TIN TÀI TRỢ.

Bé bị ban khỉ - mong các mẹ chia sẻ

• 5 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi giúp mình với, bé nhà mình cũng bị bệnh ban khỉ.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con e cũng đang bị các mẹ tư vấn giúp e vs ạ . e lo quá các mẹ ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn để lại sđt đi . con mình cũng bị ,mình biết chỗ chữa hay lắm sđt mình (0908867596)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

gọi cho mình mình chỉ chỗ chữa cho (0908 867 596)
    • 164 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lần đầu tiên em nghe đến bệnh này đó ạ
    Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều !!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaiphuong1710 Xem bài viết
    chào bạn.bé nhà bạn bị bệnh ban khỉ đã đỡ chưa?nhà bạn ở gần tp biên hoà ko?nếu gần thì mình có thể giúp đõ bạn đó.
    Bạn cho mình hỏi ban khỉ là Sao vậy.. Biểu hiện làm Sao.. Và cách trị nha..
    • phuongho93 Khách
    • 1 năm
    chào bạn.bé nhà bạn bị bệnh ban khỉ đã đỡ chưa?nhà bạn ở gần tp biên hoà ko?nếu gần thì mình có thể giúp đõ bạn đó.
    chị oi. chị nói ở biên hòa có người chữa bệnh ban khỉ này ak. c cho e sdt voi địa chỉ chỗ đó được k ak. e đang co bé cũng bị bệnh bang khỉ ak. tks c nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào ở biên hoà chữa ban đẹn cho bé hết chỉ dùm e với ạ. 01215301321
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào ở biên hoà chữa ban đẹn cho bé hết chỉ dùm e với ạ. 01215301331
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongho93 Xem bài viết
    chị oi. chị nói ở biên hòa có người chữa bệnh ban khỉ này ak. c cho e sdt voi địa chỉ chỗ đó được k ak. e đang co bé cũng bị bệnh bang khỉ ak. tks c nhiều
    Thầy Bắc- Chợ Đồn, Biên hoà nha bn
    • 30 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình cứ sốt tái đi tái lại r ho sổ mũi. Có c b nói bé bị ban chưa ra hết nên vậy. R đem đi đồng y. Hnay đi lần đầu. Thầy nói ban bạch để lâu thành ban khỉ. Cứ thấy cháu ăn tốt wá. Nhưng k tăng cân mà so vs bé cùng lứa tuổi con mình cũng thuộc loại to con. 1y 11kg. Mình cũng đem đi đại vì con cứ sốt hoài. Hnay mình cho bé uống đc 1 lần thuốc r. Mình đi thầy ba gà. Cũng hên trc khi đi mình cũng đc nghe mấy a c trong group chợ lớn xưa và nay nói nhiều đến thầy mới dám cho uống thuốc chứ từ sinh ra đến h bé toàn tây y. Hy vọng là đúng thầy dung thuốc. C e nào ở hcm thì seach Google thầy ba gà đường 3 tháng 2 q11 nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi ban khỉ có biểu hiện là j ạ? E o gân biên hoà đông nai ạ fb e là 0979399427 co j c tl giup e vs ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<blockquote><small style="font-weight: bold;">hoaiphuong1710</small>chào bạn.bé nhà bạn bị bệnh ban khỉ đã đỡ chưa?nhà bạn ở gần tp biên hoà ko?nếu gần thì mình có thể giúp đõ bạn đó.</blockquote> Con e bị ban á c... C cho e địa chỉ đc k? E ở biên hoà c ạ...c nt vô sđt 01264856440 giùnm e đ/c nha. Cám ơn c nhiều lắm
