TIN TÀI TRỢ.

Bé bị hen rồi, làm thế nào đây các mẹ :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, đúng đấy ạ. Thuốc Tây nhiều tác dụng phụ, sợ ảnh hưởng tới con nhỏ, con còi không lớn được, sợ con phụ thuộc vào thuốc, con điều trị bằng thuốc Tây cứ ngưng thuốc là bị lại, ngày một nặng hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua vừa đọc bài viết về bác sỹ Tuyên ở Linh đàm mà sợ quá các mẹ ạ. Con mình cũng bị y hệt luôn. Con bị viêm phế quản, bác sỹ cho uống kháng sinh đến cả 10 ngày mà không đỡ. Sau vào viện nhi khám thì bị các bác sỹ trong viện mắng cho một trận. Bảo con bị hen mà bố mẹ không biết, cứ cho con uống kháng sinh thì giải quyết được gì. Mà nghe nói hen không chữa khỏi dứt điểm được làm mình lo quá.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó đừng lo lắng quá, nhiều bé bị hen phế quản mà sau này lớn vẫn hết đó thôi. Con mình cũng bị hen, nhưng dùng thuốc hen ph của phúc hưng được 4 tháng thì hết hẳn. Mẹ nó vào đây tham khảo thêm nhé: http://benhhen.vn/tintuc/cach-chua-h...-dut-diem.html
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, phải thuốc hen ph, thuốc thảo dược chai màu xanh không mẹ nó? Hôm trước ra hiệu thuốc, người ta đưa cho cái chai pqa, bảo cũng chữa hen nhưng về tới nhà đọc lại mới biết, nó là thực phẩm chức năng, có chữa bệnh được đâu? Hôm trước nghe trên fm sức khỏe thấy các bác sỹ nói về thuốc hen ph, mình nghe xong mừng lắm, ra tìm mua cho bằng được. Trộm vía, uống 2 tháng thuốc hen p/h, con mình hết hen rồi . Mẹ nào có con bị hen thì cứ an tâm mua về dùng nhé!
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em 1 dạo cũng hay Mua thực phảm chức năng để cho bé dùng , không phải thuốc điều trị. Nhưng sau này mới biết thế là sai lầm. Bệnh càng không khỏi được.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà e đang dùng thuốc hen p/H cho cháu, thấy trên báo và dược sĩ cũng bảo là thành phần thảo dược hêt. Dùng 1 thời gian hết hẳn cơn hen mà chưa bị tái, cũng lâu lâu rồi chứ không như thuốc tây ngày nào cũng phải dùng. Hơn nữa, trộm vía, cháu nó ăn ngon, ngủ ngoan nhơn. Mẹ nó thử cho cháu nó dùng xem
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị hen thế, uống thuốc PH đc 4 tuần, thấy cơn hen thưa và nhẹ dần, đờm loãng và tống xuất ra ngoài, ho giảm, phế quản thông thoáng và dễ thở hơn. Giờ bé ăn ngon, ngủ ngon và yên giấc hơn, đặc biệt là thời điểm về đêm, khoảng 2 – 3 giờ sáng.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko có cách gì đâu chị chú ý giữ cho cháu ko bị lạnh cổ vaf chân, khi cháu có biểu hiện khò khè thì cho cháu uống long đờm xem sao.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng, cũng có triệu chứng khò khè, khó thở. Đi khám bác sỹ nói bị viêm phế quản thể hen, điều trị 1 đợt kháng sinh, kháng viêm, khí rung 7 ngày là hết. Được 1, 2 tháng vừa rồi không sao, giờ thời tiết chuyển mùa, lại thấy con ho có đờm, sợ lại bị lại. Cứ dùng thuốc kháng sinh mãi thế này thì lo lắm. Các mẹ có cách nào mách em luôn thể nhé!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nói ơi mỗi lần con em nó lên cơn khó thở thì trước đó có triệu chứng cảm ( ho , ắt hơi , chảy nước mũi) không? Bé Nhím nhà mình thường ho vài ba cái ( ho khan) , ngày sau đó hắt hơi một cái , và thêm khoảng 2 ,3 lần vừa ho vừa hắt hơi như thế thì sau đó là thấy khò khè rồi. Lần này còn thêm sổ mũi nữa.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đã cho con đi khám ở bác sỹ nào vậy? Hôm trước Bi bị ốm, được bác sỹ trưởng khoa điều trị tự nguyện BV nhi chuẩn đoán là bị Hen phế quản. Cũng phải khí dung thuốc Ventolin đấy. Tuy nhiên mình có nhờ một số bác sỹ (không phải chuyên ngành nhi) khác kiểm tra thì họ nói không phải là hen. Và đọc trên DD này thì mình thấy Bi nhà mình chưa có những biểu hiện giống như các mẹ mô tả. Mình cũng lúng túng lắm. Muốn kiểm tra chính xác xem con mình có bị Hen thật hay không. Nhờ mẹ các mẹ mách giùm mình địa chỉ của bác sỹ chuyên về hen với nhé. Cầu trời cho mụ già Hen phế quản không đụng đến con mình.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có phải cái chai thuốc hen P/H 250 ml, màu xanh là phái khôgn mẹ nó? Lân trước lên mạng search thuốc cho con nên thấy thuốc này. Mình mua về cho con dùng được hơn một tháng thì hết khò khè. Các mẹ lên đây tham khảo thử xem: http://benhhen.vn/
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cho con đi khám ở chỗ bác Dinh í, bác ấy trước là giám đốc bệnh viện tai mũi họng tw. Bác chỉ khám vào buổi chiều từ 4h - 8h tối thôi. Địa chỉ ở số 39 - ngõ 1072 đê la thành nhé! Hôm trước mình cho con đi khám, bác cho dùng thuốc thảo dược, màu xanh, chai to to, mình quên mất tên rồi. Đợi tối về mình xem lại rồi nhắn cho nhé!
