TIN TÀI TRỢ.

Bé bị mẩn đỏ sau khi tắm

• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không hiểu vì sao Minh cò nhà em hay bị nổi mụn đỏ trông như con rôm nhưng mà khi tắm mới bị các mẹ a. Có cách nào giúp em với :rolleyes: [/i][/b]
    Minh cò

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Bạn thử kiểm tra xem nước tắm cho bé có nóng quá không vì mấy lần tắm cho Gấu mình để nhiệt độ nước nóng quá nhất là khi tráng nước cuối cùng Gấu cũng bị mẩn đỏ như rôm ở vài nơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn thử đổi shampoo tắm cho bé xem sao? Lúc trước mình dùng body shampoo của Johnsons&Johnsons thì bé mình cứ bị nổi mẫn đó mỗi khi tắm. AX mình bảo bé bị dị ứng body shampoo loại đó nên mình đổi qua body shampoo của Huggies thì bé mình OK đến nay vẫn dùng của loại Huggies. Nên mình nghĩ bạn nên đổi shampoo cho bé xem sao nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn me cua gau và mẹ bé bi. NHưng mà các chị ơi lúc đầu em tắm cho Minh cò mướp đắng nhưng lúc khoảng 3 tháng Minh cò nổi rất nhiều mỗi khi tắm thì em chuyển sang tắm pegon, chanh, lactacyt cũng không được. Thế nhưng ở mặt là nhiều nhất mà em cảm thấy như là Minh cò rất ngứa nên hay rụi lắm các chị a. Em có bôi Bephanthen nhưng được khoảng mấy hôm thì Minh cò lại rụi lại. Các chị xem Minh cò nhà em là bị sao
    Minh cò
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

bạn đã tắm thử cho bé = kinh giới (giã nát, lọc lấy nc) + chanh c?
    Kin nhà mình hồi 2T cũng bị như vậy, mình tắm vài lần là hết.
    Giờ thì Kin toàn tắm = mướp đắng thôi.
    Bạn tìm thêm bài về rôm sảy mà tham khảo, mình k nhớ link.
    Nếu mẩn nhiều, nên đi khám, k thì bôi Eumovate cũng đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em sẽ làm cho Minh cò ngay.Cám ơn meKin nhe
    Minh cò
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Minh cò mới sinh phải không? Hồi bé Linh còn trong tháng, mỗi lần bà y tá tới tắm cho bé đều bị nổi mụn như rôm trên má, hai nách và lưng, nhưng bà nói không sao, chẳng qua do da bé ở tuổi này quá mẫn cảm thôi, hơi kỳ cọ mạnh một chút là đỏ lên rồi, không cần bôi thuốc gì đâu. Và đúg là sang thágn thứ 2 thì bé hết chứng nổi mẩn, mình tắm thay đổi cho bé, hôm thì sampoo loại không bọt, không xút, hôm thì chanh, hôm thì nước lá kinh giới, mướp đắng, nhọ nồi....tuỳ tình hình và thời gian của mẹ. Bà y tá dặn nếu bé cảm thấy khó chịu, ngứa khi tắm xong có thể thoa kem clorocid H nồng độ nhẹ sẽ hết thôi.
    Mẹ cò thử xem thế nào nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Hải anh à Minh cò nhà em bây giờ đã 6 tháng rồi em cũng tắm như chị nói đó nhưng không lặn hết em, nhưng em chưa bôi clorocit H bao giờ nhưng có phải là tuýp như thuốc tra mắt không hả chị
    Minh cò
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, bôi thật mỏng trên chỗ bị rộp đỏ của bé, để khô một lúc là lặn hết thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Pham Hai Anh nha em bôi cho MInh cò rồi, hiệu nghiệm thật em thấy Minh cò bị muỗi đốt em cũng bôi luôn
    Minh cò
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mẹ Minh cò lại sáng tạo rồi, phổ biến vụ này nhanh đi, các mẹ khác tìm kiếm kem, thuốc chống muỗi hoài mà chưa có thấy đâu. Tạm biệt
    • 372 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình thì dùng kem chống hăm Buchen (của Đức) bôi cho ĐX tất cả: nốt muỗi đốt, kiến cắn, cả mụn nữa . Thế mà hiệu nghiệm ra phết. Những nốt đó chỉ bôi một, hai lần là lặn ngay. Các mẹ dùng thử xem sao.
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Hay quá, mẹ Kin có 1hộp Buchen mua 4 tháng r mà chưa dùng đến , hôm nay về bôi thử nốt muỗi đốt xem. Kin 2 ngày nay bị 2 nốt muỗi cắn xưng vù vì mẹ quên k bôi soffel (kem chống muỗi đốt) khi hết thời gian 6h/1lần.
    Kin bôi nhiều loại mà k thấy đỡ. TKS mẹ Đậu Xanh nhé
    • 39 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cloroxit H là một loại kháng sinh không thể lạm dụng như chị nói được

