TIN TÀI TRỢ.

Bé bị đập đầu rất mạnh kèm sốt, các mẹ cứu em với ..........

• 1 Lượt chia sẻ
  • 69.1K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2,5 t rồi. Hôm qua chủ quan quá, lúc tắm cho bé xong lại để bé tự đi ra ngoài thế là con bị trượt ngã đạp đầu xuống đất rất mạnh, chắc đau lắm vì bé khóc rất kinh khủng, em gnhĩ một phần vì sợ, một phần vì đau nhưng từ bé đến giờ chưa bao giờ bị ngã mà bé khóc như thế. Đến đêm, em thấy bé lại hơi sốt. . Không biết bé bị đập đầu và sốt có liên quan gì đến nhau không hay do nguyên nhân khác. Em lo quá cả đêm không ngủ được, sáng chuẩn bị đi làm phải hỏi kinh nghiệm các mẹ rồi mới đi được để còn biết dặn dò ông bà ở nhà để ý hiện tượng của bé. Các mẹ cứu em với ......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Có thể do đau quá nên bé sốt.
    Nhưng có thể bé bị ảnh hưởng. Chị phải cho bé đi khám và chụp ngay chị ạ. Không chủ quan được đâu.
    Mong là cháu không sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn phải theo dõi bé trong vài ngày tới xem sao. mấy tháng trước con nhà mình cũng bị ngã, hôm sau thì sốt, chỉ khoảng 38 độ hoặc hơn một chút nhưng mấy ngày không hết. Mình cũng lo quá đưa con đi Viện Nhi khám, nhưng bs khi nghe mình nói là không biết có ảnh hưởng gì đến não không thì nói ngay là chắc không sao đâu vì lúc đo nó khóc rất to. BS nói nếu bé bị ảnh hưởng đến não thì có một số hiện tượng như: nôn thành vòi, bé có khóc khi quấy nhưng sẽ khóc theo kiểu rên rỉ chứ không theo kiểu gào to, khi bé nằm thì sẽ theo kiểu co người và chân tay lại (kiểu như co ro ý)... Sau buổi chiều khám thì ngay sáng hôm sau bé nhà mình nổi ban hết người. Bấy giờ mình mới biết là bé bị sốt phát ban chứ không phải do ngã. Nếu bạn không yên tâm thì cho bé đi khám xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,881 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babier Xem bài viết
    Bé nhà em được 2,5 t rồi. Hôm qua chủ quan quá, lúc tắm cho bé xong lại để bé tự đi ra ngoài thế là con bị trượt ngã đạp đầu xuống đất rất mạnh, chắc đau lắm vì bé khóc rất kinh khủng, em gnhĩ một phần vì sợ, một phần vì đau nhưng từ bé đến giờ chưa bao giờ bị ngã mà bé khóc như thế. Đến đêm, em thấy bé lại hơi sốt. . Không biết bé bị đập đầu và sốt có liên quan gì đến nhau không hay do nguyên nhân khác. Em lo quá cả đêm không ngủ được, sáng chuẩn bị đi làm phải hỏi kinh nghiệm các mẹ rồi mới đi được để còn biết dặn dò ông bà ở nhà để ý hiện tượng của bé. Các mẹ cứu em với ......
    Mình có lời khuyên bạn thế này: theo mình biết khi bé bị ngã, sau đó có sốt thì rất có thể bé đã bị tổn thương nên gây ra sốt, bạn nên theo dõi sau 24h nếu bé ko giảm sốt, bỏ bú, bỏ ăn, nôn trớ thì cần đem bé đến ngay bệnh viện để được khám kịp thời!
    Rất hy cọng bé ko bị sao!
    Mẹ có một tình yêu sâu thẳm trong lòng
    Một tình yêu lớn lao dành cho "người ấy"
    Cho dù mẹ có yêu ba nhiều đến mấy
    Cũng không bằng dành cho "người ấy" đâu

"Người ấy" của mẹ thường khóc rất là lâu
    Mỗi khi mẹ đi xa mẹ nhớ "người ấy" lắm
    Không biết tự bao giờ trong cõi lòng sâu thẳm
    Mẹ thương yêu người ấy hơn tất cả trên đời

Mẹ thích được nghe người ấy cất tiếng cười
    Thích được "người ấy" ôm hôn, bá vai, bá cổ
    Thích được "người ấy" thể hiện biết yêu biết nhớ
    Khi "người ấy" buồn mẹ chẳng thể vui

