TIN TÀI TRỢ.

Bé bị bệnh da cá (da rắn). Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 41.2K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang bị da cá..thật sự là em rất mất tự tin khi bị bệnh này.. em bị từ nhỏ luôn..
    Em đang điều trị bằng cách uống 1 viên vitamin E/ ngày.
    Trước lúc đi ngủ..mình cắt 1 viên nan vitamin E thoa lên 2 cẳng chân (nó rít lắm).
    Sau đó mình thấm lấy tay thấm vào nước..rồi vỗ vào cẳng chân (nơi vừa mới bôi vitamin E).
    Da lúc này trở nên đàn hồi (mềm ra và có độ kết dính)..
    Cuối cùng, chị em lấy nivea bôi đè lên là xong..
    Hiện tại thì em đã xài đc 1 tháng..da em không còn bị tróc vẩy trắng nữa..
    Giờ da em chỉ còn những dấu nhỏ (mảng màu đà lợt) cái này thì không hết đc thì phải..
    Nhưng em vẫn đang kiên trì sử dụng..^^
    Em đảm bảo với chị em là dùng cách của em là hết da vẩy trắng 90%..
    Mong chị em nào có cách là hết dấu thì chia sẻ cho em với nhé..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình có đứa bé hàng sóm cũng bị bệnh da rắn . ko biết bố mẹ chưa ở đâu mà giờ khỏi rồi để mình hỏi cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong nhận được lời chia sẻ của bạn sớm..0934496368..
    Mình giờ còn bị từng mảng đà lợt nhỏ.. trông rất mất thẩm mỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn hãy dùng nivea soft của đức hàng xách tay xịn nhé. Khỏi 100% nếu bị bệnh da cá chính xác nhé vì nhiều bạn nhầm lẫn.bieu hiên mùa đông da cá nổi rõ ở mặt trc tay và ống đồng.cac phần khác toàn thân vảy nhỏ hơn và liên tục bong tróc trắng xóa.benh ko gây ngứa va ko đau.khi hết hẳn mùa đông thì mới khỏi nhưng riêng mặt ngoài bắp chân vẫn còn dấu vết.m có lẽ là người phát hiện đầu tiên để chữa đc bệnh của mình khi ở tuổi 35 và trải qua rất nhiều loại thuốc điều trị. Năm nay bất ngờ vì chưa tìm đc loại nào để chữa nên dùng tạm nivea soft mọi khi toàn đặt về cho mọi người trong gd da bình thường dùng.m chưa hề dùng vì nghĩ chẳng ăn thua.the mà đến giờ gần 2thang mùa đông với độ lạnh buốt thế này mà da m ko có tí biểu hiện nào.haha.hp quá.ai bị ll m xẽ hướng dẫn cụ thể cách dùng đơn giản nhất mà khổ hẳn mới kinh chứ. Tính ra mỗi mùa đông khỏang 5hop to là ok.goi cho m 01687373555.khoi bệnh thi gửi quà tặng tạ ơn m nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn có thể nói cụ thể về tên thuốc không?
    Mình cũng đang sống chung với bệnh này đây..
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thông tin gì về cách chữa bệnh da rắn chưa vậy?
    Hóng tin bạn quá..
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em cũng bị và cũng như mọi ng dày công nghiên cứu thuốc trị bệnh này nè, Nhờ chị Linh_account mà em hiểu thêm nhìu về bệnh, cám ơn chị nhé. em có theo dõi các bài viết cũng hiểu thêm dc chút chút nên chia sẻ với các mẹ k có time tìm hiểu nhé:
