TIN TÀI TRỢ.

Bé ăn không tiêu, nôn trớ. Cứu!!!!!!!!!!

• 5 Lượt chia sẻ
  • 47.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Từ thứ 7 tuần trước, con trai 3 tuổi của em ngày nào cũng nôn trớ ít nhất 1 lần, bụng có vẻ trướng, ăn không tiêu (sau bữa ăn 2, 3 tiếng mà bé nôn ra nguyên thức ăn :2). Em đã cho bé uống Smecta mà không đỡ

Các mẹ ơi mách em với! Thế là bé nhà em bị làm sao? Phải làm thế nào bi giờ. Nhìn con nôn thế, em sốt ruột quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 279 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tine
    Từ thứ 7 tuần trước, con trai 3 tuổi của em ngày nào cũng nôn trớ ít nhất 1 lần, bụng có vẻ trướng, ăn không tiêu (sau bữa ăn 2, 3 tiếng mà bé nôn ra nguyên thức ăn :2). Em đã cho bé uống Smecta mà không đỡ

Các mẹ ơi mách em với! Thế là bé nhà em bị làm sao? Phải làm thế nào bi giờ. Nhìn con nôn thế, em sốt ruột quá!
    Tốt nhất chị nên cho bé nhà chị đi khám bác sỹ đi xem họ chuẩn đoán thế nào cho yên tâm. Nghe chị kể thì triệu chứng bệnh của bé nhà chị giống hệt nhím nhà em cách đây 2 tuần rồi, nhưng nhím nhà em mới được 27 tháng thôi. Mà nhím nhà em mấy ngày đấy còn không chịu ăn gì cơ, gần như chỉ uống sữa thôi. Em cho đi khám bác sỹ phán là rối loạn tiêu hóa, có cho đơn thuốc, em cho chị luôn đơn thuốc nhé:
    1. T-Pepsin * 12 gói ngày uống 1 gói/1lần *2lần/ ngày
    2. Siro Nobel * 1 chai uống 3ml * 2lần/ ngày
    Thuốc T-Pepsin là dạng men tiêu hóa còn Siro là thuốc bổ hỗ trợ đấy chị ạ, em thấy nhím nhà em uống hiệu quả lắm. Chị mua cho bé uống xem sao hoặc cho bé đi khám nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái đấy dùng thuốc đông y chữa đỡ ảnh hưởng hơn. Bạn thử đến các nhà thuốc đông y chuyên chữa bệnh trẻ em hỏi thử xem
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_vtv
    Chị ơi, bé nhà hôm 2 hôm nay cũng có hiện tượng như Tine nhà chị, tối qua còn có hiện tượng đi phân lỏng nữa cơ, em chưa cho đi khám nhưng có cho con uống thuốc Smecta,men tiêu hóa Antibio và cả Neopeptine nữa. Em thấy cháu cũng đỡ hơn , đêm uống sữa mà không bị trớ.
    Hình như đang có dịch hay sao mà em thấy nhiều trẻ bị như thế này lắm.
    Các con ơi mau khỏe nào.
    Sáng nay Tine nhà chị cũng đi ngoài phân lỏng và có mùi rất nồng. Trộm vía chiều tối qua và sáng nay không trớ. Chị cũng cho Tine uống Smecta đấy, nhưng có vẻ không ăn thua. Chiều nay có lẽ chị phải cho bé đến ông Khánh khám thôi, sốt ruột quá rồi
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizu
    Em bé nhà bạn thế nào rồi? Bạn cho bé đi khám ở đâu chưa?
    Nếu là dịch thì còn đỡ sợ, mình đang nghi bé bị rối loạn tiêu hoá, chữa khó và lâu lắm...
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Chiều qua mình đã cho Tine đi khám ở bs Khánh, bác nói Tine bị virus thôi, chỉ uống men tiêu hoá và oresol.
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ!
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé nhà mình thỉnh thoảng bị ói, bụng đấy hơi và đi phân hơi nhớt, không biết phải làm sao đây? Mình có cho bé uống air-X sau khi ăn theo hướng dẫn của bác sỹ; lúc đó thì có đỡ nhưng sau vài ba ngày thì lại tái lai.

Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẽ giúp mình nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,026 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

3 triệu chứng đó có diễn ra cùng lúc ko vậy mẹ? nếu có thì chắc bé bị rối loạn tiêu hóa rồi, mẹ cho bé đi khám nhé.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 82 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CHOUX Xem bài viết
    bé nhà mình thỉnh thoảng bị ói, bụng đấy hơi và đi phân hơi nhớt, không biết phải làm sao đây? Mình có cho bé uống air-X sau khi ăn theo hướng dẫn của bác sỹ; lúc đó thì có đỡ nhưng sau vài ba ngày thì lại tái lai.

