TIN TÀI TRỢ.

Bé bị hen rồi, làm thế nào đây các mẹ :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mình có đứa cháu 2 tuổi ko may bị hen ở giai đoạn đầu. Bác sỹ cũng kê cho mình đơn thuốc tây nhưng mình nghĩ tội cho cháu quá vì thuốc tây lâu ngày sẽ hại với bé. Các mẹ mách nước cho mình với. Mình xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhóc con nhà mình cũng hơn 2 tuổi rồi, suốt đợt lạnh rồi triền miên mũi với họng, suốt ngày phải đi xông cho dễ thở với hút đờm. Bên nhà chồng mình thì có tiền sử bệnh này nên cũng đang lo lắng quá. Hóng kinh nghiệm các mẹ
    Live together in happyness :LoveStruc:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà e đang dùng thuốc hen p/H cho cháu, thấy trên báo và dược sĩ cũng bảo là thành phần thảo dược hêt. Dùng 1 thời gian hết hẳn cơn hen mà chưa bị tái, cũng lâu lâu rồi chứ không như thuốc tây ngày nào cũng phải dùng. Hơn nữa, trộm vía, cháu nó ăn ngon, ngủ ngoan nhơn. Mẹ nó thử cho cháu nó dùng xem
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế em thử dùng thuốc Đông như thuốc hen PH xem sao, chị thấy nhiều người dùng thuốc Đông lại hiệu quả, chữa trị được tận gốc bệnh đó. Hôm trước nghe trên vov gt, các bác sỹ nói về thuốc hen ph mình lai càng tin, mua về cho mẹ dùng. Mẹ mình thì mãn tính lâu lắm rồi không như trẻ con mới mắc mà uống có 5 tháng cũng đã hết hen rồi. Ai bảo bệnh hen không chữa khỏi được?
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nó giữ cũng kỹ lắm mẹ ơi, ra đường là quàng khăn, mang vớ, mặc áo khoác đầy đủ đó chứ. Tối ngủ cũng đủ lệ bộ luôn ý chứ. Nhưng mà cháu nó vẫn khò khè mãi thôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe thống kê, hen ở trong Sài gòn còn nhiều hơn ở Hn mẹ nó ạ. Cứ 10 trẻ thì 3 đứa bị hen. Nhiều người còn trốn vào sài gòn để "tránh" hen nhưng thời tiết trong đó khéo còn độc hơn hn mình.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi con của chị cũng bị hen à? Ở trong SG nóng vậy mà cũng không tránh được nhỉ. Cái chuyện uống thuốc có đỡ hay không em nghĩ là lại còn phải tuỳ thuộc xem có hợp thầy hợp thuốc hay không. Có một ông Giáo sư giỏi nổi tiếng trong ngành Dị ứng , thế mà chữa bệnh cho người nhà em lúc đầu nói chắc như đinh đóng cột là chắc chắn sẽ khỏi , cuối cùng còn làm cho bệnh nặng hơn.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng bị hen, lúc nào cũng để ý con từng ly từng tý mà nhưng cứ thay đổi thời tiết là con bị lại. KHông biết làm thế nào mẹ nó ạ (((((
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Suyễn mùa này là do bé bị lạnh. Mẹ cần giữ ấm cho bé!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay suyễn có thuốc phòng PH ngừa lâu dài, thuốc này an toàn và hiệu quả, uống nhiều tháng cũng không sao. Môi trường ẩm thấp của mùa mưa cũng dễ lên cơn suyễn, có trẻ suyễn vì bụi, có trẻ suyển vì thời tiết, lại có em suyễn vì thức ăn nữa
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết phòng khám của cô Dinh (PGS - TS Nguyễn Thị Ngọc Dinh - nguyên giám đốc bệnh viện tai mũi họng TW). Mẹ nó thử mang bé sang xem sao. Cô ý chữa tốt có tiếng đấy
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái mình mỗi lần bị ho cũng thường ho về đêm, cũng ngủ được một chút rồi bắt đầu ho, ho hoài ho mãi đến khi nào ói ra sữa - đàm nhớt mới thôi. Bé cũng bị dạng hen nên thở rít, khò khè và nghe có đàm nhớt trong cuống phổi rất nhiều. Trước đây bé uống thuốc ho Hexapneumine, nhưng không thấy bớt trong trường hợp ho dạng hen.
