TIN TÀI TRỢ.

Bé bị ho khan

• 1 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các chị, lại làm phiền nữa đây ops:
    Cu BIN được 3 tháng 1 tuần, những lúc thức cháu thường húng hắng ho (ho khan, khoảng 2 hay 3 tiếng gì đấy), cháu cũng không sốt, chỉ có cái rất hay hờn dỗi mà mỗi lần dỗi thì không bao giờ chịu bú cả. Nhà tôi không để cháu bị lạnh bao giờ (theo tôi là như vậy ?!) nhưng ở nhà có người anh làm thợ mộc hay sử dụng máy bào, máy cưa. Tuy cháu ở phòng trong nhưng không biết có phải do bụi mà sinh bệnh ho như vậy không?
    Mũi của BIN thường rất nhanh bẩn, hàng ngày đều phải vệ sinh.

Thấy cháu ho khan tôi định dùng cách dân gian là chưng quả quất (quả quật như trong miền Nam hay gọi) với đường phèn cho cháu uống, như vậy có được không?

Các Chị nào có kinh nghiệm xin chỉ tôi với nhá, xin cảm ơn nhiều đấy!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Xin chia se voi ban ve cai vu bui go day, hoi truoc nha minh cung co ong anh lam han sat, oi so den gia luon, mat va mui cua be rat hay bi ban, vien hong va phe quan dai dai. Tu khi ong y chuyen di o lam nua, be do han. Ve cai chuyen bui do ban phai can thiep thoi, vi suc khoe cua be ma, minh nghi mot phan be ho khan cung la do bui trong khong khi nhieu qua. Ban dung nuoc muoi sinh ly ro mat va mui hang ngay cho be vao buoi sang va truoc khi di ngu. Con voi chuyen ho cua be bay gio, hap quat voi mat ong thi nen them la húng chanh, la hẹ vao nua moi co tac dung tot. Kho chiu trong co hong cung lam be khong choi vui, hay quay day.
    Mong be chong het ho va vui choi cho bo me do lo lang.
    P/S : Neu vai hom dung quat hap mat ong do ma khong do thi nen moi BS kham cho be, dung de nang len lai phai dung KS thi thuong be lam.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chia se voi me Bin nhe. Minh thay co kinh nghiem la dung mat ong nguyen chat hang ngay vao buoi sang (be thi dung it con lon thi khoang 1 thia ) cho be uong-thay bao cung tot lam. De men nha minh cung da co lan ho khan minh cung dung nhu me Echcom ay:quat, duong phen, la he hap len dam lay nuoc cho be uong nhung thuc ra cung chi trong nhung truong hop nhe thoi con neu thay be ho lau (cung lam la 2 ngay) thi nen kham bac si vi tre con ho nhieu de nhiem vao phoi lam day.
    Chuc Bin mau khoi nhe.
    Me De men
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con nhà mình bị viêm họng đã đi khám bác sĩ cho uống kháng sinh đã khỏi sốt nhưng bây giờ lại ho khan. Ho mấy ngày nay vẫn không khỏi mặc dù vẫn đang dùng kháng sinh Klacid, ho nhiều vào lúc ngủ dậy. Mình đang cho cháu uống kháng sinh, anphachoay, thuốc ho khan toplexil nhưng càng càng ho nặng. ăn vào là ho rồi nôn, cháu mệt mỏi không muốn chơi. Các mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Bé của em có sổ mũi không ,vì sổ mũi cũng làm ho kéo dài, thì phải điều trị để đừng sổ mũi nữa. Bé ho kéo dài ngòai nguyên nhân do mũi có thể do bị trào ngược thực quản dạ dày nữa. Em phải biết nguyên nhân gì thì mới chữa hết cho bé được
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 713 Bài viết

