Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị mắt to mắt bé

• 1 Lượt chia sẻ
  • 40.8K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebegiakhanh Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Bé nhà mình đã 4 tháng rồi nhưng hai mắt trông vẫn không đều nhau. Khi bé nhìn hai lòng đen không cùng hướng về một phía. Mình lo lắm không biết bé nhà mình có bị lác không.
    Không biết mắt bé nhà các mẹ ở giai đoạn này thế nào? Đến tháng thứ mấy hai mắt mới đều nhau? Có cần phải luyện tập gì không?
    Mình post ảnh để các mẹ xem.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Be nha minh cung the nhin ben to ben be minh lo wa
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới được 3 tháng rồi, gần lông mày mắt trái có nổi lên 1 cục, theo mình tìm hiểu thì như là u bã đậu gì đó. Vì còn nhỏ nên mình chưa chở đi khám bác sĩ nữa
    Có bố mẹ nào ở Tp Đà Nẵng ko ạ, cho mình hỏi nếu khám và điều trị mắt cho trẻ thì nên tới Bệnh viện phụ sản nhi Đà Nẵng hay Bệnh viện Mắt Đà nẵng???
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn mắt sao rồi? Đã đều nhau chưa? Mình mới sinh bé thứ 2 đc 1th mà mắt bé cũng bị như vậy từ khi sinh ra, mình lo quá 😒
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn hiện giờ mắt ntn rồi? Con mình cũng bị giống vậy nên lo quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Oggy2017
    Mình đi khám cho bé rồi, bác sĩ siêu âm nói có chỗ đó khối u nhưng bé phải hơn 1 tuổi mới lấy ra đc bạn ạ. Bạn nên đi khám cho bé đi, vì gần mắt nên cũng lo lắm. Tớ khám BS nhi xong rồi BS chuyển qua BS mắt để BS mắt ktra luôn, họ nói theo dõi nếu to lên theo thời gian thì khám lại, còn không to hoặc nhỏ dần thì qua 1 tuổi tái khams. Bé nhà mình thì nó cũng cứ vậy, ko thay đổi.
    Bạn dẫn con đi khám đi nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapxinh Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhật Minh - Tôm Xem bài viết
    Cu Tôm nhà em cũng bị mắt to mắt nhỏ các mẹ ạ! Lúc mới sinh mắt trái của con không mở được, phải nhỏ nước muối sinh lý mới chịu hé ra một tí. Em đã cho con đi khám ở phòng khám của bác sĩ Thủy (Viện mắt TW), bác sĩ kết luận là con bị sụp mí bẩm sinh. Hiện nay mắt bên phải của con 2 mí, mắt bên trái 1 mí và chỉ bằng 2/3 mắt phải. Con cười duyên và xinh lắm, chỉ mỗi tội mắt không đều nhau thôi, thương lắm các mẹ ạ! Thời gian đầu thấy con như vậy, em khóc suốt vì sinh con ra như vậy, nhưng thực sự là trong suốt thời kỳ thai nghén, em không hề bị cảm hay ốm đau gì hết.
    Mẹ nào đã cho con đi khám và phẫu thuật kéo mắt do bị sụp mí bẩm sinh thì cho em biết kết quả với ạ! Thanks cả nhà rất nhiều!
    Bé nhà bạn giống bé nhà mình quá. mà bé cũng tên là Nhật Minh. bé 14th rồi, cũng đi kham bs Thuy, be con bi sup mi ca 2 mat co. 1 mat do 2 1 mat do 3. Trong be cuoi yeu ghe co, moi nguoi toan treu lon len di cua gai, cuoi xong thi con gai chay mat roi. Nhung minh cung ko thay buon lam. Minh tin lon len con se di phau thuat duoc, 2 mat se bang nhau thoi. Bs con nghi ngo con minh bi can thi bam sinh co. Minh chi lo be bị cận sớm quá thôi, chứ sụp mi thì nhiều người làm thanh cong roi ma ban.
    Cu nhà e cũng nhu vay.ko có cach nao ngoài tham mỹ ah c .cho e loi khuyen di
    • 122 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nên đi khám xem thế nào bạn ạ
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4