TIN TÀI TRỢ.

bé 4 tháng tiêu chảy do nhiễm khuẩn đường ruột kéo dài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.7K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, khổ sở quá. Con gái e nb 3,8kg. 2,5th sau khi uống vacin rota vs chích mũi 5in1 là bắt đầu có hiện tượng đi ngoài.Bsĩ bảo 3-5lần/ngày là bình thường nên em cũng chủ quan. Đến khi 1tuần ko đỡ e mới mang bé đến bv. Xét nghiệm phân BC ++. Dùng kháng sinh mấy ngày là hết nhưng cứ khỏi đc vài ngày là bị lại. Bây giờ phải tiêm ks liều cao 1 đợt 7ngày rồi mà ko khỏi. Đang 10lần giảm xuống còn 5 lần thôi nhg phân vẫn xấu lắm, nhầy, bọt, váng, chua, sống. E đã áp dụng cả búp ổi, lá mơ, cỏ sữa rồi cả thuốc cam (liều mình quá). Đổi men enter sang men bv bạch mai rồi. À lại còn loạn khuẩn 90-10 nứa. Thế là gần 2tháng cháu chưa khỏi các mẹ ạ. Ks vào chả lớn đc mới 6,2kg. Hôm nào e cũng ôm con khóc. Thực sự em ko biết làm j tiếp theo nữa. Bé bú smht mà còn như vậy, trong khi đồ dùng của bé bao giờ e cũng tiệt trùng cẩn thận, vệ sinh sạch sẽ. Mấy hnay e đang tập cho bú enfamil lactosefree nhg tình hình chưa khá lên. Con nhà ng ta hoa cà hoa cải thì chắc con e hoa loa kèn mất, cái cục cục sữa chưa tiêu hóa đc nó to bằng ngón tay ý. E phát điên mất, các mẹ cho e lời khuyên nào với....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    b giống mình thế, may mắn trộm vía bé nhà mình đã đỡ rồi. Bạn bình tĩnh nhé đừng vội vàng, nếu bạn cho con uống cỏ sữa hay búp ổi, đại loại lá liếc theo kiểu dân gian thì con bạn ko bjo khỏi đâu, nhất là cỏ sữa chữa lỵ, bé sẽ bị nạo ruột đấy. con mình trước cũng uống cỏ sữa bị bác sỹ mắng cho là dốt, uống kháng sinh phải 5 ngày liều nhẹ, uống kèm men tiêu hóa lacteol cũng 5 ngày thì dừng, phân vẫn xì xoẹt đi 3-5 lần/ ngày b ah. mình cũng rối lên nhưng bác sỹ bảo cứ từ từ, bjo cho uống thêm kháng sinh 1 ngày nữa ( nghĩa là con mình uống kháng sinh 6 ngày, 5 ngày uống men tiêu hóa) thì mình cho bé uống men vi sinh bạch mai, ngày 1 ống 5ml. uống men vi sinh được 2 ngày thì cháu ị 1 ngày 1 lần, phân mềm mịn. Chỉ cần uống kháng sinh đến khi bạch cầu còn (+) thì thôi dừng b ah, tiếp tục cho uống men vi sinh và vitamin K là con sẽ bình phục thôi ( 2 cái này ko có hại tý nào hết nhé, bình thường cũng uống bổ sung hệ tiêu hóa rất tốt)
    Mình rất buồn vì do mình cho bé ăn dặm sớm, lại ăn bí đỏ sau khi ăn nước cơm 2 tuần nên cháu bị loạn khuẩn, bạch cầu tới (+++). mình cho cháu uống nước lá mơ chưng., rồi cỏ sữa sắc uống, rồi thuốc cầm tiêu chảy hidrasec nhưng ko khỏi. bác sỹ nói trẻ dưới 6 tháng bị tiêu chảy khó hồi phục nên mất thời gian, đừng nóng vội chỉ cần bạch cầu giảm thì ko sao cả.