Thình thoảng bị ói thì bạn kiểm tra xem nếu sau ăn thì khi ăn xong nên bế bé khoảng 15p sau đó vỗ nhẹ vào lưng để pé ợ hơi ra thì bé sẽ không trớ.
    Còn bị đầy hơi thì bạn có thể xóa một ít nưới tỏi xung quanh rốn của pé và cho nằm sấp bé sẽ đánh hơi và đi ngoài là hết.
    Đi phân nhớt thì bạn cần kiểm tra phân bé có chín ko?
    Nếu phân sống là có các hạt như hạt quả ổi, bóp ra thấy có chất như đậu phụ ở trong khi đó cần cho pé uống men tiêu hóa.
    Nếu uống thuốc thì đỡ ko uống bị lại thì đường ruột của bé nhà bạn ko tốt rùi. Nếu cháu đang trong lứa tuổi ăn dặm thì nên cho ăn thêm sữa chua của Pháp 13K/hộp. Sữa chua đó giúp cho pé kích thích tiêu hóa. Hoặc bạn cũng nên đổi sữa cho pé.
    Cu nhà mình trước đây cũng bị như vậy, mình đã fải đổi sang XO và 2 ngày một hộp sữa chua. 3 tháng nay trộm vía cháu khỏe và ko bị đi ngoài. Giờ 6T1tuần đc 9kg rùi.
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cam on me Lan Maica nhieu nhe

dung nhu ban noi, con minh duong tieu hoa khong tot, minh se cho be uong men tieu hoa, nhung ma uong men gi thi tot, binh thuong thay BS hay cho be uong me lactomin plus moi khi uong khang sinh di ngoai nhieu.

sua chua cua Phap ten gi va mua o dau, chi minh voi nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 461 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimbong03 Xem bài viết
    Tốt nhất chị nên cho bé nhà chị đi khám bác sỹ đi xem họ chuẩn đoán thế nào cho yên tâm. Nghe chị kể thì triệu chứng bệnh của bé nhà chị giống hệt nhím nhà em cách đây 2 tuần rồi, nhưng nhím nhà em mới được 27 tháng thôi. Mà nhím nhà em mấy ngày đấy còn không chịu ăn gì cơ, gần như chỉ uống sữa thôi. Em cho đi khám bác sỹ phán là rối loạn tiêu hóa, có cho đơn thuốc, em cho chị luôn đơn thuốc nhé:
    1. T-Pepsin * 12 gói ngày uống 1 gói/1lần *2lần/ ngày
    2. Siro Nobel * 1 chai uống 3ml * 2lần/ ngày
    Thuốc T-Pepsin là dạng men tiêu hóa còn Siro là thuốc bổ hỗ trợ đấy chị ạ, em thấy nhím nhà em uống hiệu quả lắm. Chị mua cho bé uống xem sao hoặc cho bé đi khám nhé.
    Bé nhà mình 3 tuổi mấy hôm rồi sốt nôn không đi ngoài đi khám được biết ViêmA có mủ - kháng sinh 2 ngày rồi nhưng vẫn thấy cháu uống sữa bất kì là không tiêu - sau vài tiếng vẫn nôn toàn bộ kèm sữa - có phải rối loạn tiêu hóa không các mẹ.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Bé nhà mình 3 tuổi mấy hôm rồi sốt nôn không đi ngoài đi khám được biết ViêmA có mủ - kháng sinh 2 ngày rồi nhưng vẫn thấy cháu uống sữa bất kì là không tiêu - sau vài tiếng vẫn nôn toàn bộ kèm sữa - có phải rối loạn tiêu hóa không các mẹ.
    Một số kháng sinh có thể gây rối loạn tiêu hoá khi sử dụng. Bạn nên sử dụng thêm cho bé men vi sinh để củng cố hệ vi khuẩn đường ruột và sử dụng thêm cho bé men tiêu hoá để tiêu hoá thức ăn, giảm đầy bụng, nôn trớ. Nhưng nhớ là men vi sinh phải dùng xa với kháng sinh, men tiêu hoá dùng ngay sau khi ăn và có thể dùng đồng thời với kháng sinh được.
    Men vi sinh mình thấy sử dụng tốt là: lactomin plus, enterogermina, lacteofort,...
    Men tiêu hoá hiện tại bây giờ mình thấy có Neopeptil, emedyc, pepsin,...
    chúc con bạn mau khỏi bệnh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_me_tương_lai Xem bài viết
    cái đấy dùng thuốc đông y chữa đỡ ảnh hưởng hơn. Bạn thử đến các nhà thuốc đông y chuyên chữa bệnh trẻ em hỏi thử xem
    Sao mình cứ không tin tưởng đông ý ấy ạ. Chắc mình chưa tìm đc bác sĩ tin tưởng. Này chứ, mình thấy sao mấy bác sĩ đó lúc sao tẩm thuốc, mình thấy mất vệ sinh lắm ấy. Rồi mấy cái thuốc cháy cháy, mình thấy uống vào có khi còn mắc bệnh ung thư ấy chứ.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiêu hóa của bé không tốt thì ngoài việc dùng thuốc bạn cũng nên xem và điều chỉnh lại chế độ ăn cho con. Con bị vậy chắc là ăn uống sẽ kém lại, bạn cho con uống thêm sữa hổ trợ tiêu hóa để cho con không bị hụt dinh dưỡng nhe. Quan trọng là nhớ bù nước vào cho con nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOA THANG NAM Xem bài viết

