TIN TÀI TRỢ.

Bé 3 tháng bị nổi mụn ở "bím"?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.38K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em dùng bỉm từ trước ko bị hăm, nhưng cách đây khoảng chục hôm, HN bắt đầu nắng nóng em chưa kịp bỏ bỉm cho bé vào ban ngày thì phát hiện ở bím của bé nối nhiều mụn nhỏ như rôm. Bây giờ em chỉ còn dùng bỉm cho con vào đêm thôi, nhưng bôi bepanthen rồi mụn ko lặn. Mua cả Gentrisone rồi nhưng mới bôi 1 lần. Có ai còn cách gì khác nữa ko chứ nhìn con bị vậy mẹ xót lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 337 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomatored15 Xem bài viết
    Con em dùng bỉm từ trước ko bị hăm, nhưng cách đây khoảng chục hôm, HN bắt đầu nắng nóng em chưa kịp bỏ bỉm cho bé vào ban ngày thì phát hiện ở bím của bé nối nhiều mụn nhỏ như rôm. Bây giờ em chỉ còn dùng bỉm cho con vào đêm thôi, nhưng bôi bepanthen rồi mụn ko lặn. Mua cả Gentrisone rồi nhưng mới bôi 1 lần. Có ai còn cách gì khác nữa ko chứ nhìn con bị vậy mẹ xót lắm.
    Mẹ nó ơi, đừng bôi Gentisone nhé, thuốc này làm teo da bé đó. Mẹ nó phải hỏi bs trước khi tự ý thoa thuốc. Mỗi lần bé đi tiêu, tiểu mẹ nó chịu khó lấy nước ấm với bông gòn rửa cho bé rồi thoa vaseline cho bé. Vaseline hay lắm đó mẹ nó ơi. Chúc bé mau hết
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó, thế ngoài ra còn dùng loại gì được nhỉ?
    • 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nó chịu khó rửa cho con bằng nước chè tươi ngày 2, 3 lần nhé
    Sau vài ngày sẽ đỡ.
    Chúc bé mau khoẻ!:Smiling:
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em 5 tháng, bị nổi mụn đỏ vùng tam giác 03 ngày nay, em đã bôi Bepnthen và Fucidin rồi mà tình hình vẫn không cải thiện. Chị nào biết giúp em với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mua Sudocream về bôi cho bé, hôm sau là hết liền. Nếu ở HN - gần Chùa Bộc thì pm chị cho đc mà qua lấy về dùng cho bé - khỏi mua, cũng đỡ vì 1 lọ nhỏ cũng 170k up.
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thể bé bị hăm bẹn đó bạn. con mình cũng bị nổi mẩn đỏ ở vùng kín lúc được 1 tháng. Mình cũng bôi benpathen nhưng cũng không ăn thua mà càng ngày càng bị nặng hơn. Hôm đầy tháng cụ ngoại bé lên thăm chỉ cho mình cách lấy chè mạn mà bình thường mình hay hãm để uống đó, hãm thật đặc vào, để hơi ấm ấm sau đó ngậm vào miệng rồi phun vào chỗ bé bị nổi mụn, ngày 2 lần. Mình làm theo như cách cụ ngoại bé và được 3 hôm là bé khỏi hẳn không còn thấy cái mụn nào nữa. Mà bé nhà mình còn bị nặng cơ vì bị trầy hết da, nhìn tội lắm! Bạn thử làm theo cách của mình xem sao. Chúc bé khỏe!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi ôi con mình vừa mới bị xong. Đi xanh pôn khám thì bác sỹ bảo cứ bỏ bỉm ra là khỏi, trộm vía, bỏ bỉm mấy hôm là hết chả cần bôi cái gì cả (mặc dù bác sỹ cho thuốc bôi nhưng là corticoid mình không dám bôi). Có thể lấy nước chè rửa cho sát khuẩn cũng được, đổi thử bỉm, mà tốt nhất là hạn chế tối đa đóng bỉm cho con.
    cVJSp7
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhé, em o sg chi thobong a. Sáng nay em đưa bé đi khám ở bv nhi đồng 2, bs nói bị hăm các chị ah. nói ko được đóng bỉm, để xem ngày mai có bớt ko rồi em sẽ thử cách các chị hướng dẫn. Bé lại bị viêm kết mạc, đã uống thuốc rất nhiều lần mà cứ tái phát, trên đầu lại còn nổi thêm vài cái mụn có mủ trắng bên trong, ôi...sao con bé nhà em cứ bị linh tinh nhiều thứ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết giúp em với. Thằng ku nhà em nổi mụn rộp ở bộ phận sinh dục, nổi mề đỏ và một số mụn bị loét (chắc là do đóng bỉm, nhà em đang dùng loại Unidry). Em rửa nước chè rồi mà vẫn không đỡ. Em lo quá, có mẹ nào đã gặp phải hiện tượng thế ở trẻ chưa? Và có mẹ nào biết thì giúp em với nhé. Em xin cảm ơn các mẹ nhiều!