Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị đổ mồ hôi ban đêm dù nằm máy lạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bố mẹ có kinh nghiệm giúp bé với, bé được 4.5 tuổi. Tối nào mẹ bé củng phải lau lưng cho bé ít nhất 2 lần dù máy điều hòa 24 độ.Bé không chịu đắp chăn. Bé hay bị viêm họng, amidan khi thi viêm phế quản, gần đây là hen phế quản. Đi bs riết rồi ngán quá, co bố mẹ nào giúp bé kinh nghiệ với. Cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban k nen cho be nam dieu hoa, nhat la be nha ban lai dang gap van de ve duong ho hap. Tre con de nong cung rat nhanh lanh, neu co dung quat cung k nen quat thang vao be. Mo hoi ra nhieu la 1 bieu hien cua thieu canxi day. Sang som ban nen cho be phoi nang se nhiu vitamin D. Chuc be khoe
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 104 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Con mình thì có mấy thứ có tác dụng hạn chế mồ hôi trộm:
    - Thuốc cam
    - Tắm nắng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 647 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

chào bạn, em bé 4 tuổi rưỡi trộm vía cũng lớn rồi, chắc chắn sẽ dần hết bị bệnh về đường hô hấp. Riêng mình thì thấy bạn để nhiệt độ 24 độ là quá lạnh, khi con bị ra mồ hôi thì hơi lạnh sẽ càng dễ nhiễm vào lỗ chân lông nên gây ra bé hay bị ho, viêm họng ... Mình thấy bác sĩ cũng khuyên nên để điều hòa ở 26-27 độ mà. Nếu để 24 độ thì khoảng mấy tiếng sau không khí trong phòng cũng lạnh. Con ra mồ hôi không phải là do nóng, mà trẻ con thiếu canxi hoặc không thiếu thì mình thấy có nhiều bé có mồ hôi đầu, gáy, ... Hơn nữa mẹ nó thử xem có để gió quạt điều hòa hắt trực tiếp vào con không. Nhà mình nằm điều hòa phải chỉnh hướng quạt ra xa và trên nóc màn luôn có phủ một tấm vải mỏng, kiểu như cái ga một lớp í. Con nhà mình đêm nào cũng phải thay áo 1-2 lần, đặc biệt các bé ra nhiều mồ hôi trong 1-2 tiếng đầu sau khi ngủ say. Khi thay áo cho con mình luôn tắt điều hòa và kiểm tra ga giường chỗ bé nằm và gối của bé có bị ướt không. Chúc bé nhà bạn khỏe mạnh và ngoan ngoãn.
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

bé ra mồ hôi không có nghĩa là bé nóng đâu chị àh, với lại chị bẩt máy lạnh như vậy mà bé vẫn ra mồ hôi thì em thấy bé nhà chị bị thiếu canxi rồi, chị phải cho bé bồ sung thêm canxi và vitamin D cho bé thêm thôi.
    Con nít đứ nào cũng vậy, chẳng đứa nào chị đắp chăn đâu vì nó vướng víu khó chịu, làm cho bé ngủ không ngon. Chị nên bật máy lạnh 26-27 độ thôi, rồi để 1 cái quạt phe phẩy cho hơi lạnh tỏa đều khắp phòng, thường xuyên lau lưng, rồi thay áo cho bé nếu bị ướt chứ nếu không mồ hôi thấm ngược trở lại là bị bệnh ngay, bé nhà chị chứng tỏ là bị mồ hôi thấm ngược vào với là nắm máy lạnh lạnh quá nên hay bị bệnh đấy, cẩn thận không thì bị viêm phổi chị ạ
    con nhà em cũng thế, y như bé nàh chị ấy, con em 12 tháng rồi nhưng bị từ hòi còn 2 tháng ấy, đêm nào em cung phải lau mồ hôi đầu, mồ hôi lưng, rồi lót 1 cái khăn sữa ở dưới lưng ( bên trong áo) để thấm mồ hôi, bật máy lạnh 27 độ. Đi bs dinh dưỡng nói là bị còi xương, thiếu can xi, phải phơi nắng hàng ngày, uống vitamin D rồi canxi liên tục đấy. Rồi trong chế độ ăn hàng ngày ăn phô mai, ăn những món ăn chứa nhiều canxi. Em kiên trì như thế thì hồi 10 tháng là bé hết, không thấy ra mồ hôi nữa đấy chị ạ.
    mà em bảo nhé, nếu bé ko chịu đắp chăn thì chị đắp khăn cho bé cũng được, nhưng mà chị nhớ chừa 2 cái bàn chân ra nhé, heheh, rút kinh nghiệm con em, bé cũng ko chịu đắp chăn đâu, nhưng ki em đắp mà " lòi " 2 cái bàn chân ra thì bé lại nằm im, không khó chịu nữa :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 104 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

trẻ con ra nhiều mồ hôi, ngoài nguyên nhân bệnh lý như thiếu canxi còn có thể do yếu tố sinh lý: thần kinh thực vật của trẻ con chưa phát triển đầy đủ (người lớn ra mồ hôi tay, chân cũng là nguyên nhân này). Nếu k có kết luận của bsỹ là cháu bị thiếu canxi thì bạn nên bổ sung qua các đường tự nhiên: tắm năng và các thực phẩm giàu canxi để nếu thừa sẽ tự đào thải. nếu uống thuốc mà thừa canxi sẽ dễ bị táo bón và cặn ở thận (lâu thành sỏi thận).