    Gần đây mình đi bác sĩ khác, BS cho uống thuốc hen PH, mình thấy bé bớt ho và hơi thở bớt rít ráy hẳn chi sau vài lần uống. Mình rất mừng là đã tìm ra thuốc hợp với bé, cho nên lần này bé vượt qua cơn bệnh rất nhẹ nhàng, không kéo dài cả tuần như trước đây, và không bị ói nhiều nữa.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc hen ph hả mẹ nó, hôm trước nghe trên fm sức khỏe thấy các bác sỹ hướng dẫn điều trị bằng thuốc đó nên mình ra nhà thuốc tìm. Họ không có nên lại đưa mình loại khác, bảo cũng chữa hen nhưg về đến nhà, đọc hướng dẫn sử dụng mới biết chỉ là thực phẩm chức năng. Nhưng chót mua rồi nên cũng cho con dùng, dùng cả tuần trời mà chả nhằm nhò gì. Hết vỉ này em sẽ ra tìm cho bằng được thuôc hen ph chứ không tin dùng mấy loại thực phẩm chức năng này được.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó hay thật ý, đã mua nhầm thuốc thì thôi, lại còn cố cho con uống nữa. Nhiều mẹ cũng hay cho uống thuốc kiểu đó, có khi con bị hen mà cứ táng kháng sinh vào. Kháng sinh có chữa nổi hen đâu? Bảo viêm phế quản hay viêm họng dùng kháng sinh còn đỡ. Hãi
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó sao phải gay gắt thế. Ai chẳng muốn chăm con cho tốt. Con mình cũng bị viêm phế quản thể hen. Hôm trước phải đưa con ra hà nội khám. Khám ở viện nhi bác sỹ cho cả túi thuốc to, nhìn phát sợ. Mình qua phòng khám đông y hỏi xem có thuốc nào an toàn thì được lương y tư vấn cho dùng thuốc hen ph, bác sỹ nói thuốc này điều trị tân gốc bệnh nên không lo lắng hen tái phát nữa
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các me nhiều!
    Bé nhà mình sáng nay vẫn ho nhiều và sổ mũi nhiều. Có lẽ chiều nay mình sẽ cho bé đến Nhà bác sỹ Dinh. Me cho mình hỏi, bé nhà bạn bao nhiêu tuổi rồi, có bị sổ mũi không? Bsỹ cho uống PH có phải uống kháng sinh kèm không?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho minh hỏi nhà Bsý Dinh có dễ tìm không. Bác sỹ thường khám vào buổi nào
    Nghe con ho mà mình lo quá, chẳng ngu được, đi làm cũng không yên.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ phải thật bình tĩnh đừng lo lắng nhiều quá, mình rất thông cảm với bạn bởi vì con mình cũng hay bị như vậy mỗi lần nghe con ho mẹ sót hết cả ruột, phải chi mình ho dùm bé được thì tốt. Theo kinh nghiệm của mình bác sĩ sẽ cho bé uống thuốc hen PH kèm thêm thuốc gián phế quản trong tuần đầu. Sau một tuần bệnh của con đỡ rồi thì bỏ luôn thuốc giãn phế quản, uống thuốc hen ph cho đến khi đủ 3 tháng. Nói chung phải thật kiên trì, bé sẽ bị tái đi tái lại khi thời tiết thay đổi hoặc gặp tác nhân gây dị ứng (lông chó mèo,bụi, khói,...), việc của cha mẹ là phải tìm cho bé một bác sĩ có tâm để theo dõi lâu dài cho bé. Hy vọng khi bé lớn sức đề kháng tốt hơn bé sẽ qua được. Bác sĩ Dinh khám vào buổi chiều tầm 5 giờ. Bạn có thể gọi điện thoại hỏi thêm chi tiết. Chúc bé mau khoẻ nhé.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bệnh viêm phế quản và hen suyễn ở trẻ có j khác nhau? mấy tháng trc bé nhà mình bị ho , đi bệnh viện bác sỹ chuẩn đoán bị viêm phế quản kê thuốc kháng sinh cho uống
    mình để ý thấy thỉnh thoảng cháu có tiếng rít !, mấy hôm nay bé đang bị ho và thỉnh thỏang lại có tiếng rít
    ko biết đây có phải là bệnh hen suyễn ko?
    có mẹ nào có bé giống bé nhà mình ko
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con trai mình cũng thường xuyên bị ho, mỗi lần như vậy mình đều cho cháu đi bs khám, và thường bs bảo là viêm phế quản dạng hen, phải dung kháng sinh liên tục, cộng với viêm thuốc kháng viêm mà bs hay gọi là Fres (chắc là không đúng) và với sabutamol. Có lúc không đỡ cháu bị chuyển sang viêm phổi, thường thời tiết thay đổi là cháu bị, chán lắm, có khi phải dùng sang thuốc Đông Y thôi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3