TIN TÀI TRỢ.

Bé 6.5 tháng đi ngoài phân có màu đỏ như bã trầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình 6.5 tháng. 2 tuần trước cháu bị kiết lỵ, uống thuốc và đã đỡ. Nhưng tiếp ngay sau đó là cháu bị viêm phế quản, uống rất nhiều thuốc mà vẫn còn rất khò khè nhiều đờm. Nhưng kể từ hôm đó (cách đây khoảng hơn 1 tuần) cháu bắt đầu đi ngoài có phân màu đỏ như bã trầu, khoảng 2 lần/ngày, phân sống và lổn nhổn. Mới đầu mình nghĩ cháu bị kiết lỵ chưa khỏi hẳn nên đã ra phân như thế nhưng sau nghĩ lại thì kiết lỵ sẽ đi phân nhầy và có máu chứ không phải là toàn bộ phân có màu máu như thế. Khi đi khám viêm phế quản, mình đã hỏi bsĩ rằng phân cháu như thế là ntn thì bsĩ bảo là bình thường, k được động chạm đến hệ tiêu hoá của cháu, chỉ uống men tiêu hoá. Mình rất lo lắng vì cháu đầu của mình cũng hay bị RLTH nhưng chưa bao giờ có tình trạng như thế cả. Hãy giúp mình nhé. Thanks.:Crying:
    Bé Zin yêu quý của mẹ
    42130.birthday

bao-lam

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào biết giúp cho zinzin đi kìa.
    Mình cũng muốn biết để lo cho chó con nhà mình nữa.
    • 1,955 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Con tớ 2 tháng trước cũng bị đi ị màu phân bã trầu như mẹ nó đấy, đi xét nghiệm ở Medi thì kquả phân có máu, XN 2 lân ở SP thì kô có:RaisedEye. Uóng mấy loại men kô khỏi (Enterogemina, Bio acimin), sau đó đi khám BS cho uống thuốc viên (tớ quên tên rồi) vài ngày thì khỏi hẳn. Bác sỹ nói là do bị mất vệ sinh:RaisedEye
    Mẹ yêu bé Bi và bé Bông nhất đời
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 949 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

con tớ bị sốt, tớ cho uống cỏ nhọ nồi rồi rau diếp cá, sáng hôm sau cháu đi ị lỏng chắc tại mình ko biết cách cho uống, đến cuối ngày hôm nay cháu ị 2 lần phân lỏng màu bã trầu, lo quá ko biết là làm sao hả các mẹ, nên đi khám như thế nào, cháu hiện tại vẫn sốt
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mang bỉm có phân của bé đến BV Nhi xét nghiệm bạn ah. Hoặc nếu bạn ở Hà Nội thì đưa con đến nhà bác sĩ Khánh ở Hàng Hòm chuyên về tiêu hóa khám.
    • 160 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em gấp với! Chiều nay, bé nhà em đi ngoài phân lỏng màu vàng, có vẩn đỏ, không có biểu hiện sốt. Như vậy có phải kiết lị không ạ? Theo em biết kiết lị phải có dịch nhầy nhưng bé nhà em thì không thấy có.Em vẫn đang theo dõi thêm, nếu vẫn tiếp tục thì em sẽ cho đi khám luôn. Các mẹ tư vấn luôn cho em địa chỉ khám nào tin cậy với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 381 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Em ko biết có phải biểu hiện của kiết lị ko nhưng mạo muội hỏi mẹ nó 1 câu, chiều nay mẹ có cho bé ăn đồ gì có màu đỏ ko? Lần trước Nghé nhà em cũng bị đi ngoài phân lỏng có vẩn đỏ, em cứ nghĩ là có máu cục, hoảng lên đem đi xét nghiệm. Hoá ra là do dưa hấu em cho con ăn từ chiều, ko tiêu hoá được. Hôm sau dừng dưa hấu, thế là khỏi luôn. he he he. Mẹ nó thử kiểm tra lại xem nhé.
    Chúc bé luôn khoẻ cho bố mẹ vui.
    • 160 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Oa, Cám ơn mẹ nghe_coi nhiều nhiều.Chiều nay mình cũng cho con ăn dưa hấu. Chết thật, chắc dưa hấu có vấn đề rùi.Vì mọi lần bé nhà mình cũng ăn nhưng chả sao.Nhưng cũng may được tư vấn kịp thời, không chắc mai đưa con đi xét nghiệm quá, hì hì...