TIN TÀI TRỢ.

Bé bị cảm gió nặng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 155 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cứu với. Coiluoian bị cảm gió từ chiều qua đến giờ. Mẹ cháu đánh gió 2 lần rồi mà cháu vẫn chưa hết cảm. Cứ ăn vào là nôn trớ hết sạch. Đánh gió xong thì nôn, 1 lúc sau bị sốt cao. Uống thuốc hạ sốt xong được khoảng 1-2 tiếng sau thì hết sốt nhưng lại bị rét run cầm cập mặc dù lúc đó mẹ cháu đã ủ ấm rồi. Nhin bé sốt, mệt mà thương quá đi. Có mẹ nào có chiêu gì hay không, giúp mẹ cháu với huhu... thương con quá...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mình không có nhiều kinh nghiệm với các vụ cảm gió nhưng lúc nào cũng đeo cho con gái một cái vòng hoặc lắc bạc để tránh gió vì bạc kỵ gió mà. Chắc coiluoian phải đến bác sỹ rồi, mẹ coiluoian nhớ ủ ấm bé thật kỹ khi ra ngoài nhé. Với lại mình đang phân vân không biết có nên đánh gió cho trẻ nhỏ dưới 1 tuổi không nhỉ?
    Chúc mẹ bình tĩnh, con mau khỏi bệnh.

Thân ái,
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Hôm trước K nhà mình cũng phải đánh gió dù gió ko phải là nguyên nhân gây bệnh mà là do bị tiêu chảy do virut, sau khi nôn 1 ngày, ăn gì cũng nôn thì ngày thứ hai bắt đầu đi ỉa chảy, toàn nước là nước. Nhưng khi đã đi ngoài rồi thì lập tức ngừng nôn. bạn nên theo dõi cháu kỹ hơn để biết chính xác bệnh. Còn MC mình nói là đánh gió phải đánh đủ 3 lần cơ.
    • 14 năm
    • 155 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Coiluoian bị từ chiều hôm qua. Chỉ lúc ăn bột là trớ thôi, còn những lúc cháu ngủ mẹ cháu tranh thủ cho ăn sữa thì trộm vía không nôn (chắc là tại ngủ nên không bị). Bây giờ không biết làm thế nào cho con khỏi ốm bây giờ, giá mà mình ốm thay con được. Mới có 1 hôm thôi mà người gầy tọp đi, thương quá cơ các mẹ ạ.
    Cám ơn mẹ Khanh, em sẽ theo dõi cháu xem cháu có triệu chứng giống bé nhà chị không. Chỉ mong bé chóng khỏi thôi.
    Mẹ Thu ơi, em đánh gió bằng bạc, lòng trắng trứng và gừng, rượu thấy cũng tốt chứ không sao đâu. Con em sau khi đánh gió xong cũng nhẹ người đi. Nhung chẳng biết đến bao giờ mới khỏi nữa. Chiều nay về em sẽ đánh gió tiếp cho cháu lần nữa xem sao. Có kết quả thế nào, em sẽ rì pót lại với các bác nhé.
    • 14 năm
    • 678 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Em nghĩ là bé bị sốt dịch đó, giống y bé nhà em tuần trước. Bắt đầu cũng là nôn trớ, cứ tự dưng trớ hết, ăn cũng trớ, không ăn cũng trớ, sợ lắm. Sau đó bắt đầu đi ngoài + sốt, hết đi ngoài + sốt thì đến viêm họng. Nói chung nếu là bị tiêu chảy do virus như thế này thì sẽ mất 7-10 ngày.

