TIN TÀI TRỢ.

Bé bị đau bụng do kích thích não (động kinh thế bụng)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.59K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 626 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về bệnh này không ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Một chị ở cơ quan mình cũng có con bị bệnh này. Thỉnh thoảng tự dưng bé bị đau quặn bụng, mặt tái xanh, thậm chí có khi còn nôn nữa, nhưng chỉ một lúc là khỏi. Bệnh này phải đi điện não đồ, phát hiện thấy sóng nhọn bất thường, tên gọi nôm na là động kinh cơn thực vật thể bụng. Mà chị ý cho con uống thuốc kiên trì lắm, ba năm nay rồi, thỉnh thoảng lại đi điện não đồ lại để kiểm tra, thấy chỉ đỡ thôi chứ vẫn chưa khỏi hẳn. Mình thấy chị ý bảo bác sĩ nói bệnh này phải chữa rất kiên trì mới khỏi. Mình thử cho bé đến Viện Nhi, khoa Thần kinh khám thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có biết một bác sỹ tên Ứng (bà Ứng) trước làm viện nhi rất chuyên về động kinh ở trẻ em. Bác sĩ này đã nghỉ hưu nhưng vẫn khám bệnh (hình như là Giáo sư TS hay sao í) và rất có tâm. Bạn thử tìm đến bác sỹ hỏi xem nhé. Đt Bác sỹ 0983.325.694. Chúc bé mau khỏi bệnh. Có mấy bệnh nhân khám nơi khác không đỡ nhưng đến bs Ứng này đã tốt hơn rất nhiều.