TIN TÀI TRỢ.

Bé bị khô da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Bi nhà mình bị khô và bong da ở một ngón chân cái, gần giống như bị nẻ vào mùa đông. Mình bôi mỡ Tetaxilin nhưng mới chỉ hơi đỡ. Mẹ nào cùng hoàn cảnh, đã chữa thành công mách cho mình với.
    Cảm ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 520 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

các chị và các mẹ cho em hỏi, có ai biết thầy thuốc nào chữa bệnh da ở VN giỏi không. Bé nhà em từ ngày mới đẻ ra là da đã khô thảm hại lăm rồi, người bé cử sần như giấy nhám. Trong người thì da cứ khô bong hết cả lên đỏ đỏ. Nhìn con mà em xót lắm. Ở bên này em cũng đưa bé đi BS, cũng được cho 4-5 loại kem thuốc để bôi rồi nhưng vẫn chưa thấy tình hình gì tốt hơn cả. Em sốt ruột quá, trời nóng bé đổ mồ hôi chác ngứa và rát lắm nên cứ khóc suốt. Ngoài ra hàng ngày em còn tắm cho bé bằng mướp đắng nữa nhưng cũng vẫn thế. Em mong được sự chỉ dẫn của các mẹ đã có kinh nghiệm và ai có biết thầy thuốc nào giỏi thì chỉ em để tháng 10 em cho bé về vn chữa. Em cám ơn cả nhà nhiều
    • 496 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi_2006
    các chị và các mẹ cho em hỏi, có ai biết thầy thuốc nào chữa bệnh da ở VN giỏi không. Bé nhà em từ ngày mới đẻ ra là da đã khô thảm hại lăm rồi, người bé cử sần như giấy nhám. Trong người thì da cứ khô bong hết cả lên đỏ đỏ. Nhìn con mà em xót lắm. Ở bên này em cũng đưa bé đi BS, cũng được cho 4-5 loại kem thuốc để bôi rồi nhưng vẫn chưa thấy tình hình gì tốt hơn cả. Em sốt ruột quá, trời nóng bé đổ mồ hôi chác ngứa và rát lắm nên cứ khóc suốt. Ngoài ra hàng ngày em còn tắm cho bé bằng mướp đắng nữa nhưng cũng vẫn thế. Em mong được sự chỉ dẫn của các mẹ đã có kinh nghiệm và ai có biết thầy thuốc nào giỏi thì chỉ em để tháng 10 em cho bé về vn chữa. Em cám ơn cả nhà nhiều
    Chíp nhà mình cũng như vậy đấy chán lắm nhưng chíp nhà mình bị do di truyền của Mẹ (vì mình cũng da khô lắm) k biết nhà bạn thì da bạn có khô k? mình cũng đã đi hỏi BS da liễu ở đây rồi (mình ở Hà Nội) nhưng BS nói là hiện tại thì chưa thể chữa được vì do bé còn nhỏ quá k uống được thuốc, chỉ có thể tạm bôi kem giữ ẩm của trẻ cho bé thôi, mình cũng đang lo quá đây mùa hè còn thấy bé khó chịu ít nữa mùa đông chắc là khổ lắm đây
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Bạn chịu khó vào mục Bệnh trẻ em rồi tìm đề tài Bé bị chàm nhé, các mẹ nói về bệnh này nhiều lắm. Con mình cũng bị, nặng lắm, chữa nhiều nơi rồi nhưng không ăn thua. Thấy mọi người bảo lớn lên sẽ hết, chỉ biết chờ đợi và hy vọng thôi. Nhiều bé chỉ bị mùa đông nhưng con mình thì cả mùa hè, cứ hôm nào hanh khô là biết nhau ngay.
    • 520 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Hôm trước mình được mấy người Đức và 1 bà BS bên này chỉ cho là tắm cho bé bằng dầu olive và sữa tươi nhiều béo 1 tuần 2 lần, tắm xong thì bôi thật nhiều kem cho bé. Mình làm thử và thấy cũng đỡ nhiều lắm, người ta nói phải tắm như vậy mấy tháng. Vì có bà quen nhà mình làm cho con như vậy bây giờ da nó không bị khô nữa mà lại còn đẹp va mị màng lắm. Các bạn cứ kiên trì làm thử cho bé coi sao. Mỗi lần tắm thì pha 150ml dầu olive va 300ml sữa (3,5% béo) với vừa phải nước thôi. Nhưng 1 tuần chỉ được tắm 2 lần còn những ngày kia thì chỉ lau người và bôi kem 1 ngày mấy lần, chứ bệnh khô da càng tắm càng chết. Mong cho các bé sớm có làn da đẹp mịn màng
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02