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nói vậy mình cũng thấy bình tâm hơn... Mà con mình cũng uống hidrasec 1 tuần liền đấy, cái này bs bảo chỉ làm đặc phân lại thôi. Chiều nay hỏi bs thì bé đã hết nhiễm khuẩn, trộm vía con. Nhg mà còn loạn khuẩn nên bs kê H-enzyme 10 ngày với glufort (hay glafort j đấy) 5 ngày. Bác sĩ trên này như dì ghẻ ấy, hỏi thì trả lời nhát gừng đc tí ko thì cũng kệ, vì mình cho nhập viện tỉnh rồi, lúc tiêm chọc thì có mặt ngoài ra trốn viện cho con ngủ ở nhà. Của đáng tội con mình uống thuốc rất khó, hết phun rồi trớ. Mẹ thử các kiểu từ nhỏ giọt, bón thìa, bơm xi lanh,...đều thất bại. Cố mãi mới được tí.
    Mình định vẫn cho uống men sống loại 5ml/ngày, kẽm. Vấn đề là cái men vi sinh này mình đã cho bé dùng đến 20ngày rồi mà ko hiệu quả, mình phân vân ko biết nên đổi men ko, cũng chẳng biết nên đổi sang cái j tốt hơn nữa huhuhu. Mà bs chẳng nói j đến vitamin k bạn ạ. Thế mẹ nó cho uống K loại j vậy? Để mình hỏi mua. Hôm nay mình nấu nước cà rốt cho con uống, thấy bảo cà rốt tốt cho hệ tiêu hóa. Còn mấy cái lá lủng thì dừng rồi, còn mỗi bịch lá mơ trong tủ lạnh mà mình ko biết có nên dùng ko...
    Điều mình sợ nhất bây giờ là bé bị nhiễm khuẩn trở lại. Hôm nằm dưới Nhi T.w cả phòng toàn đứa tái đi tái lại luôn á!
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiiiii, phân con xét nghiệm mà hết nhiễm khuẩn là okie. cái thuốc cầm tiêu chảy nói chung là ko nên uống nữa mẹ nó nhé. uống nhiều mà ko đỡ thì dừng luôn. Còn men sống b dùng men bạch mai ko được thì dùng men của viện công nghệ sinh học ( men biolactovin hoặc enterobac) Thực ra lúc được bác sỹ kê đơn thì kê cái lọ enterobac ngày 1 lọ ( nó là dạng bột) chia 2 lần 1 ngày uống. Bé nhà mình lúc mới đi tướt thì mình chưa cho đi xét nghiệm phân, nên tự ý cho uống men vi sinh enterogamina ( trời ạ uống hơn 10 ngày thì mới xét nghiệm phân con bị loạn khuẩn bạch cầu 3 + đấy huuuuuhuuuu). Xong mới xin đơn bác sỹ.
    Theo mình thì bây giờ thế này:
    - thứ 1, con bạn mới 4 tháng ( đừng cho uống nước cà rốt nữa vì hệ tiêu hóa cháu còn non nớt, lại đang bị viêm ruột cấp tính ý là loạn khuẩn ấy, mất hết lớp lông mao ở ruột. lúc này cháu ko cần ăn uống thực phẩm gì khác ngoài sữa cả, cà rốt nhiều vitamin A thực ra là rất tốt nhưng trên 6 tháng hãy uống, bjo con mới 4 tháng thì thôi dừng luôn đi, chả bổ béo được bao nhiêu đâu bạn)
    - Thứ 2, cái H enzym là men tiêu hóa, hic nghĩa là hỗ trợ tiêu hóa, nói chung là bác sỹ của tớ bảo uống cũng được ko uống cũng được, nếu đang ăn bột thì cho uống để phân đỡ sống, còn uống sữa thì chả cần, chẳng qua nó giúp tiêu hóa thức ăn để ko đi phân sống ( cái này tùy bạn thích cho con dùng hay ko nhé, nếu con bạn sụt cân thì cho dùng hỗ trợ, còn cân nặng ko sao thì thôi chả cần dùng, thuốc men lắm hại người, mà ruột con mình nó lại lười chả khôi phục được cơ chế tự sxuat ra dịch vị tiêu hóa thức ăn)
    - Thứ 3 cái thuốc glufot tớ tìm thì thấy là điều trị tiểu đường, tớ chả hiểu là nó có tác dụng gì =.=! thôi cái này ko dám bảo bạn dừng hay cho uống tiếp.
