TIN TÀI TRỢ.

Bé bị lang ben

• 7 Lượt chia sẻ
  • 89.1K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình hiện đang 8,5 tháng tuổi, mấy ngày gần đây trên má cháu có xuất hiện những đốm da trắng giống như là bị lang ben vậy (nhưng chưa tạo thành mảng). Mình lo lắng quá. Có ai bị mắc bệnh tương tự ko và cách chữa như thế nào mách giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ tòng mít
    bé nhà mình hiện đang 8,5 tháng tuổi, mấy ngày gần đây trên má cháu có xuất hiện những đốm da trắng giống như là bị lang ben vậy (nhưng chưa tạo thành mảng). Mình lo lắng quá. Có ai bị mắc bệnh tương tự ko và cách chữa như thế nào mách giúp mình với.
    thằng cu tý nhà em trên mặt cũng tự nhiên xuất hiện 1 nốt trắng, nó tròn xoay, lúc đầu nhỏ như đầu đũa, bây giờ to bằng hạt đỗ đen. Em cũng lo quá, chẳng biết nó bị làm sao, đang phải để ý xem nó có loang ra nữa k? Không biết có phải lang ben nữa k? Nó tròn lắm.Ai biết thì chỉ dùm nhé.
    Bé Zin yêu quý của mẹ
    42130.birthday

bao-lam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 22 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ui con của em cũng vậy. Tự dung thấy nốt trắng như lang ben sau gáy, giờ lại thấy mấy nốt duới má nữa, khong bít làm sao bi h, hichic....
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 916 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cún nhà mình cũng bị mấy nốt như thế, nó lan ra chỗ cằm rồi, càng ngày càng to lên. Bình thường thì trắng hơn mầu da, nhưng lúc nóng thì hơi đỏ đỏ lên. Tớ định đưa bé đi khám da liễu, lo quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị như thế từ hơn 1 tháng nay rồi, đầu tiên chỉ vài nốt trắng, giờ lan ra hai bên má và mi mắt. Minh đưa đi khám tại Việt Pháp thì bác sĩ bảo con mình bị nấm da và kê đơn bôi Canesten. Mình bôi được vài ngày rồi, đang đợi xem thế nào, lo quá!
    Mẹ yêu em Nghé xấu xí của mẹ Yêu lắm í
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 916 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cho bé đi khám BS da liễu rồi, đúng là bé bị lang ben. Bs đang cho thuốc bôi, nhưng tớ lo lắm, vì bây giờ mới phát hiện ra ở lưng bé cũng có rất nhiều đốm nhỏ, phải nhìn rất kỹ dưới ánh đèn dây tóc mới thấy. Thương quá, hu hu...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc 8-9 tháng cũng bị lang ben bên má phải, gần mang tai. Lúc đầu chỉ mấy vòng tròn nhỏ sau lớn dần. Đưa đi bs khám, bs nói k cần thoa thuốc vì bé còn nhỏ thoa không tốt, có thể bị lây do người nào đó bị lang ben hôn bé. Sau đó khoảng 1-2 tháng mình thấy không lan thêm và tự hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 529 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ tòng mít
    Con em 4 tháng rưỡi cũng bị sau gáy nè chị ơi.Nhưng mc em bảo kệ không sao con nít hay vậy.Để một thời gian sẽ hết, mà con em bị hơn 1 tháng rùi nhưng em thấy nó không lan ra các chị ạ.
    1653
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình 3 tháng tuổi, hôm nay mình phát hiện thấy lưng bé có nhiều đốm trắng không sần sùi, không mẩn đỏ, loang vùng từ cổ xuống đến nửa lưng. không phải là bông sữa mà như là lang ben ở người lớn. có thể là bé có ngứa ngáy, khó chịu. nhà mình không ai bị thế này cả. bạn nào bít giúp mình với. mình sợ nó lan ra cả người bé thì khổ quá.
    cám ơn các mẹ trước nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 99 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecáheo
    bé nhà mình 3 tháng tuổi, hôm nay mình phát hiện thấy lưng bé có nhiều đốm trắng không sần sùi, không mẩn đỏ, loang vùng từ cổ xuống đến nửa lưng. không phải là bông sữa mà như là lang ben ở người lớn. có thể là bé có ngứa ngáy, khó chịu. nhà mình không ai bị thế này cả. bạn nào bít giúp mình với. mình sợ nó lan ra cả người bé thì khổ quá.
    cám ơn các mẹ trước nhé.
    mẹ Caheo ơi, con nhà mình cũng bị vậy đấy. Đầu tiên thì chỉ bị vài nốt ở trên ngực thôi nhưng sau này lan hết cả ra lưng. Mình đi khám thì bs bảo bị lang ben và cho bôi thuốc iod ngày 1 lần + bôi thuốc canesten gì đó ngay 2 lần nhưng cũng chẳng thấy đỡ gì cả. Mình định cuối tuần đi khám lại cho con. Lo quá cơ. Bạn nên cho bé đi khám ngay đi, có thông tin gi thi cho mình biết với nhé. (Nhà mình thay nhiều oin qua nên ông bà bảo bị lây của osin mà không biết đấy chứ nhà mình có ai bị thế này đâu.)
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecáheo
    cám ơn các mẹ trước nhé.
    Bé Ti nhà mình hồi 2,3 tháng cũng mọc mấy nốt đó ở cổ, tay,... Mình sợ là lang ben nên đi khám ở viện da liễu. Nhưng thực ra ko đáng lo đâu, vì các cụ gọi đó là lang ben lớn, đến khi da bé trắng dần ra là tự hết. Mình cũng bôi thuốc cho bé 1 tg, nhưng bây giờ thì hết rồi, da đẹp lắm. Hôm mình khám ở bác sĩ tư nhân, bs bảo ko cần bôi, nó tự hết. Mẹ bé ko fải lo đâu nhé.
    • 738 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong
    Bé Ti nhà mình hồi 2,3 tháng cũng mọc mấy nốt đó ở cổ, tay,... Mình sợ là lang ben nên đi khám ở viện da liễu. Nhưng thực ra ko đáng lo đâu, vì các cụ gọi đó là lang ben lớn, đến khi da bé trắng dần ra là tự hết. Mình cũng bôi thuốc cho bé 1 tg, nhưng bây giờ thì hết rồi, da đẹp lắm. Hôm mình khám ở bác sĩ tư nhân, bs bảo ko cần bôi, nó tự hết. Mẹ bé ko fải lo đâu nhé.
    Cái mà các cụ nhà ta ngày xưa đều gọi là " Lang lớn " ấy thực ra làm gì có loại gì là lang lớn đâu ạ , BS quen nhà tớ nói vậy , dấu vết như vậy đều là một loại nấm ngoài da cả. Còn có thể do một vài rối loạn cơ thể cũng gây nên những vết loang trên da , nên tốt nhất mẹ nó đi khám đi nhé.
    Simple life, simple things and complicated heart...