Với lại bé nhà chị mới 7 tháng mà dùng nhiều lần sẽ rất không tốt cho bé đâu

Chúc bé Minh cò luôn khoẻ !!! Bác gửi lời hỏi thăm bé nhé
    **Hôn bé***
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

- Trời...các mẹ thân yêu ạ, chị mà đem cái topic này cho bác sĩ của SuSu ở Nhật đọc chắc ổng kinh hãi lăn đùng ra mà xỉu, xỉu xong ông xách cây rượt mấy em chạy có cờ luôn.
    - Trước tiên nhé, da bé rất mỏng manh, dể bị tổn thương, không phải da con chuột bạch phòng thí nghiệm đâu mà các em thử hết thứ này đến thứ kia. Thứ hai bé tắm xong bị mẩn đỏ, ngứa....là chắc chắn bị dị ứng nước hay dầu tắm hay loại khăn tắm bé xài hay cách mình chà xát kỳ cọ cho bé. Giải quyết tạm thời là đổi dầu tắm, coi lại nước tắm bé có nóng quá hay có thể bị ô nhiễm không. Kỹ hơn nữa thì mua cái ống lọc nhỏ gắn vào vòi nước khi pha nước cho bé tắm. Rồi tới cái khăn lau cho bé, khi giặt mình bỏ quá nhiều xà phòng không hay nó có bám bụi gì không....Thử hết mà không xong thì đem bé đi bác sĩ, nói rỏ tình hình để họ tư vấn và cho mình loại thuốc thích hợp bôi cho bé.
    - Chị không rành về làm nước tắm cho bé từ cây lá. Chị nghĩ thời buổi ngày nay mình đâu nhất thiết phải xài phương pháp đó nữa, đó là phương pháp dân gian nhưng chưa chắc đã chính xác, thích hợp cho mọi bé. Sử dụng những loại dầu tắm mà đã được nghiên cứu sản xuất riêng cho bé sơ sinh vẩn an toàn hơn.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Hu hu, mẹ Gấu là đệ tử trung thành của những lá , quả mát để tắm cho Gấu. Boa nhiêu lâu chẳng sao, lại còn truyền đạt cho mọi người nữa chứ. Ai ngờ tháng trước tự nhiên Gấu bị viêm da cho đi khám bs hỏi ai cho tắm bằng nước lá, sợ quá đổ vạ cho ông bà (ông bà mà biết chắc đánh chết). Nghe xong ông ấy viết vào y bạ là tuyệt đối không sử dụng bất kỳ loại lá hay thuốc nam tắm cho bé ngoại trừ những loại dầu tắm đã được công nhận về chất lượng.
    Thấy mẹ Gấu bảo mướp đắng mát ông ấy bảo thế nếu mát tại sao người ta không chiết xuất tinh chất mướp đắng làm dầu tắm cho trẻ như là các loại dầu tắm của người lớn?
    Nhưng chủ nhật vừa rồi vẫn thấy trên đài Truyền hình Hà nội chương trình 5h chiều trả lời về nước tắm cho bé vẫn cho mướp đắng được là sao? :rolleyes:
    Clocid H có chưa corticoit không tốt thậm chí có hại cho da em bé đấy.