TIN TÀI TRỢ.

Bé ăn phải chất chống ẩm

• 3 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,826 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Nhà mình ơi ai đang đọc thì giúp e với. GV nhà e nấu súp cho con e ăn lại cho cả gói chống ẩm vào súp, e cho ăn đến cuôi thấy con nhằn ra viên tròn tròn trong trong hỏi GV mới bảo là cho vì tửong là gói gia vị. Chắc chắn là con e nuốt mất mấy hạt rồi, Nuốt cái này có nguy hiểm ko, e có phải cho đi bệnh viện luôn ko???? Help.....help.....:Crying::Crying::Crying:
    11380

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 108 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ôi em nghe noi cai goi chống ẩm đó độc lắm, chị hỏi bác sĩ ngay đi.
    :LoveStruc::Angel::Angel::Angel::LoveStruc:
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn ơi đi luôn BV đi chứ giờ đây còn hỏi các mẹ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 108 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

• 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Jerry Xem bài viết
    Nhà mình ơi ai đang đọc thì giúp e với. GV nhà e nấu súp cho con e ăn lại cho cả gói chống ẩm vào súp, e cho ăn đến cuôi thấy con nhằn ra viên tròn tròn trong trong hỏi GV mới bảo là cho vì tửong là gói gia vị. Chắc chắn là con e nuốt mất mấy hạt rồi, Nuốt cái này có nguy hiểm ko, e có phải cho đi bệnh viện luôn ko???? Help.....help.....:Crying::Crying::Crying:
    Bạn đọc tham khảo nhé đua di bs ngay di
    Trẻ em dễ bị tổn hại hệ tiêu hóa

Giới chuyên môn cho biết khi trẻ ăn nhầm các chất chống ẩm, mốc, dễ dẫn đến ói mửa. Bác sĩ Trần Văn Ký, phụ trách chuyên môn Văn phòng phía Nam Hội Khoa học Kỹ thuật An toàn thực phẩm VN, cho biết bất kỳ hóa chất nào vào cơ thể đều gây hại cho sức khỏe cũng như ảnh hưởng đến hệ thần kinh, hệ tiêu hóa.

Còn tiến sĩ Trần Bích Lam, Bộ môn Khoa học và Công nghệ Thực phẩm, Trường ĐH Bách khoa TPHCM, cho biết chất hút ẩm dùng trong thực phẩm thường là silicagel (ôxýt silic) thuộc nhóm vô cơ, trơ về mặt hóa học, về mặt hóa sinh thì không gây hại nhiều, nhưng không được phép có mặt trong thực phẩm.
    • 2,826 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm, BS bảo là ko sao, bé đi ngoài hạt đó sẽ theo ra. Cũng may bé chỉ nuốt 2,3 hạt, còn lại toàn nhằn ra nên mẹ mới biết. Đây cung là bài học phải rút kinh nghiệm các mẹ ạ, luc nãy e như ng bị loạn y, chả nghĩ đc gì nhiều. Giờ thì mọi việc ổn rồi, trộm vía bé nhà e vẫn ngoan, ăn tốt chơi tốt. Trộm vía cả ngàn lần:Angel:
    11380
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,312 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Jerry Xem bài viết
    Chắc cũng không quá nghiêm trọng đâu nhưng lần sau phải cẩn thận. Giúp việc nhà bạn chắc trình độ dân trí quá thấp nhỉ? Sợ lắm, sợ lắm!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi,bé nhà em nghịch lọ c sủi,e ko bít trên nắp lọ có 1 ngăn để chất chống ẩm,lúc nghe điện thoại xong quay lại đã thấy bé đang nhè ra rồi,ko bít bé đã nuốt vào chưa?e lo quá chị ơi.e thấy bé vẫn bình thường,ko có biểu hiện gì cả.chị đi khám bs bảo ăn nhầm ko sao ạ?chị trả lời e ngay nhé.e cảm ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà e 10,5 tháng cũng nghịch lọ c sủi và cắn phải phần nắp có hạt hút ẩm. E hoảng quá móc miệng để lôi hạt ra nhưng ko biết cháu đã nuốt hạt nào chưa. E cho bé uống nước nhưng ko nuốt mà bảo phun ra, cậu chàng cũng hiểu ý hay sao ấy, hớp được ngụm nào là phun phì phì ra ngụm ấy. Mò móc thêm thì ko thấy còn hạt nào nữa. Trộm vía, không thấy cậu làm sao cả, trộm vía, trộm vía.