    - Thứ 4 men vi sinh thì bạn đổi sang lại khác cũng được thử dùng cái enterobac khoảng 3 ngày xem có hiệu quả ko, vì chủ yếu trong men vi sinh có vi khuẩn Lactobacillus, còn men bạch mai có thêm cái e.coli ( ko phải virus ecoli chết người kia nhớ, lúc đọc tên giật cả mình) Cái men này đổi thoải mái miễn sao hợp con mình, muốn biết hợp hay ko thì phải uống 3-5 ngày ( hic chứ như bà ngoại nhà tớ vừa cho uống 1 lọ thấy cháu nó đi 3 lần/ ngày đòi đổi men khác ngay =>>> làm cãi nhau với bà mấy lần vì tội ko tuôn thủ đơn thuốc)
    - Vitamin K tớ dùng cho bé nhà tớ là loại zinc , lọ siro ấy link đây : http://suckhoetot.info/product_detai...-BIO-ZINC.html
    Uống ngày 4ml chia 2 lần nhé.
    Lá mơ thì mẹ rán trứng ăn đi nhớ. Mà ko biết bạn có phải kiêng tanh với mỡ ko, chứ tớ bị bắt kieng đủ thứ, ngán ngẩm lắm vì mẹ ăn toàn thịt bị táo bón mà con thì bú sữa chả có chất vật gì, =.=! bao nhiêu DHA ko được vào sữa, đến là bực mình mẹ nó ạ
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui nhắc đến cái vụ cho uống thuốc, bé nhà mình cũng thế, kiểu cháu nó ko thích nên cứ phun phun, nhè nhè thuốc ra ấy.đến là khổ mà chả biết làm thế nào, uống cứ gọi là pha gấp đôi nó nhè ra nửa là vừa =.=! Sáng bé nhà mình bú mẹ xong thì bón men vi sinh bằng cái thìa lõm lõm ý bạn ( search thìa morinaga ấy, kiểu như thế) bón tý một cho bạn ý, cố cho hết cái lọ 5ml men bạch mai. xong đến chương trình bón kẽm cho bạn ấy thì thôi rồi luôn, phun như phun mưa, tóe loe hết cả ra, hic hic nhưng mà dùng cái kẽm con bình phục nhanh hơn thì phải. dùng men ko chả ăn thua gì cả. Thôi thì chịu khó b nhé, tất cả vì lũ giặc con ấy
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Glafort của Hàn quốc hàn xẻng ý, chắc để giảm số lần đi ngoài. Mà tóm lại 1 gói tận 20ml lận, màu hồng hồng, mùi thì ghê chết ra nên con mình cũng chả dùng được.
    Mình đang dùng kẽm cũng đúng loại bạn chỉ đấy. Duyên thế chứ lỵ. Còn men chắc phải đổi thôi, xem bạn ý hợp vs loại nào. Mình ko ở HN nên mua mấy cái ở Viện sinh học cũng khó quớ.
    Hnay đi làm thủ tục xuất viện cho nàng mà lòng phơi phới mẹ nó ạ. Có hi vọng lắm ấy 😋
    Con mình chắc tại đi ngoài lâu quá nên rối loạn dinh dưỡng còi dí ra. Mình định 5 -5,5th mới cho ăn dặm. À tiện thể hỏi mẹ bé luôn là bạn cho bé ăn bột gì vậy?
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À quên mất phải cám ơn bạn rất nhìu. Còn cái vụ ăn kiêng thì...thôi rồi. Mình ở vs mẹ đẻ đc ăn đủ thứ, béo mầm. Giờ con bị thế thì về ở vs chồng, bị mẹ chồng vs chồng quạt cho 1 trận, thực đơn chỉ có thịt lợn nạc và rau các loại, khổ ơi là khổ, mắt hốc vào rồi. Thịt bò thì mình thik lắm nhưng ko dám ăn gì mình để ý trong thời gian con đi ngoài mình mà ăn thịt bò là sp của con có chấm máu li ti!!!
