TIN TÀI TRỢ.

Bé bị hen rồi, làm thế nào đây các mẹ :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà bạn bao nhiêu tuổi vậy bạn. Bé nhà mình 18 tháng, bác sĩ cũng chẩn đoán hen phế quản. Mình cho bé uống thuốc hen P/H được 4 tuần thì thấy bé đỡ nhiều nhưng lại bắt đầu xuất hiện mụn, nhọt ( kiểu như bị nhiệt ấy). Bé nhà mẹ nó có bị nhiệt khi dùng thuốc hen P/H không? Mẹ nó có phải kết hợp uống thêm thuốc mát, tiêu độc,.. hay gì trong thời gian dùng thuốc hen P/H không vậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có cậu con trai đầu 3 tuổi rưỡi bị tiền sử Hen phế quản, hồi 2 tuổi cháu bị ho dài ngày, gia đình chủ quan không đưa cháu đến bệnh viện ngay, lâu dần sinh ra bệnh hen phế quản, giờ nhớ lại mỗi lần đưa cháu đi viện còn bị bác sĩ mắng xơi xơi vì cái tội chủ quan. Nói thật với các mẹ, vợ chồng mình cho cháu đi nhiều nơi lắm rồi, nào là viện Nhi, Xanh pôn, Việt Nam CuBa, cả khám ngoài nữa nhưng chỉ 1 thời gian ngắn lại tái phát, không chữa dứt điểm được. Sau này mới biết người ta cho con mình uống toàn kháng sinh, rồi thuốc làm giãn phế quản tạm thời, uống lắm thuốc tây hại người kinh khủng. Cách đây tầm 3 tháng đứa cháu rể mình ở bên Vĩnh Phúc gửi cho vợ chồng mình vài liều thuốc Nam, mình cho cu nhà mình uống theo tờ giấy hướng dẫn, đến ngày thứ 3 trở đi thì không thấy ho nữa, vợ chồng mình cho con uống hết 2 liều thì ngừng hẳn không cho uống nữa. Mình cũng theo dõi từ khi ngừng thuốc đến nay được tháng rưỡi rồi, trộm vía cu nhà mình chưa thấy tái bệnh lần nào cả, nhất là trong mấy tháng rét vừa rồi. Mình chia sẻ với các mẹ có em bé bị Hen, Hen phế quản, Viêm phế quản, tránh dùng nhiều thuốc tây là tốt nhất, tìm thuốc đông y hoặc thuốc nam thì tránh được nhiều tác dụng phụ. Chúc cho các bé mau khỏi bệnh.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mh hơn 8 tháng k bt có uống được không hả mn, hen PH k vì con mh cũng bị ho và hen, bsi khám cho uống thuốc mà k khỏi mh lo quá,
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cũng tìm hiểu nguyên nhân dẫn đến ho, hen ở bé nhé.
    Đợt này nhiều thông tin về vi khuẩn trên màn hình điện thoại là nguyên nhân gây ra nhiều bệnh ở bé trong đó có bệnh viêm họng viêm phổi, hen đấy vì bé hay cho điện thoại vào mồm hoặc chạm vào điện thoại rồi cho tay vào mồm.
    Tốt nhất là ko nên cho bé chạm vào màn hình điện thoại, nếu cho bé sử dụng thì nhớ vệ sinh nó sạch sẽ trước.
    VTV1 đưa tin vi khuẩn trên điện thoại nhiều gấp 18 lần bồn cầu đấy ạ.
    Nhà e lúc nào cũng phải dùng lọ diệt khuẩn màn hình cảm ứng T5T lau điện thoại sạch sẽ rồi mới dám cho con sử dụng điện thoại để xem hoạt hình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với các bạn nhé. Con mình bị ho từ tháng 6 năm2015. Uống bao nhiêu thuốc kháng sinh không khỏi. Hết đợt này đến đợt khác. Mình đã đi viện nhi nhiều lần bác sĩ bảo viêm phế quản lại thuốc nhưng cũng ko khỏi. Con mình chỉ ho thôi ko có cơn hen hay khó thở. Mình chuyển sang ông bác sĩ là phó khoa truyền nhiễm bệnh viện nhi trung ương ông ý bảo uống thuốc này ko khỏi thì đi sang viện lao trung ương. Mình thấy bất lực với con và suốt ngày khóc con thì vẫn ho và còi cọc ko lớn được. Mình lại tiếp tục sang lao phổi chụp cắt lớp và tầm soát lao nhưng tất cả đều bình thường mà con vẫn ho. Cuối cùng bác sĩ bảo đi nạo va cho con. Mình lại quyết định làm nạo xong con vẫn ho như thế. Mình thấy bất lực quá con 3 tuổi mà được có 11 kg. Sau đó mình cày kỹ các diễn đàn thì thấy con nhà mình như là ho do hen mà các bác sĩ ko phát hiện ra. Mình thấy bảo ăn yến khỏi hen thế là mình nhờ người quen trong nha trang gửi ra. Ăn đến ngày thứ 12 mình thấy con có biểu hiên đỡ nhiều. Yến cũng đắt 3tr5 một lạng mình cố gắng mua cho con 3 lạng. Con nhà mình jo đã khỏi thế mà mất 1 năm ho và đi chữa bệnh đã khỏi. Mình chia sẻ lên đây cho các mẹ có con bị ho hen biết và tìm ra cách chữa tốt nhất cho con.