    Bạn chịu khó vào mục Bệnh trẻ em rồi tìm đề tài Bé bị chàm nhé, các mẹ nói về bệnh này nhiều lắm. Con mình cũng bị, nặng lắm, chữa nhiều nơi rồi nhưng không ăn thua. Thấy mọi người bảo lớn lên sẽ hết, chỉ biết chờ đợi và hy vọng thôi. Nhiều bé chỉ bị mùa đông nhưng con mình thì cả mùa hè, cứ hôm nào hanh khô là biết nhau ngay.
    Con Vi hay thằng Nghĩa bị thế bà??? tôi thấy con gái có da đẹp thế cơ mà. Tôi thấy có cái tuýp và chai baby lotion johnson của Nga và klorane của Pháp để mát xa, làm ẩm da bé tốt đấy. Tôi chỉ bị nẻ môi bốn mùa đã thấy khó chịu lắm rồi, các con mà bị thế này thì khổ lắm nhỉ.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebi_2006
    Hôm trước mình được mấy người Đức và 1 bà BS bên này chỉ cho là tắm cho bé bằng dầu olive và sữa tươi nhiều béo 1 tuần 2 lần, tắm xong thì bôi thật nhiều kem cho bé. Mình làm thử và thấy cũng đỡ nhiều lắm, người ta nói phải tắm như vậy mấy tháng. Vì có bà quen nhà mình làm cho con như vậy bây giờ da nó không bị khô nữa mà lại còn đẹp va mị màng lắm. Các bạn cứ kiên trì làm thử cho bé coi sao. Mỗi lần tắm thì pha 150ml dầu olive va 300ml sữa (3,5% béo) với vừa phải nước thôi. Nhưng 1 tuần chỉ được tắm 2 lần còn những ngày kia thì chỉ lau người và bôi kem 1 ngày mấy lần, chứ bệnh khô da càng tắm càng chết. Mong cho các bé sớm có làn da đẹp mịn màng
    Thông tin này nghe lạ nhỉ, tôi không có y chê các cách cổ truyền chỉ có điểu thành phần như mẹ này nói có 1 số kem ở nước ngoài cũng có, kể ra cũng lạ khi bác sy nào bên châu Âu, người Âu lại cho các phương pháp như vậy thay vì dùng kem đã tinh chế, vì tắm bằng sữa tươi pha dầu ô liu ấy mà nếu không cẩn thận sau đó cho bé ra sân chơi là dễ nhiễm khuẩn da lắm nhất là các bé tò mò hay lê la dưới đất. Các mẹ tham khảo nhưng cũng nên hỏi lại BS ở VN nhá, nhưng chất này dùng ở VN không khéo nóng thế này con ốm thêm đó.
    Tôi tư vấn 1 loại kem này nếu các mẹ mua được thì rất tốt, con tôi đã đùng kem DEXERYL thành phần theo tôi biết là mỡ cừu, vaeline, Griceril. Đây là kem đóng túpe 250gr, hãng sản xuất là Pierre fabre Medicament (Pháp). Trường hợp da khô cho bé hay rất khô ở bé và người lớn đều rất tốt, đặc biệt kem này khi bé bị bỏng bôi lên cũng nhanh lành vết thương, bé bị nẻ do lạnh có thể bôi từ miệng, mắt. Kem này còn dùng kèm khi da bé bị Chàm với các thuốc khác để chóng lên da non và chống khô da. Còn mẹ nào ở nước ngoài thì mua không cần đơn, mà nếu đang ở Đức còn không chữa nổi bệnh này thì về VN chắc bơi ngược dòng quá, có điều phải có bảo hiểm tốt không chắc không kham nổi, bệnh này nếu do cơ địa trẻ con chấu Á sinh tại châu Âu phải đợi 3, 5 tuổi bé tự khỏi nhưng không phải không chữa vì bé càng lớn sẽ rất khó chịu và mất thẩm mỹ, nếu là do gene hay bất kỳ nguyên nhân dị ứng nào phải tìm ra và chữa; theo tôi mẹ nó nên nghĩ lại chuyện về VN chữa bệnh, người ta đang mong sang Đức chữa không được mẹ nó lại chạy về. Chúc bé mau lành bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 903 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Con của bạn mình lúc mới sinh cũng bị khô da như vậy, bé bị khô hết ở chân và tay, cho sang Canada thì BS nói là bị eczema, lúc mới thì cũng chỉ bôi kem, mình thấy nhà nó có lọ kem Sudo, còn bây giờ thì đang chữa ở Ca, nhưng mà tình hình cũng có vẻ không khả quan lắm, mấy bệnh về da khó chữa khỏi lắm. Mình không biết là bé nhà bạn bị chàm hay eczema vì mấy bệnh kiểu khô khô thế triệu chứng cũng giông giống nhau. Nếu bạn đang ở Đức thì cứ đi BS xem thế nào, chứ về VN mình e là....
    • 13,779 Bài viết