    • hongtrangkhang Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrypo2911 Xem bài viết
    Nôn nóng chỉ các mẹ chỗ thầy thuốc nên post cho xong, dưới này e xin nói rõ bệnh ban khỉ là gì và các loại ban ở trẻ nhỏ mà ngày xưa dân gian ta thì biết nhiều, nhưng bây giờ khó biết, khó nhận ra lắm,vì bây giờ chủ yếu Tây Y
    Chồng e lúc nhỏ bị bệnh ban khỉ rất nặng, chỉ thic ăn trái cây, vỏ mít các thứ,người thì co rút lại nói chung, k chữa thì sẽ k qua khỏi, lúc đó nhà chồng e dưới Long Khánh, được người ta chỉ lên ông THẦY BẮC CÂY LƠN trên Chợ Đồn... rồi được thầy chữa cho hết, gian nan lắm, những ng lớn tuổi biết về bệnh này rất kị nói chữ khỉ trước mặt con nít, nhất là nhắc tới tên bệnh này luôn.., e có cuốn sổ khám bệnh, trong đó nói về Các chứng bệnh theo đông y thường gặp ở trẻ, nên sẽ nêu ra cho các mẹ luôn
    + BỆNH BAN Cảm sơ khởi: Người ấm, hầm hầm, có ho và sỗ mũi nhẹ, trẻ ăn ít, bú ít, ngủ ít và khó ngủ
    + Bệnh Ban Bạch Lậm: Cơ thể gầy ốm, thường bị bệnh về hô hấp như ho đờm, sỗ mũi kéo dài ( gặp thời tiết thay đổi 1 tí xíu là bị ho sỗ mũi, uống thuốc tây hết, nhưng khoảng 1,2 tuần lại bị lại) nổi phong ngứa, u nhọt, viêm tai có mủ. Lônng tóc thưa, ít, mặt hơi vàng héo, ăn uống kém ăn hay bị nôn nhợn, mặt dù ăn mới nửa chén, ăn hoài không tăng cân, lâu mọc răng, hoặc mọc ít, chậm biết đi. Bé hay bị rối loạn tiêu hóa, đi phân lỏng hoặc vô chừng, cam miệng lỡ,có nổi hạch ở mang tai, nách, cổ, bẹn, trẻ đi tiểu nước tiểu ít, vàng, rất khai, hay ra mồ hôi trộm ở đầu cũng hôi lắm luôn, mặc dù nằm máy lạnh, hay bứt tóc giựt lỗ tai, nằm ngủ sấp, chỏng đầu chỏng đít,8,9h đi ngủ, tối 3,4h sáng đã dậy, vv... (em hiểu rõ bệnh này như vậy là do con e đang bị bệnh này, lúc đầu e k biết,cũng thắc mắc lắm, sao con mình khó nuôi quá, cứ nghĩ là do ngta quở,càng về sau càng khó nuôi, buồn ngủ lắm nhưng dỗ mãi k chịu ngủ, ngủ thì ngủ chừng 1 tiếng là dậy khóc um sùm, bé đc 10 tháng mới ẵm lên ông thầy, lên e k cần khai bệnh gì hết, ỏng ngồi ổng nói y bon luôn, e với chồng e ngớ người ra luôn vì ổng nói đúng quá)
    Ban oi. Benh ban tri bao lau hết con cua ban bi loại nao
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemcoco Xem bài viết
    Mình cũng vừa cho bé qua thầy này nè. Kiêng cả sữa công thức nên mình đang phân vân quá. Kiêng sữa thì đêm bé đói biết làm sao. Giữa đêm không thể nấu cháo cho bé ăn được. Với sợ bé thiếu chất vì bé mới đỡ bệnh viêm phế quản. Có mẹ nào có kinh nghiệm chưa bệnh ở đây thì cho mình xin kinh nghiệm với.
    Con e mới đưa đi thầy cây lơn chợ đồn
    Lam theo thầy uống thuốc thầy ăn cháo uống nước cháo được 2 ngày oy s con e gầy nhom ăn cháo ói da thì vàng e lo quá có mẹ nao chữa đã hết bệnh ban khỉ ban bạch lận chỉ e vs jo e phải làm s đây???