    comment by WTT mobile view
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bây giờ lên web đọc k biết là tin sp nào toàn thấy các niick ảo lập ra quảng bá sp thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cj oi bé nhà e 3 tuoi cung hen con ban e no gioi thieu dung thuoc ho akuson e mua cho chau dung nay thay het hen roi cj
    • 365 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có cô em trước bị hen nặng. Toàn dùng Ventoline xịt mang theo. Mỗi lần mua thuốc cho nó mà thấy tội lắm. Vì dùng cái đó lâu cũng không tốt. Sau em mình theo chữa liệu trình thảo dược của một chuyên gia ở Hà Nội. Mấy năm nay không bị lại nữa, không phải dùng thuốc xịt giãn phế quản nữa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé minh mới 11 tháng mà bị viêm phế quản hen, cả tháng trời nằm viện mà chưa hết, Bạn có thể xem lọ thuốc mà bác sĩ cho con bạn uống được không? Cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm con bị hen ko, bày mình với, thấy con tiêm kháng sinh cả tháng trời, mình sót ruột quá.
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé bị hen giai đoạn đầu thì bạn cũng đừng lo lắng quá nhé! Vì có thể điều trị được dứt điểm cho bé, vì phát hiện sớm.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ohui_vn12 Xem bài viết
    Bé bị hen giai đoạn đầu thì bạn cũng đừng lo lắng quá nhé! Vì có thể điều trị được dứt điểm cho bé, vì phát hiện sớm.
    Bạn mua thuốc hen p/h ở nhà thuốc đông y cho bé uống, kết hợp đông trùng hạ thảo ngày dùng 2 lần bé sẽ hết sau 8-12 tuần. Hết hẳn nha bạn. Mỗi năm cứ vào gần mùa lạnh bạn làm 1 liều nhắc lại khoảng 4 tuần để đề phòng bệnh tái phát. Cái này mình đã qua kiểm nghiệm cho chính bản thân bị hen mãn tính, mỗi ngày xit ventolin phải 5-6 lần màngiowf hết hẳn bệnh luôn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TranHong_1482 Xem bài viết
    Mình chia sẻ với các bạn nhé. Con mình bị ho từ tháng 6 năm2015. Uống bao nhiêu thuốc kháng sinh không khỏi. Hết đợt này đến đợt khác. Mình đã đi viện nhi nhiều lần bác sĩ bảo viêm phế quản lại thuốc nhưng cũng ko khỏi. Con mình chỉ ho thôi ko có cơn hen hay khó thở. Mình chuyển sang ông bác sĩ là phó khoa truyền nhiễm bệnh viện nhi trung ương ông ý bảo uống thuốc này ko khỏi thì đi sang viện lao trung ương. Mình thấy bất lực với con và suốt ngày khóc con thì vẫn ho và còi cọc ko lớn được. Mình lại tiếp tục sang lao phổi chụp cắt lớp và tầm soát lao nhưng tất cả đều bình thường mà con vẫn ho. Cuối cùng bác sĩ bảo đi nạo va cho con. Mình lại quyết định làm nạo xong con vẫn ho như thế. Mình thấy bất lực quá con 3 tuổi mà được có 11 kg. Sau đó mình cày kỹ các diễn đàn thì thấy con nhà mình như là ho do hen mà các bác sĩ ko phát hiện ra. Mình thấy bảo ăn yến khỏi hen thế là mình nhờ người quen trong nha trang gửi ra. Ăn đến ngày thứ 12 mình thấy con có biểu hiên đỡ nhiều. Yến cũng đắt 3tr5 một lạng mình cố gắng mua cho con 3 lạng. Con nhà mình jo đã khỏi thế mà mất 1 năm ho và đi chữa bệnh đã khỏi. Mình chia sẻ lên đây cho các mẹ có con bị ho hen biết và tìm ra cách chữa tốt nhất cho con.
     Ơi bé ốm c có cho ăn yến ko ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonggiang88 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TranHong_1482 Xem bài viết
     Ơi bé ốm c có cho ăn yến ko ạ
    Cho bé ăn như thế nào vậy chị? Và bé chị bị ho có tiếng rít và co thắt ngực kèm theo ko chị?
    • 122 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

tự dưng bị hả mom, nhà có ai tiền sử bị ko ạ
    • 135 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế kiên trì dùng thuốc hen phúc hưng xem thế nào mẹ nó ạ, bên cạnh dùng thuốc tây thì dùng thêm sp này để phòng tránh tái phát và hỗ trợ giảm những tác dụng phu của thuốc tây nhé
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà chị gái mình dùng thuốc hen p/h thấy đỡ đấy nhưngg loại thuốc này là thảo dược dùng phải kiên trì tầm 2-3 tháng 1 đợt chứ 1 vài lọ thì ko đỡ dc bệnh đâu
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3