• 11,376 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Da mỗi bé mỗi khác nhau, khám BS cho thuốc như thế nào thì cứ xài như thế - bé nhà mình, nhà chú, nhà bác đều bị eczema nhưng khi mình ra tiệm thuốc tây lấy dùm luôn cho mấy chị em bạn dâu thì mình nhìn mỗi bịch mỗi loại thuốc mặc dù bọn mình nhìn vào thấy biểu hiện của mấy đứa trẻ đều giống nhau. Vì vậy các mẹ cứ theo BS dặn là được. Con mình đã 5.5 tuổi nhưng hàng ngày vẫn tắm nước thuốc và xức kem đấy chứ không phải vài tháng đâu. Các mẹ hãy cố gắng nhé, bé sẽ bớt từ từ nếu các mẹ chịu khó xức thuôc thường xuyên.

Creamcheese: Sudo không dùng cho bị chàm đâu, dùng để xài cho antiseptic thôi.
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchauvuahungvietnam
    Tôi tư vấn 1 loại kem này nếu các mẹ mua được thì rất tốt, con tôi đã đùng kem DEXERYL thành phần theo tôi biết là mỡ cừu, vaeline, Griceril. Đây là kem đóng túpe 250gr, hãng sản xuất là Pierre fabre Medicament (Pháp). bệ
    Bác ơi,cái kemnày ở VN có bán kg ạ? Thằng cu nhà em mang đi hết bệnh viện này rồi BV khác cứ hết rồi lại lên. Mùa đông bị, mùa hè cũng bị. Bs Viện da liễu TW giới thiệu mua cái kem Aderma tốt lắm, em bôi cũng chẳng ăn thua.
    @ Hoala: thằng cu chứ. Con chị nó, may quá, da lại đẹp.
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chết chết, buồn ngủ viết ẩu, kem Dexeryl không dùng đưọc cho miệng và mắt. Tức là bôi trừ miệng và mắt, viết thiếu có 1 chữ thành sai hoàn toàn, chết thật.
    Xin lỗi các mẹ.

Thuốc mày hồi tôi về VN có mua đựơc 1 lần trên hàng thuốc gì ở Bờ hồ lâu lắm rồi đò 2 nắm thì phải, sau đó tôi gửi mua từ NN, thuốc này là thuốc không kê đơn, giá tiền VN khoảng dưới 100 000 đ/lọ, không biết bây giờ còn bán không.

Thật ra bênh khô da của trẻ em châu Ấ rất nhiều bé bị, bệnh này nhẹ thì cho là khô da, nhưng thật ra nó là 1 dạng chàm hay Eczema, có điều ở trẻ con chữa khó và rất khổ, Kem Dexeryl là kem dùng cho dạng khô da thôi, nếu bé bị nặng thì phải kết hợp bôi và tắm thuốc theo chỉ định của bác sỹ. Chỉ chú ý các mẹ khi dùng thuốc co thành phần như Dethamenazon hay dạng nào đó của Corticoit thi phả hỏi lại bác sỹ kỹ về liều dùng và thời gian dùng vì thuốc này làm ảnh hưởng thới khả năng của tủy, làm bé dễ bì teo da.

