TIN TÀI TRỢ.

bé bị bít âm vật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.34K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua, mình mới đi khám sức khỏe cho em bé gái, may sao bác sĩ phát hiện ra âm vật của em bé bị bít lại, bác sĩ phải cho làm thủ thuật để mở âm vật cho bé. Các mẹ có em bé gái nên lưu ý điều này nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,767 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Bs khám mới thấy được hả bạn, tự mình có thể phát hiện ra cho bé không, có những dấu hiệu cụ thể nào không bạn, để mịnh xem kiểm tra cho bé nhà mình.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc đầu mình không nghĩ là bé bị như thế. Bạn có thể thấy được bé có bị bít hay không, nếu bị bít thì bên dưới lỗ tiểu của bé không lộ ra lỗ âm đạo, mà chỉ có 1 lằn ranh bị bít lại. KTV dùng kéo và gạc bung lỗ này ra, thủ thuật chỉ diễn ra trong vòng 20s thôi, nhưng bé khóc nhiều, đến nay thì hết đau rồi.
    • 84 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Con gái mình được 9 tháng, sáng nay khi bà ngoại làm vệ sinh vùng kín phát hiện bé bị bít âm đạo. Nhưng rõ ràng khi còn trong độ 3, 4 tháng mình làm vệ sinh cho cháu thấy rất bình thường không có gì khác lạ hết. Nhưng bây giờ thì bất thường quá, ẵm con đến phòng khám Ngọc Tâm khoa nhi thì bs bảo bé bị như vậy là thiểu sản bẩm sinh phải đợi khi bé trưởng thành mới can tthiệp được. Hỏi bs là thế nào thì bảo an tâm không sao đâu. Mình nói con mình không phải bẩm sinh như vậy nhưng bs không thèm nghe mà cứ cho là tại mình không biết. Mình rối quá, trước giờ mình chưa biết, chưa nghe về chuyện giống con gái của mình nên rất khổ tâm. Ẵm con đến bệnh viện Từ Dũ vào khoa nhi khám bs cũng nói chờ bé đến độ tuổi 12, 13 mới quay trở lại khám khi đó mới có quyết định. Ôm con vào lòng rơi nước mắt vì không biết tại sao? Lại thêm buồn vì bs giải thích không rõ ràng, bs cứ nói theo cách bs mà không chịu nghe mình nói và nghe mình hỏi.
    Các mẹ có biết bs nào chuyên khoa về vấn đề này giúp mình với. Cả ngày mình cứ bần thần về chuyện của con, lo lắng mà không biết phải làm sao. Xin hãy giúp mình với!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 261 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bạn đứng lo lắng quá, mình có bà chị có con cũng bị như bé nhà bạn vậy, chị ấy đưa con đi khám thì bs tách cho bé , không đau đớn gì, ở bên trong vẫn bình thường. Nhưng có điều là một thời gian sau thì cái khe hở ấy lại bị bịt kín lại - đó cũng là bình thường thôi, chị ấy lại đưa con đi gặp bs nhưng lần này bs không tách nữa mà dặn là đợi cháu lớn hơn một chút rồi làm như thế cháu sẽ có ý thức hơn về việc giữ gìn vệ sinh để nó không bị bít lại nữa.
    Còn con nhà em không bị bịt kín mà hai môi nhỏ lại dính sang hai bên. đến bs tách cho từ hồi 6 tháng và bây giờ đẹp lắm rồi, có điều phải giữ vs thật sạch sẽ, rửa và bôi thuốc liên tục thì mới được bạn ạ.
    sigpic138413_8sigpic138413_11
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cám ơn medumin thật nhiều. Mình bối rối quá nay thì đã thấy nhẹ người một chút. Bạn có thể cho mình xin địa chỉ, số đt của bs mà đã tách cho bé nhà bạn được không? Mình muốn đưa bé đến khám để biết bs nói về tình trạng con mình như thế nào và giải quyết ra sao. Mong tin của medumin nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ có ai bị như con gái mình không? Bé hiện nay 15 tháng, hôm qua mình tắm cho con phát hiện ra 2 môi âm đạo của bé dính nhau, bé vẫn đi tiểu bình thường, nhưng chỉ qua 1 lỗ nhỏ xíu ở giữa 2 môi, còn lại thì bị bịt kín hoàn toàn. Mình có tìm hiểu trên internet thì được thông tin là 2% các bé dưới 6 tuổi bị như vậy và sẽ tự động hết, mình không biết có thật như vậy không nữa. Mình đang hoang mang quá, định đưa con đi khám nhưng không biết khám những bệnh như vậy sẽ khám ở đâu, bác sĩ nào? Mẹ nào có biết thì chỉ cho mình nhé, cám ơn các bạn nhiều lắm. Ah, mình ở SG nhé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 798 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Bạn đem bé đến BV Nhi Đồng để bs khám trước ,Kế tiếp bác sĩ sẽ chỉ định cho bạn
    khám tiếp theo ở đâu,cũng có thể bé tự động hết như bạn đã tìm hiểu.Chúc mẹ và bé vui,khoẻ.