    -Thứ 1: không tẩy da, dùng các chất tẩy để loại bỏ lớp sừng và tế bào chết. Vì da bị bệnh này là đang yếu hơn da thông thường, rất dễ bị tổn thương. Bị bệnh này thường bị kèm thêm bệnh chàm (em cũng đang bị), dị ứng, da dễ bị đỏ ngứa viêm lỗ chân lông, các bsi khuyên chỉ nên làm mềm lớp sừng, lâu ngày sẽ đỡ bong tróc và vùng da bị sẽ nhạt màu hơn.
    -Thứ 2 : hạn chế dùng các dòng sữa tắm có thể gây kích ứng da, các sữa tắm mình sd hằng ngày có bọt, các chất mùi hương, tẩy....làm da bị khô và dễ thương tổn, em xem thì mọi ng và bsi cùng khuyên tắm bằng Cetaphil hoặc các sản phẩm có tác dụng tương tự. Cetaphil nó làm mềm da và k chứa bất kỳ thành phần nào gây dị ứng nên e đang xài vừa dùng tắm và rửa mặt. các mẹ có thể mua tại các nhà thuốc đều có bán nhé, bữa e mua ở nhà thuốc ECopharma hình như giá hơn 600k, nếu e nhớ k nhầm. mẹ nào bị mụn rửa bằng cái này cũng ok lắm nhé, đó e trị mụn trong gia liễu bsi kê đơn có thuốc này. em xài thấy da mềm hơn, đỡ nứt nên đỡ bị ngứa hẳn.
    -Thứ 3: dùng thuốc bôi amlactin. cái này nhờ chị Linh-account e mới biết. sau khi đọc bài cưa chị Linh, em có nhờ ông anh của đứa bạn đang làm bsi bên Mỹ hỏi thăm về thuốc này thì ổng nói mình dùng đúng thuốc rồi. Lần rồi trước tết e có nhờ ng bên đó mua mang về 1 chai, xài bữa giờ thì e thấy ok, da k bị nứt nhìu làm ngứa ngáy nữa, e đang tích cực bôi, hy vọng mình hết dc bệnh này. Ở VN e thấy có mấy trang rao bán nhưng hình như giá hơi mắc thì phải, tầm hơn 1 tr. lần rồi e nhờ mua giùm nên k biết mình tự đặt mua thì giá và phí ship hàng là bao nhiêu. đợt tới e tính k nhờ mua nữa, vì nhờ mãi cũng ngại, các mẹ nào muốn mua chung 1 lần k ah, e kết hợp đặt luôn, về mình share tiền ship với nhau, vì mua nhiều ít j cũng tính 1 kiện hàng như vậy, e mua 1 chai về thì phí 1 lần ship hàng quá, có mẹ nào muốn mua chung với e thì llac0938269356 hoạc huyen.huynh.arc@gmail.com nhé, mua chung kết hợp vậy thì đỡ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị bôi kem amlactin vào da có hết vảy thật ko ạ. nếu da mềm mại gần như người bình thường là em mừng lắm rồi ^^
    • 228 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelmadinh Xem bài viết
    các mẹ ơi, cu Bí nhà em bị bệnh da rắn ở chân. Xấu lắm các mẹ ạh, Da toàn thân thì cũng rất khô và xấu. Em buồn lắm. cho đi khám thì bác sĩ nói rằng không chữa được. chỉ có thể khắc phục rất ít. Có mẹ nào biết và có kinh nghiệm về bệnh này không ạh. Chia sẻ cho em biết với, hôm nào rảnh em sẽ post ảnh về bệnh này cho mọi người rõ. Nói chung bệnh không ảnh hưởng gì đên sức khỏe toàn thân vì là bệnh lành tính mà. Nhưng về mặt thẩm mĩ thì hơi chán. Em nghe nói bệnh này cũng đã có người chữa khỏi, em cũng ko biết cụ thể thế nào. Có ai biết thì chỉ bảo giúp em với được không ạh. Em cám ơn nhiều
    Không biết đây có phải cái bạn cần không?

