TIN TÀI TRỢ.

Bé bị côn trùng đốt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 89 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho hỏi 1 tí, con nhóc nhà mình ko bít bị kiến hay muỗi cắn mà sưng tấy đỏ lên, và cưng cứng nữa, mà toàn bị ở chân thui, hai chân bị mấy vết rồi. Phải 1 tuần mới hết, sau đó vẫn còn vết thâm mờ mờ, phải 1 tháng sau mới hết hẳn. Ko bít có thuốc gì bôi ko nhỉ vì hiện tại toàn bôi Xanh metilen.

Cám ơn các mẹ nhìu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 358 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay bị muỗi đốt lắm, hai chân đầy sẹo, mình cũng k biết bôi gì toàn để tự khỏi thôi. Mình k bôi xanh metilen vì thấy bác sĩ bảo dùng xanh metilen nhanh khỏi vết thương nhưng lại gây ngứa, mà ngứa là các bé lại gãi nên sẽ rất lâu khỏi. Không biết các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho bon mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 542 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Các mẹ thử dùng thuốc bôi muỗi và côn trùng ZUMBUK mà các cửa hàng của webtretho bán xem. Lúc trước mình mua 40K/hộp. Mình bôi muỗi đốt cho bé cũng thấy đỡ lắm
    rDND0jBzp7
    ZLJZDfYZLJZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ oi, thử bôi Remos IB xem, 2 bé nhà mình bôi vào lặn liền à, kể cả muỗi hay kiến đốt cũng OK. :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cudlan ơi, mua hàng của webtretho như thế nào vậy? Bầy cho mình với. Tks nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 542 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hngh
    Mẹ cudlan ơi, mua hàng của webtretho như thế nào vậy? Bầy cho mình với. Tks nhá.
    Nếu ở Hà nội thì bạn qua số 5 Hàng Mành mà mua, nếu hết thì đặt hàng họ cũng được. Lần trước bạn tớ nhờ người nhà ở SG mua gửi ra cho.
    rDND0jBzp7
    ZLJZDfYZLJZp7
    • 154 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudlan
    Các mẹ thử dùng thuốc bôi muỗi và côn trùng ZUMBUK mà các cửa hàng của webtretho bán xem. Lúc trước mình mua 40K/hộp. Mình bôi muỗi đốt cho bé cũng thấy đỡ lắm
    Bé nhà em 4 tháng có dùng được loại này không chị nhỉ, thấy bé bị đốt thương quá
    Dế mèn của mẹ đã lớn rồi-không khóc nhè nữa nhé
    ticker
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bị côn trùng đốt mà lâu ngày khỏi sau đó thâm đen lại hàng tháng là giống con trai mình rồi, con bọ chó nó đốt đấy, ngày bé mình cũng bị như vậy. Có người mách bôi nhựa cây lô hội (Aloe Vera) sẽ khỏi nhanh nhưng con trai mình bôi chỉ thấy đỡ hơn thôi. Mẹ các bé thử xem. :1:
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tung_pvn
    Các mẹ thông thái cho hỏi 1 tí, con nhóc nhà mình ko bít bị kiến hay muỗi cắn mà sưng tấy đỏ lên, và cưng cứng nữa, mà toàn bị ở chân thui, hai chân bị mấy vết rồi. Phải 1 tuần mới hết, sau đó vẫn còn vết thâm mờ mờ, phải 1 tháng sau mới hết hẳn. Ko bít có thuốc gì bôi ko nhỉ vì hiện tại toàn bôi Xanh metilen.