• 1,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coimovothuong Xem bài viết
    Con nhà mình bị viêm họng đã đi khám bác sĩ cho uống kháng sinh đã khỏi sốt nhưng bây giờ lại ho khan. Ho mấy ngày nay vẫn không khỏi mặc dù vẫn đang dùng kháng sinh Klacid, ho nhiều vào lúc ngủ dậy. Mình đang cho cháu uống kháng sinh, anphachoay, thuốc ho khan toplexil nhưng càng càng ho nặng. ăn vào là ho rồi nôn, cháu mệt mỏi không muốn chơi. Các mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé!
    Con mình đã bị tương tự. Bác sỹ nói phế quản co thắt, làm đờm không thoát ra được---> uống thuốc giãn phế quản và long đờm thì bớt dần ho. Mình nghĩ bạn nên cho con đi kiểm tra lại họng và phế quản để điều trị cho đúng.
    "Sự phản bội bắt đầu khi mà lẽ ra vợ phải là người đầu tiên mà ta muốn nói một điều gì đó quan trọng thì ta lại "khát khao được nói ngay lập tức với một người phụ nữ khác""
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Hôm nay đọc tạp chí “ sức khỏa đời sống “ cuối tuần số 606 có 1 bài viết của 1 bác sĩ đông y về chữa ho cho người lớn và trẻ em . Nội dung trong đó nói nếu ho dai dẳng thì có thể chữa bằng cách xoa dầu vào bàn chân sau đó matxa chân và đi tất để ngủ. Theo mình với trẻ em thì xoa dầu khuynh diệp. Nhớ xoa kỹ vùng huyệt dũng tuyền là chỗ lõm giữa 2 gò nổi của ngón chân cái và những ngón còn lại.
    Đương nhiên nếu nước mũi vàng xanh, hay có nóng sốt thì phải đưa bé đến bác sĩ nhi khoa thôi. Ở trẻ em đôi khi bệnh tiến triển bất ngờ lắm vì vậy thấy có gì bất thường và không yên tâm thì cứ đưa bé đi khám bác sĩ .
    Ở trẻ em có bệnh viêm thanh quản cấp rất nguy hiểm , nếu không phát hiện và điều trị kịp thời có thể bị tử vong vì nghẹt đường thở. Vì vậy thấy bé ho nhiều có sốt , nhất là có khan tiếng thì nên đưa bé đi bác sĩ sớm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 124 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con nhà bạn bị như con nhà mình, không biết giọng nói của bé nhà bạn có yếu đi không? Nếu thế phải cho đi kiểm tra kỹ, vì sau khi sốt ( có thể sốt virus) thì sẽ chuyển sang viêm phế quản hoặc viêm thanh quản. bác sỹ kê cho con nhà mình kháng sinh Puzicil và uống nutroplex (bồi dưỡng vitamin) và uống thêm thuốc gì viên phải nghiền ra pha với nước. Nhớ lúc cho uống kháng sinh Puzicil thì pha tí mật ong cho dễ uống, nhơ uống cách lúc bé ắn khoảng 1 tiếng để tránh bé bij nôn, một ngày uống 1 lần 3ml thì phải. Mà con nhà mình là 2 tuổi nhé, không biết bé nhà bạn mấy tuổi để có liều lượng phù hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình ko hiểu rõ lắm, tại sao con mình ho, mũi rãi nhiều, mình nghe lưng có tiếng hơi khò khè mà bsỹ lại chẩn đoán là ho khan??? Rồi cho uống Rinathiol nữa, mình vẫn chưa dám cho uống
    Chờ tin các mẹ, gọi 1080 thì chả biết tổng đài nào là tốt, hay gọi O2TV bây giờ?

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng tuổi, đi khám bác sĩ bảo viêm phế quản, cho thuốc uống. Uống thuốc vào lại thấy ho nhiều hơn, chẳng bít cho uống tiêu đờm có được ko nhỉ?
    MTI1ODYwMzMyNA
    MTI1ODYwMzY3NQ
    • 56 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng có những thắc mắc như trên. Nhờ các mẹ hiểu biết chia sẻ thêm kinh nghiệm ạ!