Chữa bệnh vẩy nến bằng các bài thuốc nam

chua-benh-vay-nen-bang-cac-bai-thuoc-nam

Bệnh vẩy nến là một trong những bệnh về da mãn tính rất khó điều trị khỏi hoàn toàn, những phương pháp điều trị vẩy nến chỉ mang tính hạn chế sự phát triển của bệnh, làm sạch thương tổn, và có thể kéo dài thời gian tái phát của bệnh. Việc sử dụng các bài thuốc nam trong việc chữa bệnh vẩy nến được rất nhiều người sử dụng. Do tính an toàn của bài thuốc, cộng thêm dễ sử dụng, không gây tác dụng phụ cho cơ thể.

Chữa bệnh vẩy nến nếu không đúng với các có thể làm cho tình trạng bệnh ngày càng nặng hơn, người bệnh sẽ gặp khó khăn trong quá trình điều trị. Bạn nên có lời khuyên của các chuyên gia trong việc chọn lựa cách điều trị để đạt được kết quả điều trị tốt nhất.

Bài thuốc 1

Tùy vào mức độ nặng nhẹ của tình trạng bệnh vẩy nến để có những sự chuẩn nguyên liệu cho phù hợp.

Chuẩn bị:
    Ở mức độ bệnh nhẹ: Bạn chuẩn bị 7 lá trầu, 10 lá bèo hoa dâu, 2 nắm rau răm, lượng muối hạt vừa đủ, không nên mặn quá.

Ở mức độ bệnh nặng thì có thể chuẩn bị khoảng 20 lá trầu, 20 lá bèo dâu, 4 nắm rau răm, lượng muối vừa đủ, lượng nước khoảng 3 lít, tùy vào lượng nguyên liệu đã chuẩn bị.

Cách làm:
    Bạn cắt hoặc xé nhỏ các loại lá trên, rồi bỏ vào nồi đun sôi khoảng 20 phút, để nước đã nấu ấm rồi đem nước đó đi tắm. Để bài thuốc có hiệu quả hơn bạn có thể lấy 1/5 ly nhỏ dùng uống rượu, lấy nước hỗn hợp đó uống để có tác dụng ngay từ bên trong. Đối với những trường hợp đang mang thai hoặc chuẩn bị có thai, và những người đang trong thời kỳ cho con bí thì tuyệt đối không được uống hỗn hợp nước này.

chua-benh-vay-nen-bang-cac-bai-thuoc-nam.1

Bạn cũng có thể dã hỗn hợp các loại lá này rồi lấy bông gòn thấm hút nước từ hỗn hợp lá đã giã nát đem chà xát nhẹ vào những vùng da bị vẩy nến, cách làm này giúp cho các vẩy nến bị bong tróc khỏi làn da, giảm thiểu những cơn ngứa do bệnh vẩu nến gây nên.

Nên tắm và thoa hỗn hợp này ngày 2 lần. Lưu ý, khi tắm bằng nước hỗn hợp này xong thì không nên tắm ngay bằng nước sạch mà cần để khoảng 3 - 4 tiếng sau rồi mới tắm, để giúp cho nước từ hỗn hợp có thời gian thấm sâu vào những vùng bị vẩy nến. Nếu bạn đang sử dụng thuốc tây mà không có hiệu quả mà muốn sử dụng bài thuốc này thì bạn nên ngưng sử dụng thuốc tây.

Bài thuốc 2:

Để sử dụng bài thuốc này bạn lấy lá và đọt tươi của cây muồng trâu kết hợp với các loại thuốc có tác dụng trị vẩy nến bằng cách như sau:

Bạn lấy lá và đọt tươi của cây muồng trâu đem rửa thật sạch, rồi đâm nhuyễn lọc lấy nước. Sau đó lấy dụng dịch này pha với kem thuốc điều trị bệnh lác. Loại thuốc này bạn có thể mua ở các cửa hàng thuốc Tây trên toàn quốc. Bạn lấy tỉ lệ dung dịch nước lá và đọt muồng trâu tươi theo tỉ lệ 2/3 trộn đều với khoảng 1/3 dung dịch kem lác. Cuối cùng bạn lấy hỗn hợp này thoa lên những vị trí mắc bệnh vẩy nến, thoa một ngày 2 lần để có kết quả tốt hơn.

Những bài thuốc nam chữa bệnh vẩy nên trên chỉ có tác dụng khi bạn thực hiện chúng thường xuyên cho tới khi bệnh khỏi hẳn. Ngoài ra, bạn cũng cần chú ý tới việc giữ vệ sinh sạch sẽ cho da khi mắc bệnh vẩy nến, chế độ ăn uống cũng là điều quan trọng hỗ trợ tốt trong việc điều trị bệnh.