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanmiu Xem bài viết
    Cách trị bệnh gia truyền cuả nhà mình nha,mình chỉ nhiều người rồi đều khỏi bệnh nha :gà ác móc hết ruộc gan ở bên trong cho sạch, sau đó nhét lá dâu tầm vào bênh trong con gà hấp cách thuỷ.Khi gà chín lấy nước cốt gà vs dắt nước lá dâu tằm cho người bệnh uống.Chỉ cần uống vài lần sẽ hết hẳn bệnh.
    Uống mấy lần là hết ak bé 6thangs có uống dc ko ak?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

+ Bệnh Ban Cam tích: Cơ thể gầy ốm, bụng to chướng, nổi gân xanh, tóc thưa rụng, mặt úa vàng, tinh thần ủ rũ, hay quấy khóc. Bệnh nặng thì có những cử chỉ như, hay xoa dụi mắt, cắn móng tay, nghiến răng, hay ăn bậy gạo sống, muối cục, đất gạch khô, ỉa phân xấu có lẫn giun lãi. Ăn uống sút kém
    + Bệnh Ban Khỉ Sài Mòn (Cam Mòn - Suy dinh dưỡng): nặng nhất trong các loại ban: Toàn thân gầy ốm, da khô nhăn nheo, cơ thể chỉ còn da bọc xương, tinh thần ủ rủ, khóc la rên k còn ra tiếng, ăn uống kém, ỉa phân xấu lỏng, khó ngủ, nổi nhiều hạch ở bẹn,cổ, nách, mang tai. Bệnh này thuộc về tỳ hư, lậm đến ngũ tạng, khí huyết, dinh vệ đều bị hư tổn. Biến chứng viêm phổi, rối loạn tiêu hóa nặng, dẫn đến tử vong. (Bệnh này lúc nhỏ chồng em bị,e cũng mới biết là anh họ em lúc nhỏ cũng bị, rồi được thầy Bắc Cây Lơn chữa hết hiện giờ hai người họ trộm vía mập như heo, chông e 60kg anh em 80kg, giờ nhắc đến phải cám ơn ông thầy Bắc cây lơn nhiều lắm, nếu không chắc giờ... post xong hai bài này e định lập 1 topic riêng nói về các loại bệnh Ban này, và nhật kí chữa bệnh ban lậm của con em mà dân gian Đông Y mới chữa được, vì thấy search Google k ra kết quả, mong giúp ít được cho các mẹ cần
    Chị ơi con e đưa đi thầy về theo thầy bữa nay là bữa thứ 3 nhung nay bé ăn cháo bé ói da thì vàng khoc mai, người như kiệt sức ko bjk làm s?
    e đành pha sữa cho bé uống hết luôn oy ng mới tỉnh lại giờ e phải làm s đây chị? Con chị hết chưa? Chị chia se kinh nghiệm cho e với ak! Hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinhjulie203 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemcoco Xem bài viết
    Mình cũng vừa cho bé qua thầy này nè. Kiêng cả sữa công thức nên mình đang phân vân quá. Kiêng sữa thì đêm bé đói biết làm sao. Giữa đêm không thể nấu cháo cho bé ăn được. Với sợ bé thiếu chất vì bé mới đỡ bệnh viêm phế quản. Có mẹ nào có kinh nghiệm chưa bệnh ở đây thì cho mình xin kinh nghiệm với.
    Con e mới đưa đi thầy cây lơn chợ đồn
    Lam theo thầy uống thuốc thầy ăn cháo uống nước cháo được 2 ngày oy s con e gầy nhom ăn cháo ói da thì vàng e lo quá có mẹ nao chữa đã hết bệnh ban khỉ ban bạch lận chỉ e vs jo e phải làm s đây???