    • 650 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình cũng bị 1 đợt đi ngoài hồi 7 tháng, do đi nghỉ mát ăn uống vớ vẩn. Từ đó trở đi con hấp thụ dinh dưỡng kém hẳn, còi, khó tăng cân, hix.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic mẹ nó ơi, thịt thà cá mú chả liên quan gì đến việc con bị rối loạn tiêu hóa cả, thế này cho dễ hiểu nhé, mình ăn đồ tanh hay đồ biển buổi tối, rất nhiều chất đạm, lúc ấy sữa mình nhiều protein hơn, đấy là nguyên nhân con đang ốm ti mẹ ăn đồ nhiều đạm sẽ ấm ách bụng, khó tiêu hóa. Chứ kể cả mẹ chồng hay chồng tớ bảo kiếng, tớ nói thẳng ra là nguyên do là vậy chứ ko phải kiêng tanh với mỡ, con ăn chả có chất gì, nó còi lại đổ tại ốm. aizzzz, khổ nỗi là lúc ăn vẫn chỉ có thịt nạc mẹ nó ạ, chả có gì mà ăn. nên là mẹ thì táo bón, con thì thiếu chất. Cái này chồng mà ko theo phe mình thì chịu. kiểu sợ có vấn đề gì nên chồng cứ bắt kiêng tuốt ý.
    Tớ cho con ăn dặm bằng cháo nghiền nguyễn rây qua cái rây như lọc cua ấy. Ăn kiểu nhật ý mẹ nó, nhưng mà loãng hơn với lại con tớ tiêu chảy cả tháng lúc cháu 5 tháng tuổi nên đủ 180 ngày tớ mới cho ăn dặm từ đầu lại. hic hic giờ ăn được 2 tuần chỉ cháo với rau củ thôi.Tớ cho ăn từ 15ml trong ngày đầu tiên, xong 3 ngày tiếp ăn 30ml, 3 ngày tiếp thì 45ml (30ml cháo trắng loãng, 15ml cà rốt).
    bé nhà tớ ăn bột heinz bị đi tướt, chắc ko hợp đồ đóng hộp b ah, bụng đểu lắm. aizzzz bạn ấy tuần nay đang bị viêm mũi họng, khổ thân lắm, ho với nước mũi suốt
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    b ơi, b cho bé uống kẽm ý, 10 ngày là đường ruột ổn hơn đấy. Với lại, bé mà từng bị tiêu chảy rồi thì nên cho con ăn sữa chua thường xuyên, thấy bảo là hỗ trợ đường ruột mẹ nó ạ, hic hic. Con tớ mới 6,5 tháng mà chưa biết cho ăn sữa chua được chưa.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn giông mik quá con mình ra nhi 2 lần ra tuyến viện tỉnh 1 lần ra cả nhà bà làm phó viện nhi ko khỏi. Thế là cho uống thuốc lá nha ông gần nhà lại khỏi ban minh bao nhiêu đứa con bị nằm viện nhi điêu trị cả tháng ko khỏi uôg nhà ôg ý khỏi nên nó mách. Cháu khỏi dc mấy hôm mik cho ăn dặm vs uôg sữa lại bị lại giờ mik lại cho uôg nha ôg í tiếp thuốc nhà ôg ý ko hại. Uôg 1 2 ngày đã đỡ trông thấy rồi ý . Bạn có muốn mua gọi cho mik mik chỉ chỗ cho c10k 1 gói thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Thuy161089;32704540]Bạn giông mik mình ra nhi 2 lần ra tuyến viện tỉnh 1 lần ra cả nhà bà làm phó viện nhi ko khỏi. Thế là cho uống thuốc lá nha ông gần nhà lại khỏi ban minh bao nhiêu đứa con bị nằm viện nhi điêu trị cả tháng komách. Cháu khỏi dc mấy hôm mik cho ăn dặm vs uôg sữa lại bị lại giờ mik lại cho uôg nha ôg í tiếp thuốc nhà ôg ý ko hại. Uôg 1 2 ngày đã đỡ trông thấy rồi ý . Bạn có muốn mua gọi cho mik mik chỉ chỗ cho c10k 1 gói thôi. Cug cảnh ngộ mik cug khoc suot khổ thân bọn trẻ
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tiếp nè...
