TIN TÀI TRỢ.

bé 4 tháng tuổi cổ chỉ hướng về một phía

• 0 Lượt chia sẻ
  • 903 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình đang 4 tháng tuổi. khi nằm hay bế ngồi nhưng được dựa đầu thì bé quay cổ nhìn được về mọi phía. Nhưng lúc bế bé theo kiểu lưng bé quay vào bụng mình,mặt bé hướng ra ngoài, lúc đó bé tự nâng đầu lên thì cổ bé gục nghiêng về bên trái, mặt bé hướng nhìn sang phải, gọi kiểu gì bé cũng không quay hẳn sang trái được, có quay được lệch về bên trái 1 chút thì cổ vẫn gục về bên trái. Mình lo con mình bị vẹo cổ hay cái gì đó liên quan đến xương cổ. Có mẹ nào biết tư vấn giúp mình với. À mà ở cổ bên phải bé nhà mình có cục da hơi to 1 chút, mình cũng không biết sao da cổ lại to lên thế. Mình cũng không biết có phải vì bị vướng cục da đó mà bé nhà mình cứ bị nghiêng cổ về bên trái không. mình lo lắm. Giúp mình với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 991 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

có thể là cổ bé chưa đủ lực để nâng đầu bé nên chưa dễ dàng quay sang các phía, mẹ nó cứ để thời gian nữa xem, còn nếu thấy có gì không ổn (như cục da hơi to như mẹ nó nói ở trên) thì hỏi BS xem thế nào.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé đi khám xem nguyên nhân vì sao? thông thường trẻ 4 tháng có thể điều khiển đc cổ quay sang phải, sang trái rùi.