TIN TÀI TRỢ.

bé 5 tháng bị rung người khi bú

• 1 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 124 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Bé của mình hôm nay được hơn 5 tháng rồi. Không hiểu sao, 2 hôm nay, mỗi khi bú (vừa bú, vừa ngủ) thi bé bị rung người (đầu và 2 tay), giống như những lúc mình gồng người, hoặc tức giận vậy đó. Mình lo lắng quá vi bé của mình lúc 1 tháng tuổi bị viêm não, sau khi chữa trị thì bsi cho biết tình trạng ổn, bé khỏe... Từ đó đến nay, mình theo dõi bé thì thấy vẫn phát triển bình thường so với độ tuổi: biết cầm nắm đồ chơi, biết đòi bố mẹ, biết nhận người quen- lạ, lên ký tốt...
    Tối nay mình sẽ cho bé đi bsi khám nhưng trong lòng bất an quá nên vào đây hỏi thông tin thêm các bạn. Ai biết về tình trạng này thì cho mình biết nhé. Thêm nữa, mình không biết nơi nào kiểm soát bệnh này tốt, vì nghe các bsi Nhi Đồng 2 nói bệnh này fai theo dõi hàng tháng, nhưng khi đi khám, mình thấy các bsi chi nghe tim, phổi, nhìn họng của bé... rất sơ sài... Sau 2 lần khám thì bảo không cần tái khám nữa làm mình không có cảm giác tin tưởng các bsi lắm (xin lỗi những mẹ nào làm bsi hoặc có người thân làm bsi nhé) :Sad:
    Mình rất mong tin từ các mẹ.
    Cám ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 124 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có ai trả lời giúp mình không?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 170 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà em lúc 3,4 tháng bị rung người khi bú (bình), đi khám bác sĩ cho xét nghiệm máu (canxi) và điện não đồ kết luận còi xương nhẹ phải uống vit D và canxi. Chị thử cho đi khám bác sĩ khác xem sao nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,840 Được cảm ơn

Thật ra có rất nhiều bs rất thờ ơ trước dấu hiệu bệnh của bé. Một phần là do họ quá bận rộn (cần khám nhiều bé mới có đủ "sở hụi"), thứ 2 là họ không có chuyên môn.
    Bạn nên tìm kiếm 1 bs nào có lương tâm nghề nghiệp, kinh nghiệm thì tốt hơn. Hoặc bạn đến gặp bs cũ đã khám và điều trị viêm não cho con bạn xin ông ấy khám lại cho con bạn. Biết tình trạng của bé rồi ông ấy sẽ khám kỹ lưỡng hơn, nếu không ông ấy cũng có thể giới thiệu cho bạn 1 bs khác tốt hơn bạn đã gặp vì họ là người trong nghề biết ai hay ai dở

Me O đoán bệnh thiếu can xi cũng có thể đúng. Bạn thử xem có các dấu hiệu của thiếu can xi như vặn mình, giựt mình khi đang ngũ mà nghe động...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là bị thiếu canxi và Vitamin D em ạ. Cho đi bác sĩ đi em.Con chị cũng từng bị thế, hồi đó lo muốn khóc luôn.Em đừng khám ở Nhi đồng 2 nữa.Ngày xưa chị khám ở Phòng khám Thiên Ân.Số 9 Đặng Văn Ngữ Phú nhuận đó.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Mai Nho ơi, tình hình bé thế nào rùi? mẹ up câu hỏi từ năm 2008 thì bi giờ bé cũng lớn lắm rùi nhỉ? bé nhà m mấy hôm nay thấy cũng có hiện tượng đấy k 3,4 lần rùi. bé vẫn uống auqadetrim ngày 2 giọt từ hồi mới sinh, nhưng dạo này HN âm u quá k tắm nắng đc. Rất nghịch và hóng chuyện, đã lấy tốt từ lâu và bắt đầu ngồi, đang nhổm mông kiểu muốn bò. Mình cũng lo quá, đang định cho con đi khám cho con. Về cân nặng và chiều cao thì bé vẫn đạt chuẩn, dạo này chỉ hơi lười ăn 1 tí thui. Các mẹ có kn thì share cho m với nhá, lo cho con quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