Nói chung đã mắc bênh về da của trẻ con thì rất vất vả, nhiều khi lơn tự hết, nhiều khi sống chung hòa bình với nó, tôi biết 1 bác năm nay 67 tuổi bị bệnh này từ bé, ban đầu chỉ ở đầu và mặt, bác là Việt kiểu nên cũng đuợc chữa chạy từ bé nhưng hiện nay già da rất xấu khô, đỏ trắng loang lổ và sợ, bác bảo năm 16 tuổi mới theo gia đình ra NN nên mới có điều kiện chữa chạy cẩn thận thì quá muộn, bác cũng bảo bác trai và bác ly dị từ khi bác 45 tuổi vì không chịu được da toàn thân vợ như vậy. các mẹ chú ý cho các bé nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em thì không phải mắc bệnh khô da mà da bị khô do nằm điều hoà.
    Em có bôi baby lotion của gohnsson nhưng thấy không tốt lắm. Sau khi bôi kem, vẫn bị bong một ít da trên trán còn ở má cũng bị chàm (mọc mụn hình tròn), người, chân tay vẫn mịn màng. chỉ bị mỗi ở mặt thôi. Mới đi khám thì bs bảo bôi flucinar nhưng em được biết là thuốc này không tốt cho trẻ em. mặt bé thương ửng đỏ khi ngủ dạy có thể do đêm bé ngứa gãi. Chị cho hỏi liệu bé nhà em có thể bôi kem này được không. Mà không biết chàm cũng có trường hợp do da khô mà bị không.
    con gái mà da mặt chẳng mịn màng tý nào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conchauvuahungvietnam
    Chết chết, buồn ngủ viết ẩu, kem Dexeryl không dùng đưọc cho miệng và mắt. Tức là bôi trừ miệng và mắt, viết thiếu có 1 chữ thành sai hoàn toàn, chết thật.
    Xin lỗi các mẹ.

Thuốc mày hồi tôi về VN có mua đựơc 1 lần trên hàng thuốc gì ở Bờ hồ lâu lắm rồi đò 2 nắm thì phải, sau đó tôi gửi mua từ NN, thuốc này là thuốc không kê đơn, giá tiền VN khoảng dưới 100 000 đ/lọ, không biết bây giờ còn bán không.

Thật ra bênh khô da của trẻ em châu Ấ rất nhiều bé bị, bệnh này nhẹ thì cho là khô da, nhưng thật ra nó là 1 dạng chàm hay Eczema, có điều ở trẻ con chữa khó và rất khổ, Kem Dexeryl là kem dùng cho dạng khô da thôi, nếu bé bị nặng thì phải kết hợp bôi và tắm thuốc theo chỉ định của bác sỹ. Chỉ chú ý các mẹ khi dùng thuốc co thành phần như Dethamenazon hay dạng nào đó của Corticoit thi phả hỏi lại bác sỹ kỹ về liều dùng và thời gian dùng vì thuốc này làm ảnh hưởng thới khả năng của tủy, làm bé dễ bì teo da.

Nói chung đã mắc bênh về da của trẻ con thì rất vất vả, nhiều khi lơn tự hết, nhiều khi sống chung hòa bình với nó, tôi biết 1 bác năm nay 67 tuổi bị bệnh này từ bé, ban đầu chỉ ở đầu và mặt, bác là Việt kiểu nên cũng đuợc chữa chạy từ bé nhưng hiện nay già da rất xấu khô, đỏ trắng loang lổ và sợ, bác bảo năm 16 tuổi mới theo gia đình ra NN nên mới có điều kiện chữa chạy cẩn thận thì quá muộn, bác cũng bảo bác trai và bác ly dị từ khi bác 45 tuổi vì không chịu được da toàn thân vợ như vậy. các mẹ chú ý cho các bé nhé.
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