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy tình trạng của cháu mà dùng thuốc hen P/H khác nhau mẹ nó nhé: với ho, viêm phế quản, khò khè bé chỉ dùng 3 - 4 tuần là hết. Bé bị hen thì điều trị từ 2 - 3 tháng, bé không còn lên cơn hen nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà! Cu Bin nhà em được 14 tháng tuổi và nặng 10kg, hơn một tháng nay cháu luôn trong trạng thái thở khò khè nhưng chỉ ho húng hắng, em cảm giác trong cổ bé có đờm nhưng không thấy bé có cảm giác khó thở. Em đã đưa con đi khám nhiều nơi nhưng bác sỹ nói hen phế quản nhẹ và cho thuốc uống. Sau hai tuần thấy bé vẫn khò khè và không có dấu hiệu giảm. Cháu vẫn chơi và ăn bình thường ạ. Liệu bé có bị hen suyễn không ạ. Mong mọi người cho em xin lời khuyên, em đang rất lo lắng vì cháu nó bị khá lâu rồi ạ. Cảm ơn mọi người rất nhiều!
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã tìm topíc về hen phế quản mà mãi không thấy. Bé nhà mình bị ho với đàm nhiều, đi khám bác sỹ cho dùng kháng sinh cả 10 ngày nhưng không đỡ. Hôm sau đến thì bác cho dùng thuốc xịt với thuốc giãn phế quản. Mình boăn khoăn lắm, không biết con có phải bị hen không mà dùng thuốc gián phế quản. Mình còn nghe nói dùng thuốc đó nhiều con sẽ bị còi xương, chậm lớn, ảnh hưởng cả đến tim. Mà không dùng thuốc đó thì đêm con ho rất nhiều, ăn được cái gì lúc tối thì đêm trớ ra hết. Xót con lắm mà không biết làm thế nào.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Để tìm hiểu sự khác nhau của bệnh viêm phế quản và hen suyễn, mẹ bé có thể tham khảo trang web http://benhhen.vn/tintuc/phan-biet-h...-phe-quan.html mô tả rất kỹ triệu chứng của hai bệnh này
    Nếu là viêm phế quản thì không trầm trọng lắm, còn nếu là hen suyến thì mẹ nên nhanh chóng cho bé đi khám chuyên khoa hô hấp đi để tình hình cải thiện nhanh chóng, đừng để thành bệnh mãn tính sẽ tội bé lắm. Còn thuốc cho bé thì mình xin giới thiệu cái này rất tốt: http://benhhen.vn/tintuc/thuoc-hen-p...-tai-phat.html
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nói ơi mỗi lần con em nó lên cơn khó thở thì trước đó có triệu chứng cảm ( ho , ắt hơi , chảy nước mũi) không? Bé Nhím nhà mình thường ho vài ba cái ( ho khan) , ngày sau đó hắt hơi một cái , và thêm khoảng 2 ,3 lần vừa ho vừa hắt hơi như thế thì sau đó là thấy khò khè rồi. Lần này còn thêm sổ mũi nữa.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó cũng dùng thuốc hen ph à? Mình cũng dùng thuốc hen ph cho cả hai đứa nhà mình. Đứa lớn thì bị hen, đứa nhỏ thì bị viêm phế quản. Đến tận công ty phúc hưng để khám xong được bác sỹ cho thuốc. Bác sỹ ở đáy người ta cũng tận tình lắm. Nói thật là tới giờ con khỏi rồi mình mới tin chứ lúc đầu nghe quảng cáo, cũng không tin tưởng lắm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng bao lâu mới hết hen hả mẹ nó? Nghe nói thuốc hen P/H điều trị được tận gốc bệnh, mình cũng tính cho con dùng thử nhưng vẫn phân vân lắm