Nếu phân đi nhớt thì có khả năng bé còn bị bệnh đường tiêu hoá nữa cơ nên mẹ cần cho con đi khám bác sĩ, xác định rõ nguyên nhân. Mà bé nhà mẹ nó ăn sữa mẹ hay ăn sữa ngoài thế mẹ nó ơi?
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiêu hóa của con quan trọng lắm, nó mà không tốt thì sẽ không hấp thu được dinh dưỡng đâu. Bé hay nôn là mình lo phát sốt rồi, hổm nay mình tìm hiểu trong web của viện Dinh dưỡng và nhờ các mẹ tư vấn thay đổi cách chăm con để cho con khỏe hơn nè. Mình thấy có cơ chế làm sánh sữa hay lắm, họ cho thêm tinh bột vào sữa và nó sẽ trương nở ra khi gặp acid của dạ dày làm sữa sánh lại, giúp bé không bị nôn ra ngoài. Các mẹ có con đang bị nôn trớ thử tìm hiểu nhe. http://viendinhduong.vn/news/vi/965/...o-cho-tre.aspx
    • 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

À, ra mẹ cũng biết cơ chế này, mình thấy Vinamilk có cho ra đời sp sữa Optimum mới màu xanh lá chống nôn trớ dùng theo phương pháp ấy đó. Tên cụ thể mình ko nhớ rõ lắm. Hiện tại các mẹ đã dùng và cho nhều feedback tốt lắm. Mình cũng vừa mới mua cho con dùng thử đây nè
    • 370 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Sao mình cứ không tin tưởng đông ý ấy ạ. Chắc mình chưa tìm đc bác sĩ tin tưởng. Này chứ, mình thấy sao mấy bác sĩ đó lúc sao tẩm thuốc, mình thấy mất vệ sinh lắm ấy. Rồi mấy cái thuốc cháy cháy, mình thấy uống vào có khi còn mắc bệnh ung thư ấy chứ.
    Đông y tốt mà mẹ nó. Các loại thuốc lá với phương pháp đắp hoặc cuốn vết thương. Mẹ mình ngày xưa bị gãy chân mà đi cuốn lá bên đông y là liền đấy.

Chống lạc chủ đề là các mẹ hãy cho con ăn xam xưa để bé thích nghi được với nhiều loại đồ ăn thì sẽ đỡ bị dị ứng hay đau bụng hơn. Ban đầu bé không ăn quen có thể đi ngoài sống phân nhưng 1-2 lần là cơ thể tự điều chỉnh thôi. Còn việc nôn trớ thì hầu hết trẻ em dưới 1 tuổi đều bị hết. Ngoài 1 tuổi ra nếu bị nôn trớ thì đa phần đi kèm với ốm, cảm hoặc là đau họng, mắc họng là bé nôn trớ thôi. Cứ theo tầm tuổi của con để tìm nguyên nhân nôn trớ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại Việt Nam Vinamilk cũng đã ra dòng sữa chống nôn trớ cho trẻ con rồi, giá thành cũng rất phù hợp nữa. Mẹ nào có con nhỏ mà nôn trớ nhiều quá thì có thể tham khảo và mua cho con dùng thử nhé!

• 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Tại Việt Nam Vinamilk cũng đã ra dòng sữa chống nôn trớ cho trẻ con rồi, giá thành cũng rất phù hợp nữa. Mẹ nào có con nhỏ mà nôn trớ nhiều quá thì có thể tham khảo và mua cho con dùng thử nhé!
    Mình thấy giá cũng không rẻ lắm đâu mẹ nó ạ. Mình vừa check trên web của Vinamilk thì dòng nôn trớ này là 220k cho hộp 400gr. Nếu so với sữa ngoại thì rẻ hơn 1 xíu thôi, không đến mức nhiều lắm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3