    Sau gần 3th cứ ra vào bv, 2 mẹ con gầy trông thấy, nhất là khi tiêm mũi 5in1 thứ 2 và bị thêm viêm đường hô hấp trên phải uống ks 3 ngày. Mẹ quyết liều 1 phen cho con gái ăn dặm vì đã hết cách. Hí hửng đi mua nào bột hipp nào sữa. Ngày đầu tiên mình pha lẫn cả 2, con ăn được 2 thìa thì phun, rồi trớ, mồm mép đỏ lựng. Mình nghĩ ngay đến dị ứng sữa vậy là lục tung các tài liệu liên quan đến dị ứng đạm bò thì hỡi ôi...con mình đủ các dấu hiệu!!! Hôm sau mình cho con thử lại với nguyên bột, 2 thìa con con và nguyên ngày hôm ấy là đi ngoài ra máu tươi. Mình khiếp vía quá. Vậy là con mình dị ứng nặng rồi. Sốt ruột quá định cho đi viện nhưng bs trong trạm y tế bảo bình tĩnh đã...
    Thế là mình cố gắng trấn tĩnh lại để theo dõi thêm. Con chỉ ị máu 1 ngày rồi hết nhg ngày vẫn 5-7 lần, toàn bọt. Mình rất thích uống sữa nên từ khi sinh mình uống liên tục, sữa ensure ý, nhưng hôm đó mình cũng dừng sữa luôn, theo dõi. Trời đất! Con giảm ngay xuống còn 2 -3 lần, đặc biệt là ko chào buổi sáng bằng một bãi ị nữa mà đến trưa đánh tỉ bủm 1 cái mẹ vác đi xi ị luôn, phân đang có chiều hướng dần đẹp lên😍
    Mặc dù mới cải thiện được 4 ngày nhưng mình kết luận con bị dị ứng đạm bò thật rồi. Thôi thì mẹ nhịn mồm nhịn miệng vì con. Mình đang cho con uống biolactovin, kẽm, nước vôi nhì vì phân mùi hơi chua, dần dần sẽ giảm xuống ko uống gì nữa. Và quan trọng nhất là đang tìm sữa và bột từ đạm đậu nành, hay sữa dê lactofree cho con để mẹ chuẩn bị đi làm. Cơ mà mấy nhà pp toàn báo hết, ra tết mí có, buồn quá. Quả này khéo phải xay cháo cho con tập ăn mất...
    Thế đấy các mẹ ạ. Nhiều khi linh cảm của người làm mẹ và chịu khó tìm hiểu lại rất đúng. Lúc nào xắp xếp đc mình phải xuống viện DD mới đc, khổ thân con 5th mới biết bị dị ứng, còi cả người.
    Chúc các mẹ có những quyết định sáng suốt, bé khỏe mạnh nha. Sắp Tết òy....😃
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À. Thông báo với mẹ nào (nhỡ) có con giống con mình, thì phân có máu trong trường hợp dị ứng là những chấm máu bé li ti nhá, như kiểu bị rắc bột ớt ý. Còn phân mà lầy nhầy dây dây như máu cá hay phân đen thì dĩ nhiên phải đến bv ngay nhe
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con e xét nghiệm phân thì hồng cầu ++ bạch cầu+++ thế thì phải làm sao ah? Bác sỹ cho uống kháng sinh và men vi sinh nữa ạ
    comment by WTT mobile view
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sang năm mới con bạn nay đã hơn 1 tuổi. Cho mình hỏi thăm cái vụ phân của bé sau khi điều trị bao lâu thì về bình thường. Con mình 4 tháng đi lỏng liên tù tì mới cho đi xét nghiệm phân. Kết quả toàn 4 +. ( mình cho uống theo đơn những 5 loại vưa men tiêu hoá , kẽm các loại con ị gấp đôi bình thường bụng thì sôi ọt ọt . Rất lo lắng k bik có nên cho uống thuốc nữa ko
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình xin chia sẻ kinh nghiệm chữa và chăm sóc bé nhà mình 1,5 tháng tuổi bị tiêu chảy nặng:
    Ban đầu cháu đi ngoài phân có bọt, nhầy mình đã thử đun nước sắc lá nhót sao vàng & nước búp ổi--> ko thấy đỡ --> cho con vào viện Nhi khám, bác sỹ cho đi xét nghiệm phân thì kết quả BC+++--> nhiễm khuẩn nặng --> cho kháng sinh uống 5--> 7 ngày thì khám lại. Kinh nghiệm rút ra là khi thấy phân bất bình thường thì nên đi kiểm tra sớm để lâu bị nặng hơn và ảnh hưởng tới hệ tiêu hóa của con.
