau khi da bé hết nẻ, bạn dưỡng da cho bé hàng ngày vào buổi sáng và tối trước khi đi ngủ bằng kem chống nẻ cho bé của Bubchen hương hoa quả. Bé sẽ không bị nẻ nữa đâu. Bond đang áp dụng cách này đấy ! Hiệu quả lắm !
    Chúc các bé có làn da mịn màng ! cả các mẹ nữa
    Á có Bác Hồ đời em được ấm no !
    YH chat: ngomannhi02;
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình bôi hồ nước cho bé. Cũng thấy đỡ hơn rồi. Đỡ đỏ rát hơn rồi. Hy vọng bé sẽ nhanh khỏi. Cảm ơn các mẹ nhé!

MecuBond ơi, bé nhà bạn sinh cùng ngày với nhóc nhà mình đấy. Thế cu Bond được mấy cân rồi. Biết làm trò gì rồi?
    • 186 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mới đầu em cũng nghĩ bé nhà em bị nẻ, nhưng bs nói là bị chàm, cho bôi thuốc Eumovate. bôi 2 lần đã thấy đỡ nhiều lắm. Chị thử dùng xem.