TIN TÀI TRỢ.

Bé bị đau/mỏi/vẹo cổ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cac me oi, giup minh voi, tu hom qua toi gio Tung Anh cu keu dau co, no khong bi sot, nhung no khong ngoai duoc co , vay phai lam sao day, cac me giup voi

Cam on cac me nhieu,

Cam on truoc nhe,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 78 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me Tung Anh xem chau co bi dau gi o dau khong? Cung co the chau co 1 cai hach o co nen dau, khong ngoai co lai duoc. Neu khong do thi phai dua be di kham ngay nhe!
    Nguyen Bao Tran
    (30-11-2003)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoá ra trẻ con cũng có thê bị ngẹo cổ do nằm ngủ sai tư thế à? Vì mình thấy tụi nó nằm ngủ nhiều khi trái khoáy lắm, nên cứ nghĩ là chắc bọn nó ko bị ngẹo cổ, chuột rút hay tê chân như mình . Hà ơi, cứ để nguyên thì vài hôm sẽ tự khỏi. Muốn khỏi mau thì mang đi bsĩ hoặc ông lang nào đó xoa nắn 1 chút sẽ hết. Hồi học cấp III mình có con bạn nhà có nghề y, đứa nào bị đau cổ ko ngoái được, tìm nó chìa cổ ra, nó lấy cạnh bàn tay chặt "khực" 1 cái, day day 1 tí là hết. Thật đấy
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tội nghiệp bé thế, còn nhỏ mà cũng bị à !!! Nếu bé bị ngoẹo cổ giống như người lớn hay bị do trúng gió hoặc nằm ngủ sai tư thế, thì mẹ lấy dầu (dùng cho trẻ con) xoa lên cổ, và dùng tay vừa nhấn vừa xoay, day 2 bên cần cổ cho bé, rồi bảo bé trong lúc mẹ xoa thì con phải tập quay qua, quay lại, cho mau hết!!! Mình cũng hay bị như vậy lắm, chạy đến hỏi ông anh là BS Y học Dân tộc thì ông ấy bày cho làm như vậy, phải vừa xoa, vừa tập quay qua trái, quay phải, ngẩng lên, cúi xuống, làm thế thì mau hết hơn, mặc dù cứ để thế rồi từ từ cũng hết, nhưng bị ngoẹo cổ đau và khó chịu lắm!!!

Mẹ làm thử cho bé nhé!
    MBKB (T/P HCM)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Không biết bữa nay thì bé đã hết bị ngheo cổ chưa, mình nghe mẹ mình nói chữa mẹo bằng cách lẳng lặng đem gối của bé trở mặt gối ra phơi nắng, đừng nói gì với ai cả, thì sẽ hết. Không biết có đúng không nữa
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 317 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mẹ Lan ơi,
    Tùng Anh thế nào rồi, đã thử cách mọi người chỉ và làm mẹo như mẹ Bim và Phomai chỉ chưa?
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin cam on cac me rat nhieu,

May hom nay Tung Anh cung da do nhieu roi, nhung dau no van cu nghenh nghenh, van hoi dau 1 ti. Ong Bac sy noi la no bi gio, cha hieu the nao ca. Ngay nao cung dua no den day huyet va xoa bop.
    Vi Tung Anh lai ve nha ba ngoai, nen chua thu duoc meo cua Bim & Pho mai , hom qua to goi dien cho Ba va noi Ba thu nhung Ba noi la ba chang nho hom truoc no nam cai goi nao ca, the moi chan chu

Me Tung Anh
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 556 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thì mẹ Tunganh mang tất cả các gối đi phơi nắng tiện thể tổng vệ sinh luôn . Đúng như mẹ Bin & phomai nói phơi gối là chữa mẹo hiệu quả lắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 183 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

chị luong tâm ơi con trai em 4,5 tuổi chiều hôm qua tự nhiên cháu kêu đau cổ và cổ cháu bị ngeoj về bên phải cháu nói tại con chơi lắc lư đầu. bây giờ cháu không ngửa cổ, hay quay nghiêng đầu được. em lo quá không biết có phải cho con đi khám không hay chỉ vài hôm thì khỏi. chị chỉ giúp cho em với em cảm ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Con gái em 3 tuổi, tối hôm qua nằm ngủ chắc là nằm 1 bên nhiều nên sáng ngủ dậy đầu cứ nghiêng sang một bên kêu đau cổ. Có ai biết cách gì chữa bệnh này không, hay có cần đi khám bác sỹ không? mọi người giúp em với. Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều :Rose::Rose::Rose:.
    • 665 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimtrang Xem bài viết
    Con gái em 3 tuổi, tối hôm qua nằm ngủ chắc là nằm 1 bên nhiều nên sáng ngủ dậy đầu cứ nghiêng sang một bên kêu đau cổ. Có ai biết cách gì chữa bệnh này không, hay có cần đi khám bác sỹ không? mọi người giúp em với. Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều :Rose::Rose::Rose:.
    Việc đầu tiên là bạn cứ cho con đi khám( BV hoặc bác sĩ cho yên tâm để loại trừ)
    Nhưng theo chủ quan đây là triệu chứng của bệnh đau vai gáy do Lạnh hoặc do sai tư thế.Cái này nên chữa bằng Xoa bóp Bấm huyệt rất tốt và hiệu quả.
    Chúc bé mau khỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bài viết của chủ top lâu quá rồi. con e 2 tuổi sáng nay ngủ dậy cứ khóc hoài ko chịu dậy. khi chịu dậy chơi thì 1 bên cổ bé ko ngoái lại đc. hôm qua bé hoàn toàn bình thường. sau 1 đêm thì thế. e lo quá các mẹ ợ