TIN TÀI TRỢ.

Bé 13 tháng có 1 hạch ở vùng thượng vị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.45K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,493 Bài viết

• 2,778 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em. Gần đây e phát hiện thấy 1 cục hạch nhỏ ở ngay dưới và giữa hai xương ức, vùng thượng vị. Bé không tỏ ra đau đớn gì. ăn uống bt và nghịch khoẻ lắm. Em thử kiếm tra 1 số người thì chẳng ai có cái hạch như thế cả. Liệu bé nhà e có bị sao không?
    Có bé nào bị giống như bé nhà e k? E có phải cho con đi khám k? Khám thì khám ở đâu?

Bé nhà em còn đang bị ốm, bác sỹ mới phán chiều nay là viêm họng và viêm tai giữa, vác về 1 túi thuốc. 2hôm nay con k chịu ăn uống 1 tý gì cả. Em rất lo.

Các mẹ giúp e với!
    heqyp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 11 năm
    • 1,166 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Thường các bé bị bệnh cảm cúm, sốt, viêm nhiễm....hay nổi lên vài cục hạch lắm. Từ từ nó sẽ tan đi. Mẹ nó không nên lo lắng và cũng không nên sờ nắn vào cục hạch khiến nó bị chai sạn nhé.
    Trong thời gian bé bị bệnh thì trong người rất khó chịu mỏi mệt, đa số chẳng thiết tha ăn uống gì. Bạn không nên quá căng thẳng, và cũng không nên thúc ép bé. Chủ yếu là giúp bé tĩnh dưỡng lấy sức. Uống nhiều nước trái cây. Chừng nào bé khỏi bệnh, tự nhiên cơ thể đòi hỏi ăn bù lại thời gian bỏ ăn rất nhiều. Vì thế, bạn cố gắng cho bé ăn được bao nhiêu hay bấy nhiêu, khi nào bé không thích thì thôi, bạn hãy để cho bé nghĩ ngơi, lấy sức chống lại bệnh.
    Chúc bé mau khỏi bệnh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,493 Bài viết

• 2,778 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ mêyeubayby đã trả lời em.
    1 tháng trôi qua rồi và bé nhà e đã khỏi ốm nhưng hôm nay khi bé nằm ngủ em kiểm tra lại vẫn thấy xuất hiện 1 cục tròn nhỏ như 1 cái hạch ở vùng thượng vị của bé. Bé vẫn k có biểu hiện j khó chịu, chỉ có ban đêm thì ngủ k đc ngon giấc lắm.
    Có chị cũng bảo em là do bé gầy nên mới sờ thấy cục đó, nhưng trộm vía dạo này bé nhà e cũng lên cân sau khi ốm, nhìn tròn trịa hơn, thế sao vẫn thấy hạch đó.
    Các mẹ giúp em với!
    heqyp7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con e moi phát hien ra cục hạch giống như thê e dag rất lo lắng nên mới tim hiểu thì đọc được bài viết nay . Vây cho e hỏi cái hạch đó của con nhà a/c có lặn không ah.