    • 1,060 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

Bạn ơi, nhanh cho con đến BV nhi khám sớm ngày nào hay ngày đó. Mình không biết về bệnh đó nhưng mình nghĩ khám sớm sẽ tốt cho con hơn. Chúc bé luôn khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hôm nay, mình vừa đưa bé đến bệnh viện Nhi Đồng 1 khám, may mình có bạn thân làm khoa Cấp cứu ở đây, bạn mình dẫn sang bác sĩ khác để khám. Bé bị dính môi âm đạo do cơ địa tiết ra 1 chất làm dính lại, bác sĩ hướng dẫn mình hàng ngày tắm xong sẽ dùng tay rửa sạch để tách 2 môi ra và dùng thuốc bôi cho đến khi bé lớn có thể tự làm được, bé phải làm thế lâu dài. Cũng may mà mình phát hiện ra sớm, nếu để quá trễ sẽ dính quá chặt thì khi tách ra bé chảy máu, khó lành và có sẹo. Bác sĩ nói nhiều bé bị nhưng mà mẹ không phát hiện ra, làm biến chứng nhiễm trùng đường tiểu, bệnh phụ khoa... Các mẹ có con gái nhớ lưu ý nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cica2010 Xem bài viết
    Hôm nay, mình vừa đưa bé đến bệnh viện Nhi Đồng 1 khám, may mình có bạn thân làm khoa Cấp cứu ở đây, bạn mình dẫn sang bác sĩ khác để khám. Bé bị dính môi âm đạo do cơ địa tiết ra 1 chất làm dính lại, bác sĩ hướng dẫn mình hàng ngày tắm xong sẽ dùng tay rửa sạch để tách 2 môi ra và dùng thuốc bôi cho đến khi bé lớn có thể tự làm được, bé phải làm thế lâu dài. Cũng may mà mình phát hiện ra sớm, nếu để quá trễ sẽ dính quá chặt thì khi tách ra bé chảy máu, khó lành và có sẹo. Bác sĩ nói nhiều bé bị nhưng mà mẹ không phát hiện ra, làm biến chứng nhiễm trùng đường tiểu, bệnh phụ khoa... Các mẹ có con gái nhớ lưu ý nhé!
    Con gái mình cũng bị giống con bạn. Mình cũng ko để ý đến hôm cháu kêu đau bim thì mình mới phát hiện vì lúc nhỏ ko bị thế. Mình cũng từng post bài trong web hỏi các mẹ nhưng cũng ko thu thêm được ý kiến nào. Bây giờ hàng ngày mình vẫn rửa cho cháu, lấy bông thấm ướt rồi tách ra dần, cháu cũng kêu đau nhưng mẹ dỗ lại nín. Mỗi ngày 1 ít bây giờ cũng đã tách hơn ra 1 chút rồi. Mỗi lần xong mình đều bôi thuốc mỡ tra mắt cho nó mềm . Mẹ nó cho mình hỏi bác sỹ kê thuốc gì cho bạn đấy, cho mình tên thôốc được ko. Thanks mẹ nó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình đi làm rùi nên không nhớ tên thuốc, tối về xem rồi trả lờ mẹ Songhye nhé!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 798 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Vậy thì may mắn quá,mình sợ bị tiểu phẫu thì đau cho bé lắm.
    Có con gái phải kĩ chuyện vs lắm lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bác sĩ kê cho con mình thuốc bôi Fucidin, ngày bôi một lần sau khi vệ sinh, ngoài ra còn cò thuốc giảm đau YSP Poro uổng ngày 2 lần, nhưng chỉ khi nào bé bị đau quá thôi, còn lại không cần cho uống. Mình mua ở nhà thuốc gần bệnh viện Nhi Đồng 1. Bạn thử xem sao nhè, mình thấy sau khi làm cho con gái tối nay, bé chỉ la á lên 1 cái rồi thôi, sau đó bé đi vệ sinh mình rửa nước thì bé hơi rát thì phải, nhưng sau đó không thấy khóc kêu đau gì nữa. Hy vọng là bé nhà mình và nhà bạn sẽ mau khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ kê cho con mình thuốc bôi Fucidin, ngày bôi một lần sau khi vệ sinh, ngoài ra còn cò thuốc giảm đau YSP Poro uổng ngày 2 lần, nhưng chỉ khi nào bé bị đau quá thôi, còn lại không cần cho uống. Mình mua ở nhà thuốc gần bệnh viện Nhi Đồng 1. Bạn thử xem sao nhè, mình thấy sau khi làm cho con gái tối nay, bé chỉ la á lên 1 cái rồi thôi, sau đó bé đi vệ sinh mình rửa nước thì bé hơi rát thì phải, nhưng sau đó không thấy khóc kêu đau gì nữa. Hy vọng là bé nhà mình và nhà bạn sẽ mau khỏi.
    bạn ơi thế bs có phải trích hay rạch ra không vậy, hay chỉ bôi thuốc rồi hàng ngày mình tách = tay ít một
    • 254 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Con gái mình lúc bé cũng bị nhưng may mình phát hiện kịp thời, đúng là bỗng dưng cơ thể bé tiết ra chất gì đó, dính dính như hồ nước ấy, đặc biệt về buổi đêm tiết càng nhiều. mình tắm cho bé và phát hiện thế là trong đêm vài lần mình lấy chai nước biển sâu (loại dùng cho trẻ em) xịt ướt đẫm rồi lấy bông tăm tấm khô chất dịch, một đêm làm vài lần như thế, may phát hiện kịp nên không bị dính chặt lại.