    Bạn ơi, bạn có thể ghi cụ thể hơn là thầy khám, cho bé uống thuốc và kêu kiêng cử gì k, mình cũng đang tìm hiểu về bệnh này b ạ..hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình vừa mới trị khỏi nhé,,,,dấu hiệu : đầu to hơn,tóc thì rụng và hói luôn,,,mắt lồi hơn bình thường,,,đít tong teo và rỗng....ăn bao nhiêu thì đi ngoài hết,phân nhớt ,sống và có mùi tanh...suốt ngày la khóc.....đi bác sĩ thì bác sĩ bảo còi xương,xong thiếu máu với cả rối loạn tiu hoá,,,,ch thuốc uống hoài mà tình trạng ko thuyên giảm ....đổi bệnh viện ,đổi thuốc vẫn ko tiến triển......đến khi vào đồng nai,mợ bảo bé bị ban khỉ đưa đến thầy chuyên trị ban khỉ ngta bảo nặng quá r,đã ăn sâu vào tim gan rồi nếu chữa muộn hơn sẽ phát ghẻ và ko giữ đc mạng....vậy nên mình nhờ thầy tận tình cứu chữa ,vừa thuốc uống vừa đánh trầu cho xuất ban ,,,,3 ngày là bé đỡ hẳn,,,ko khóc nhè nữa,ngủ ngon hơn,,,kiên trì mình chữa cho bé nữa tháng là bé khỏi ,,,,thầy cho thuốc về uống tầm 1 tháng ,,,,nay khoẻ ra rồi mừng lắm bạn,,,bạn nên trị cho bé dứt điểm nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinhjulie203 Xem bài viết
    + Bệnh Ban Cam tích: Cơ thể gầy ốm, bụng to chướng, nổi gân xanh, tóc thưa rụng, mặt úa vàng, tinh thần ủ rũ, hay quấy khóc. Bệnh nặng thì có những cử chỉ như, hay xoa dụi mắt, cắn móng tay, nghiến răng, hay ăn bậy gạo sống, muối cục, đất gạch khô, ỉa phân xấu có lẫn giun lãi. Ăn uống sút kém
    + Bệnh Ban Khỉ Sài Mòn (Cam Mòn - Suy dinh dưỡng): nặng nhất trong các loại ban: Toàn thân gầy ốm, da khô nhăn nheo, cơ thể chỉ còn da bọc xương, tinh thần ủ rủ, khóc la rên k còn ra tiếng, ăn uống kém, ỉa phân xấu lỏng, khó ngủ, nổi nhiều hạch ở bẹn,cổ, nách, mang tai. Bệnh này thuộc về tỳ hư, lậm đến ngũ tạng, khí huyết, dinh vệ đều bị hư tổn. Biến chứng viêm phổi, rối loạn tiêu hóa nặng, dẫn đến tử vong. (Bệnh này lúc nhỏ chồng em bị,e cũng mới biết là anh họ em lúc nhỏ cũng bị, rồi được thầy Bắc Cây Lơn chữa hết hiện giờ hai người họ trộm vía mập như heo, chông e 60kg anh em 80kg, giờ nhắc đến phải cám ơn ông thầy Bắc cây lơn nhiều lắm, nếu không chắc giờ... post xong hai bài này e định lập 1 topic riêng nói về các loại bệnh Ban này, và nhật kí chữa bệnh ban lậm của con em mà dân gian Đông Y mới chữa được, vì thấy search Google k ra kết quả, mong giúp ít được cho các mẹ cần
    Chị ơi con e đưa đi thầy về theo thầy bữa nay là bữa thứ 3 nhung nay bé ăn cháo bé ói da thì vàng khoc mai, người như kiệt sức ko bjk làm s?
    e đành pha sữa cho bé uống hết luôn oy ng mới tỉnh lại giờ e phải làm s đây chị? Con chị hết chưa? Chị chia se kinh nghiệm cho e với ak! Hichic
    be nha m hết chua va tri o dau vậy