TIN TÀI TRỢ.

Bé bị mắt to mắt bé

• 1 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em xem mãi mà không thấy mẹ nào có con bị giống con em nên em mở mục mới này để hỏi các mẹ. Bé nhà em 7tháng tuổi, không hiểu sao mắt của bé không đều nhau, một mắt to, một mắt bé. Một mắt 1 mí và một mắt 2 mi. không hiểu thế có sao không các bác

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 144 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, 1 bên to 1 bên nhỏ, 1 bên 1 mí 1 bên 2 mí. Lúc sinh mắt 2 mí hoàn toàn, sau đó chỉ có 1 mí và bây giờ là như vậy. Em chả hiểu tại sao.
    :Rose: Ta nghe nghìn giọt lệ, rớt xuống thành hồ nước long lanh ... :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin chào các chị lần đầu tiên em tham ra diễn đàn nên không được rõ rất mong các chị chỉ giúp em.
    Con em cung bị 1 mắt to 1 mắt nhỏ,nhưng chút thôi.Giờ gần 1 tuổi rồi nhưng để ý kỹ là thấy.Em không biết phải làm sao.
    Lúc mới sinh ra là 1 bên mắt trái không mở được, chỉ thấy mở có mắt phải. Sau đó mới gọi Y Tá. Ý ta nhỏ cả 1/2 trai thuốc muối sinh lý ở bên mắt không mở được. Nhưng cuối cùng thì cũng không thấy mở.Hậu quả là đêm đó em bé khóc đến 2h sáng.
    Em cũng rất mong được sự giúp đỡ của các chị
    Bao Vy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con Em đến giờ đã 11 tháng rồi mà chẳng có cái răng nào cả.Rất mong nhờ các mẹ chỉ giúp em
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAO VY Xem bài viết
    Xin chào các chị lần đầu tiên em tham ra diễn đàn nên không được rõ rất mong các chị chỉ giúp em.
    Con em cung bị 1 mắt to 1 mắt nhỏ,nhưng chút thôi.Giờ gần 1 tuổi rồi nhưng để ý kỹ là thấy.Em không biết phải làm sao.
    Lúc mới sinh ra là 1 bên mắt trái không mở được, chỉ thấy mở có mắt phải. Sau đó mới gọi Y Tá. Ý ta nhỏ cả 1/2 trai thuốc muối sinh lý ở bên mắt không mở được. Nhưng cuối cùng thì cũng không thấy mở.Hậu quả là đêm đó em bé khóc đến 2h sáng.
    Em cũng rất mong được sự giúp đỡ của các chị
    Bao Vy
    Con mình cũng vậy mắt to mắt bé, bây giờ gần 13 tháng rồi nhưng nhìn kỹ mới thấy, hồi còn bé thì nhìn rõ hơn nhưng lớn lên thì thấy đỡ hơn. Mình nghĩ chắc mai sau bé lớn sẽ hết ý mà, nếu ko thấy có vấn đề gì ở mắt thì cũng ko đáng lo, nếu mai sau muốn đẹp thì đi thẩm mý là okie ngay ý mà.
    • 448 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAO VY Xem bài viết
    Con Em đến giờ đã 11 tháng rồi mà chẳng có cái răng nào cả.Rất mong nhờ các mẹ chỉ giúp em
    Mẹ nó bổ sung chất canxi, vitamin D cho bé đi. Con nhà tớ 11 tháng cũng mọc cái răng đầu tiên, giờ răng đầy đủ rồi. Không cần quá lo lắng đâu:Smiling:
    4cc69-DSC02833
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mother's In Xem bài viết
    Con mình cũng vậy mắt to mắt bé, bây giờ gần 13 tháng rồi nhưng nhìn kỹ mới thấy, hồi còn bé thì nhìn rõ hơn nhưng lớn lên thì thấy đỡ hơn. Mình nghĩ chắc mai sau bé lớn sẽ hết ý mà, nếu ko thấy có vấn đề gì ở mắt thì cũng ko đáng lo, nếu mai sau muốn đẹp thì đi thẩm mý là okie ngay ý mà.
    Em Cảm ơn mẹ Monther's nha. Em cũng không lo lắng gì nhiều. Em nghĩ như chị đó. Vì em có đứa cháu nó cũng bị như vậy hồi bé nhưng giờ nó 4 tuổi không còn 1 bên to bên nhỏ nữa. Em hy vọng con em đến lớn nó hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chít chít Xem bài viết
    Mẹ nó bổ sung chất canxi, vitamin D cho bé đi. Con nhà tớ 11 tháng cũng mọc cái răng đầu tiên, giờ răng đầy đủ rồi. Không cần quá lo lắng đâu:Smiling:
    Bác Sỹ cho em thuốc canxi nhưng em đang cho con em uống thuốc chống ói . Nên em chưa cho uống. Con em lợi nó còn nhẵn thín nên chưa chắc tuổi đã mọc được cái nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Kg sao đâu mẹ ui. Khi bé con nhỏ, mũi phát triển chưa hoàn thệin nên mắt kg đều nhau. nều sau 12 tháng mà vẫn còn thì khám bs mắt. con mình cũng thế và bây h thì đc 12 tháng và 2 mắt đều, kg còn con bay con đậu nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em cũng bị mắt to mắt bé đây. Em đang buồn nẫu ruột ra, chẳng hiểu tại sao nữa. Khi mang thai em có bị làm sao đâu, đi siêu âm bác sĩ cũng bảo ko làm sao. Lúc mới đẻ ra, mắt phải bé ko mở được thì bác sĩ bảo do nước ối đục rồi cho thuốc nhỏ. Mấy hôm sau thì bé mở được mắt nhưng chỉ được mở được một nửa. Được 10 ngày là hai mẹ con đã tha nhau đi khám rồi. Mỗi bác sĩ nói một khác, người thì bảo do viêm tắc tuyến lệ, người thì bảo do chèn dây thần kinh phải đi chụp lồng ngực với siêu âm qua thóp, người lại bảo là sụp mí bẩm sinh, lớn lên mới phẫu thuật được.
