TIN TÀI TRỢ.

Bé 6 tuổi có nên chụp điện não

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.21K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu mình 6 tuổi, cả đêm qua khóc ầm mỹ kêu đau đầu và có cục trong đầu. Chị mình định cho nó đi chụp điện não, mình lo quá vì thấy rằng điện não với trẻ nhỏ là o tốt nhưng tìm khắp cả trang sức khoẻ rồi mà o thấy kinh nghiệm gì về bệnh đó cả.

Mẹ nào biết giúp mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn Loan, mình là mẹ bé Chíp, bé nhà mình đã từng phải điện não nhiều lần rồi.
    Mình cũng như bạn nghĩ rằng điện não không ít thì nhiều cũng có ảnh hưởng không tốt đến bé. Nhưng nếu thật sự bé bị đau đầu mà không tìm được nguyên nhân nào thì gia đình nên đưa bé đi bệnh viện khám, các bác sĩ sẽ có chỉ định kiểm tra cụ thể (có thể là điện não, có thể là một số xét nghiệm khác), nếu điều đó là cần thiết cho tình trạng của bé thì phải chấp nhận làm thôi, vì nếu không có thể còn nguy hiểm hơn thì sao?
    Dù sao mình cũng hy vọng bé chỉ đau thường thôi và lúc nhận được câu trả lời này bé đã chạy chơi bình thường rồi.
    Me Chipbong (Ha Noi)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Mình nghĩ là chị của bạn nên đưa bé đi khám. Nếu BS thấy cần thiết sẽ chỉ định làm điện não cho bé. BS là người biết rõ nhất cái gì cần, cái gì nên mà. Nếu dứt khoát phải làm như vậy mới tìm được nguyên nhân của bệnh thì có hại một chút cũng phải làm chứ sao. Hơn nữa mình chưa đọc thấy tài liệu nào nói về tác hại của việc làm điện não đồ cả.

Trẻ con cũng có thể bị mắc chứng đau nửa đầu, rất kinh khủng, giống hệt những cơn bệnh của người lớn. F.Y.I.
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2001/04/3B9AFD96/
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2004/04/3B9D068D/
    Success is a journey, not a destination.
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cam on cac chi nhieu nhieu. Chi gai em dang cho be di kham nhung van chua ve vi benh vien dong khung khiep. Dang mua dich benh cac me giu gin can than cho cac be nhe.

Mong rang ai cung khoe, khoe khoe
    • zoe
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,870 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Ban than minh bi chup dien nao luc 5 tuoi do. Den gio van alive . Nhung ma phai co BS chi? di.nh thi moi di chup thoi.

Rat ky la, nhieu chuyen luc be gio bo me ke lai thi chang nho, hay chi nho mang ma'ng, nhung cai vu di chup dien nao den gio minh van nho nhu in, nho ca ma(t ong BS chup cho minh. Nhung ma khong traumatic dau. Bo me cung ke lai la minh khong khoc loc gi, luc dau con thich cai ma'y display
    it's all because of you ... :Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 448 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Be nha mình 8 tháng đuoc khuyên đo điên não đồ. Mình so anh huong đến Bé. Mong ca nhà cho mình loi khuyên a.
    Đã là phụ nữ thì phải "Khỏe - trẻ - đẹp"