TIN TÀI TRỢ.

Bé bị chuột rút

• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.33K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào biết mách em với nhé, thằng nhỏ nhà em 2 hôm nay thi thoảng bị chuột rút chân em lo quá vì có người bảo rằng do hệ thần kinh yếu có đúng không ạ? có người lại nói là do thiếu canxi nên em trả biết thế nào cả. Chị nào biết mách cho em nhé là do nguyên nhân gì, và cần bổ sung thức ăn gì nữa để khỏi bị chuột rút, em xin cảm ơn các chị ạ
    Huong

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi . Sáng nay mới thức dậy bé chạy ra ban công và khi vào nhà chân bé bị đau như kiểu người lớn bị chuột rút nên không đứng vững . Một lát sau bé đi lại được bình thường nhưng sau đó lại bị đau lại 3 lần trong vòng 1 tiếng đồng hồ. Mình nghĩ bé đau thực sự bởi lúc đau bé khóc , nước mắt , nước mũi giàn giụa. Mình đã đưa bé đi Viện nhi đồng 2, BS nói có thể bé bị thiếu calci. Nhưng mình vẫn lo quá. Có mẹ nào gặp trường hợp này chưa ? Cho mình lời khuyên với ? mình phải làm gì ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    Chính xác là thiếu canxi đấy. Bạn cho con uống canxi kèm Vitamin D, liều thấp thôi cho đỡ nóng.
    Cam on me Hainhoc. Me Hainhoc da gap truong hop nay bao gio chua ? Mình lo quá. Sáng nay Bé lại bị tiếp lần nữa , mà cả lần trước và lần này đều bị chuột rút chân trái. Có mẹ nào biết trường hợp như thế này chưa ? Mánh dzùm mình với. Nên đi khám ở đâu ? Mình đã cho bé đến BV nhi đồng 2 va Bs bảo thiếu canxi.
    Rất mong nhận được trả lời của các mẹ.
    Cảm ơn nhiều.