[QUOTE=songthu]Bé nhà em thì không phải mắc bệnh khô da mà da bị khô do nằm điều hoà.
    Em có bôi baby lotion của gohnsson nhưng thấy không tốt lắm. Sau khi bôi kem, vẫn bị bong một ít da trên trán còn ở má cũng bị chàm (mọc mụn hình tròn), người, chân tay vẫn mịn màng. chỉ bị mỗi ở mặt thôi. Mới đi khám thì bs bảo bôi flucinar nhưng em được biết là thuốc này không tốt cho trẻ em. mặt bé thương ửng đỏ khi ngủ dạy có thể do đêm bé ngứa gãi. Chị cho hỏi liệu bé nhà em có thể bôi kem này được không. Mà không biết chàm cũng có trường hợp do da khô mà bị không.
    con gái mà da mặt chẳng mịn màng tý nào.[/QUOTE=

Theo tôi thì không nên dùng Flucinar. Tôi không phải là bác sỹ, tuy nhiên có thuốc này chính là flouocinolone acetonite , một dạng của corticosteroid (hay steroid), do vậy tôi cũng nghĩ không thể dùng bừa bãi được vì Corticoit dùng cho người lớn ngoài da còn nguy hiểm nữa là em bé. Nếu dùng dài ngày bôi trên da thì cái dễ nhận thấy nhất là mất sắc tốt da và teo da, gây yếu phẩn bảo vệ của da. Mẹ nó tìm xem có thế thay thế bằng kem được không, nếu mẹ nó hỏi Dexeryl có bán ở hiệu thuôc thì mua dùng, loại này dùng cho khô da do điều hòa rất tốt nó như loạii thuốc nhẹ (tôi ví với cảm xuyên hương trong điều trị cảm cúm thông thuờng cho mẹ nó dễ hình dùng), tuy nhiên trước đó nên dùng kem chống khô da cho bé đã. Có thể dùng kem chống khô da của mấy hãng nước ngoài, chứ lotion thì hơi yếu, mà dùng Foucinar thi quá mạnh.
    Tôi thấy hơi thiếu trách nhiệm khi bác sỹ kê đơn cho bé nhà bạn thuốc trên. Bôi thì chắc sẽ đỡ ngay nhưng nếu tái phát thì dùng cái gì cho bé mà khả năng tái phát rất cao, mẹ nó muốn thử tác dụng của thuốc này thì có cái mụn trứg cá nào đang sưng đau bôi chút sẽ thấy đỡ, sau đó lau rồi đi ra nắng, vùng da đó sẽ cháy đỏ lại ngay, thuốc thì nên dùng từ nhẹ đến nặng, nhất là trẻ em.
    Da bé không mịn màng có thể do cơ địa bé nóng, do ăn thiếu chất, nhưng nói chung không có gì dáng lo nếu chỉ là cảm giác của mẹ, còn néu bé hay đỏ mặt khi ngủ nếu không do gãi thì nên xem lại chế độ ăn co đủ Vitamine, bé có đựơc bổ xung Canxi đầy đủ không, nếu OK tất cả thì theo tôi nên đo huyết áp cho bé và hỏi BS nếu huyết áp bé hơi cao. Còn nếu bé đỏ mặt do gãi thì nên kiểm tra phần da của bé, có thể dùng là Chân vịt, không phải rau chân vịt, rửa sạch, đun, lọc rồi cho bé ngâm kiểu tắm bồn độ nửa tiếng, sau đó tráng lại sạch sẽ, tuần 2 lần sẽ làm sạch da bé và chống rôm rất tốt, con thì nếu khô da vẫn nên dùng kem chống khô da.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 472 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bé cún nhà em mới được có 13 ngày tuổi, nhưng mà mấy hôm nay da bàn tay, da từ chân và bàn chân bong tróc rất nhiều . da bị khô, hiện giờ em vẫn đang tắm cho cháu bằng chanh thôi.
    Em có tham khảo ý kiến của bà tắm cho bé, thì bà ấy nói là nó sẽ tự khỏi. Nhưng nhìn tay chân con cứ khô và bong da như vậy, thương quá mà cũng chẳng biết có tự khỏi được không???