    Khi uống kháng sinh được 6 ngày mình thấy con ko đỡ, vẫn đi ngoài liên tục phân vẫn xấu (nhầy bọt chua), mình lấy phân con đi xét nghiệm ở phòng xét nghiệm tư (35 nguyễn ngọc vũ- địa chỉ này do bác sỹ Thông (Hoàng Ngân) giới thiệu) mình xét nghiệm soi cặn dư phân (đúng loại xét nghiệm bác sỹ viện Nhi chỉ định đi làm khi mình đưa con đến khám ở viện), thấy BC giảm chỉ còn +, như vậy về nhiểm khuẩn là tương đối hết rồi, theo dõi con thêm 1, ngày (do ngày đó rơi vào chủ nhật nên mình ko đưa con vào viện) thấy con ko đỡ, phân vẫn nhầy bọt chua, bé đi ngoài liên tục,
    Mình nghĩ đến việc con bị tiêu chảy do ko dung nạp đường trong sữa mẹ ( tình trạng khá phổ biến nếu bị tiêu chảy do nhiễm khuẩn kéo dài) mình định đưa con lại bệnh viện nhưng cũng sợ thứ 2 quá đông nên thử cho con ngừng bú sữa mẹ1 ngày- cho uống sữa ngoài hoàn toàn (loại sữa dành riêng cho trẻ tiêu chảy), uống được 1 ngày thì con ngừng đi ngoài chuyển sang táo bón luôn, thấy vậy mình cho con uống sữa ngoài hoàn toàn trong 5 ngày, sau 5 ngày đó cho con bú mẹ xen kẽ với uống sữa ngoài (vẫn dùng loại dành riêng cho trẻ tiêu chảy) đến giờ con được hơn 3 tháng trộm vía con mình giờ đã đi ngoài bình thường, gần 1 tuần nay con ko chịu uống sữa ngoài nữa chỉ bú mẹ mà phân vẫn đẹp.
    Về chăm sóc con trong khoảng thời gian bị tiêu chảy, chú ý sau mỗi lần cháu ị, nên lấy khăn xô thấm nước ấm và lau sạch cho bé, bôi thuốc chống hăm luôn (mình dùng bepanthen) vì để cháu hăm (như con mình ) sẽ rất vất vả cho cả mẹ và con khi thay tã - bé khóc thét lên tội lắm
    • 112 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài như vậy dùng tây y rất khó khỏi.
    Bài thuốc chữa dứt điểm đi ngoài phân sống, kiết lỵ, hoa cà hoa cải, tanh, nhày, lổn nhổn kéo dài ... ở trẻ nhỏ
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post34866076
    Bệnh đái dầm, cách chữa tốt nhất bằng đông y
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post35804902
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi. Cún nhà mình cũng bị như vậy. Bác sĩ nào chẩn đoán cho cún nhà bạn ở nhi tw thế? Bé nhà mình bị chẩn đoán tiêu chảy nhiễm khuẩn bc +++. Cháu uông ks biseptol 5 ngày rùi nhưng không khỏi. Bạn cho mình hỏiấu khi áp dụng pp trên của bạn thì bé nhà bạn có bị tái phát nữa k?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cho bé uống sữa dành cho trẻ tiêu chảy loại nào thế?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4