TIN TÀI TRỢ.

Bé 2 tuổi bị đau bụng từng cơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bông nhà em mấy hôm nay cứ bị đau bụng từng cơn, cứ chơi được 30 phút lại đau bụng khoảng 5 phút, toát mồ hôi nằm lịm đi, sau đó lại bình thường
    trước đó 1 hôm cháu có bị đi ngoài liên tục phân tanh, không hiểu cháu có khả năng bị bệnh gì em lo quá, định mai mới đi khám nhưng tối cháu lại đau liên tục
    các mẹ có kinh nghiệm gì xin chỉ giúp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 591 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

có khả nằng lồng ruột rồi cho đi cấp cứu ngay . kéo dai như vậy chắc ruột tự tháo rồi lại lồng.
    SGKCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng sợ có khi bé bí lồng ruột. Tốt nhất là thấy bé bị đau bụng kiểu này thì cho đi khám ngay vì tầm tuổi này các cháu rất dễ bị lông ruột. Chắc hôm nay mẹ cho bé đi khám rồi chứ? Hôm trước con em bị đi ngoài phân có máu, cá bác sĩ phải cho đi siêu âm xem có bị lồng ruột ko, nhưng rất may cháu chỉ bị lỵ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, tối qua sợ quá bế sang Nhi TW, siêu âm không vấn đề gì, bác sỹ kê bệnh lỵ, cho thuốc về uống
    đến hôm nay thỉnh thoảng vẫn đau nhưng biết không phải lồng ruột thì đỡ lo rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 270 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình cũng thế đấy.bố bé hay tung con lên.rồi dạy trồng cây chuối.mới 2 tuổi nên làm như thế bé thích.bme vợ.rồi vợ nói thế nào cũng k nghe.bảo thủ kinh khủng.hôm wa con đau bụng từng cơn.m nghi lồng ruột rồi mà bố nó bảo đầy bụng khó tiêu bảo uống becberin.Pó tay toàn tập.sáng wa nói mãi mới cho con đi khám rồi cong đít cấp cứu ở Viện nhi.khổ wa trời
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongvn Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ, tối qua sợ quá bế sang Nhi TW, siêu âm không vấn đề gì, bác sỹ kê bệnh lỵ, cho thuốc về uống
    Vậy giờ con đỡ chưa mẹ nó, bác sỹ có kê đơn thuốc cho con uống k hả mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Tưởng lị thì phải kèm đi ngoài chứ nhỉ?
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bệnh lỵ thì đi ngoài, và làm gì có triệu chứng đau từng cơn như thế các mom nhỷ? thế bé uống thuốc lỵ đã đỡ chưa ạ?