huhu, các mẹ ơi, con em được hơn 4 tháng cũng bị như vậy, bị 2 lần rồi (lúc vừa bú vừa ngủ) em cũng cho uống vitamin D3 đều đặn. Cân nặng, chiều cao và những cái khác vẫn bt. Nhưng nhìn cón thế, emm lo đến phát khóc,thương con lắm. Không biết tình hình bé nhà mẹ Mai Nho nhưng nào để chia sẻ...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 124 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Su_Bean Xem bài viết
    huhu, các mẹ ơi, con em được hơn 4 tháng cũng bị như vậy, bị 2 lần rồi (lúc vừa bú vừa ngủ) em cũng cho uống vitamin D3 đều đặn. Cân nặng, chiều cao và những cái khác vẫn bt. Nhưng nhìn cón thế, emm lo đến phát khóc,thương con lắm. Không biết tình hình bé nhà mẹ Mai Nho nhưng nào để chia sẻ...
    Bé mình nay đã được 5 tuổi rồi, bé khỏe, không có vấn đề gì đâu bạn. Ngày đó, mình cũng lo sợ đến phát khóc luôn đấy. Bạn yên tâm nhé, nghe bác sĩ giải thích là do bé bú mạnh quá nên ngộp, những lúc như thế, mình lấy bình ra, cho bé thở đều rồi mới cho bú tiếp nhe. Chúc bé ăn khỏe, mau lớn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng bị thế. Nghe các mẹ chia sẻ mình yên tâm hơn nhiều rồi. Vì khi sinh bé mình cũng cho uống vitamin D trong 3 tháng. Loại storegy. Thế cứ để tự nhiên lớn lên bé sẽ hết các mẹ nhỉ. Nhưng nhìn con thế mình vẫn xót. H cứ bú say quá là mình phải rút ra sợ con lại bị thế.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha minh hien dc 6 thang 20 ngay. Tu hoi 4 th khi dang bu binh (luc be dang lim dim mo mang)thi dau va 2 tay run ray dc 2 3giay thi het (chi bi 1 lan duy nhat nay trong ngay). Sau do nua thang thi bi lai. Cho den gio be van con bi nhu vay, nhung huong xuyen hon, cu 1 2 ngay lai bi 1 lan, co luc 2 lan trong ngay va thoi gian bi lau hon khoang 6 7 giay. Dieu la la be chi bi luc lim dim ngu va dang bu sua, chi bi luc bu sua ban ngay, ban dem thi ko bi. Be khoe, can nang va chieu cao dat chuan, dem ngu thang giac, ko quay khoc.Minh cho be uong siro Canxi Scott's 3 tuan roi ma van ko do hon chut nao. Minh lo qua, so be bi dong kinh thi toi qua. Ko biet co be nao bi nhu con minh ko??? o Sai Gon thi cho nao kham trieu chung nay vay cac me?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko me nao tra loi minh sao? Minh lo qua, cu nghi toi la muon khoc, con ba ngoai cung vi vay ma mat ngu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntvietlong Xem bài viết
    Ko me nao tra loi minh sao? Minh lo qua, cu nghi toi la muon khoc, con ba ngoai cung vi vay ma mat ngu.
    Bạn cho con đi khám chưa, giờ sao rồi?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà mình cug bị y như vậy, bạn đi khám cho bé chưa? Có gì chỉ cho mình biết với, bé như vậy có bị làm sao ko? Có chỗ nào khám hiện tượng này ko bạn? Huhu mình lo quá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Mai Nho ơi, bao lâu bé nhà mình hết vậy ạ? Bé nhà em cũng đang bị nt, tần suất ngày càng nhiêu. E lo wá, e cho đi nhi TW khám nhg bsi bảo theo dõi thêm, chưa kết luận j. Bé nhà e 5 tháng, e mất ăn mất ngủ vìcon, chỉ muốn khóc thôi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình tnao rồi mẹ vtvietlong ơi!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e bị o chang bé mẹ vtvietlong
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình tnao rồi ạ?
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bạn ơi, con mình trước cũng thế. cũng khoảng 4m thì bị run run tay và đầu, cũng chỉ 1, 2 giây thôi. bẵng đi khoảng 1 tháng thì bị lại. có ngày bị 2 lần, ngày 1 lần. mình gọi cho bsy quen thì anh ý bảo ko phải lo. do não e bé chưa hoàn chỉnh nên bị vậy. sau đó khoảng 6m thì con mình hết. bạn cũng đừng quá lo lắng quá nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nuhonghaitrom nhiều. Bjo bé nhà mình mấy tuổi rồi ạ?
    • Thaodo1502 Khách
    • 2 năm
    Chào chị. Bé em cũng 5 tháng hơn. Cũng bị giống con chị nè. Bé nhà chị khám cuối cùng sao rồi a? Hix
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2