TIN TÀI TRỢ.

Bé bị đầu đinh/nhọt

• 3 Lượt chia sẻ
  • 34.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bé nhà em tự dưng bị nổi 1 cái mụn khá to ở phía gần thái dương, giờ nó sưng tấy (nhưng chưa bị vỡ ra), em thấy các bà bảo đó là "đầu đinh". Có cách nào làm xẹp cái nốt mụn đó nhanh nhất không các mẹ ơi, cứu em với...
    Ko ký cọt gì hết!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Bé nhà em tự dưng bị nổi 1 cái mụn khá to ở phía gần thái dương, giờ nó sưng tấy (nhưng chưa bị vỡ ra), em thấy các bà bảo đó là "đầu đinh". Có cách nào làm xẹp cái nốt mụn đó nhanh nhất không các mẹ ơi, cứu em với...
    Sang Xuân Thảo - Đội Cấn mua cao tan về dán cho Bill, Linh ơi!.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuncoi
    Sang Xuân Thảo - Đội Cấn mua cao tan về dán cho Bill, Linh ơi!.
    Mụ ơi, mụ có địa chỉ cụ thể thì cho tôi với nhé, thanks mụ nhiều. Mà dán bây giờ có được không? hay là phải đợi nó vỡ mụn ra?
    Ko ký cọt gì hết!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Mụ ơi, mụ có địa chỉ cụ thể thì cho tôi với nhé, thanks mụ nhiều. Mà dán bây giờ có được không? hay là phải đợi nó vỡ mụn ra?
    Ở đấy có 2 loại cao, cao tan dùng khi chưa vỡ, vao hút dùng khi mụn vỡ rồi, tôi ko nhớ địa chỉ, chỉ nhớ là nếu đi từ phía Lăng xuống thì qua cái ngã rẽ sang Giang Văn Minh khoảng 100m, đối diện cái gì B52 ý.. có biển hiệu to đùng, và bà hỏi dân ở phố đấy họ chỉ cho ngay..
    • 465 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bin nhà mình hai lần bị đầu đinh ở trên trán lần đâù không biết nên cứ để nó sưng to lên, đi khám bs cho uống kháng sinh, lần sau mình nghe mọi người mách lấy 7 nõn dâm bụt hay nõn táo cũng được nhai với muối đắp lên chỗ bị nhọt mình liền làm theo lúc bé ngủ đắp vào khi bé thức dậy đã thu hết đầu mủ vào một chỗ và đắp hai lần là khỏi bạn thử làm xem sao không đau gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé 7.5 tháng tuổi uống thuốc cam ( 2 tháng) để chống rối loạn tiêu hoá nhưng lại bị nổi rất rất nhiều mụn đầu đinh trên đầu ( không biết có phải tại uống thuốc cam nóng nên bé nổi mụn không? mẹ đã cho bé dừng lại để theo dõi).
    Các mẹ ơi, có mẹ nào có biết cách chữa mụn cho bé không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị cho em hỏi bé nhà em 16 tháng, trên đầu bé nổi mấy mụn nhọt đầu đinh, rất to, và đau dẫn đến nổi hạch ở tai, rất đau, anh chị và các bạn ai biết cách trị hoặc bé hiện tại lên ăn những thức ăn như nào để giảm đau cho bé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 652 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên WTT!
    Mấy hôm nay ku tôm nhà em xuất hiện 3 cái nhọt ở trên đầu, dưới tóc. Hôm nay nhọt đã bị vỡ, có rỉ vàng chảy ra, đã khô lại rùi, trông rất thương. Xung quanh còn xuất hiện thêm 3 cái nhỏ nữa. Hình như nó bị lan ra. Em lo quá, không biét có vấn đề gì không ạ? Các mẹ thông thái cho em 1 lời khuyên với ạ.
    Thân :Rose:
    Yêu con nhất trên đời, ku Tôm ạ!
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_tom Xem bài viết
    Chào các mẹ trên WTT!
    Mấy hôm nay ku tôm nhà em xuất hiện 3 cái nhọt ở trên đầu, dưới tóc. Hôm nay nhọt đã bị vỡ, có rỉ vàng chảy ra, đã khô lại rùi, trông rất thương. Xung quanh còn xuất hiện thêm 3 cái nhỏ nữa. Hình như nó bị lan ra. Em lo quá, không biét có vấn đề gì không ạ? Các mẹ thông thái cho em 1 lời khuyên với ạ.
    Thân :Rose:
    Nguyên nhân thiì em nên đi khám để biết cụ thể, nhưng có cái này em nên làm ngay:
    - Đối với mụn đã vỡ em tìm lá táo non (táo ta í, hoặc cây táo dại mọpc ven đường cũng được, rửa sach, vấy ráo nước rồi giã nát đắp lên cho nó hút hết mủ ra, nếu mủ nhiều khỏang 1h em thay 1 lần)
    - Đối với mụn sắp vớ: thì đành đợi nó chín rôồi làm như trên.
    - Nếu mụn hơi nhú: em giã hành kho, 1 củ nhỏ bằng ngón út thôi, + thêm vài giọt mật ong đắp vào, khỏang nưả tiếng thì bỏ đi, ngày đắp 3 lần, mụn sẽ tịt đi, NHỚ CHỈ LÀM VỚI MỤN MỚI MỌC THÔI NHÉ. MẬT ONG + HÀNH KHÔ rất độc nên phải trông em bé đấy nhé, ko được cho vào mồm nhé.

Con gái chị ngày nhỏ cũng bị lên 1 cái mụn trên đầu, đi khám xếp hàng từ 8am-11am chỉ nghe b.sĩ phán đúng 1 câu: đó là cái nhọt, thế là về ytâm đắp lá, hic hic
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ nó ơi! Mẹ nó chịu khó đi kiếm ít lá bàng đem về rửa sạch sau đó đun sôi lấy nước tắm cho bé, đảm bảo một tuần hết mụn luôn.
    Chúc bé con nhà mình sớm hết mụn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 652 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em đang rất lo lắng thì được các mẹ vào đây chia sẻ, động viên, em cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Ku tôm nhà em hôm qua đi khám bs Trực, bác ý bảo là bị chốc đầu thôi. may quá không phải bị nhọt. bác cho thuốc màu xanh xanh về bôi. Cũng may là bé nhà em hơi ho. Đến khám cái nhọt thì nhân tiện bs khám luôn họng, e bé bắt đầu bị viêm họng nhẹ. Thương quá cơ. Thời tiết lạnh nên các mẹ phải giữ gìn các con mình đủ ấm nhé, hết sức giữ gìn đó. Hôm e đi khám, nhiều ng ủ cho con rồi mà vẫn bị viêm phế quản đấy.
    Mong cho các con nhà mình được mạnh khoẻ!
    Yêu con nhất trên đời, ku Tôm ạ!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me no oi con minh bi viem da co dia tam cai do dc ko,be dsng moc 1 cai mun sau dau nam xuong dau qua cu khoc giay len