Cám ơn các mẹ nhìu
    Bạn bôi thử Eumovate Cream đi, khoảng 18 nghìn bán ở các hiệu thuốc. Con nhà mình cũng bị thế bôi cái đấy vài ngày sau là tịt.
    08042007545-1-1PICT0101-126052007597-1a21042007580-1
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudlan
    Nếu ở Hà nội thì bạn qua số 5 Hàng Mành mà mua, nếu hết thì đặt hàng họ cũng được. Lần trước bạn tớ nhờ người nhà ở SG mua gửi ra cho.
    Cho mình hỏi là thuốc ấy thì bé từ mấy tháng tuổi dùng đuợc nhỉ??? Nhím nhà mình mới có 11 tháng thoi.
    • 91 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi minh qua siêu thị trẻ em trên đường Nguyễn thái học mua cho con tuýt thuốc trị va` chống côn trùng , tuýt thuốc gồm có 2 đầu 1 đầu chống , và 1 đầu là trị, tuýt thuốc màu xanh la cây, bên ngoài co hình con muỗi to đùng, hàng của Nga cả nhà a. Mình được mọi người giới thiệu mua. Híc híc nhưng mua về mới đọc hướng dẫn sử dụng, tuýt thuộc này dùng cho bé từ 3 tuổi trở lên, mà con mình mới 18 tháng. Có mẹ nào có nhu cầu thì mình để lai cho , em chau mua 85 000 , để lai 70 000 hoặc đổi sang thuốc Broncho_ vacxon( thuốc tang sức đề kháng)
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em bi con gì nó đốt tay sưng to lắp, múp míp và đỏ lắm, các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với. Con em mới 17 tháng thôi.
    anh minh-toàn thắng
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,000 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Anh Minh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em bi con gì nó đốt tay sưng to lắp, múp míp và đỏ lắm, các mẹ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với. Con em mới 17 tháng thôi.
    nếu vậy chắc bé nhà chị giống bé nhà em, thấy mọi người kêu là máu độc em cũng chẳng biết thật ko. Bé nhà em dù muỗi hay con gì đốt thì cũng sưng to đùng lên á. Chác bé nhà chị chỉ bị muỗi đốt thôi. Dạo này em bôi bepanthen có vẻ đỡ, nhưng là bôi vào lúc bé mới bị đốt xong, chị thử coi sao
    lamlamavi20050905_5_lovely+son
    • 591 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà em thì ko biết bị muỗi hay kiến mà nốt sưng cứng rất lâu và ngứa, 4-5 tháng rồi vết vẫn cứng như vậy + bé gãi cứ toét da ra, ko biết bôi gì được các chị nhỉ??
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tôi 4 tuổi, nặng 16 kg, khi bị côn trùng, muỗi đốt hoặc khi trầy xước thường sưng lên, lâu lành và làm mủ, tạo thành ghẻ. Có ai biết đây là hiện tượng gì không, và đến bệnh viện nào để điều trị là tốt nhất? Xin cám ơn! :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,039 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Cái này do do cơ địa bé thôi chị à, không chữa được đâu. Chị chỉ cố giữ vết trầy khô ráo sạch sẽ thôi, thấy có hiện tượng mưng mủ thì bôi thuốc xanh metylen (em chả biết viết đúng ko nữa). Chị ra nhà thuốc hỏi người ta cái thuốc màu xanh đậm như mực ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,073 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangkimluyen166 Xem bài viết
    Con tôi 4 tuổi, nặng 16 kg, khi bị côn trùng, muỗi đốt hoặc khi trầy xước thường sưng lên, lâu lành và làm mủ, tạo thành ghẻ. Có ai biết đây là hiện tượng gì không, và đến bệnh viện nào để điều trị là tốt nhất? Xin cám ơn! :Crying:
    Chia sẻ với bạn nha! Tủn nhà mình cách đây khoảng 1 năm cũng bị giống y như bé của bạn. Giờ chân, tay nhiều bông hoa lắm. Chỉ cần muỗi chích, hay con gì đốt là nó gãi, rồi chuyển thành ghẻ. Có những nốt mà mình không để ý bôi thuốc liền còn làm mủ, tạo thành một lỗ sâu, lâu lành lắm. Mình cũng đã từng choi Tủn đi khám, BS bảo là những nốt đó bị nhiễm trùng, giữ gìn sạch sẽ là hết (nhưng bé nhà mình cũng ở sạch lắm chứ, hic...hic). Nhưng có người nói là do cơ địa của bị dị ứng, da độc..., mình nghĩ cái này có lẽ đúng.
    Bây giờ mình rút kinh nghiệm được rồi, nếu da bé bị con gì chích, hay sưng ngứa khiến bé gãi thì bôi ngay một lớp mỏng Remos IB. Bôi 2 lần/ngày. Nếu nốt nào bị nặng, mưng mủ chảy nước thì mình rửa ô xi già, sau đó cạo một ít thuốc (viên cloxit - không biết viết có đúng không) rắc lên đó ngày một lần lúc đi ngủ, rồi dán băng keo cá nhân vào cho thuốc khỏi rơi ra, khoảng 3 lần là hết mưng mủ, sau đó bôi thuốc đỏ hoăc xanh metylen lên. Nếu bạn ở ngoài Bắc thì viên thuốc cloxit này nhiều. Trong Sài Gòn không có, bà ngoại mình phải gửi vào. Thuốc này hay lắm, hồi Tủn bé bị nhiễm trùng rốn, uống thuốc bao nhiêu không hết, vậy mà bà mình gửi vô, rắc lên vài ba lần là rốn khô ngay. Bạn thử xem nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,629 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Con em bị côn trùng cắn sưng tấy lên, ko biết có loại thuốc nào bôi vào cho giảm sưng và mau hết ko ạ? Cám ơn các mẹ rất nhiều ạ. :Smiling:

c50gtlb

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 90 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em cũng hay bị kiến cắn sưng tay chân hết,đi BS kêu mua loại Phenergan (cream) dành cho bé.Em xài thấy tốt lắm,chị cho bé xài thử ha.
    hGpx
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng Phenergan cream cho bé. Rất tốt và hiệu nghiệm đấy
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3