Ai có kinh nghiệm gì chỉ bảo cho em với, con đầu thành thử em chẳng có chút kinh nghiệm nào cả. Rồi bé cứ rướn người, vặn mình liên tục, ngủ thì hay nghiêng đầu, khóc thì chưa có nước mắt, trên mũi thì có rất nhiều mụn nhỏ trắng li ti cả ở cằm và cổ nữa.

Có rất nhiều dấu hiệu mà em chưa có kinh nghiệm nên lo lắng lắm.

chị nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em nhé.
    zyUN
    • 49 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cả nhà ơi! e be nha minh duoc 2t roi nhung da be rat kho. Minh nen lam the nao day???????????
    • 917 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Khuyến khích bé uống nhiều nước - nước tinh khiết & nước trái cây tươi - ăn trái cây & nhiều rau xanh cũng tốt. Dùng Cetaphil hoặc kem dưỡng da Johnson & Johnson dành cho em bé để thoa tòan thân cho bé. Cũng nên cho bé khám chuyên khoa chăm sóc da ở bệnh viện da liễu để có thêm phương pháp chăm sóc da cho bé.
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • 356 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trước khi tắm cho bé bạn thoa baby oil của Johnson đi bạn, thoa kỹ cho thấm vào da bé, sau đó tắm như bình thường. Mình làm như thế với bé lớn nhà mình một thời gian thấy ổn đấy.

TemP
    • 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Bé nhà mình có da khô, phần là do di truyền. Ko bik là có mẹ nào biết thuốc bôi nào tư vấn cho mình với, chứ nhìn bé gãi chân chảy cả máu khi mùa lạnh mà thấy tội.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 561 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trước có Aderma Exomega, nhưng hàng này hiện hãng đang tạm hết. Bạn có thể tìm hiểu thêm về Cetaphil và Physiogel cùng tác dụng của chúng trong dưỡng ẩm cho da trẻ em. Bạn search Google hoặc tìm hiểu ngay ở wtt này. Cần nữa thì pm cho mình.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchauvuahungvietnam Xem bài viết
    Thông tin này nghe lạ nhỉ, tôi không có y chê các cách cổ truyền chỉ có điểu thành phần như mẹ này nói có 1 số kem ở nước ngoài cũng có, kể ra cũng lạ khi bác sy nào bên châu Âu, người Âu lại cho các phương pháp như vậy thay vì dùng kem đã tinh chế, vì tắm bằng sữa tươi pha dầu ô liu ấy mà nếu không cẩn thận sau đó cho bé ra sân chơi là dễ nhiễm khuẩn da lắm nhất là các bé tò mò hay lê la dưới đất. Các mẹ tham khảo nhưng cũng nên hỏi lại BS ở VN nhá, nhưng chất này dùng ở VN không khéo nóng thế này con ốm thêm đó.
    Tôi tư vấn 1 loại kem này nếu các mẹ mua được thì rất tốt, con tôi đã đùng kem DEXERYL thành phần theo tôi biết là mỡ cừu, vaeline, Griceril. Đây là kem đóng túpe 250gr, hãng sản xuất là Pierre fabre Medicament (Pháp). Trường hợp da khô cho bé hay rất khô ở bé và người lớn đều rất tốt, đặc biệt kem này khi bé bị bỏng bôi lên cũng nhanh lành vết thương, bé bị nẻ do lạnh có thể bôi từ miệng, mắt. Kem này còn dùng kèm khi da bé bị Chàm với các thuốc khác để chóng lên da non và chống khô da. Còn mẹ nào ở nước ngoài thì mua không cần đơn, mà nếu đang ở Đức còn không chữa nổi bệnh này thì về VN chắc bơi ngược dòng quá, có điều phải có bảo hiểm tốt không chắc không kham nổi, bệnh này nếu do cơ địa trẻ con chấu Á sinh tại châu Âu phải đợi 3, 5 tuổi bé tự khỏi nhưng không phải không chữa vì bé càng lớn sẽ rất khó chịu và mất thẩm mỹ, nếu là do gene hay bất kỳ nguyên nhân dị ứng nào phải tìm ra và chữa; theo tôi mẹ nó nên nghĩ lại chuyện về VN chữa bệnh, người ta đang mong sang Đức chữa không được mẹ nó lại chạy về. Chúc bé mau lành bệnh.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2