Nguồn:
    http://baithuocquydangian.blogspot.c...thuoc-nam.html
    • 7 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen.huynh.arc Xem bài viết
    các mẹ ơi, em cũng bị và cũng như mọi ng dày công nghiên cứu thuốc trị bệnh này nè, Nhờ chị Linh_account mà em hiểu thêm nhìu về bệnh, cám ơn chị nhé. em có theo dõi các bài viết cũng hiểu thêm dc chút chút nên chia sẻ với các mẹ k có time tìm hiểu nhé:
    .....................
    -Thứ 3: dùng thuốc bôi amlactin. cái này nhờ chị Linh-account e mới biết. sau khi đọc bài cưa chị Linh, em có nhờ ông anh của đứa bạn đang làm bsi bên Mỹ hỏi thăm về thuốc này thì ổng nói mình dùng đúng thuốc rồi. Lần rồi trước tết e có nhờ ng bên đó mua mang về 1 chai, xài bữa giờ thì e thấy ok, da k bị nứt nhìu làm ngứa ngáy nữa, e đang tích cực bôi, hy vọng mình hết dc bệnh này. Ở VN e thấy có mấy trang rao bán nhưng hình như giá hơi mắc thì phải, tầm hơn 1 tr. lần rồi e nhờ mua giùm nên k biết mình tự đặt mua thì giá và phí ship hàng là bao nhiêu. đợt tới e tính k nhờ mua nữa, vì nhờ mãi cũng ngại, các mẹ nào muốn mua chung 1 lần k ah, e kết hợp đặt luôn, về mình share tiền ship với nhau, vì mua nhiều ít j cũng tính 1 kiện hàng như vậy, e mua 1 chai về thì phí 1 lần ship hàng quá, có mẹ nào muốn mua chung với e thì llac0938269356 hoạc huyen.huynh.arc@gmail.com nhé, mua chung kết hợp vậy thì đỡ quá.
    Chị ơi, em cũng bị da vảy cá, nhưng dạng nhẹ, vảy mốc chân và tay thôi ạ, từ bé đến bây giờ 21 tuổi rồi, em di truyền từ bên nhà nội, cô chú cũng bị vậy nhưng chắc em là nặng nhất
    Là con gái nữa nên buồn lắm ạ. Em có tìm hiểu thuốc nhiều, cũng dùng nhiều loại dưỡng ẩm, nhưng làm mềm da, chứ vết dày sừng vẫn còn nguyên. Hôm nay may mắn lạc đến group này, em muốn mua 1 chai Amlactin để dùng.
    Chị có đặt hàng nữa không ạ, hoặc là trong thời gian sắp tới thì cho em share với ạ ? Qua mùa đông rồi, mà giờ da vẫn bong tróc từa lưa, ngứa ngáy khó chịu, Tết nhất đến nơi rồi ....
    • 7 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em ở TP.HCM ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị vậy. Tình cờ e đocj đuwowcj 1 tờ báo viết là dùng nước hoa hồng pha với mật ong theo tỷ lệ 1/1. em dùng kiên trì 1 thời gian thấy bé nhà em cũng đỡ khá nhiều , nhưng do hỗn hợp dó có mật ong nên khi bôi hơi bị dính
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình đã dùng coco cream đã hết hẳn.
    SP này không bán dùng thử.
    Nên mình mua cho mẹ 1 hũ 650k (giá hơi chát).
    Nhưng mẹ mình dùng tầm 1 tháng (chỉ bị ở phần cẳng chân).
    Mẹ mình dùng rất tiết kiệm nên hiện tại mình còn tầm hơn nữa hũ.
    Giờ mẹ mình đã hết hẳn.
    Bạn nào muốn dùng thử thì mình sẽ để lại giá rẻ, theo tiêu chi vừa bán vừa cho..
    P/s: Mình không phải bán sản phẩm này. Hay là đại lý lẻ gì hết.
    Ai tin và muốn hết kết bạn với mình sdt: 0935.819.618.
    Mình ở Đà Nẵng.
    Lưu ý mình chỉ còn hơn nửa hủ thôi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=dilun;34619787]Mẹ mình đã dùng coco cream đã hết hẳn.
    SP này không bán dùng thử.
    Nên mình mua cho mẹ 1 hũ 650k (giá hơi chát).
    Nhưng mẹ mình dùng tầm 1 tháng (chỉ bị ở phần cẳng chân).
    Mẹ mình dùng rất tiết kiệm nên hiện tại mình còn tầm hơn nữa hũ.
    Giờ mẹ mình đã hết hẳn.
    Bạn nào muốn dùng thử thì mình sẽ để lại giá rẻ, theo tiêu chi vừa bán vừa cho..
    P/s: Mình không phải bán sản phẩm này. Hay là đại lý lẻ gì hết.
    Ai tin và muốn hết kết bạn với mình sdt: 0935.819.617.
    Mình ở Đà Nẵng.
    Lưu ý mình chỉ còn hơn nửa hủ thôi nhé![/QUOTE
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi .
    Hiện tại bạn khỏi chưa .
    Chỉ mình vs
    comment by WTT mobile view
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à bạn ơi, bé bạn đã hết bị khô da chưa.