    Bây giờ bé được 10 tuần rồi mà mắt cũng chỉ mở được hơn một nửa một chút. Có mẹ nào biết trường hợp tương tự thì cho em biết với. À quên, bé vẫn ăn ngủ bình thường, lúc đẻ bé được 3.3 kg, giờ được 6 kg. Cảm ơn các mẹ nhé!
    UThBp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 287 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Đừng lo quá mẹ Love_you ơi! Như trường hợp chính mình đây này, hồi bé cũng bị sụp mí bẩm sinh. Bố mẹ cũng lo lắm, nhưng bảo là để khi nào mình lớn hơn 1 chút mới chữa. Đến năm mình học lớp 2, bố mẹ có quen vợ chồng một bác sĩ về mắt- cả hai bác ấy đều có tuổi nhưng không có con nên quý mình lắm. Thế là bố mẹ mình ngày nào đèo mình cũng đến nhà bác ấy để châm cứu, hết 1 tháng là khỏi hẳn luôn. Đến bây giờ vẫn chưa tái phát lại lần nào. Ngày xưa còn thế, nữa là bây giờ y học hiện đại. Hai mẹ con cứ ăn no ngủ kỹ đi, loại bệnh này là chữa khỏi hẳn được mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các mẹ ơi con mình sinh ra đã mắt to mắt nhỏ rõ rệt. Đến bây giờ được hơn 4 tháng nhìn cũng đỡ hơn nhiều rồi. Hôm trước cho con đi chụp ảnh kỹ thuất số nhìn lên ảnh lại trông rõ mắt to mắt nhỏ hơn. Anh chủ hàng ảnh khuyên mình nên cho con ra viện mắt trung ương để kiểm tra có gì phải làm phẫu thuật. Mình lo quá có mẹ nào có con mắt giống con mình không chia sẻ kinh nghiệm với mình với mình lo quá từ hôm đi chụp ảnh về mình lo quá trời luôn.
    Mong tin của các mẹ nhiều
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có phẫu thuật thẩm mỹ thì cũng nên đợi bé lớn thêm đã bạn ạ. Bây giờ bé còn nhỏ quá.Mà bé cũng còn thay đổi nhiều, mình nghĩ bạn cứ đưa bé đến viện mắt TW khám. Bác sỹ sẽ cho lời khuyên thiết thực.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Tom oi, hau nhu be nao moi sinh deu mat to mat be ma! Su chenh lech kich thuoc giua ben phai va ben trai co the cua con nguoi la hoan toan binh thuong! Tat nhien neu me Tom cam thay chenh lech kich thuoc mat cua con la qua lon, thi dung la nen di hoi bac sy. Nhung minh nghi day la 1 van de het suc tu nhien, và se duoc dieu chinh dan dan khi be lon! Chuc me va be luon manh khoe!:Smiling:
    • 1,674 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Nếu hai mắt của bé bị lệch nhiều quá thì nên cho con đi khám xem có phẫu thuật không.Còn nếu không nhiều thì một thời gian sau sẽ hết bạn ah, đừng lo lắng quá nhé.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hai vợ chồng em đều mắt hai mí rõ hết, hòng hiểu sao sinh thằng nhóc ra không có mí nào hết trơn, làm em buồn quá chừng. Nhưng tự nhiên bây giờ khi được 5 tháng rồi thì mắt của bé 2 mí rõ ràng. Hú vía, mừng quá chừng mà hỏng hiểu tại sao nữa???
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được gần 2 tháng, mắt trái của bé có lúc thì mở to bằng mắt phải nhưng nhiều lúc lại ko chịu mở to để cân bằng với mắt bên kia. Vì vậy em sợ lâu ngày như vậy sẽ thành thói quen thì 2 mắt ko cân bằng nhau. Có con mẹ nào như vậy ko và các mẹ chỉ cho em làm sao để 2 mắt bé chịu mở cho cân bằng?
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây cũng là vấn đề của con em đây, bé mới gần 2 tháng, mắt trái của bé cũng nhỏ hơn mắt phải 1 chút, em sầu lòng lắm mà chưa biết phải làm sao đây???
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Viết thêm 1 chút, mắt trái của con em trông còn có vẻ ngắn (phần đuôi mắt) hơn mắt bên phải. Làm sao đây, nếu lớn lên mà vẫn vậy thì phải thẩm mỹ hay sao???
    • 201 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi nhờ với: Cháu gái em 1.5t bị kiểu u tuyến bã lành trên lông mày từ sơ sinh, kết quả mắt bé 1 bên bị lệch nhỏ hắn, 6 tháng bảo chích bs bảo nhỏ chờ lớn, 14t đi chích nhưng kết quả dù chích ra trên lông mày trông bình thường (hóa ra chỉ là thủ thuật đơn giản) nhưng mắt vẫn bé, trông thương quá, con gái mà . Không biết có cách gì chỉnh lại mắt bé cân đối ko, các mẹ thông thái tư vấn cho em bệnh viện, bác sỹ, và bao nhiêu tuổi thì chỉnh đc.
    E cảm ơn ạ
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4