Em cũng nghĩ là không nên đánh gió cho bé dưới 1 tuổi. Tốt nhất là mẹ Coiluoian cho bé đi bsỹ, không nên để bé như thế ở nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 130 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Me Coiluoian ơi minh nghĩ bé bị sốt dịch đấy không phải cảm đâu. BẠn phải lưu ý rằng bé đang sốt không được đánh gió lý do gì thì mình không nhớ lắm chỉ thấy bác sỹ dặn vậy. Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám
    Chúc Coiluoian nhanh khoẻ
    • 16 năm
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ơi! cún nhà mình cũng bị vậy đấy, đi khám BS bảo nếu sốt quá thì cho uống hạ sốt, chứ phải sốt vài ngày mới khỏi.
    Về nhà mình đánh cảm cho bé bằng trứng gà và vòng bạc thì đêm đó hết sốt, mình làm như vậy liên tiếp 3 ngày là bé khỏi hẳn, bạn hãy thử xem
    • 14 năm
    • 155 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ quan tâm đến Coiluoian. Hôm nay em mới vào được WTT nên mới rì pots lại với các mẹ được. Ngay hôm đó em đã gọi cho BS Thông ở Viện Nhi đến khám mà BS bảo 5h chiều gọi lại. Đến 5h gọi lại thì nhận được câu trả lời hết sức "vô tư": "Chú đang bận dự sinh nhật con trai chú nên không đi được. Sáng mai chú mới đi được. Nhưng nghe cháu tả thế thì con cháu bị nặng quá đấy, nếu không muốn chờ chú thì cháu cho con cháu vào viện khám đi". Ôi, tức phát khóc lên các mẹ ạ. Em tức tốc chạy về nhà, thấy con sốt cao 39,5 độ, lờ đà lờ đờ lập tức cho uống hạ sốt và đi viện ngay. Đến viện rồi mà con chẳng hạ sốt gì cả lại còn tăng lên tận 40,1 độ. Mẹ sợ quá cứ ôm con khóc thôi. Sau 1 loạt các xét nghiệm thì BS kết luận là bé bị sốt siêu vi trùng. Lạy trời, đến bây giờ thì Coiluoian hết bệnh rồi (trộm vía, trộm vía). Mỗi tội người bị mất nước nhiều nên gầy quá thôi.
    Em cũng thấy nhiều mẹ cảnh cáo em là không được đánh gió cho bé, không hiểu lý do lắm nhưng em cũng chẳng dám đánh gió cho con nữa.
    Thôi, chào các mẹ, em chuồn về với bé đây. Từ hôm ốm đến giờ bé lười ăn lắm. Khổ thân suốt ngày bị mẹ rình rập để nhồi nhét ăn uống thôi.
    • 253 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ Coiluoian ơi,
    Bé nhà Em tháng trước cũng bị sốt cao, đến lúc đt cho BS Thông cung được báo là không đến được, có mang đến bệnh viện thì mang. Mẹ chỉ muốn khóc thôi vì con thì sốt cao quá, ăn toàn bị nôn ra. Lại đúng đợt mưa và rét khủng khiếp nữa chứ. Bác sỹ nhiều khi chẳng biết y đức ở đâu nữa.
    Alice
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mừng cho mẹ Coiluoian, con khỏi ốm rồi cũng đừng có nhồi nhét quá, nó sợ Ốm xong sẽ ăn giả bữa, mẹ tha hồ đút thôi mà.
    Bác sỹ cũng có dăm bảy loại, các mẹ tìm được bác sỹ tốt, giỏi, có y đức thì cứ phải nắm chặt cái địa chỉ phòng khi cần đến (để giới thiệu cho mẹ khác chẳng hạn
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Coiluoian ơi Bé Trang dạo này thé nào ròi?Có hay ăn chóng lớn không?Có càn sự giúp đỡ khản cáp nào đó thi nhắn cho Tôi nhe...Toi sẽ giup..Thuong quá Bé ơi...
    • 14 năm
    • 155 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã quan tâm và chia sẻ với bé nhà mình. Coiluoian sau 5 hôm sốt thì bắt đầu phát ban, sau 3 hôm phát ban thì đi ngoài, sau 3 hôm đi ngoài thì đi táo (mặc dù mình chỉ chữa đi ngoài bằng cháo cà rốt thôi, chắc tại uống kháng sinh nhiều quá). Chục hôm sau cùng thì ăn gì chớ nấy. híc. Sau trận ốm đó khoảng chục hôm là bé tròn tháng, mình lôi ra cân thì chưa được 9 kg, sốc luôn (vẫn biết là gầy nhưng sao vẫn xót xa kinh khủng ). Nhưng, đến hôm nay trộm vía, bé đã tiến bộ lên nhiều (cám ơn con quá ). Mình cũng chưa dám cân bé nhưng 2 hôm nữa là đầy năm bé, mình sẽ nhồi cho ăn thật nhiều rồi lôi lên bàn cân cho bõ những tháng ốm đau :4: hihi các mẹ đừng cười mẹ cháu, tháng này mẹ cháu đang hy vọng cái cân sẽ nhích lên, 3 tháng nay mẹ cháu đều đau khổ với cái cân rồi.
    To mẹ Alice Dương: thế sau khi ốm thì Alice Dương ăn trả bữa và tăng cân thế nào rồi?
    To mẹ Thu: Mẹ Thu có biết BS nào tốt không, mách mình với.
    To Sondd: Cám ơn Sondd đã nhiệt tình, nhất định mình sẽ nhờ cậy đến bạn khi lại gặp trục trặc nữa. Nhưng nhắn tin cho bạn bằng cách nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mẹ coiluoian: Bác sỹ tốt thì mẹ Thư không biết, dù có tên và địa chỉ, số điện thoại của một vài người nhưng trộm vía con gái, mình chưa bao giờ phải dùng đến. Vì thế chẳng biết các bác sỹ đó có "tốt" không. Chỉ có một chị y tá vẫn đến tận nhà tiêm phòng. Thỉnh thoảng con hắt hơi, sổ mũi hay có triệu chứng là lạ thì mẹ Thư hay nhấc điện thoại hỏi thôi. Nếu mẹ coiluoian cần thì mình PM tên và số điện thoại của chị ấy nhé. Trong DĐ các mẹ đã giới thiệu cho nhau nhiều bác sỹ lắm. Thử tìm lại các topic đấy rồi xem thế nào mẹ coiluoian ạ.
    Khi bé Thư đi ngoài mọc răng, mình vẫn cho dùng men tiêu hoá (dạng giọt) và Smecta (1 gói/ngày uống làm 3-4 lần). Ăn thì vẫn theo chế độ cũ, không thay đổi.
    Mong rằng bé qua được ngưỡng 12 tháng là sẽ hết ốm đau Sinh nhật vui vẻ!