Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị lông quặm bẩm sinh - Làm sao đây???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 28.8K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trả lời 1 giây trước
    Chị ơi, con e cũng bị quặm bs nhìn mắt con lúc nào cungz như khóc mà xót ruột. E thấy bài đăng của c lâu rồi k bit bé nhà c đã khỏi chưa, c cho e xin sđt e gọi hỏi trực tiếp đc k ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e đc 4thang. Hĩx đi khám bs bảo bé quá k lm gì đc, đợi 6thasnf sau khám lại. Thương con quá e lo sợ lắm. Quá trời thông tin muốn biết, là bé gái nhỡ k may phải can thiệp = mổ cho để sẹo k, mổ ở đâu uy tín, có ảnh hưởng về sau k... Các mẹ cùmng cảnh ngộ giúp e với ai
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doanhien94 Xem bài viết
    Bé nhà e đc 4thang. Hĩx đi khám bs bảo bé quá k lm gì đc, đợi 6thasnf sau khám lại. Thương con quá e lo sợ lắm. Quá trời thông tin muốn biết, là bé gái nhỡ k may phải can thiệp = mổ cho để sẹo k, mổ ở đâu uy tín, có ảnh hưởng về sau k... Các mẹ cùmng cảnh ngộ giúp e với ai
    C ơi cho e hoi bé nha c đã hết chưa v. Con e cug bi v e k pék lm sao cho hết nữa hic
    • 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

người già cũng hay bị lông quặm cm nhỉ
    • Lâm Ngà Khách
    • 2 năm
    cho mình hỏi con bạn giờ thế nào rôi? con mình 3month cũng bị quặm mi dưới. cho mình xin kinh nghiệm với
    • Lâm Ngà Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happykat Xem bài viết
    Hic vừa gõ dài rõ dài xong biến mất, tức!!!!
    Em lọ mọ cả tối qua google search, thì tình hình là thế này ạ:
    - Quặm bẩm sinh, có người lớn lên tự đỡ, có người do kéo mi dưới nhiều nên đỡ, và cũng có người ko đỡ phải nhờ can thiệp bằng cách mổ :Sick:. Muốn mổ phải đợi mắt phát triển hoàn thiện hơn, em thấy bảo tầm 5-6 tuổi, chưa xác minh lại nguồn tin nhé:Sick:
    - Kéo mi cho bé có nhiều cách, một là kéo mi từ hướng mắt kéo xuống phía má, kéo bằng tay nghe có vẻ không ăn thua cho lắm vì bé sẽ phản đối, và dù bé không phản đối dữ dội thì mẹ cũng chẳng thể ngồi kè kè mà kéo mãi được, nên:
    + Có thể dùng băng dán gạc y tế để cố định bờ mi dưới hơi trễ xuống (e giải thích hơi khó hiểu:Sigh. Em thử dùng băng dán ego thấy cũng tạm được, chỉ cắt một miếng be bé thôi dán phía dưới mi sau khi kéo mi xuống, đừng để lông mi con dính vào băng dính nhé, đau lắm đấy.
    + Có mẹ mách dùng bột dinh dính ( e chưa hiểu là bột gì???), dùng tăm bông tẩm một ít quệt dưới bờ mi bé để kéo bờ mi tách ra không dính lông mi vào mắt nữa. Em thì nghĩ hay thử dùng lòng trắng trứng gà nhỉ? Em đắp mặt nạ thấy nó dính tốt lắm. Để em thử rồi comment lại nhé!
    - Trong suốt quá trình phải vệ sinh mắt thật sự sạch sẽ, tránh nhiễm khuẩn. Rửa mắt bé bằng nước muối sinh lý, dùng bông y tế tẩm nước muối lau nhẹ nhàng bờ mi, và nhỏ vào mắt. Nếu mắt đổ ghèn, phải dùng thuốc nhỏ có khágn sinh thôi:Sick:. Em dùng tobrex or thuốc gì í, em quên tên rồi. Thuốc này chỉ dùng trong tầm 5-6 ngày thui Mà thuốc sau khi mở nắp chỉ nên dùng tầm nửa tháng ruì bỏ nhé, không tiếc được đâu ạ.
    - Và nữa, đừng quên vệ sinh tay bé thật sạch sẽ để lỡ bé dụi mắt, cũng không làm nhiễm khuẩn cho mắt.
    Vài chia sẻ cho các mẹ đang có chung tâm trạng như em. Mong các bé nhanh khỏe và có đôi mắt thật sáng, thật trong, thật yêu nhé! Các mẹ ơi, cố lên!!!
    bạn đã dùng lòng trắng trứng chưa? mình thì chờ con ngủ rùi kéo long mi vuốt xuống. ko biết có khả quan ko? cho mình xin cách làm với. bé mình mới 3 th thui
    • Lâm Ngà Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhha277 Xem bài viết
    C ơi cho e hoi bé nha c đã hết chưa v. Con e cug bi v e k pék lm sao cho hết nữa hic
    con banu đã đỡ chưa, cho mình tý kinh nghiện với 
    • Lâm Ngà Khách
    • 2 năm
    Trả lời 1 giây trước
    Chị ơi, con e cũng bị quặm bs nhìn mắt con lúc nào cungz như khóc mà xót ruột. E thấy bài đăng của c lâu rồi k bit bé nhà c đã khỏi chưa, c cho e xin sđt e gọi hỏi trực tiếp đc k ạ
    con bạn thế nào rồi?  cho mình số đt hỏi tinhg hình vớikm
    • Avatar của nguyenthingan127199@gmail.com
    • nguyenthingan127199@gmail.com Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lâm Ngà Xem bài viết
    Trả lời 1 giây trước
    con bạn thế nào rồi? cho mình số đt hỏi tinhg hình vớikm
    May m oi con e cg bi gio lam so may m
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2