TIN TÀI TRỢ.

Bé bị ban khỉ - mong các mẹ chia sẻ

• 5 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khangcong20122017 Xem bài viết
    bạn để lại sđt đi . con mình cũng bị ,mình biết chỗ chữa hay lắm sđt mình (0908867596)
    Bạn ơi cho mình xin địa chỉ đi ạ. Con mình bị ban bạch ăn mãi ko lên kí rồi khó ngủ nữa trằn trọc. Tội con bé quá bạn giúp mình nhé, cảm ơn bạn. 0986617747

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinhsubo Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinhjulie203 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrypo2911 Xem bài viết
    + Bệnh Ban Cam tích: Cơ thể gầy ốm, bụng to chướng, nổi gân xanh, tóc thưa rụng, mặt úa vàng, tinh thần ủ rũ, hay quấy khóc. Bệnh nặng thì có những cử chỉ như, hay xoa dụi mắt, cắn móng tay, nghiến răng, hay ăn bậy gạo sống, muối cục, đất gạch khô, ỉa phân xấu có lẫn giun lãi. Ăn uống sút kém
    + Bệnh Ban Khỉ Sài Mòn (Cam Mòn - Suy dinh dưỡng): nặng nhất trong các loại ban: Toàn thân gầy ốm, da khô nhăn nheo, cơ thể chỉ còn da bọc xương, tinh thần ủ rủ, khóc la rên k còn ra tiếng, ăn uống kém, ỉa phân xấu lỏng, khó ngủ, nổi nhiều hạch ở bẹn,cổ, nách, mang tai. Bệnh này thuộc về tỳ hư, lậm đến ngũ tạng, khí huyết, dinh vệ đều bị hư tổn. Biến chứng viêm phổi, rối loạn tiêu hóa nặng, dẫn đến tử vong. (Bệnh này lúc nhỏ chồng em bị,e cũng mới biết là anh họ em lúc nhỏ cũng bị, rồi được thầy Bắc Cây Lơn chữa hết hiện giờ hai người họ trộm vía mập như heo, chông e 60kg anh em 80kg, giờ nhắc đến phải cám ơn ông thầy Bắc cây lơn nhiều lắm, nếu không chắc giờ... post xong hai bài này e định lập 1 topic riêng nói về các loại bệnh Ban này, và nhật kí chữa bệnh ban lậm của con em mà dân gian Đông Y mới chữa được, vì thấy search Google k ra kết quả, mong giúp ít được cho các mẹ cần
    Chị ơi con e đưa đi thầy về theo thầy bữa nay là bữa thứ 3 nhung nay bé ăn cháo bé ói da thì vàng khoc mai, người như kiệt sức ko bjk làm s?
    e đành pha sữa cho bé uống hết luôn oy ng mới tỉnh lại giờ e phải làm s đây chị? Con chị hết chưa? Chị chia se kinh nghiệm cho e với ak! Hichic
    be nha m hết chua va tri o dau vậy
    Bạn ơi b giúp mình mình với con mình cũng bị bệnh ban bạch. Bé nhỏ xíu gầy và ngủ không ngon giấc khó ngủ trằn trọc hoài bạn ạ.Bạn cho mình địa chỉ thầy cây lơn đc ko bạn. Thầy ở đâu đường nào ạ, mình cảm ơn bạn nhiều.Đt mình 0383266097
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang0103 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaiphuong1710
    chào bạn.bé nhà bạn bị bệnh ban khỉ đã đỡ chưa?nhà bạn ở gần tp biên hoà ko?nếu gần thì mình có thể giúp đõ bạn đó.
    Con e bị ban á c... C cho e địa chỉ đc k? E ở biên hoà c ạ...c nt vô sđt 01264856440 giùnm e đ/c nha. Cám ơn c nhiều lắm
    Con e bị ban bạch lâu lắm rùi bạn. B giúp mình cho mình địa chỉ thầy nhé b. Mình cảm ơn bạn nhiều. Số đt mình 0986617747
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetlesusu Xem bài viết
    bé nhà mình vừa mới trị khỏi nhé,,,,dấu hiệu : đầu to hơn,tóc thì rụng và hói luôn,,,mắt lồi hơn bình thường,,,đít tong teo và rỗng....ăn bao nhiêu thì đi ngoài hết,phân nhớt ,sống và có mùi tanh...suốt ngày la khóc.....đi bác sĩ thì bác sĩ bảo còi xương,xong thiếu máu với cả rối loạn tiu hoá,,,,ch thuốc uống hoài mà tình trạng ko thuyên giảm ....đổi bệnh viện ,đổi thuốc vẫn ko tiến triển......đến khi vào đồng nai,mợ bảo bé bị ban khỉ đưa đến thầy chuyên trị ban khỉ ngta bảo nặng quá r,đã ăn sâu vào tim gan rồi nếu chữa muộn hơn sẽ phát ghẻ và ko giữ đc mạng....vậy nên mình nhờ thầy tận tình cứu chữa ,vừa thuốc uống vừa đánh trầu cho xuất ban ,,,,3 ngày là bé đỡ hẳn,,,ko khóc nhè nữa,ngủ ngon hơn,,,kiên trì mình chữa cho bé nữa tháng là bé khỏi ,,,,thầy cho thuốc về uống tầm 1 tháng ,,,,nay khoẻ ra rồi mừng lắm bạn,,,bạn nên trị cho bé dứt điểm nhé
    Cho e xin số điện thoại của thầy được không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bakhia2702 Xem bài viết
    bé nhà mình vừa mới trị khỏi nhé,,,,dấu hiệu : đầu to hơn,tóc thì rụng và hói luôn,,,mắt lồi hơn bình thường,,,đít tong teo và rỗng....ăn bao nhiêu thì đi ngoài hết,phân nhớt ,sống và có mùi tanh...suốt ngày la khóc.....đi bác sĩ thì bác sĩ bảo còi xương,xong thiếu máu với cả rối loạn tiu hoá,,,,ch thuốc uống hoài mà tình trạng ko thuyên giảm ....đổi bệnh viện ,đổi thuốc vẫn ko tiến triển......đến khi vào đồng nai,mợ bảo bé bị ban khỉ đưa đến thầy chuyên trị ban khỉ ngta bảo nặng quá r,đã ăn sâu vào tim gan rồi nếu chữa muộn hơn sẽ phát ghẻ và ko giữ đc mạng....vậy nên mình nhờ thầy tận tình cứu chữa ,vừa thuốc uống vừa đánh trầu cho xuất ban ,,,,3 ngày là bé đỡ hẳn,,,ko khóc nhè nữa,ngủ ngon hơn,,,kiên trì mình chữa cho bé nữa tháng là bé khỏi ,,,,thầy cho thuốc về uống tầm 1 tháng ,,,,nay khoẻ ra rồi mừng lắm bạn,,,bạn nên trị cho bé dứt điểm nhé
    Cho e xin số điện thoại của thầy được không ạ?
    Bạn cho mình hỏi bé nhà bạn ra ban khoảng khi nào sạch hết vậy? Rồi khi ra ban vậy bạn tắm cho bé bình thường hay chỉ lau thôi. Bé mình ko chịu ăn theo thầy hướng dẫn chỉ ngủ mới bú cháo thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé bạn chữa xong ăn uống có khá hơn ko vậy?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Địa chỉ: K4/269D.Nguyễn Tri Phương- Phường Bửu Hòa, Biên Hòa, Đồng Nai