• 5,746 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

Đi khám ngay bạn ạ
    Đừng ở nhà đoán bệnh. Nguy hiểm lắm.
    Chúc em bé chóng khỏe
    Có tin gì bạn thông báo cho mọi người yên tâm nhé
    Gấu và Bí Ngô yêu thương của mẹ
    • 438 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhờ ông bà theo dõi con thêm, xem tay chân con có cử động bình thường không, có buồn nôn hay nôn không? Con bé lớn nhà mình hồi đang tập ngỗi, hai bố con chơi với nhau, chả hiểu thế nào con chốc gốc ngã ngửa ra mình cứ nghĩ bình thường đến tối đi làm về thấy con cứ quấy khóc, bế con lên thì 1 bên tay 1 bên chân cứ đơ đơ ra, mình tá hoả đưa con vào viện Nhi cấp cứu. Nhưng sau đó thì ơn trời con cũng không sao, tá túc ở viện 1 đêm rồi về.
    Bạn nên nói ông bà theo dõi con chặt chẽ nếu có hiện tượng gì thì nên đưa con vào viện sớm nhé.
    Mong là em bé không sao cả!
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Đưa con vào bv, cho chụp Xquang ngay đi em gái, để ở nhà cực kì nguy hiểm.

Chúc bé khỏe mạnh con yêu nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    • 4,259 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Nếu là mình, mình sẽ mang con vào viện ngay lập tức. Sao lại còn chờ hỏi ý kiến và chẩn đoán gì nữa.
    Đập đầu mạnh chứ có phải là té trầy chân trầy tay đâu. Lại kèm sốt nữa. Chờ đến lúc nôn mửa hay bỏ ăn thì mệt rồi !
    Trẻ con nhiều chuyện khó lường. Mình 2 con rồi mà chẳng có lúc nào dám chủ quan cả.

Khám xong nếu không có gì thì có phải là an tâm không ! Giờ ngồi đây thì còn lo lắng như ngồi trên đống lửa.
    • 2,059 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Đồng ý với chị Tinu's Mami : đưa bé vào bệnh viện khám ngay chị ơi
    Tiếc là ko có số đthọai của chị, nếu ko em đã gọi ngay để chị đưa bé vèo viện, để ở nhà nguy hiểm lắm.
    • 133 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami Xem bài viết
    Nếu là mình, mình sẽ mang con vào viện ngay lập tức. Sao lại còn chờ hỏi ý kiến và chẩn đoán gì nữa.
    Đập đầu mạnh chứ có phải là té trầy chân trầy tay đâu. Lại kèm sốt nữa. Chờ đến lúc nôn mửa hay bỏ ăn thì mệt rồi !
    Trẻ con nhiều chuyện khó lường. Mình 2 con rồi mà chẳng có lúc nào dám chủ quan cả.

Khám xong nếu không có gì thì có phải là an tâm không ! Giờ ngồi đây thì còn lo lắng như ngồi trên đống lửa.
    Đồng ý với ý kiến mẹ này!
    Nếu đi khám ngay từ hôm qua, giờ này có thể bạn chỉ lên mạng hỏi xem nên chăm bé thế nào chứ không phải lo lắng CHẢ BIẾT CON MÌNH BỊ SAO!
    Kng Mong Manh Cũng ChYếu Đui!
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Babier ơi bé sao rồi ? Mình đọc mà thấy lo dùm bạn. Có gì mới thì báo ngay nhé. :Rose:
    :Rose:
    • 315 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đọc mà thấy sợ quá, ko biết mẹ bé cho bé đi khám chưa. Mong là bé ko sao.
    VSabp7