DSCN2323photo0067DSCN2302[IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hui, thế là mình đỡ lo rồi. Sẽ bế bé đi khám xem như thế nào.
    nhưng nếu bsĩ cho nhiều thuốc bôi giống như bé của bạn thì sao nhỉ, không bít mình có nên bôi cho cháu không vì bé của bạn không khỏi mà.

Cám ơn các mẹ nhiều nhé.
    Khám xong mình sẽ thông tin liền liền
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 1,088 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Hin nhà minh tự nhiên thấy nổi mấy nốt trắng trắng giống lang ben ở măt. Nốt nhỏ thôi, nốt to nhất khỏang 2mm, còn lại khoảng chục nốt li ti khoảng 1mm. Mấy nốt này mọc xung quanh vùng mặt Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với: bôi thuốc gì và nếu phải đi khám thì khám ở đâu
    • 13 năm
    • 1,088 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Hin nhà minh tự nhiên thấy nổi mấy nốt trắng trắng giống lang ben ở măt. Nốt nhỏ thôi, nốt to nhất khỏang 2mm, còn lại khoảng chục nốt li ti khoảng 1mm. Mấy nốt này mọc xung quanh vùng mặt Mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với: bôi thuốc gì và nếu phải đi khám thì khám ở đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 410 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cháu gái mình 9 tháng cũng bị những đám loang to như bàn tay ở lưng và bụng từ lúc mới sinh ra, bác sĩ bảo không sao lớn sẽ hết cho nên cả nhà mình cũng không ai để ý đến nhiều. Mình cũng hy vọng là không sao để các mẹ đỡ lo.
    :Rose: :Rose: catcatcdg20031027_6_Billbill
    :Rose::Rose: vWnVp11
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • 13 năm
    • 1,088 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi
    Cháu gái mình 9 tháng cũng bị những đám loang to như bàn tay ở lưng và bụng từ lúc mới sinh ra, bác sĩ bảo không sao lớn sẽ hết cho nên cả nhà mình cũng không ai để ý đến nhiều. Mình cũng hy vọng là không sao để các mẹ đỡ lo.
    Cháu bạn bị từ lúc mới sinh, còn Hin nhà mình mới bị cách đây 1 tuần. Không biết có sao không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu là người lớn thì pha một ít hàn the giã nát pha với nước xong bôi thì khỏi một thời gian thôi nhưng không khỏi hẳn
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé Khoai nhà mình (15 tháng tuổi) cũng có hiện tượng như vậy ở phần cằm và cổ. Khi ra ngoài trời, nơi có ánh nắng chiếu vào, vết lang ben màu trắng, đốm tròn nổi lên trông rất khác biệt so với vùng da khác. Nhân tiện hỏi các mẹ làm cách nào để khắc phục??? Có phải đi khám bác sỹ không??? Mình chỉ sợ da của Bé non quá chưa bôi thuốc tây được. Ai có kinh nghiệm chữa bằng thuốc đông y xin mách giùm.

Trân trọng cảm ơn và xin gửi lời hậu tạ
    Camellia Mùi thơm nhất là mùi thơm của bánh mỳ.Vị ngon nhất là vị ngon của muối.Và tinh tuý nhất là tình thương của trẻ thơ.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình tham khảo ý kiến của mọi người về bệnh nấm lang ben với.Bé nhà mình bây giờđược 8 tháng tuổi,từ khi 2 tháng tuổi mình đã thấy ở cổ(phía dưới 2 tai bé)có mấy đốm loang loang trông như lang ben của người lớn ý,nhưng càng ngày càng nhìn kỹ,nhìn ở góc nghiêng thì mình thấy các đốm loang ấy có những điểm sần nổi lên so với bề mặt da bé nên mình lo và cho đến khám tại khoa da liễu viện nhi thì bác sĩ chuẩn đoán đó là bệnh "nấm lang ben"và cho thuốc về bôi trong hai tuần nếu ko đỡ đến khám lại.mình bôi thuốc cho bé được 2 tuần rồi thì thấy các điểm sần đã hết và thay vào đó là các vết có màu trắng trông bây giờ mới giống lang ben của người lớn.Mình đang dùng thuốc CALCREM cho bé. Vậy có mẹ nào biết cách xử lý căn bệnh này không? nếu biết xin hướng dẫn mình với, mình cảm ơn các mẹ trước nhé.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6