Mình cũng bị khô da, tìm sản phẩm lành tính để dùng

Nghiên cứu các kiến thức về da. Mình nay đã đỡ nhiều lắm rồi. Da dẻ mịn màng. bạn muốn trị thì tham khảo ở đây

https://www.facebook.com/chuaviemdacodiavn/

hoặc nhắn tin mình qua facebook: https://www.facebook.com/meo.hoanglangthang.1
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị khô da, tìm sản phẩm lành tính để dùng

Nghiên cứu các kiến thức về da. Mình nay đã đỡ nhiều lắm rồi. Da dẻ mịn màng. bạn muốn trị thì tham khảo ở đây

https://www.facebook.com/chuaviemdacodiavn/

hoặc nhắn tin mình qua facebook: https://www.facebook.com/meo.hoanglangthang.1
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi.có phải là tên gọi khác của bệnh vẩy cá không.tại mn ko up ảnh.con tớ bị bệnh vẩy cá,đi khám da liễu bs cho kem bôi A-DERMA và sữa tắm.bôi ok lắm.Mới bôi mà đỡ hẳn rồi.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpbird Xem bài viết
    Mình là ng cũng bị mắc bệnh này, rất nặng vì mình chưa hề gặp ai có làn da như mình cả, luôn mặc quần dài áo dài vì bị cả người luôn (may nó chừa cho mình cái mặt), ngày bé cũng đc mẹ đưa đi chữa nhiều nơi và dùng nhiều thuốc rồi nhưng ko khỏi, bây giờ mình đã hơn 30t rồi, con trai mình sinh ra cũng bị da giống mẹ (trước bs da liễu cũng nói đây là bệnh ko có thuốc đặc trị va di truyền), phải nói mình rất khổ tâm vì nó quá mất thẩm mỹ và nó làm mình gặp nhiều khó khăn thiệt thòi trong cuộc sống. Dù mình ko đưa ra được cách chữa nào hiệu quả nhưng rất mong các mẹ sớm tìm ra được phương pháp chữa trị cho con khỏi bệnh
    Chào b,b bị bệnh khô da đã điều tri khỏi chưa?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01636764629 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hpbird Xem bài viết
    Mình là ng cũng bị mắc bệnh này, rất nặng vì mình chưa hề gặp ai có làn da như mình cả, luôn mặc quần dài áo dài vì bị cả người luôn (may nó chừa cho mình cái mặt), ngày bé cũng đc mẹ đưa đi chữa nhiều nơi và dùng nhiều thuốc rồi nhưng ko khỏi, bây giờ mình đã hơn 30t rồi, con trai mình sinh ra cũng bị da giống mẹ (trước bs da liễu cũng nói đây là bệnh ko có thuốc đặc trị va di truyền), phải nói mình rất khổ tâm vì nó quá mất thẩm mỹ và nó làm mình gặp nhiều khó khăn thiệt thòi trong cuộc sống. Dù mình ko đưa ra được cách chữa nào hiệu quả nhưng rất mong các mẹ sớm tìm ra được phương pháp chữa trị cho con khỏi bệnh
    Chào b,b bị bệnh khô da đã điều tri khỏi chưa?
    em cũng bi như vây.nhừng chỉ bị mùa đông thôi.ko bị di truền. nhà em có 1mình em bị ạ.ko biết chữa gì khỏi. 1 năm bị 3 tháng.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4