Hwr5p7

FuBxp7

hvg1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 508 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Trời ơi, mẹ này làm sao thế, đưa con đi ngay bệnh viện khám chứ ngồi nhà đoán già đoán non là sao. Tớ đọc thấy run cả người mà chẳng hiểu sạo mẹ này lại còn bình tĩnh ngồi nhà theo dõi nhỉ.
    data3
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đưa con đi khám ngay bạn ơi! Mình có bạn ở Viện nhi đã từng cảnh báo mọi người về việc bé bị ngã đập đầu xuống đất đó. Nếu đập mạnh nguy cơ bị xuất huyết não hoặc bị rạn hộp sọ rất cao vì đầu bé tuổi nhỏ thế này dễ bị tổn thương lắm! Nhất là khi bé có hiện tượng sốt như thế, xét nghiệm cẩn thận cho nó yên tâm bạn ạ! Hy vọng là bé không sao.
    Nick cũ của tớ là mehatdau nhé!
    Cây xanh thì lá cũng xanh, Cha mẹ hiền lành để đức cho con.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ lắm lắm, giờ em mới đến công ty.
    Báo cáo các mẹ, sáng nay cháu dậy không thấy đau gì nữa ạ, em chỉ thấy cháu hơi mệt mệt nhưng vẫn ăn được bát cháo và cũng nói chuyện líu lo bình thường. Em thử cháu sờ vào đầu chỗ ngã thì cháu bảo đau, sờ chỗ khác thì bảo không. Giờ em đã mang cháu gửi cho ông bà Nội rồi. Nghe các mẹ khuyên, chiều nay em sẽ cho cháu đi khám cho yên tâm, có gì em sẽ báo cáo lại với các mẹ.
    Cảm ơn các mẹ chia sẻ với em.
    Hi vọng chiều nay đi khám con không sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,003 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Chị ơi chị đưa bé đi khám chưa thế? E đọc cũng lo lây theo rồi...
    Hy vọng em bé không sao cả.
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

• 1,086 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc topic này mà mình lo qua vì con mình từ nhỏ đến giờ bị ngã đập đầu xuống đất nhiều lắm vì cháu rất hiếu động nhưng sau đó mình không thấy cháu sốt mà vẫn chơi đùa ăn uống bình thườgn. Như vậy chắc không sao đâu các mẹ nhỉ. MÌnh lo quá.
    Mẹ babier ơi, nếu con bị như thế thì mẹ nó cho con đi khám ngay đi. Mình hy vọng bé sẽ không sao vì theo duy tâm lúc này các bé đang có các mụ che chở. Hy vọng là thế.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lát em về cho bé đi khám luôn các mẹ ạ không cứ ngồi lo lắng thế này cũng chả yên tâm được. Em cảm ơn các mẹ.
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu mình là bạn ngày hôm sau mình sẽ cho con đi khám luôn chứ không đợi theo dõi con như thế nào mới cho đi khám. Rất nhiều trường hợp với trẻ sơ sinh và dưới 1 tuổi bé ngã đập đầu vẫn tỉnh táo 1 tuần sau mới bị sốt và hôn mê. Hy vọng bé nhà bạn đã hơn 2 tuổi rồi xương đầu đã phát triển hoàn thiện và cứng cáp sẽ không bị làm sao chỉ đau phần ngoài thôi. Chúc bé nhanh khỏi.
    Nhân tiện đây các mẹ ơi nuôi con phải cực kỳ cẩn thận tắm xong đừng để con tự ý chạy ra ngoài. Xẩy 1 ly đi 1 dặm các mẹ à.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 600 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Việc đầu tiên mình cũng khuyên mẹ nó cho bé đi khám
    Nhưng cũng có đôi lời thế này,hồi trước bé nhà mình cũng bị trượt chân ngã đập ngửa đầu mạnh vào cái gờ ở cửa buồng tắm,mình khóc la ầm ĩ luôn vì sợ. Rồi mình search trên mạng thấy bảo trẻ em bị ngã đập đầu ko gây nguy hiểm như người lớn,rồi có giải thích cho từng trường họp cụ thể với các triệu chứng khác nhau,bé nhà mình bị u 1 cục khá to nhưng ko sốt chỉ đau thôi,bé nhà mẹ nó chắc cũng ko sao đâu,chỉ khi nào bé bị ngất đi hoặc nôn mửa là hơi nguy hiểm. Trường hợp em họ mình bị ngã từ tấng 2 xuống đập đầu,lăn theo cầu thang mà đi khám chụp chiếc cũng ko sao,BS bảo trẻ con thì vậy,ng lớn là có khi tiêu rùi,ngã nhẹ cũng nguy hiểm.
    Nhưng mình nói vậy chứ bất cứ cái gì cũng ko chủ quan đc,kết hợp theo dõi nhưng nếu bé lại ăn chơi bình thường thì chắc chắn ko sao đâu.Chúc bạn và bé vui khỏe^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2