Giờ: Open ⋅ Closes 6PM

Tỉnh: Đồng Nai

Điện thoại: 091 361 41 11
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyetthong168 Xem bài viết
    Địa chỉ: K4/269D.Nguyễn Tri Phương- Phường Bửu Hòa, Biên Hòa, Đồng Nai

Giờ: Open ⋅ Closes 6PM

Tỉnh: Đồng Nai

Điện thoại: 091 361 41 11
    Em cảm ơn ạ
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho em xin số đt thầy được k ạ sdt em 039 9043 843. Cảm ơn ạ. Con em đang bệnh ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật sự là mình cũng lần đầu tiên nghe đến bệnh ban khỉ này, bạn đã tìm hiểu về căn bệnh đó chưa? Thời đại này nhiều bệnh lạ lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ma.bi Xem bài viết
    Em tìm hoài mà ko thấy các mẹ trên này nói về bệnh này, theo bác sĩ tây y thì ko khám bé ra bệnh gì hết, nhưng người bé cứ gầy tọp đi, con mắt thì thò lõ, bé khóc la suốt ngày, em lo lắng ko biết bé bị gì mà Bác sĩ cũng bó tay, theo mẹ chồng em thì bà nói bé bị ban khỉ, chỉ có đông y mới trị được thôi, rồi bà đưa bé đi khám, thầy lang nói bé bị ban bạch sắp chuyển sang ban khỉ rất khó trị, trị liệu ko đến nơi đến chốn thì bé ko qua khỏi, thât tình thì hồi trước cũng có lấy thuốc về cho bé uống một đợt, em cho bé uống khoảng 1 tháng thấy bé khá hơn em tư ý ngưng vì thật ra em cũng ko tin tưởng thuốc thầy lang vườn, giờ bé bị lại nặng hơn mọi người trách em quá trời, em vừa lo cho con vừa tư trách . Các mẹ ơi, có ai có bé bị như con em ko tư vấn cho em với, em thật sự rối bời và cần lời khuyên của các mẹ, cảm ơn các mẹ rất nhiều.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3